Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay bộ lục giác bi Wera Hex-Plus: Đẹp, xịn, giá hợp lý nhưng không phải ai cũng cần

Nam Air
19/2/2021 9:18Phản hồi: 189
Trên tay bộ lục giác bi Wera Hex-Plus: Đẹp, xịn, giá hợp lý nhưng không phải ai cũng cần
Wera là công ty chuyên sản xuất công cụ, dụng cụ đến từ Đức, đồ của họ thì được đánh giá là chất lượng tốt, giá hợp lý. Bộ lục giác này anh em có thể mua ở VN với giá loanh quanh 1tr đồng và có thể sử dụng nhiều năm không hư.

Tuy nhiên mình nghĩ không phải anh em nào cũng sẽ cần mua một bộ lục giác như thế này vì hàng ngày cơ hội sử dụng là không nhiều, cái này dành cho anh em làm kỹ thuật, máy móc, xe cộ thì sẽ cần hơn là người bình thường.

Mời anh em xem video:

Tên đầy đủ của Wera Tool là Wera Werkzeuge GmbH, công ty này có từ năm 1936 ở, hiện vẫn là công ty Đức chưa bán cho ai cả.

Wera ngoài sản xuất đồ với thương hiệu Wera, họ còn sản xuất đồ với các tên thương hiệu nổi tiếng sau:
  • Joker: Thương hiệu cờ lê có tính năng giữ bù lon.
  • IMPAKTOR : Thương hiệu đầu tua vít dành cho các công cụ không dây, sử dụng vật liệu kim cương và TriTorsion cho độ bền cao hơn.
  • BiTorsion : Đầu tua vít.
  • Rapidaptor : đầu đựng tua vít.
  • Hex-Plus : cây lục giác với đầu lục giác hơi cong tránh bị tuôn.
  • Zyklop : cây vặn ống điếu - cần vặn.
  • Koloss: Cây ống điếu - cần vặn làm búa được luôn
  • Chiseldriver: cái tua vít có thể dùng làm đầu đục được luôn mà vẫn không hư
  • Kraftform Kompakt: đồ dụng cụ, tua vít, đồ đựng, lưỡi dao vv.
  • Wera Stainless: đồ dụng cụ chuyên biệt làm bằng thép không rỉ.

Bộ lục giác đựng trong hộp đơn giản, kích thước khoảng 24cm chiều dài.

Cận cảnh để anh em thấy cái Hex-Plus, tức là đầu lục giác nhưng mặt cạnh nó hơi cong xuống.

Cái mặt cong của thân lục giác giúp giảm, tránh hiện tượng tuôn lỗ lục giác.

Quảng cáo

Ví dụ một con ốc lục giác bị tuôn lỗ không vặn được (hoặc khó vặn)bằng lục giác thường. Khi dùng cây lục giác Hex-Plus sẽ dễ vặn hơn.

Bộ này có 9 cây, 2 đầu lục giác hết, một đầu là đầu Hex-Plus.

Đầu kia là đầu lục giác bi - lục giác tròn.

Quảng cáo

Cận cảnh đầu lục giác tròn.

Ưu điểm của lục giác tròn là anh em có thể thay đổi góc vặn, còn đầu lục giác thường thì chỉ có thể vặn ở tư thế thẳng đứng.

Thân các cây lục giác có bọc nhựa giúp dễ cầm, dễ phân biệt.

Cái đồ đựng cũng giúp anh em giữ không bị mất riêng lẻ từng cây, mất là mất nguyên bộ.

Bộ này rất phù hợp cho anh em làm kỹ thuật, liên quan đến máy móc.

Có một bộ công cụ tốt sẽ giúp tăng năng suất làm việc.

Đây là cây 10 ly, to nhất.

Thử vặn vặn cái tripod.

Vặn cái bộ Tx.

Bộ lục giác này dành cho ai:
  • Dành cho anh em thợ máy, sửa máy móc.
  • Anh em sửa xe mô tô chắc cũng hay dùng cây lục giác.
  • Anh em thích một bộ lục giác có mã màu, khi cần nhờ người lấy chỉ cần nói màu là được.
  • Anh em cần một bộ lục giác tin cậy, bền bỉ, dùng nhiều năm.
  • Anh em cần một bộ lục giác không làm tuôn lỗ.
  • Anh em có tiền, thích mua về chưng, lâu lâu lấy ra nhìn cũng được luôn vì nó quá đẹp.
  • Anh em làm việc với máy móc có dầu nhớt có thể lựa chọn bộ không có bọc nhựa.
  • Nói chung cần xài thì mua không ân hận.

