Apple vượt Samsung bán nhiều smartphone nhất Q42020

cuhiep
23/2/2021 0:15Phản hồi: 101
Apple vượt Samsung bán nhiều smartphone nhất Q42020
Theo hãng thống kê Gartner thì Apple đã vượt Samsung ở Quý 4 năm 2020 trở thành hãng có lượng smartphone bán ra nhiều nhất thế giới. Ở thống kê toàn năm 2020 thì Apple vượt Huawei trở thành hãng bán nhiều smartphone thứ 2 sau Samsung.

Trong Q4 2020 thì lượng smartphone bán ra đến tay người dùng giảm 5.4% còn trong toàn năm 2020 thì giảm đến 12.5%. Apple đi ngược lại với xu thế giảm tăng cả trong Q4 và trong toàn năm.

Xiaomi trong năm qua cũng tăng trưởng vượt bậc, đứng thứ 3 ở Q4 và thứ 4 ở toàn năm.
Nguồn:
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Duong70
TÍCH CỰC
3 năm
Năm nay làm năm sáng tạo nhất của apple hihi
@stevencao91 Lời khủng luôn ấy chứ
tieu.ngao
TÍCH CỰC
3 năm
Cài này quý nào cũng vậy
Chả có gì lạ
@tieu.ngao biết là quý nào cũng cao nhưng quý IV ra các sản phẩm mới nên nó vọt lên cao nhất trong cả năm
@tieu.ngao Đâu ra quý nào Apple cũng vậy ? Samsung dẫn đầu smartphone về thị phần từ lâu lắm rồi, đây là lần Apple vượt qua n
hut2012
TÍCH CỰC
3 năm
@tieu.ngao Thật ko bạn =))
Có đọc tiêu đề không? À lộn ở đâu ra mà quý nào cũng vậy.
Huawei giảm thiệt hại
giảm mà vẫn thứ 3 là quá ngạc nhiên luôn ấy! Ko lẽ dân TQ họ chỉ mua Huawei chứ ko mua Xiaomi, Oppo hay sao? Xiaomi, Oppo tung hoành toàn cầu + TQ mà ko bằng thằng Huawei gần như chỉ bán đc ở mỗi TQ?
batieCA
ĐẠI BÀNG
3 năm
@causelove94 nó là nhà mạng nữa, với lại bên TQ Huawei mạnh lắm tại bên VN mình thấy Oppo rầm rộ thôi.
một năm công cốc của anh em Seeder!
@SamsungGalaxy Ráng đông khi còn có thể !!! Nên bớt dìm ngừoi khác mình ko khác hơn được đâu
@Jimmy Nguyen 2008 Đứa nào phát ngôn "có cho cũng không thèm xài" chắc là ko biết dìm nhỉ. Tự tay vả vào mồm. Còn nếu không phải dìm thì là ko quan tâm, ng ko quan tâm ng ta đọc xong bỏ qua ko ai rảnh vào comment đâu. Nghĩ mình tưởng hay lắm nhỉ
@SamsungGalaxy Ủa mắc cừoi quá ak , chính đứa nào mới là người dìm , còn chuyện tui không xài là tui không thích . Ủa có chữ nào chê hay dìm ko . Cái hay cái bắp cải , con mắt hay hột nhãn . Đọc hiểu có vấn đề hay gì . Ngáo đá còn la cho lớn . Trẩu tre
Ủa bạn ko xài thì là việc nhà bạn mắc gì phải phọt ra cho cũng ko xài, bạn có cờ hó nó cho. Bạn ngáo đá hay trâu tre, chuyện tôi nói với mấy đứa ở trên nó là chuyện như cơm bữa cả vài năm nay rồi mắc mớ gì bạn ở đâu nhảy vào rồi kêu dìm hay ko dìm.
Không biết là mình có vấn đề đọc hiểu hay là bạn ở đâu chõ mõm vào. Thế nhé, ko tiễn.
Mừng cho táo vs sam...mừng cho toàn thể fan công nghệ....nhưng lại để mấy tàu lọt top mà ko thấy bomphone thì hơi ko CHẤT. Mong tương lại có Vinsmart dù hơi ảo tưởng.
yomama
TÍCH CỰC
3 năm
ốp pô, mì xào, heo quay vẫn sống à
Bá đạo !
Bảo sao mấy công xưởng ta ca kinh khủng!
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Toàn flagship, show doanh thu ra thì Apple lại bỏ xa hơn nữa.
Lại có vài anh seeder bị đuổi việc cho xem
@dualshoсk Theo mình nghĩ ở một khía cạnh nào đó, người ta chỉ đặt ra chỉ tiêu công ty mình bán được bao nhiêu sản phẩm. Nếu đạt chỉ tiêu thì hoàn thành và được thưởng. Apple bán nhiều sản phẩm hơn đâu có đồng nghĩa với việc họ không đạt được doanh số đâu phải không.
Cris Bee
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giờ mà tính ra doanh thu thì nhà táo lại còn cách xa nữa
Năm nay thấy ở VN iPhone 12 hót quá còn gì, nhất là màu gold, hết hàng liên tục.
sáng nay ngồi họp thấy 1 người xài ip 12 prm màu gold. đẹp.
@katydungusa Chuẩn bạn màu gold quá đẹp và sang.
Apple sáng tạo mà. Covid mà bán đều thế
Hệ sinh thái của apple quá ngon nhưng mình vẫn chưa đủ kinh tế để theo
thế giới vẫn còn giầu thế.
đề nghị quý báo "tổng kết" lại những dự đoán của mình, đừng né tránh!
https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2021/02/5361891_5308858_2020-07-30_1.png
Truong0977
TÍCH CỰC
3 năm
@QuanLyNhaNghi Mình xem báo Vnexpress trước tiên nhưng vào mục số hoá thì thấy hài thật, từ thằng viết báo đến bạn đọc đều chê bai iphone nhiều nhất. Vô mục đó đọc thì iphone xem như đồ bỏ
rubbysun
TÍCH CỰC
3 năm
chê iphone là công việc, xài iphone là cuộc sống 😆)
maiconghuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@QuanLyNhaNghi Báo VnExpress là sân sau của Sam mà, năm nào chả vậy 😀
@maiconghuy Thêm số hoá nữa =)) , 2 tay chân đắc lực năm nào cũng " dự báo " hộ iphone ế. Nhưng đợi hoài bẫn méo thấy ế =))
hut2012
TÍCH CỰC
3 năm
Doanh thu, lợi nhuận lại dẫn đầu rồi 🙈
@hut2012 Cái này thì chắc chắn rồi, vì sản phẩm táo toàn là vài chục củ không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019