Review Túi chống sốc laptop - Tomtoc 360 Protection Premium

Canhtn1986
29/1/2021 16:12Phản hồi: 38
Review Túi chống sốc laptop - Tomtoc 360 Protection Premium
Để bảo vệ tốt nhất cho cái laptop trong quá trình di chuyển, chúng ta ai cũng nghĩ tới một cái túi chống sốc phải không nào? Mình mới mua Macbook Pro M1 nên cũng lựa chọn cho mình một cái túi chống sốc để bảo vệ máy. Mục tiêu của mình là túi phải bảo vệ tốt nhất cho laptop bên trong, có thêm các ngăn đựng phụ kiện và một số đồ cần thiết…và phải để vừa trong cặp xách đi làm của mình. Sau nhiều lần lựa chọn và đắn đo, mình quyết định mua túi chống sốc của Tomtoc, cụ thể là cái Tomtoc 360 Protection Premium màu đen.

Quá trình sử dụng, mình cảm thấy yên tâm và hài lòng về lựa chọn này, nên muốn chia sẻ cùng các bạn để bạn nào có ý định mua túi chống sốc có thể tham khảo trước khi quyết định.

Mình khá ấn tượng với thiết kế rất gọn gàng của túi, laptop của mình là dòng 13inch, nhưng mắt thường mình thấy Tomtoc 360 Protection Premium có vẻ nhỏ gọn hơn các túi khác cùng để chứa laptop 13inch.

Túi có hai ngăn riêng biệt, một ngăn lớn để chứa laptop, được thiết vừa khít với con Macbook 13inch của mình, cảm giác lớp đệm dầy và mềm mại, lớp lót bên trong thiết kế các rãnh đệm ôm sát nên khi cho máy vào cảm thấy rất an tâm về công dụng chống va đập cho máy. Phần khoá kéo của ngăn này cũng được thiết kế rất vừa phải, đủ để chúng ta dễ dàng cất và lấy máy ra theo chiều dọc của túi, lại không mở quá rộng sẽ khiến rơi đồ linh tinh vào trong.

Thêm một ngăn nhỏ hơn được tách riêng, đặc biệt trong ngăn nhỏ này lại được chia thành các khe nhỏ hơn nữa nên đựng phụ kiện sẽ rất gọn gàng và ngăn nắp. Đây cũng là bất ngờ cho mình, lúc đầu mình nghĩ ngăn nhỏ này sẽ chỉ để được củ và dây sạc, nhưng hoá ra lại khác hẳn, mình để được rất nhiều đồ trong đó: Củ sạc, dây sạc, tai nghe, ví sen to, điện thoại, jack chuyển, máy đọc sách kindle…tất cả đều có khe để riêng cực kỳ tiện lợi.
Một điểm hài lòng nữa là thiết kế của khoá kéo, rất mượt mà và tay kéo bằng dây và nhựa mềm cũng rất dễ sử dụng, lại không dễ bị gẫy hay hỏng như các tay kéo bằng nhựa hay kim loại khác.
Túi cũng thiết kế tay xách rất gọn chắc tay khi cầm túi di chuyển, không phải ôm vào người như các loại túi chống sốc không có tay xách khác.

Về đường kim mũi chỉ thì không cần bàn, Tomtoc là thương hiệu có tiếng và bảo hành chỉ và đường may 12 tháng nên anh em không cần lăn tăn về vấn đề này.

Túi Tomtoc 360 Protection Premium có khả năng chống bụi và chống nước, hai cái tính năng này có vẻ như không nói quá, vì túi mình dùng cũng tiện đâu để đó nhưng cũng không thấy bám bụi mấy, tất nhiên nhìn kỹ thì nó vẫn có bụi hay tóc dính vào, nhưng chỉ cần phủi qua một cái là sạch. Còn tính năng chống nước thì mình chưa biết dính mưa ướt sẽ ra sao, mình có lấy nước nhỏ thử lên túi thì lớp vải ngoài đúng không thấm nước thật, giọt nước đọng trên mặt vải chứ không thấm vào trong, giống như nước trên các lá khoai, lá sen vậy ^^.
Tổng thế quá trình sử dụng mình thấy rất tiện lợi, khi mình mang cặp sách đi cùng thì túi này nằm gọn trong cặp của mình, trường hợp chỉ cần máy tính không, mình xách riêng cái túi chống sốc này là thoải mái sử dụng cùng với các đồ phụ kiện đi kèm, đặc biệt nó luôn tạo cho mình cảm giác yên tâm khi di chuyển. Một công năng nữa mình tự nghĩ ra, đó là khi ngồi ở các ghế tựa không có đệm, mình để luôn túi này sau lưng (khi đã lấy máy và 1 số đồ cấn ra) để dựa, khá êm ái ^^.

