Review Máy cạo râu mini Mijia S100 - MSX201

TigerNo.1
23/2/2021 4:36Phản hồi: 118
Review Máy cạo râu mini Mijia S100 - MSX201
Đây là review về Máy cạo râu mini Mijia S100 - MSX201 của mình. Mình mua nó với giá 265K. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy cạo râu mini Mijia S100 - MSX201:

Trước tết mình có đặt mua Máy cạo râu mini Mijia S100 - MSX201 trên shopee với giá 265k Máy được bao phủ một lớp đen sang trọng khá phù hợp với phong cách của các quý ông. Bên cạnh đó máy có kích thước khá nhỏ gọn cùng độ dày chỉ 30mm, thuận tiện cho người dùng đem theo sử dụng ở mọi nơi dù là đi làm, đi du lịch hoặc đi công tác.

Máy cạo râu mini Mijia được trang bị động cơ có tốc độ lên tới 7.200 vòng/ phút, hiệu ứng tiếng ồn thấp đem lại sự thoải mái và dễ chịu khi sử dụng.

Để đảm bảo an toàn khi để trong balo, nhà sản xuất đã trang bị phím khóa du lịch. Để kích hoạt, chỉ cần nhấn và giữ phím để vào trạng thái khóa du lịch. Ngoài ra máy cạo râu mini S100 - MSX201 còn được trang bị chip thông minh cho khả năng tự động tắt nguồn sau 10 phút làm việc, bảo vệ tuyệt đối cho người dùng.

Máy được trang bị cổng sạc Type-C khá thuận tiện. Với 2 giờ sạc, người dùng có thể sử dụng máy trong 90 phút. Ngoài ra trong trường hợp khẩn cấp, máy chỉ cần sạc 5 phút là đủ đáp ứng nhu cầu dùng 1 lần.

Thông tin chung:

Model: MSX201
Kích thước: 56 x 30 x 87mm
Đầu vào: 5V 1A
Công suất định mức: 2W
Chuân chống nước: IPX7
Cổng sạc: Type-C
Thời gian sạc: khoảng 2 giờ
Thời gian sử dụng: khoảng 90 phút

Những thứ mình thích:

Máy chạy êm, cạo nhẹ nhàng, không gây tổn thương da
Đặc biệt tiện lợi, mang đi bất kỳ đâu (để trong balo, túi đeo chéo dễ dàng)

Quảng cáo

Còn mình không thích những thứ như sau:

Không thể sạch được như dùng dạo cạo kép bằng lưỡi dao lam, nhưng bù lại có các ưu điểm trên 😁

Hình ảnh

Thiết kế đầu cắt đôi linh hoạt. Với hai đầu cạo râu với hệ thống cạo Closecut, tạo thành hình chữ V điều chỉnh ôm sát mặt . Đầu cạo có thể tự động xoay độc lập khiến dao cạo bám sát từng đường cong trên gương mặt, không làm tổn thương do việc cọ sát giữa dao cạo và da mặt. Thực tế sử dụng, mình thấy máy dễ dàng làm sạch ở các khu vực phức tạp như cả cổ và quai hàm.

Máy có tiêu chuẩn bảo vệ IPX7 bạn có thể hoàn toàn cạo ướt hoặc khô giúp việc cạo râu trở nên dễ dàng. Hoàn toàn không thấm nước, mình vệ sinh rửa sạch dưới vòi nước được luôn

Quảng cáo

Trang bị sẵn cổng sạc USB Type-C tương thích với cáp sạc của điện thoại thông minh, nên khi ra ngoài có thể dùng chung cáp. Thiết bị được tích hợp pin polymer-lithium có dung lượng cao. Mình sạc đầy trong vòng 2 giờ và đến bây giờ khoảng 3 tuần rồi chưa phải sạc lại, trung bình 3 ngày mình cạo một lần.

may-cao-rau-mini-mijia-msx201-hinh (4).jpg
Các bộ phận của máy còn có thể tháo rời dễ dàng bằng cách giữ đầu cắt và cạy nó sang 1 bên, vệ sinh làm sạch lưỡi dạo trực tiếp dưới vòi nước, phần thân máy có thể dùng máy sấy thổi bay vụn râu hoặc xả trực tiếp dưới vòi nước được.