Mình nghĩ giá khoảng 1 triệu cho bộ này thì quá ổn.
Anh em cần thì có thể lên mạng tìm mua, tìm bộ lục giác Wera thì ra nhiều chỗ bán lắm, ví dụ link mua cho anh em: SHOPEE, Tiki, Lazada
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

18K
CAO CẤP
3 năm
Bộ này dùng ngon mà Nam, mình tính cầu kỳ và ghét nhất rỉ sét, thỉnh thoảng ra Kohnan lại mua mớ ốc nhật về thay. Thay ốc bằng lục giác cũng tốt, không phải ai cũng sẵn để mở. Mình thay gần hết các con xe bằng ốc lục giác rồi
@seăind @seăind số 06 Phan Chu Trinh, Phường Tân Thành, Quận Tân Phú (lầu 1) bạn nhé 😁
@18K @18K mình đã Inbox bạn nhé
@Nam Air Welcome a Namair
@dylerb đấy là do tay thợ không biết chọn đúng tôvít thôi
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
Không có loại thép, độ cứng
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@vn_soft Bộ này khỏi có đồng loại, ở cõi trên luôn rồi 😆
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@ChícmnPhèo Hình như lục giác Wiha cũng của Đức làm thì phải á bác
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hquangvn Thấy thông số quảng cáo là của Đức nhưng giá có 3 trăm mấy nên không thể nào nó bằng cái cả triệu này được.
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@ChícmnPhèo Thì đúng rồi, đâu phải cứ của Đức là như nhau đâu, giá/chất lượng như wiha là quá tốt rồi.
Ấn tượng & gây kích thích với mình ở bộ này có lẽ là màu sắc, thực tế chắc cũng hiếm khi xài đến loại này, hình như có cái xe đạp Galaxy mình dùng thì có thể tận dụng được bộ lục giác này để tháo mở phụ tùng khi cần thay thế, sửa chữa 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Thôi mua của hàng xóm về xài cho rẻ, xài ít ko dễ hư đâu
@famevn
Cười vô mặt
lllll-13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Phần màu mè này đang đạp xe hỏng đem ra sửa vài lần là bẩn ngay bác ạ, cứ hàng vài chục, ngon bổ rẻ, hỏng mua cái mới, chứ bộ lục giác 2 tháng em lôi xe đạp ra bảo dưỡng mới xài đến một tí @@
@lllll-13 Bạn cứ nói thế, chứ cái màu sắc cũng tạo ra ít nhiều sự kích thích khi mua, cẩn thận lau chùi vệ sinh ngon nghẻ sau khi sử dụng là được mà 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Một bộ tool tốt luôn đem lại cảm giác làm việc tốt nhất !!!
@Thái Sơn HP Mua bộ này để trong cốp xe rất tiện. Khi công an hỏi thì mang ra dùng.
famevn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Yếᴜ đɪểᴍ ᴄủᴀ ʙộ ᴛᴏᴏʟ ɴàʏ ʟà ᴄáɪ độ đẹᴘ ᴄủᴀ ɴó ᴋʜɪếɴ ᴄʜᴏ ɴɢườɪ sở ʜữᴜ ʟɪêɴ ᴛụᴄ ɴổɪ ᴍáᴜ đᴀᴍ ᴍê, ɢặᴘ đâᴜ ᴄũɴɢ ᴠặɴ, đồ ɴàᴏ ᴄũɴɢ ᴄó ᴛʜể ʙị ᴘʜá ʙᴀɴʜ..
vỏ cao su lên nhanh xuống mã dính dầu nhớ thì khó vệ sinh hơn,chưa kể gặp những con ốc chặt phải gắn thêm ống thì sẽ nhanh làm rách cao su.Mình thì vẫn thích sử dụng pb swiss made hơn!
@baotuan công cụ mà bác hàng ngon khi làm sẽ có nhiều cảm hứng hơn
@VNGx192 Bộ garant bác mua bao nhiêu vậy?
VNGx192
TÍCH CỰC
2 năm
@Như Khoa VÕ (Kin) em nhớ mua gần 10tr
Bộ này mag làm dầu mỡ nhiều thì nhanh xuống mã và bẩn lắm
