Review Mạng xã hội - Diễn đàn công nghệ | Tinhte.vn

sấm!
20/2/2021 4:29Phản hồi: 417
Review Mạng xã hội - Diễn đàn công nghệ | Tinhte.vn
Đây là review về Mạng xã hội - Diễn đàn công nghệ | Tinhte.vn của mình. Mình mua nó với giá Miễn phí. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Những thứ mình thích:

Chào anh em tinhte.vn, thấy anh em viết rất hay các bài review sản phẩm. Hôm nay mình sẽ review dưới góc nhìn cá nhân về nơi mà anh em sinh hoạt chung hàng ngày, hàng giờ, hàng phút, vâng, đó là mạng xã hội - diễn đàn công nghệ tinhte

1. Vì sao đến với Tinh tế
- Biết đến tinhte.vn từ trước, nhưng mãi đến năm 2014 mới đăng ký thành viên của diễn đàn công nghệ này. Đặt chân vào tinhte.vn mình được cập nhật kiến thức bản thân về công nghệ mới, xu hướng phát triển của nhân loại, cũng như được thấy cái cách mà các công nghệ xa lạ vận hành như thế nào, đặc điểm ra sao. Nhờ đó mà khi ai đó chém gió gì mình đều biết và mạnh dạn chém lại, tưởng bố không biết à, tinhte có bài review rồi đấy nhé.
- Một phần cũng vì mình thích các mẫu điện thoại, các thiết bị điện tử, điện lạnh, gia dụng mới từ các hãng, qua tinhte mình được chiêm ngưỡng, tìm hiểu mà không phải đi đâu, không phải mất tiền.

2. Những điều thích nhất ở tinhte
2.1. Danh xưng "bác"
- Có lẽ đây là đặc sản ở tinhte, mọi người xưng hô với nhau bằng từ bác, nghe nó gần gũi và tôn trọng nhau, không phân biệt tuổi tác. Dần dần mình cũng dùng danh xưng này nói chuyện trên các diễn đàn khác.
- Qua thời gian tương tác thì biết khá nhiều anh em vui vẻ, có thể kể tên như: bố @NghiepTranVINA, thánh cáp sạc @crazysexycool1981, anh cà phê @caffeinezzZ , chuyên cung cấp sỉ/lẻ áo dài, bạn @mig29f, anh trai @Lê - văn, anh trai tốt bụng @Hank239 em gái dễ thương ở Đơn Dương @Hanguyen91, cậu bạn @imBinhh_ @hemilo mod 66 dễ thương @Gaohong ,...

2.2. Tinh tế chuyển sang hướng mạng xã hội
- Anh em được trao đổi nhiều đề tài hơn, tính tương tác tốt hơn, khoảng cách giữa admin, mod và thành viên rút ngắn, ai cũng là anh em.
- Có bảng xếp hạng thành viên
- Tùy vào mức độ tương tác, cày chuột cào phím, vắt ý tưởng để đóng góp, sáng tạo nội dung mà thành viên được gắn mác từ Gà đến VIP. Tuy nó không là gì nhưng nhìn vào cũng biết thâm niên của anh em này như thế nào.
- Tặng quà cho thành viên (Give Away): Nhiều mini game tặng quà giá trị, độc lạ, xui thôi chứ nếu hên thì tha hồ có đồ xịn 0 đồng xài.
- Đổi điểm nhận rewards: Kiếm điểm qua tương tác thì đây là nơi đốt điểm qua các cú click xác nhận.
- Nền tảng ứng dụng đa dạng: web, android, ios: Có thể truy cập và đọc tinhte ở bất kỳ đâu, bất kỳ trên thiết bị nào. App hỗ trợ tốt và có nhiều tính năng hay ho.

3. Mong đợi gì ở tinhte những năm tiếp theo
3.1.Nền tảng ứng dụng
- Fix các lỗi force stop app, lag, thỉnh thoảng mình vẫn hay bị.