Bộ sản phẩm còn bao gồm 1 túi lưu trữ khá tiện lợi, mình đặt máy cạo râu vào túi để tránh gây trầy xước những vật dụng khác. Máy nhỏ gọn, nên luôn để sẵn trong balo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Playgirl.xyz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ôi, hôm qua mới mua e này xong, cạo cũng sạch và k bị rát mặt như cạo bằng dao 😁
@Playgirl.xyz Loại này thường cạo không sát hoàn toàn nên cũng ít bị rát hơn, dùng dao thì dùng kèm thêm bọt hoặc kem thì đỡ rát hơn
@Playgirl.xyz có kem hay thuốc gì đỡ mọc râu không nhỉ, chứ 2 3 ngày là lại phải cạo 1 lần
@nhoxs2zin Mình để ý thấy nếu mà mình vui vẻ, thoải mái thì cỡ 4 ngày mới cạo. Còn mà rầu với lo áp lực công việc tầm 2 ngày nó mọc dài như vậy rồi
Sumoqn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhoxs2zin 2,3 ngày bác đã kêu, em sáng nào đi làm cũng phải cạo râu. Hu Hu
Đang dùng con này khá ổn. Khi cạo cố gắng căng da chỗ cạo bằng cách kéo các cơ lại thì sạch tận chân lông. Pin được rất lâu, lưỡi dao bền, mình mua gần năm rồi cắm sạc có 2 lần, chưa thay lưỡi nào. 2 ngày cạo một lần.

