Tất cả điện thoại Samsung ra mắt từ năm 2019 sẽ được nhận 4 năm cập nhật bảo mật

Pnghuy
22/2/2021 17:22Phản hồi: 228
Tất cả điện thoại Samsung ra mắt từ năm 2019 sẽ được nhận 4 năm cập nhật bảo mật
Samsung vừa thay đổi chính sách của mình về điện thoại mà chắc chắn sẽ làm nhiều anh em fan hâm mộ của Samsung rất thích, đó là các thiết bị của Samsung ra mắt từ năm 2019 sẽ nhận được 4 năm cập nhật bảo mật, tức là tới năm 2023, thay vì 3 năm như trước đây, bất kể là dòng flagship hay tầm trung hay giá rẻ.

Những điện thoại Samsung đã ra mắt từ năm 2019 bao gồm:
  • Galaxy A-series: A10e, A20, A50, A51 5G, A71 5G.
  • Galaxy S-series: S10, S10+, S10e, S10 5G, S10 Lite, S20 5G, S20+ 5G, S20 Ultra 5G, S20 FE 5G, S21 5G, S21+ 5G và S21 Ultra 5G.
  • Galaxy Note-series: Note10, Note10+, Note10+ 5G, Note 20 5G và Note 20 Ultra 5G.
  • Galaxy Tab-series: Tab Active Pro, Tab Active 3, Tab A 8 (2019), Tab A with S Pen, Tab A 8.4, Tab A7, Tab S5e, Tab S6, Tab S6 5G, Tab S6 Lite, Tab S7, Tab S7+.

Với chính sách mới và các thiết bị được liệt kê như trên, đồng nghĩa với việc chúng ta sẽ có 3 năm cập nhật Android mới và 4 năm cập nhật bảo mật, vượt xa so với điều khoản từ Google là 2 năm cập nhật Android và 3 năm bảo mật. Nước đi này của Samsung là rất quan trọng vì trong thế giới Android, sức ảnh hưởng của Samsung là cực kì lớn và nó sẽ thúc đẩy toàn bộ thị trường Android đi lên, người dùng sẽ là đối tượng được hưởng lợi nhiều nhất từ việc này. Hơn nữa, trong thời buổi ngày nay thì bảo mật thiết bị là điều luôn đáng được quan tâm và ủng hộ. Cá nhân mình ủng hộ điều này và mong Google sẽ thay đổi chính sách với các OEM của mình.

