Trải nghiệm Đồng Hồ GARMIN với Núi Dinh

Hồ Ngoc 7890
31/1/2021 15:43Phản hồi: 1
Trải nghiệm Đồng Hồ GARMIN với Núi Dinh
Thứ 6 tuần rồi mình được may mắn nhận 1 cuộc gọi được tham gia trải nghiệm Đồng Hồ GARMIN ở tận phút 89,5 cơ 😆, chuyện là mình được biết bên Tinh Tế có 1 bài post về sự kiện này nên mình đã đăng ký tham gia “cầu may” thôi chớ nghĩ sẽ không đến lượt mình đâu, chờ mãi thì quả thật không thấy tin nhắn hay cuộc gọi nào, tưởng là không được chọn rồi…ai mà có dè lúc 21h trước bữa đi nhận được tin nhắn và điện thoại "ngày mai em có tham gia trải nghiệm Đồng Hồ GARMIN đi núi Dinh được không, mình thì cũng chưa định hình được chuyện gì vì đang ở ngoài đường đi ăn với nhóm bạn, phải hỏi lại mấy lần và chi tiết chuyến đi ngày mai thế nào thì mình cũng quyết định tham gia luôn trong khi sáng mai đi rồi mà bản thân thì chưa chuẩn bị tâm lý gì ráo và cũng ko biết cá nhân nên chuẩn bị gì để mang theo luôn, Thôi thì nghĩ đi có 1 ngày nên không cần phải mang gì nhiều.

Thế là 5h sáng tụi mình đã có mặt ở điểm hẹn, ah mình có dẫn theo nhỏ bạn mình nữa…đi đâu cũng có đôi vậy thì bạn bè mới sướng khổ có nhau hjhj.
Tụi mình chờ xe và trong lúc đó thì BTC tranh thủ điểm danh chút.
BTC điểm danh nè 😃)

Cuối cùng thì xe cũng đến…tụi mình lên xe thôi, do trời còn sớm quá nên cũng khò khò tiếp chờ bác tài chở đến Núi Dinh.

Thế là cũng đến, tụi mình được BTC cho ăn sáng, chuẩn bị nước uống cho member, mấy anh chị trong BTC được cái rất nhiệt tình và vui.
Ta…ta…thế là mấy em đồng hồ cũng đã được lộ diện, mình chọn cái màu nổi nhất “màu đỏ” và bạn mình là màu vàng, 2 đứa mình luôn thích mấy màu nổi được cái thích nổi hjhj. Mình nghe nói em này là dòng GARMIN Instinct Solar, có giá tầm hơn 9 triệu “ôi biết bao giờ chị mới sở hữu được em đây 😔(”
Dòng này có các thông số: https://www.garmin.com.vn/products/wearables/instinct-solar-red/ (các bạn chịu khó click link nha, mình định để ra bài luôn nhưng thấy dài dòng quá, nên đính kèm link luôn để các bạn coi được chi tiết hơn). Nhưng mình cũng sẽ kể ra vài tính năng nổi bật của nó để cả nhà mình đang có ý định mon men chiếc GARMIN này thì cùng tham khảo nha.
LOẠI MÀN HÌNH: Bộ nhớ trong từng điểm ảnh, chống chói, có thể nhìn rõ dưới ánh sáng mặt trời (MIP)
CHỈ SỐ CHỐNG NƯỚC: 10 ATM
BỘ NHỚ/LỊCH SỬ: 32 MB
Và 1 điểm không thể thiếu là tuổi thị pin phải hok nè, cái này hầu như bạn nào cũng quan tâm “sự sống của em mà”
TUỔI THỌ PIN: Chế độ đồng hồ thông minh: Tối đa 24 ngày + 30 ngày*
Chế độ GPS: Tối đa 30 giờ + 8 giờ**
Pin tối đa ở chế độ GPS: Tối đa 70 giờ + 75 giờ**