Quảng cáo

- Hỗ trợ thêm các tiện ích, tính năng thú vị, ví dụ như chat (hiện không cho xóa, sửa gì cả, giao diện cũng chán, lại còn phải đặt tiêu đề mới cho bắt đầu chat)

3.2. Offline: Không nhất thiết phải cứ trải nghiệm công nghệ mới offline, rất hi vọng thời gian sắp tới anh em được offline theo khu vực, cà phê ăn uống hay dã ngoại cùng nhau, từ xa lạ thành anh em cũng rất hay và thú vị.

3.3. Bài viết nhiều hơn, có anh em bảo tinhte ra bài không đủ để đọc, đúng đấy ạ. Có ngày chỉ ra 1 - 2 bài, rủ 500 anh em bỏ facebook qua đây chơi, rồi không có gì để xem chúng nó lại lôi mình ra chém 😁

Còn mình không thích những thứ như sau:

4.1. Chất lượng hạng thành viên
- Mục 2 mình có đề cập điều mình thích là hạng thành viên, và nó cũng là điều mình chưa thích. Hạng chưa phản ánh được chất lượng thành viên, nhiều bác VIP mà bài sai chính tả tè le, chửi anh em như con, nội dung bài thì lê thê, câu cú loằng ngoằng.

4.2. Nội dung, chất lượng bài
- Cũng khó để sàng lọc và đánh giá tính đúng đắn nội dung bài, đâu cũng vậy không chỉ riêng tinhte, hi vọng những gì mà tinhte mang lại cho anh em thành viên đều là những bài viết chất lượng, hữu ích và xác thực.

Quảng cáo

4.3. Ứng dụng mobile: Đến hiện tại thì mình hài lòng ứng dụng tinhte trên ios. Android thì mình có thử trên con xiaomi mi 8 pro thì lỗi UI nhiều quá (lệch text, lệch button,..)

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: tinhte.vn | Google Play & AppStore (từ khóa: Tinhte)