Theo Samsung.
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Note 9. Chán nhờ.
doanlt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Việt Joseph Đồng cảnh ngộ
Im lặng đi
Silberpfeil
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Việt Joseph Cái móc từ phía sau ấy hả?
NAM MAI
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazyfox độ sáng và màu sắc của note 10 cũng rất tốt. Nhưng cái full HD thì công nhận không thể chịu được 😁
TeonyTòn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Việt Joseph chán theo
rainiegreen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay lắm. Điện thoại của mình....không có trong list.
S7 & S9 😂😂😂😂
@rainiegreen Note 9 cưng của mình cũng bị loại 😂
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
3 năm
@rainiegreen lên đời bạn ơi 😆
@rainiegreen mình còn buồn hơn Note 20 utra (ko có 5G) -> ko có trong list
Cười ra nước mắt
rainiegreen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@seeyou Oài... Cái này hơi chua. Chia buồn cũng bạn
Chúc mừng các Sfan nhưng chung quy thì Apple vẫn đi đầu về thời gian hỗ trợ update 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@giangchaugc Theo tuổi dương lịch thì A chưa chạm mốc 4x mô 😌
@ViệtThương92 Nói nhỏ thôi, giật mình cả đám giờ 😆
akabela
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 đi đầu về giảm tốc độ máy cũ thì có 😃
@akabela Tuỳ chọn là ở người dùng mà, ai bắt ép mua mới mô 😁
Rất tốt, tiếc là con samsung s7 của mình có trong danh sách.
@sonha28 S7 đến giờ vẫn nhận được cập nhật bảo mật mà bạn. 3 đời Android + 5 năm cập nhật bảo mật cũng ok rồi. Vừa mở lại con S7 edge cũ và thấy có bản cập nhật.
@Lưu Bách Tấn S7 của mình lên đến android 8 là hết.
nufcvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
s10 với note 10 ngon rồi
Hayoja
TÍCH CỰC
3 năm
Ngầu đấy
S10+ và Note 10+ ngon lành rồi 😁
@liam.hoanglam Của mình note 10+ được hỗ trợ, NGON!
Cười vô mặt
Vẫn kém xa iOS
@asterix0108 Nhưng nâng cấp thế này là ngon 🤤 rồi
@asterix0108 Sau 4 năm đấy thì hàng chục năm rom cook nữa, IOS có được như thế không???
Cười vô mặt
@bucom2486 IOS có jaibreak mà bạn. Mình dùng cả IOS và android nhưng thấy android cập nhật chán quá nên giờ chỉ dùng làm máy phụ, cảm giác bỏ ra 1 số tiền lớn mua máy flagship rồi 2-3 năm ko dc cập nhật nó thốn lắm bạn.
@asterix0108 Nó tuỳ từng máy thôi như pixel thì sẽ được lâu hơn vì nó dùng android gốc
bibica_q
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon rồi, nhưng vẫn cay con chip 8 nhân chạy lag quá! A30 nhé!
Moá, con Galaxy A71 5G (chạy Exynos 980) thì lại được, trong khi con A71 (chạy Snap 730) thì lại không?? Trong khi mới ra mắt đầu năm 2020 🙄
Có thể đây chỉ là các sản phẩm bản quốc tế, vì con M51 chung chip cũng k thấy luôn
SULLEY
TÍCH CỰC
3 năm
@teamqili hy vọng thôi, chứ thấy ko khả quan lắm ạ 😁
@teamqili Nhiều dùng quá, hoa cả mắt :D
SULLEY
TÍCH CỰC
3 năm
@teamqili chắc là ko hy vọng rồi 😁
Screenshot 2021-03-27 144814.png
SULLEY
TÍCH CỰC
3 năm
@teamqili Anh đã lừa dối tôi 😭
rubbysun
TÍCH CỰC
3 năm
úi, ngon dợ, samsung chịu lắng nghe người dùng rồi, chứ lúc trước cầm con flagship được update 2 năm là tịt lun gòi
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@rubbysun Cập nhật bảo mật chứ cập nhật phiên bản Android đâu mà lắng với chả đọng
@Hi-CNTT Mời bạn đọc kỹ lại bài viết nhé!
Giận
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
Có dùng đâu cơ chứ ^^
Cười vui vẻ
DRLTA
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hoan hô đội Sờ
BinhMinh899
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng s10+ và rất đang hài lòng, chưa có điểm gì phải chê hết. Giờ thêm quả cập nhật 4 năm thì chắc chưa suy nghĩ đổi máy trong tương lai
hungtrumno
TÍCH CỰC
3 năm
@tinhtao.2020 Màn hình cong hơi bực tí thôi, nhưng đổi lại với mình là nó rất đẹp. Và mình rất thật lòng nhé, ko có bạn lại cứ thấy ai khen màn hình cong là lại bảo không thật lòng.
@tinhtao.2020 màn hình cong chưa tối ưu
NAM MAI
ĐẠI BÀNG
3 năm
@maiconghuy muốn không chạm thì cài thêm app chống chạm trong good lock ấy bạn. Rồi tinh chỉnh xíu là hết chạm ngay. Riêng mình thì thấy Note 10+ cong vậy là đẹp rồi. Ông nào cầm con Iphone 12 pro max thì sẽ thấy cong cong cũng có ưu điểm của nó.
@BinhMinh899 Tràn viền thì bị thôi chứ liên quan gì cong hay không?
ByGP
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ vì khoái số 9 mà ngậm ngùi. Đm note9 s9
@ByGP Nâng cấp thôi 🥉 ơi
@ByGP Mình hạ cánh ở số 10, dòng note mà lại là + nữa nên cũng may mắn hơn số 9
Cười vô mặt
Hú hồn tưởng 4 năm lên đời OS. Hahaha
Ngon. Điện thoại bây giờ dùng lâu, được update cho đến khi vứt máy bán đồng nát thì yên tâm hơn
rubbysun
TÍCH CỰC
3 năm
nhân tiện cho hỏi s10+ của mình là hàng xách tay thị trường đài loan, mặc dù có đủ các tính năng như VN nhưng vụ update pm thì ko được, vẫn ở androi 9, làm sao có thể update pm được, hơm lẽ bay qua đài loan.
fancy90
CAO CẤP
3 năm
@rubbysun quái nhỉ bản mỹ,việt cũng lên 11 rồi mà bác tìm xem mã máy trên sam firmware coi
jn.loc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@rubbysun hình như phải chạy lại bản rom quốc tế mới được thì phải, hồi đó mình mua note 10+ bản Mĩ cũng bị như vậy, chạy qua chỗ ông bán máy cho mình, ổng chạy lại rom quốc tế, giờ thì update ầm ầm, mình mới lên android 11 trước tết
@rubbysun Bạn up ROM bằng máy tính nhé. Cũng đơn giản.
@rubbysun Đang xài 1 con Hong Kong , 1 con Mỹ và vừa update lên Android 11 2 tuần trc đây . Có phải cài đặt gì ngoài đâu
rubbysun
TÍCH CỰC
3 năm
@zipder Máy mình còn ở bản này nè, dù đã check cập nhật hơn năm nay. Chán quá tính đổi lên note 21 luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019