Sony sẽ ra mắt dòng máy Alpha mới thuộc dòng Cinema Line mang tên FX3, chuyên cho quay phim
Trung Dt
3 thángBình luận: 42
Sony sẽ ra mắt dòng máy Alpha mới thuộc dòng Cinema Line mang tên FX3, chuyên cho quay phim
Sau một vài hình ảnh rò rỉ, Sony đã xác nhận một mẫu máy Alpha mới sẽ ra mắt ngày 23/02 thuộc dòng Cinema Line. Mẫu máy Alpha mới sẽ là một chiếc máy chuyên dùng cho quay phim, sử dụng cảm biến ảnh full-frame cùng ngàm E-mount FE với kích thước tương đương với chiếc máy Sony ⍺7C ra mắt trước đó.

Những hình ảnh và thông tin rò rỉ cho thấy mẫu máy Alpha này sở hữu cảm biến ảnh 12 MP sử dụng chung với dòng ⍺7S III vốn có thế mạnh về dải nhạy sáng ISO cao. Những thông tin khác được tiết lộ đáng chú ý là việc máy vẫn sở hữu hệ thống ổn định hình ảnh bên trong cảm biến và có cả chế độ chụp ảnh. Các thông số khác như khả năng quay video 4K/120p (không hỗ trợ 8K như ⍺1), cổng HDMI kích thước tiêu chuẩn, 2 khe thẻ nhớ SD kiêm CFexpress type A, sử dụng pin NP-FZ100.

Tên mã dự kiến của chiếc máy này là Sony FX3 cùng giá bán được đồn đoán vào khoảng 3.795 EUR, giá tại Mỹ sẽ tầm khoảng 3.500 USD. Có thể thấy chiếc máy được định hướng dành cho việc quay phim chuyên dụng thông qua các thiết bị ghi hình bên ngoài, đồng thời sở hữu những đặc tính của dòng Cinema Line như dải màu điện ảnh S-Cinetone™️.

Nguồn: (1) (2)
Chờ ra a7m 4 để mua a7m 3 mà mãi k thấy 😪
layhon
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@全部殺してやる A7m4 ra giá 50 củ thì m3 cũng chả giảm mấy đâu 😆
@layhon Đắt xắt ra miếng bác nhỉ
@layhon Giá bên nhật đắt hơn ở nhà 😅
Ngon, dòng riêng cho ae làm clips. ;)
Con này ra thì lại dẫm chân hơi nhiều con
Nếu a/e quay nghiệp dư thì làm mấy con 6500-6600, lên tí thì làm tầm a73. Còn chuyên nghiệp thì đã a7s3
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@LanhTieuThien Chẳng hiểu bạn khen thế nào chứ mình có con A6500 mà quay video thấy ngu hết sức, chống rung tệ, rolling shutter khá nặng, thành ra chỉ xài để chụp ảnh. Lúc lấy con máy back-up G7X rẻ tiền ra thấy quay (cầm tay) còn ngon hơn. Chẳng lẽ xài 6500 lại phải kiếm cả cái gimbal cơ chứ, nhọ!
Curency
ĐẠI BÀNG
3 tháng
a7s3 toàn quay bán chuyên đó ông ơi,không có tiền thuê máy cine mới thuê con đó thôi
@Balabalo01 a6500 thì đi với gimbal đúng rồi. Còn cầm tay thì Sony có ZV1 đó 😆
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Brandon T Khổ nổi con ZV1 cũng chỉ là 1-inch, mình hiện có con G7X cùng phân khúc sensor rồi, vẫn dùng tốt, cơ bản thi thoảng muốn quay sáng hơn, xóa phông đẹp hơn nên mình lấy con 6500 ra quay. Vừa quay vừa đi bộ thì output ko ra cái gì cả.
tyhn
CAO CẤP
3 tháng
Mình thì chưa bao giờ chạm đến con máy ảnh bao giờ
hoangvnb
TÍCH CỰC
3 tháng
@tyhn chứng tỏ nhiều ae giống mềnh.
tyhn
CAO CẤP
3 tháng
@bleachsreapers Game khó đến lượt mình lắm
@tyhn
Cười mặt nồi
@tyhn Vậy mà luôn đọc thật kỹ những bài nói về máy ảnh mới!!!!! Tui cũng vậy
Cười mặt nồi
Sony là nét rồi
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Sony làm ơn cập nhật A7m4 với A6700 (cập nhật của 6600) sớm ... dư tiền mà ko có máy mới ra để mua, đau lòng...
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Brandon T Combo đó không quá nặng, nhưng còn ống 12-24 tới tele 100-400 của ff nữa, tổng lại rất nặng. Chưa kể mình ko thích bokeh của Tamron, ko phải gu của mình vì trông rất busy, mình thích Bokeh của dòng premium G sony hoặc ít nhất là Sigma.
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
3 tháng
16-55G tương ứng với 24-70GM về focal length , nhưng chất lượng của 16-55 chỉ đem so với 24-105 là tương đối cân thôi bạn (16-55 nhỉnh hơn chút). 2 con này giá ngang nhau, cân nặng chênh nhau chút! Còn con 24-70GM nó cực nặng, mà 11 lá khẩu, bokeh đẹp lung linh, giá đắt. Như hiện tại, combo trùm cuối crop của Sony 6600+ 16-55G giá tương tự ~ Combo dòng base ff của Sony: A7m3 hoặc 7C + 24-105 (dù focal ở đây xa hơn được chút), thế nên mình mới nói là nó định giá sát nhau!!! Còn 18-105 là hàng cùi bắp, ko xứng danh dòng G nên mình ko thèm đề cập, với mình ko nhớ có ống tiêu cực đương đương trên ff của con này. Con 18-135 bán chạy và giá đắt còn hơn cả 18-105 thì bạn biết là như nào rồi đó.
@Balabalo01 Kk nói chung đc này mất kia rồi bác ơi
@Balabalo01 Mình có xài qua 2470 GM, trừ bokeh ra thì mấy cái khác nó chả hơn Tamron 2875 đâu. Nói chung là dòng GM nhưng cũng ko phải là con đỉnh nhất nên vẫn xêm xêm với 16-55 thôi à
Sony giỏi vãi, có mỗi thiết kế con a6000 từ năm nào xào nấu đủ dòng máy =))
hoangvnb
TÍCH CỰC
3 tháng
@shensai_1 sony khoản này vẫn bá lắm.
huy.th
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@shensai_1 Nhìn v thôi chớ thiết khác những chi tiết mà nhìn vô kg cảm nhận đc đâu. Với cả máy ảnh có bao nhiêu thiết kế đâu
Em phấn đấu 6500 + 18-105 F4 để quay gia đình bạn bè thôi.
Chỉ dám đứng từ xa nhìn con này.
95tuanle
TÍCH CỰC
3 tháng
Tet21: Xem thôi nói gì được
Nhìn là muốn sở hữu rồi!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019