Bạn nào có ý định mua có thể tham khảo, túi có hai mày đen và xám, google là có khá nhiều điểm bán loại túi này với giá trên dưới 1 triệu, lưu ý nên mua tại các địa điểm uy tín để không dính phải hàng fake nhé các bạn.
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lank Ma
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thích dùng balo hơn vì tiện
Canhtn1986
TÍCH CỰC
3 năm
@Lank Ma Mình dùng cặp xách nên không dùng balo, mà cặp sách thì không an tâm về chống sốc cho máy.
18K
CAO CẤP
3 năm
Túi này dùng 1 thời gian mốc bề mặt rất ghét. Tin mình đi
18K
CAO CẤP
3 năm
@vietanhvu3997 Vào tường nhà tôi có bạn nhé
18K
CAO CẤP
3 năm
@Andrew Vo Ổn ơn nhiều, chất vải cũng mịn tay hơn
@18K bác đang dùng dòng nào của Tucano vậy
18K
CAO CẤP
3 năm
@vietanhvu3997 Mình dùng dòng Elements 16’ vì ở VN không có nhiều sự lựa chọn.
Em này mang đi máy bay quá tiện rồi.
Nên kết hợp túi/case chống sốc với balo hoặc túi xách.
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Có ngăn ngoài tiện nè, nhưng mà có thêm quai đeo phía sau sẽ tiện hơn 😁
Nhìn thấy không tiện lắm, balo chơi cho dễ
Canhtn1986
TÍCH CỰC
3 năm
@lamdainhan10 Nên dùng kết hợp vs balo hoặc túi xách ko có ngăn chống sốc tốt
thanhtv29
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tay xách này có tróc như dòng tomtoc 360 shoulder ko bạn
Canhtn1986
TÍCH CỰC
3 năm
@thanhtv29 Mình mới trải nghiệm 1 thời gian nên chưa rõ. Đến giờ thấy rất okie.
thanhtv29
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Canhtn1986 Con shoulder của mình tầm chưa đến tháng đã tróc từa lưa rồi😅😅
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
Có 1 cái tomtoc bật hết chủ tay cầm
Hãng này cũng ổn ko đắt 7-8 lít mua đc cơ số túi
Canhtn1986
TÍCH CỰC
3 năm
@ChuoiNo1 Bao lâu thì bật chỉ? Tomtoc có bh 12 tháng đó
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Canhtn1986 Tầm 3 tháng, đấy là do mình còn ít xách đi lại
Có vài lít gửi đi gửi lại mệt lắm đó
Mà sau khi biết HangDang phân phối Tomtoc lừa ng dùng giả xuất xứ Innostyle nên cạnh mặt sp do HD phân phối
Canhtn1986
TÍCH CỰC
3 năm
@ChuoiNo1 Cũng đen nhỉ, mình đang dùng thấy đường chỉ khá chắc chắn.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Canhtn1986 Chắc do lô của mình, cắt hơi hụt nên may dính viền
Dùng 1 thời gian là tụt
tvtu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đang dùng dòng 16”. Cũng hài lòng y như chủ thớt, giá cao nhưng đáng đồng tiền bát gạo
Canhtn1986
TÍCH CỰC
3 năm
@tvtu Tiên sư thằng Tú 😆. Ko nhận ra tao ah?
tvtu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Canhtn1986 Ôi đệch mợ, hoá ra 2 thằng ngồi cùng bàn cấp 3 =))). Đụ mạ
TONYPHAN254
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng mua loại này sau 1 lần rơi cái balo mr simple từ trên ghế xuống dù đã có lớp chống sốc nhưng vẫn làm móp 1 góc laptop, mình nghĩ nếu đã mua laptop đắt tiền nên mua 1 túi chống sốc cho thật tốt, nó giúp bạn tránh những trường hợp hết sức hi hữu làm xảy ra những tình huống đáng tiếc, tiếc cái lap 1 phần rồi nhưng nó giúp công việc của bạn liên tục k bị đứt quảng
TONYPHAN254
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình có 1 túi vậy, rồi custom balo mr simple lại để có chỗ cho cái túi và 1 ngăn chống sốc cho máy ảnh. Hơi cồng kềnh nhưng mình thấy rất vui khi custom những đồ dùng của mình
Canhtn1986
TÍCH CỰC
3 năm
@TONYPHAN254 Dùng phải custom theo ý mình mới thích =))
TONYPHAN254
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Canhtn1986 ừ =))) full fun
quocdungnqd
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng đang xài đúng loại này, rất hài lòng các loại túi. chống sốc của Tomtoc
Xin phép bác chủ thớt, Em xin bổ sung thêm chút thông tin về tên sản phẩm . Vì với dòng Tomtoc khá nhiều mã chùng tên : "Tomtoc 360 Protection Premium".

Tên chính thức của túi là "Tomtoc 360 Protection Premium H13 (Đen/Xanh)"

Hiện tại cả 2 đều đang có mặt tại cửa hàng https://kingbason.com . Em cũng xin phép chủ thớt cho Em PR một chút ạ 😃 . ACE nào muốn trải nghiệm thực tế có thể qua cửa hàng Em xem nhé. Đảm bảo dùng thử miễn phí :
Account Suspended
kingbason.com
Screen Shot 2021-02-21 at 08.22.28.png
Screen Shot 2021-02-21 at 08.22.41.png
Bác dùng 1 thời gian vẫn ổn chứ ạ? Em đang tính mua túi tomtoc này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119