Mình ko dùng được mẫu này vì nhìn là biết dễ bám bẩn.
Có bộ tua vít nào tương tự Xiaomi Wiha mà không bị rỉ réc không nhỉ? Các đầu vít vẫn ngon mà nhìn nó rỉ sét ghê quá. Dù thích bộ này nhưng nhu cầu chỉ vặn vít laptop, điện thoại và tivi thôi.
@Hoàng Đức Dũng Chịu khó chùi qua nhớt đi
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoàng Đức Dũng Đồ Wiha quảng cáo dùng thép tốt được tôi luyện.
Bạn xem lại có phải mua nhầm hàng nhái ko.
@hoan_tbd45 Mua của TCS mà 3 bộ đều bị cả 3
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoàng Đức Dũng Vậy thì chất lượng lớp bề mặt quá kém rồi. T cũng định mua 1-2 bộ để ở nhà. Nhưng chất lượng như thế thì chắc đổi sang đồ bình thường như Goodman, Crossman ...
Nhịn lạ mụn mụa ngạy đẹp quạ đị.
Mih từng dùng bộ này ko khoái lắm...chuyển qua bộ dùng pin sạc của xiaomi tiện hơn nhiều.
Tool của Đức thì còn gì để nói nữa - ngoài cái giá ra 😃
Huylehoang
ĐẠI BÀNG
3 năm
đồ của Đức thì khỏi chê rồi, mà 1tr cho bộ lục giác thì hơi căng
ht12
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ai giới thiệu một bộ vặn ốc mắt kính siêu nhỏ ko nhỉ
@ht12 Bộ vít sửa dt đó
18K
CAO CẤP
3 năm
Ghé mấy shop bán đồ Nhật hoặc có dịp sang nhật bên đó bán rất nhiều loại này, loại chuyên sửa kính. Mình mua 3 cái dạng móc chìa khoá, anh em xin hết. Dùng ok lắm bạn ạ, tính ra tiền việt có mấy chục mà nó vặn không choẹt ốc hay rỉ đâu
alomehere004
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng loại lục giác kiểu đó h dễ làm mất ren trên ốc lắm, h toàn ốc lục giác TQ, xài loại nhiều cạnh này mình thấy có vẻ đỡ mất ren ốc hơn!
18K
CAO CẤP
3 năm
@alomehere004 Đây là chuẩn ốc khác mà
vtkhang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@18K Vẫn mở được ốc lục giác nhé bacs!
@alomehere004 Có cái máy sấy ở nhà bị kẹt nút, mà ốc cũng loại lục giác rỗng này, đi hỏi mấy chỗ không có để mở ra luôn á, tức ghê
alomehere004
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loại này đa năng lắm bác, lục giác, hình sao, lỗ tròn... chơi tất =))
Đây là bộ lục giác của mình. Xuất xứ của Nhật.
@Chris Bryan hàng của tone cũng rất chuẩn giá dễ tiếp cận hơ
danglectm
TÍCH CỰC
3 năm
Cái bọc nhựa như kia thì chắc chỉ dùng cho anh em nào dùng sửa chưa mấy đồ nhẹ nhàng, ốc vặn bằng tay thôi. Máy móc thì thường yêu cầu vặn chặt, trong trường hợp máy đó gây rung động thì còn phải thêm locktail vào cho chặt, nên khi tháo ốc cần thêm một cái ống tuýp làm công tăng lực, lúc đó cái lớp nhựa kia đi ngay trong 1 nốt nhạc.
@danglectm hàng nhật thì k hoa hoè như mấy con của châu âu nhưng chất lượng cũng rất ổn.Hàng nhật e hay dùng của tone
danglectm
TÍCH CỰC
3 năm
@shin28-98 vâng, hàng tone thì cũng ngon, nhưng về độ trau chuốt thì chưa được perfect lắm đúng không bác?
Tréo
TÍCH CỰC
3 năm
@shin28-98 Mua ở đâu bác ơi?
@Tréo em ở Nhật bác ạ lên mua đâu cũng có hh
mình ít dùng nên mua bộ có 150k,nhưng cũng đủ các đầu cũng khâ hợp lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095