Đậu xe công cộng cũng nên chú ý ngay ngắn, vì:
3 thángBình luận: 86

Thứ nhất là sẽ không chiếm diện tích, như trong hình thì xe giữa đậu lỡ cỡ, diện tích 2 bên cũng lỡ cỡ theo. Cũng không nên đậu sát quá, dắt ra cũng khó, mà có khi lại quẹt-móc trầy xe bên cạnh.

Cứ đậu cho thoải mái, ai sau tự xử.

Thứ nhì là không nên ngoặc cái cổ xe qua phải thế kia!?, khi dắt xe hay chêm xe vào bãi sẽ gặp thế khó khăn hơn, vướng víu.

Thứ ba là đậu tùm lum sẽ làm mất công mấy chú bảo vệ xếp lại, nhiều chú nóng tính thì xe mình dễ xước xát rụng rời lắm, na ná trường hợp thứ nhất 😁

Có vẻ chật chội dễ gây bực bội

(Ảnh minh họa chụp tại hầm xe 1 chung cư đáng yêu, lịch sự và 1 cơ quan mình tới giao hàng)
Tổng hòa lại là đậu sao mà lúc lấy ra dễ nhất, chứ không phải dễ vào khó ra 😂
crabs
TÍCH CỰC
2 tháng
@Trung Dt đậu chỗ barrier vào ấy, lúc đó không thằng nào vào nữa thì dư đất để quay đầu ra 😁
@crabs Đậu kiểu đó nó dắt xe đi chỗ khác cho lúc về kiếm xí mịa luôn
Kyle.D
TÍCH CỰC
2 tháng
@Trung Dt ừh đậu kiểu đó là cho bản thân mình hả, còn ng khác khó ra thì kệ họ phải ko?
Đậu xe ( văn minh ) là đây chứ đâu 🤣🤣🤣
@NghiepTranVINA 😁
@caffeinezzZ
Cười vô mặt
Tay ngoặt qua phải mới dễ lấy ra nhé bạn, ngoặt qua trái lúc lấy rất vướng do xe chống nghiêng trái.
@HemakA đa số người ta để đầu xe quay sang trái, Để trái trông nó xuôi cái xe hơn,
@HemakA Họ mua 2 chỗ để xe
Như Gùa
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangminh2018 tất cả xe quay đầu sang phải là dễ lấy nhất nha, quay sang trái thì xe đậu bên trái rất khó lấy ra, nhất là mấy xe bự bự chống nghiên mà nó đậu quay trái là muốn ngã qua xe kế bên luôn
@Như Gùa Bạn ra bãi xe đếm xem quay trái hay phải nhiều hơn? Đa số thắng thiểu số. Ok?
Chỗ này quay ngang lại hợp lý hơn
Chúa ghét mấy mẹ tùy tiện
Đúng vậy
Mình cực ghét mấy cái thể loại vào bãi xe thì kiểu như bố mày mua luôn cái bãi này vậy. Ba má nó ko biết dạy hay gì. Mình mỗi lần vào hãi xe toàn tự dựng xe lại sao cho ngay ngắn vừa không đụng xe người ta mà lại dễ dắt lúc ra.
@ALO_BOY2005 đa phần (ko phải tất cả) mấy thằng dùng combo đó ra đường toàn giở giọng bố đời, coi mình là trung tâm vũ trụ.
@pomme_bleu nói trúng tim đền rồi hay gì á . BẠn đọc có thấy câu nào ganh ghet của cải không...
Ghét cái thói có của mà éo có ý thức.
Cười vô mặt
@ALO_BOY2005 vậy thì đừng có nói về SH hay iPhone để khỏi nhầm lẫn
@pomme_bleu Mình hông nói tất cả.. nói đa số . Sorry những ai đã lỡ đụng trúng .
Mày vui tính vãi
zombie01
TÍCH CỰC
3 tháng
Còn thể loại không trả số về mo hay khóa cổ nữa
@zombie01 Mấy ông bà không trả về 0 lúc đậu là 98% thể loại chạy mỗi số 4 trên mọi cung đường hay đồi dốc. Xót xa.
Còn khoá cổ trong bãi thì không nói đến, bất lực rồi. Haha
philong22
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@zombie01 Do thói quen nghề nghiệp cũ nên cũng thường để số 1 khi ngừng xe... Để có chuyện thì vọt cho lẹ.... 😅
@philong22 Nghề cũ là trộm chó hả bạn?
