#Tet21: Những tựa game thú vị để chơi mùa Tết khi rảnh rỗi
Bài hay!/6 người
10 thángBình luận: 72
#Tet21: Những tựa game thú vị để chơi mùa Tết khi rảnh rỗi
Những ngày Tết là những ngày vui nhất trong năm đối với mình, tuy nhiên đôi lúc, việc nghỉ ngơi, rảnh rỗi nhiều quá sẽ sinh ra buồn chán, "Nhà cư vi bất thiện" mà 😁 Nên topic này mình sẽ giới thiệu với anh em list những game mà mình thấy thú vị để chơi giải trí lúc ngồi xe đi du lịch, hoặc có thể là khi ở nhà chán hoặc chờ bạn gái mua đồ lâu lắc chẳng hạn. Anh em có game gì vui cũng chia sẻ cùng mọi người nhé.

Những game mình giới thiệu là những tựa game nhẹ nhàng, giết thời gian rỗi, có thể mở lên chơi và dừng bất cứ lúc nào chứ mình sẽ không đưa vào những game mang tính cày cuốc, phải hoàn thành xong trận mới nghỉ được nhé.

Candy Crush Saga

Mặc dù đã rất nhiều năm trôi qua kể từ thời người người chơi Candy Crush, nhà nhà chơi Candy Crush, sức hot của tựa game này dù đã giảm nhưng không thể nói là không còn hấp dẫn. Đồ hoạ dễ thương, gameplay được thiết kế kĩ lưỡng và thú vị dựa trên thể loại game match 3 vốn đã có mặt từ rất lâu. Hàng hà sa số các nhiệm vụ có khó, có dễ sẽ làm cho anh em chơi liền tù tì mấy chục vòng lúc nào không hay. Đây là hiện tại game mà mình hay chơi nhất khi có thời gian rỗi.

Link tải iOS | Android

Quảng cáo

Among Us

Tựa game "ma sói" làm mưa làm gió trong năm qua dĩ nhiên phải có mặt trong list game của mình. Có thể có nhiều bạn chưa chơi, hoặc có nhiều bạn đã chơi chán rồi, tuy nhiên game vẫn có nhiều yếu tố giúp giết thời gian rỗi rất hiệu quả. Đồ hoạ đơn giản một cách trẻ con cũng không làm cho máy hao pin nhiều, phù hợp cho những chuyến đi xa. Điểm hạn chế là phải có mạng anh em mới chơi được và có vẻ như người Việt cũng đang ít chơi game này hơn nên cần phải có một ít tiếng Anh để cãi nhau với bọn sói.

Link tải iOS | Android

Ski Safari

Có lối chơi vượt chướng ngại vật để kiếm điểm và vàng, khá tương đồng với Zombie Tsunami, Ski Safari là tựa game mà mình rất thích dù nhà phát triển đã dừng cập nhật cho tựa game này nhiều năm nay. Cơ chế gameplay thú vị, vừa phi vật lý, vừa thực tế; hệ thống vật phẩm hỗ trợ và unlock màn chơi khá vui. Ski Safari cũng có phần 2 với nội dung được cập nhật nhiều hơn, tuy nhiên cá nhân mình thích phần một hơn. Giá chỉ 19 ngàn đồng, rẻ hơn một tô phở cho một tựa game vui và cũng là một trong những game xuất hiện rất sớm trên iOS.

Link tải iOS | Android

Quảng cáo

BBTAN

BBTAN là game kiểu bắn phá các viên gạch bằng trái bi do chúng ta điều khiển. Càng chơi về sau, lượng bi càng nhiều hơn và đồng thời các viên gạch cũng khó vỡ hơn. Điểm làm cho game này trở nên cuốn hút là việc nhìn những viên bi liên tục va chạm rồi dội qua quỹ đạo khác diễn ra một cách liên tục tạo nên sự hấp dẫn. Game rất nhẹ nhàng và đơn giản nhưng chơi cũng khó chán lắm.

Link tải iOS | Android

ZingPlay

Quảng cáo

Chắc là nhiều anh em cũng quen thuộc với ZingPlay rồi. Đây là một ứng dụng trò chơi chứa rất nhiều các thể loại cờ và bài. Mình khá phân vân khi giới thiệu về app này, vì nó có liên quan đến những "môn giải trí nhạy cảm", nhưng nghĩ lại thì chơi bài đâu có gì xấu, miễn không vi phạm pháp luật thôi. Ngày tết chơi cái này thì hợp lý lắm còn gì. Mình thích app này vì nó rất phong phú thể loại chơi và có một cộng đồng người chơi rất lớn.

Link tải iOS | Android

Chúc anh em có những ngày Tết vui vẻ, anh em chơi gì đừng quên chia sẻ cùng mình trong topic này nhé.