Hình ảnh

Hang thanh vien.png

View attachment 4888487

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

417 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ơ mây Zing gút chóp 😁😁😁😁
@Lê - văn cảm ơn anh trai 😆
@sấm102 hình như trc xài tên khác nhỉ? 😁
@manchirua vâng bác 😆
Bạn chụp giúp mấy chỗ lệch tẽt trên app mà bạn nói giúp mình nha
@sấm102 Thank you, hóng hình ạ hihi
@Duy Luân Luân ơi, hôm trước mở app trên con S9 thì lệch text, button, nhưng app mới nhất thì không còn nhé. Chỉ bị UI nhỏ khung comment fact như hình
@sấm102 Là cái khung comment này bạn không scroll được hả? và nó bị cai navigation bar che mất phải không
@Duy Luân Đúng rồi Luân ơi
Tuyệt vời người em thiện lành, đẹp chai phong độ 👍🏽
@crazysexycool1981 Vụ gì vậy ta ?!?!?!
Ngầu đấy
@Cu Sữa Anh Hoàng có dẫn bài rồi đó bác 😁 đọc sẽ biết sao gọi là thánh cáp
@sấm102 Thấy cái hình khắc hiểu liền hehe
@Cu Sữa
Cười vui vẻ
Yêu con giai 😍😍😍
Tet21: Gút chóp 1 like
@NghiepTranVINA Yêu thôi, đừng thịt bố nhé 😄
@crazysexycool1981 Bác chỉ bậy quá nha😄
@wuchengcai Đề phòng, lo xa, cẩn tắc vô áy náy mà chú 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@mig29f 🤣🤣🤣🤣🤣
Cười vô mặt
Ngon đó người anh em. Vào đây chém gió cho vui
@HpDellIBM Bác bán máy tính ạ ;)
@HpDellIBM Giờ FB có thể hạn chế vô nhưng Tinh Tế thì cứ phải ra vào đều đặn mỗi ngày 😁
vviettan
TÍCH CỰC
3 năm
nói ra chắc nhiều người không thích nhưng điều mình thất vọng nhất ở tinhte là quá lạm dùng cover có ảnh nữ để câu view. chắc các mod có thống kê được lượt tương tác của các bài như vậy nên cố tình để. Không phủ nhận ở tinhte phần nhiều là nam nhưng điều đó làm mờ nhạt đi cái "chất" công nghệ của 1 diễn đàn từng rất yêu thích
@Duy Luân Nsfw là viết tắt của cái gì vậy E? 😎
@crazysexycool1981 Được lòng bá tánh thì chỉ có nước qua lầu xanh anh eie 🤣🤣🤣🤣
Chú cứ thử post áo dài kiểu đó mà coi, trăm người khen & mlem chắc chỉ 1 người nói phản cảm mà thôi 😁
@Duy Luân Em support luônnn
Bài viết hay, công phu và hài hước, gút chóp
@crazysexycool1981 Chỉ để fact thôi anh ạ 😄😄😄😄
@mig29f Làm 1 bài hoành tráng ra Home cho vua biết mặt, chúa biết tên 1 lần đi chứ 😁
@crazysexycool1981 E là không thể ra home, mà lại ta đảo thì toi anh ơi 😄😄😄😄
@mig29f Phải đầu tư viết thế nào để ra Home mới ngon, chứ cứ trong các mục Fact thế này thì thường quá, chụp đẹp, mẫu ngon thế kia cơ mà 😁
4.1 động chạm quá nhiều thành viên. Haha. Kể cả sếp lẫn nhiều vip à.
@sấm102 Nick chú thì có chi lạ mô, A biết ngay từ ngày đầu chú đổi tên, avatar đã nói rõ chú là ai òi, cần chi fải huỵch toẹt ra nữa? Người tặng A cái Ma Trôi & nằng nặc yêu cầu A tặng Trái Đất cho Nguyễn Hà chứ chi? 😌
@crazysexycool1981 Kaka, vâng, quý hoá vì anh vẫn còn nhớ đến em. Mà đính chính, em ko đòi, mà trade thì phải trung thực, em ko đánh giá cao anh từ hôm đó đấy
@lamtien338 Góp ý hay nên là k đụng chạm gì ạ, chỉ là thói quen khó sửa nhưng vẫn đang cố gắng sửa ạ
Lỗi chính tả là món siêu điển hình & dễ nhận thấy nhất 😁
LouTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thích chia sẻ về thể dục thể thao đặc biệt là chạy bộ. Hihi. Thấy ae trên tinh tế cũng khá nhiều người yêu thích bộ môn này.
@Huu Luong Tran X Có mod Long cũng là dân thể thao nè bác, mình cũng chạy bộ phong trào đây
@Huu Luong Tran X Bài loại đó thì đợi mod Long đen trên tay & chia sẻ nha, hiện Tinh Tế có duy nhất cậu này đảm nhiệm về các món đồ liên quan đến thể thao, vận động 😁
LouTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Huu Luong Tran X Mình cũng đã bỏ hẳn face để đỡ đau đầu. Thấy trên tinh tế ae thiện lành hơn. Nên muốn chia sẻ trên tinh tế nhiều hơn 😆) rất mong tinh tế ngày càng phát triển hơn để có sân chơi cho mọi người 😃))
@Huu Luong Tran X Thiện lành á? Ngây thơ quá, đá xoáy nhau như gì 🤣
Cùng quan điểm với bác, em ngồi văn phòng nếu rảnh thì cũng vào tinhte đọc. Một số chủ đề như xe cộ, máy ảnh, mẹo vặt ... nói chung cũng học được nhiều cái.
Chống chỉ định đọc khi không thoải mái, rất dễ bị toxic theo mấy ông toxic 😆
@Chú Thợ Nện Kaka, chuẩn bác ạ, với nay fact toàn ảnh nhạy cảm, ngồi văn phòng méo dám lướt như trước 😁
@Chú Thợ Nện Thực tế cũng khá quan trọng cái tâm trạng lúc đọc, nhiều khi vui vẻ thì ko sao nhưng đang thất tình hoặc mất trộm mà đọc mấy bài kiểu "làm thế nào để dễ yêu 1 người khác" của ai đó khéo muốn đập luôn cái máy 🤣
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Chú Thợ Nện Như dạo này bận với tâm trạng thất thường nên cũng kh tương tác như trước haha lỡ kẽo lại toxic thì kh nên 😆
@sấm102 Giờ có bot NSFW rồi :D tự tin hơn tí haha
@Duy Luân Cảm ơn Luân 😃
Review cả tinhte 😆