@zombie01 Nếu sàn dốc thì nên vào số, khóa hãm phanh tay để không trôi xe
Xã hội còn rất nhiều con người ý thức chỉ như phần con, một số ko ít là dân vp nữa, để xe ở bãi ze nơi làm việc hay hầm toà nhà mà cứ như nhà mình, để chềnh ềnh nhìn rất khó chịu.
HuuLoc_Bui
ĐẠI BÀNG
3 tháng
đậu xe ngoặt cổ lái qua phải mới dễ lấy ra nhé bác ơi
@HuuLoc_Bui còn tùy ng thuận tay trái hay tay phải nữa
Như Gùa
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@pomme_bleu quay phải cho dễ lấy chứ thuận hay ko thuận gì, về dựng thử 2 xe kế nhau đi rồi xem ngoặt bên nào dễ lấy hơn
@Như Gùa Tui thích bên trái
'Thứ nhì là không nên ngoặc cái cổ xe qua phải thế kia!? '
vì Su ko fai là con gái nên ko hiểu 😁
gnafetihw
ĐẠI BÀNG
2 tháng
có thể là xe bên trái và bên phải vừa được lấy đi, nên nhìn nó trống vậy đó. Khoan hãy nghĩ xấu chủ xe
MessGoudi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái này gặp nhiều luôn ham thấy cảnh này hay chửi thầm trong bụng
Sunrai
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình nghĩ xe trong hình đỗ chả có vấn đề gì cả. Chắc lúc người ta đỗ thì 2 bên đang có xe rồi, hai xe đó đã dắt ra nên xe này tự dưng thành chơ vơ ở giữa. Việc bẻ tay lái sang phải mới dễ lấy ra, chứ ngoặt sang trái lúc dắt mới vướng. Mọi người cần chú ý đấy là gập cái để chân đằng sau vào, để chìa ra va quệt xước xe bên cạnh đã đành, làm chính mình và người khác bị thương mới đau. Nhiều người để cũng vô ý, chỉ biết phi xe vào chỗ, vắt ngang ra chiếm không gian bằng 2-3 xe, để người khác phải dắt lại vô cùng bất tiện. Như ở chỗ chật hẹp, việc phải bỏ xe mình và đồ đạc, tệ hơn là trẻ nhỏ đứng sang bên và lúi húi dắt lại xe làm xảy ra rủi ro bị trộm cắp nữa. Còn bực mình nữa là đỗ xe giữa đường để chạy vào mua đồ, đi chợ, đuôi xe chĩa ngang ngửa, chiếm nửa đường hẹp, hoặc hồn nhiên hơn là vứt xừ giữa đường chắn cả lối đi. Rồi còn nữa, lúc tối trời, tấp xe vào vỉa hè hoặc hướng nào có người thì nên tắt đèn đi, đèn bật chiếu vào làm lóa mắt người ta đó.
văn minh đậu xe thì khỏi bàn ! tòa nhà có mỗi cái thang máy chạy vào sâu thì lười ngại đi xa nên đậu ngay cửa thang cho nhanh
Nên dựng xe bằng chống đứng để dễ điều chỉnh xe ngay ngắn, để bánh lái 90° khỏi chiếm chỗ, khi lấy xe cũng dễ dàng hơn nhiều
Ninja lead đây chứ đâu 😅
Khi bạn đậu xe ngay ngắn văn minh nơi nào đó mà không có bảo vệ trông
thì thường là có chiếc xe khác chặn ngay lối ra vào có thể trước hoặc sau
hoặc cả hai (vì xe bạn đậu quá gọn nên có khoảng trống hơn xe khác) dù
rằng họ có thể chọn đậu không cản xe của bạn.

Văn minh ở nơi không có văn minh luôn phải chịu thiệt thòi.
mình gặp vài lần mấy ông dắt hoặc nắm đít xe người khác lôi ra cho rộng đường lấy xe mình rồi bỏ xe người ta vậy luôn, xong ai nhìn vô cũng chửi người ta đậu ngu, bất lịch sự các kiểu 😁

bởi trừ khi thấy họ quẹo vô và đậu bậy thì nhắc hoặc chửi, chứ khoan đánh giá vội nếu chỉ thấy đậu vậy, có sửa đc dùm luôn thì càng tốt :D

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019