Chia sẻ ảnh Tết, đồ mua sắm mới dịp Tết của bạn vô đây nè. Có nhiều thông tin hữu ích, thủ thuật về Tết nữa. Vui lắm!

72 bình luận
Candy Crush thì OK, mình cũng cài & chơi, mấy game còn lại thi ko, bên dưới là đoạn clip mình quay lúc chơi game này đợt đầu tháng 8/2017: ngót 2 triệu điểm trong 1 level 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 Tưởng của bác 😁
@POL_279 Ko E, ko phải của A 😁
@crazysexycool1981 Hiểu sao bác lại hay đi cmt dạo rồi,chúc bác buôn may bán đắt.
@Cường DK Có bán điện thoại hay iPad mô mà chúc như vậy chứ 🤣
ADP.snw
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Ít khi chơi game, nhug từ ngày chơi Liên Quân chỉ chơi nó, 2 năm rồi
bhuubao
TÍCH CỰC
10 tháng
Ơ cái Ski Safari không update nữa mà vẫn thu tiền à?
Trò này là một trong những trò đầu tiên mình được chơi trên chiếc iPad cũng như iDevices đầu tiền mình được sở hữu.
@bhuubao hâhhaa mình cũng vậy 😆) kì có giảm giá mình mua có 5k à 😃)
tamtin79
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Hexa blast, Among Us, Wood block.
thích hợp giải trí ngắn vài phút, ngày tết thì ........ với mọi người vãn vui hơn
@tamtin79 vui thì vui đừng thua tiền là được 😆)
anh em nào có chơi zingplay để id kết bạn chơi cho vui 😁
Awakagar
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Genshin Impact thôi. Mobile giờ thấy game nào hơn nó
@Awakagar hết resin thì out thôi bạn, chơi tầm 30p là cao.
Awakagar
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@axyzoptions Thì chơi game apple arcade thôi bác, ko thì game trên switch. Game mobile giờ F2P toàn cơ chế stamina mà.
Tết thì quăng đt đi luôn đi chứ tải game mà chơi gì nữa chứ
THT89
TÍCH CỰC
10 tháng
1 game đầu chơi từ lúc mới ra. hết hứng vs các game còn lại trong list
anh em miền bắc tết nhất cứ ở nhà thôi. gọi video call để chúc tết vs nhậu 😆
@Blackcataz hahhaha
vikingno1
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Blackcataz Nhậu 1 mình à 😭
@vikingno1 giờ có gọi nhóm mà bro. bánh chưng con gà lit rươu hay két bia gọi nhóm là cùng nhậu thôi :v
Chơi gì lành mạnh không chơi lại đi cắm mặt vào điện thoại chơi game. Vote chơi trò truyền thống
=))) Chắc nghỉ ngồi nhà gêm gủng hát hò 😁
vào đọc cho vui chứ không có nhu cầu chơi game. vẫn chỉ lâu lâu chơi ........
Cười vô mặt
Toàn game mobile thì ko chơi bao giờ.
@Phucnguyen11 Chuẩn mùa này tập trung chơi mớ game SW mua hổm rài chưa chiến xong như: trial of mana, fire emblem three houses, oninaki, rune factory 4 =)))... Ở nhà cũng có sẵn máy giả lập máy thùng ngày xưa, chán thì chuyển qua chơi 3Q, bộ đội :3
@khoa318 Mình thì PC, PS3. Mà giờ cũng lười chơi, tuần chỉ chơi 2,3 tiếng.
Ồ, máy có hết 😁
hkcre1
TÍCH CỰC
10 tháng
vẫn cắm mặt vào Candy Crush Saga mỗi khi rảnh rỗi
mua đích lấy iphone 12 ra chơi game thì còn gì bằng
N N T
ĐẠI BÀNG
10 tháng
chơi đua ngựa thôi ae ới kkkk
Clash of Clans vẫn trường kỳ từ 2013 đến giờ. Đã chơi thử nhiều game khác nhưng không hợp.
Tiếc là game bị BAN tại Việt Nam chứ không giờ có khi tụ họp các chiến hữu bày binh bố trận 49% hoặc an ủi cho 99% 1 sao war battle.
;))
@1 nắng 1 mưa mình cũng 7 năm rồi, 1 năm chơi khoảng 4 tháng, xong chán lại nghỉ lại chơi lại :v
H.T^2
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@1 nắng 1 mưa COC đây, PES nữa. Hết!
@1 nắng 1 mưa trước mình cũng chơi, sau không có thời gian nên bỏ, mà tại sao bị ban nhỉ bác
@Nguyễn Tùng Dương Supercell chỉ nói chưa thỏa thuận được chính sách chung với 🇻🇳 chứ không nêu rõ ràng lý do.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019