Quảng cáo

Chế độ GPS thám hiểm: Tối đa 28 ngày + 40 ngày**
Chế độ đồng hồ tiết kiệm pin: 56 ngày + không giới hạn*
*Sạc năng lượng mặt trời, giả sử đeo cả ngày với 3 giờ mỗi ngày bên ngoài trong điều kiện 50000 lux
**Sạc năng lượng mặt trời, giả sử sử dụng trong điều kiện 50000 lux
Và thêm 1 điểm nổi bật mà mình rất thích luôn là định vị bằng GPS, khi các bạn đi rừng điện thoại không có sóng thì chiếc đồng hồ này có tính năng chỉ đường cho bạn bằng 1 cái map đã được cài trước nên oh yeah thì chúng ta không lo lắng và băn khoăn khi bị lạc trong rừng nhé, 1 câu nói đùa của các anh chị trong BTC mà mình nghĩ là thiệt luôn ak “biết sử dụng đồng hồ thì không sợ bị lạc đâu”. Khi bạn đi lêch hướng thì GARMIN sẽ báo động cho bạn biết “mình đã đi sai rồi kìa quay về hướng đúng bao nhiêu m” để tiếp tục cuộc hành trình không bị lạc đường nào. Vậy mới gọi là “GARMIN - ĐỒNG HỒ THÔNG MINH CHỚ”
Và điểm check in của tụi mình là giàn bông giấy siêu xinh, nhìn thấy là tranh thủ làm vài pose với em GARMIN liền
Check in và ăn sáng xong thì cũng có năng lượng rồi đó thì tụi mình tiếp tục được hướng dẫn sử dụng đồng hồ rất chi tiết để hổng bị lạc đường hjhj

Quảng cáo

Và sau đó được chị Hiềnka hướng dẫn khởi động cho nóng người nào.
Hết các thủ tục rồi thì bắt đầu trải nghiệm cùng GARMIN thôi nào
Đây là cái ngã rẽ phải nhờ GARMIN dẫn lối thôi
Sau nữa chặng đường thì tụi mình cũng đi đến đỉnh La Bàn, check in các kiểu
Đã khởi động các kiểu mà trên đường mình còn bị chuột rút, cũng may có anh Long đi ngang bắt “chuột” dùm 😃) sẵn bài viết này em “then kiu” anh 1 lần nữa nhé…
BTC và member đi cuối cũng hok quên làm vài pose mà nói thật ra là cuối là do vụ này thì nhiều nè, chụp hình mãi thôi…hình mình đưa lên có 1 phần thôi mọi người ơi…đúng team mê sống ảo đã vậy còn có anh youtuber đi chung nữa, ảnh chụp hình cho chớ ái…sẵn mình PR cho ảnh luôn hehe. Mọi người fl “Phước Phè Phỡn” nha, ảnh rìviu pro hơn mình nhiều lắm…mình đang viết lan man rồi nè, đây là rìviu về chuyến đi chớ hok còn đơn giản là rìviu về chiếc đồng hồ GARMIN nữa…mà thôi kệ đi kekeke
Đây là team chót được chị Uyên Võ support, nói trắng ra là lùa đi đó mọi người nhưng chị sao lầy bằng tụi em được, chị phải theo tụi em thôi kakaka
Sắp đến được đích rồi mọi người ơi…vui quá không nói nên lời…nhảy thôi…yomost quá…
Đây là khúc đi nhầm hướng đồng hồ cảnh báo nè…mà thôi lạc vào rừng cỏ lau rồi…đẹp quá…chút tính tiếp vậy ;)
Tranh thù chạy vô chụp với đồng rau hẹ liền…xanh mơn mởn thế kia mà…ai mà chịu nổi
Năm anh em siêu nhân cùng GARMIN nào
Ôi, cuối cùng cũng đến nơi rồi. Được BTC cho ăn trưa nè, ai về đầu còn đươc thưởng sữa chua nữa cơ mà do team mình mê chụp hình quá đành phải tự mua sữa chua ăn vậy 😃) được này mất kia mà (tự an ủi bản thân ak hehe)
Hy vọng là GARMIN sẽ tiếp tục tổ chức nhiều chuyến đi trải nghiệm như thế này nữa để mình có cơ hội được trải nghiệm nhiều dòng khác nhau xem thế nào, có gì nổi bật hơn hok 😃)
Mình cám ơn BTC Tinh Tế và GARMIN đã tạo ra sân chơi đầy trải nghiệm này khiến cho 1 đứa lười thể dục thể thao như mình còn có ý định chạy bộ hàng tuần kakaka
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết thú vị, sinh động 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019