Tham dự Tech Lounge
Sennheiser có thể bán mảng âm thanh dành cho người tiêu dùng

Hãng âm thanh Đức là cái ten quen thuộc với cộng đồng Tinh Tế. Từ những sản phẩm audiophile thời xa lắc xa lơ như HD800, HD600, HD650 cho tới những tác phẩm nghệ thuật dòng Orpheus tiền tỷ, từ các tai nghe true wireless với chất âm hàng đầu cho tới loại trùm đầu Momentum Wireless được Mod khen hết lời.

Tuy nhiên, mới đây công ty đã đăng TCBC chính thức trên trang chủ, úp mở "mọi phương án đều đang được tính tới" khi nhắc tới số phận của đơn vị kinh doanh sản phẩm tiêu dùng, tức là phụ trách làm tai nghe và soundbar cho người dùng phổ thông chúng ta. Trong đó, bao gồm cả phương án bán đứt.

Họ đang mời chào một nhà đầu tư có tiềm lực tài chính hùng hậu tham gia nắm quyền đơn vị này, để dồn nguồn lực rãnh rỗi theo đuổi ba đơn vị khác đều hướng tới thị trường chuyên nghiệp. Sennheiser muốn tập trung vào sản xuất âm thanh sân khấu, phòng thu, truyền thông, hội nghị và thương hiệu micro Neumann,...

Co-CEO và đồng thời là cháu trai của nhà sáng lập, Daniel Sennheiser, nói rằng họ muốn khai phá tiềm năng ở từng thị trường một cách phù hợp, rất cần một nhà đầu tư giúp đỡ cho mảng âm thanh dành cho người tiêu dùng. Áp lực cạnh tranh ở đây ngày càng tăng cao, có lẽ vượt quá khả năng tài chính của công ty.

Nguồn: What Hi-Fi
https://www.whathifi.com/news/sennheiser-could-sell-its-consumer-audio-business
11
25
Ae fan Sen mua đi còn kịp.
Nhãn hàng này mình thấy đc con hd800/s hd650 và pxc550. Con hơn tỷ chưa nghe thì ko biết
0
jindo1
ĐẠI BÀNG
cơ hội cho mấy tàu nhảy vào mua rồi
0
Haizzz, bán mình tiếp rồi.
0
LRA
VIP
Đã từng là fan của Senn.
Chất lượng không có gì để nói. Tuy nhiên, dịch vụ không bằng những hãng khác.
Hiện mình đã chuyển sang những lựa chọn khác.
0
TiaMe
TÍCH CỰC
thấy đang làm ăn dc mà ta
0
Mới lấy chiếc sen 2 dc 1 tháng mà sao đã bán mình ntn 😔
Tổng có sen 1+2 là 2 món tai nghe ko bao h hối hận của mình, quyết định quá chính xác khi ko chọn airpod.

Cả đám bạn đã bị mình đầu độc, đã order tổng 5 cái sen 1 về Vn.
3
Chắc mấy anh Trung cộng chứ còn ai vào đây nữa, giờ Covid còn mấy anh Mĩ, Âu tiền đâu nữa mà thâu tóm
0
haizz anh nào tay to mua đi ko lại rơi vào tay tàu khựa bây giờ
0
lavenbut
TÍCH CỰC
Steve Jobs từng nói với đội ngũ của mình rằng khách hàng không biết họ muốn gì cho đến khi chúng ta chỉ cho họ... Vẫn đúng tới tận bây giờ, tai nghe sen quá tốt nhưng khách mua airpod
0
CylNguyen
TÍCH CỰC
tập trung pr sony đi bác 😁 copy paste chi mấy bài sennheiser
0
Hy vọng chủ mới sẽ làm ăn khấm khá hơn
2
HellNam
ĐẠI BÀNG
sen công nhận hay, mìn sài con trùm đầu với 1 con airpod pro, mà hay đi lại ngồi cf nên con sen toàn để ở nhà lâu lâu mới nghe
0
ttoan91
ĐẠI BÀNG
😔 mong là không mất chất
0
chuongdk
ĐẠI BÀNG
từng xài 2 em: px 100 huyền thoại và hd598. em hd598 là em mình thấy đeo dễ chịu nhất trong các em đã xài, có thể chụp cả ngày mà ko khó chịu
0
Mr.HoangPhuc
ĐẠI BÀNG
ko biết có ra sennheiser momentum true wireless 3 ko nhỉ?
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019