Thiếu cái không thích: giá mua ghế làm mod quá cao, phải có vài tỉ đút lót để chui vào
@POL_279 Hậu đãi chu đáo đến thế là cùng, tiếc rằng A ko còn trẻ nữa 😂
@wuchengcai Bác crazy nhiều unti fan lắm
@Duy Luân Cho em 1 xuất nhá
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Đúng đúng 😆😆
Chuẩn review rồi 👌
@vn_ninja Cảm ơn bác đã ủng hộ 😃
CBDancer
TÍCH CỰC
3 năm
Công nhận dạo này nhiều bác ở đâu vào nói chuyện sỗ sàng ko lịch sự gì. Bậy bạ ở FB riết quen giờ vào diễn đàn cũng nói năng như vậy khá bực.
@CBDancer Bạn nhấn nút Báo cáo các trường hợp đó sẽ có người xử lý nha
Cứ nhấn vào nút "Báo xấu" ở bên dưới các comment đó thôi, điển hình như thằng cu Lâm tiểu nhân bên dưới nè, ko cần quote trả lời, cứ báo xấu là xong 👍
Screen Shot 2021-02-20 at 15.13.48.jpg
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@CBDancer Cứ báo cáo xấu, mấy mod Tinh Tế làm việc nhanh lắm bác cứ yên tâm 😁😁
@Duy Luân Ủng hộ mod Luân, rất lắng nghe anh em
Cũng thích Tinh Tế & vô mỗi ngày trong hơn 1 thập niên qua, từng có bài chia sẻ chi tiết trong link dưới, cơ bản giờ Tinh Tế trở thành món ăn tinh thần òi, khó thiếu được. Cơ mà ko thích cái biệt danh "thánh cáp sạc" chú đề cập chút nào, tại lão @caffeinezzZ cứ gán tùm lum làm các mem cũng học theo 😂

https://tinhte.vn/thread/cac-ban-den-voi-tinh-te-nhu-the-nao.3104589
@POL_279 Khả năng trong tương lai nếu thấy cọng nào đủ kích thích A sẽ mua tiếp chứ chưa dừng lại mô, đơn giản hơn nếu có cọng nào đang xài bị hư chẳng hạn 😁
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Bảo thánh cáp sạc quả kh sai mà 😆
@POL_279 Cáp thì ai chả thích, chỉ có điều có bỏ tiền ra mua hơm hoy 😁
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Như e kh thích nè 🤣
ngày đi spam cả trăm cmt kiểu gì cũng lên VIP
@渡辺稲荷 Đó là mặt trái đó bác ạ
Vào đây tui thấy ko phải lướt qua nhìu cái ko thích như fb, ko thấy nhìu qc như fb. Khoái nhứt mục fact coi nhìu hình hay, comment dí dõm như @mig29f @NghiepTranVINA và tìm được người trong mộng Huyền Vân
@wuchengcai Post ít với tần suất thưa thớt thì còn có hứng coi, chứ post miết, đặc biệt ko có link full HD, full album cũng như thiếu thông tin về mẫu thì chán chết 😂
@manchirua Cướp mà được thì anh em cướp từ trong trứng nhé hehhe
@mig29f Nếu anh chở được Vân theo thì em theo nhé.
@Cu Sữa Cu Sữa là ai mà hăng phát biểu nhể? Ai đó mới đổi tên chăng? 😎
Tet21: Gút chóp 1 like
Vào vấn đề nói thẳng và thật các ae vip chú ý nhá
Cười ra nước mắt
@sấm102 Sao bác lại đổi thành sấm102
@autumnlove Nick name của mình, muốn đổi từ lâu mà ko đc bác ạ 😁
@sấm102 A ko thích spam, đơn thuần tương tác vui vẻ mỗi ngày. Spam thì sớm muộn cũng ra đảo, như chú thấy đây, A vẫn vui vẻ lương thiện mỗi ngày 😪
Tuyệt vời !
@Thangmasaru Cảm ơn bác ủng hộ ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019