Các bác nên mua thêm lưỡi backup, nhỡ sau này hiếm hàng 😁
Munich307
ĐẠI BÀNG
3 năm
@novemberman007 mình dùng 2 năm chưa thay khéo phải mua lưỡi thay thật
meteor205h
ĐẠI BÀNG
3 năm
vừa mua hôm qua, đúng 265k, cạo ko được sạch
denis_tien
TÍCH CỰC
3 năm
@meteor205h xin link với, sao search toàn >300k
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@meteor205h cho mình lick vs bạn. mình tìm toaNF TRÊN 300K
vẫn còn xài dao lam cổ điển
Gagarose
TÍCH CỰC
3 năm
@渡辺稲荷 tui xài con manual hydro power 5 lưỡi, cạo bằng tay, ko thích máy
rassen
TÍCH CỰC
3 năm
@渡辺稲荷 Đỉnh nhất vẫn là dao lam. Mấy con cạo máy xài chán lắm
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
3 năm
xài máy thì 2 hôm là cạo 1 lần, râu nó ngắn nên máy cạo dễ và sạch. như mình 1 tuần mới cạo toàn phải dùng đầu như tông đơ chạy qua 1 lần trước r mới cạo đc
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@N.B.Dũng
Cười vô mặt
@TigerNo.1 Bác cho em xin ảnh sau khi cạo đc ko bác ơi.
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Có thêm phần tông đơ thì ngon, dùng phần tông đơ để cạo trước r dùng đầu này để xoáy tận gốc đỡ đau hơn, chứ râu đang dài kha khá để cái này vô đau lắm.
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@GRHDY haha - cùng hoàn cảnh với mình
wanttolove
TÍCH CỰC
3 năm
đồ xiaomi tất cả đều dừng ở mức tạm ổn. Muồn xài ngon thì dùng đồ USA và Nhật
mới mua con S300 cảm giác nó quay ko nhanh như Philip hay do mình đang quen Philip nên cái này nó khác
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoathaneitc philip xài mã nào bạn
@huytrung.nm Philip mã PQ206 mình đã dùng gần 5 năm rồi 😆) đi nhiều quên ko sạc pin thì xxx nên chán mới đổi sang mã tích pin của Mì xào
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoathaneitc Giờ bạn thấy xài mã nào ổn nhất. Hôm qua định mua s300 mà thấy review v chắc thôi
@huytrung.nm =))) khi nào con s300 này lỗi mình sẽ quay lại Philip 😆) bạn làm cái máy khoảng 1tr là oki rồi
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoathaneitc con s300cos 3xxk. philip có con nào tầm 700k quay đầu mà ngon k bạn
mấy cái máy cạo này mua uổng tiền, cạo rất lâu, không sát chân và rát da
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chetdichoroi ko sát chân thì em có thấy, nhưng ko gây rát da.
Râu em lên nhanh, nên cứ phải 2-3 hôm cạo lần nên cái này tiện, nhiều lúc ở nhà quên thì ra ngoài lôi cái này ra là xử đc
@TigerNo.1 râu mình mau lên, cạo mỗi ngày nên thử qua nhiều loại máy rồi cuối cùng quay về dao cạo râu tay là ổn nhất.
@chetdichoroi cái nào cũng có ưu nhược điểm thôi bác, cạo tay thì phải quen tay chứ nhiều hôm mệt mệt cạo lệch dễ xước da, cao máy nhanh, tiện, ít gây xước da, k rát, k phải dùng bọt bôi trơn thấm nước các kiểu, mùa đông miền bắc mà cạo râu xong rửa lạnh sun cả râu. Nói chung cái nào cũng có ưu nhược điểm, em thì cạo bằng lưỡi chán chê chuyển qua bằng máy thì dùng thấy thích hơn
Sing_1975
TÍCH CỰC
3 năm
@chetdichoroi Cạo máy (Trimmer/ shaver) sẽ không sát/ nhẵn bằng cạo dao (Shave). Cạo máy thích hợp cho ai có khuôn râu đẹp, nó cạo không sát nên còn tí chân râu --> bạn nữ hay gọi là manly, có thể thấy hình chụp các người mẫu nam ngoại quốc chụp quảng cáo cho các nhãn hàng thời trang
Robie
TÍCH CỰC
3 năm
tớ nhiều râu, cũng đã từng thử qua mấy loại máy cạo râu, nhưng cuối cùng cũng phải quay về dao cạo truyền thống
ngon
mình đang xài phillips 5 năm vẫn còn chạy tốt, nói chung người châu á cũng ít râu nên lưỡi cũng lâu mòn, trừ pin có thể bị chai
rassen
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng xài philips 4 năm. Cạo rất lởm. Ko sát. Thua xa dao truyền thống
bác nào cho em xin 1 con dưới 500k đi
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn tham khảo con này, mình thấy cũng ngon bổ, tiêu chuẩn chống nước k bằng con kia nhưng chịu khó vệ sinh thì vẫn được:
Poree PS187
thelord186
TÍCH CỰC
3 năm
combo Gillette Proglide Fusion + Barun series 3, mới nhanh và sạch đc
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
Mình qua mấy đời máy rẻ tiền rồi thấy con nào cũng yếu, 1 thời gian là cùn cạo nó giật râu đau lắm (nhưng vẫn cạo sạch) Có con tầu vợ mình mua giác gốc tầm 250k 6 năm rồi vẫn cạo được 😆
Ae đang dùng con nào ngon hơn tầm 800k đổ về mà có phần giống tông đơ để tỉa tót nữa k nhỉ vì mình chỉ cạo ria còn râu căm lại thích để tầm 0,5 => 1cm 😁
@Booooozyer Mình vừa được người nhà mua cho một con Philips One Blade gì gì đó, dạng nhỏ gọn và có đủ phụ kiện tông đơ để cắt nhiều độ dài
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
@phuongnam2207 Wow, mở mang quá bác ơi, con này hay nhỉ, lạ nữa về tính năng có vẻ chuẩn yêu cầu của em luôn mà giá cũng hơi cao 😁
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
@Booooozyer Em vừa search giá Shoppe hơn 1tr mà Lazada có hơn 800k, thế thì lại hợp lý, cảm ơn bác, chốt đơn :D
@Booooozyer Con đó mua lưỡi thay thế mắc lắm đó.
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
@jupiter_nguyen Yup nhưng nhà sản xuất công bố dùng đc khoảng 8 tháng, với người cạo ít như mình chắc cũng cả năm mới phải thay 😁
Cách đây mấy năm chuyển sang dùng máy cạo râu mới thấy nó sướng như nào so với dao cạo, đặc biệt là các ngày thời tiết hanh khô ở Miền Bắc
Cần nhất là cạo sạch mà...
weboo
ĐẠI BÀNG
3 năm
máy này mua về dùng 1 tuần xong bỏ, vì râu mình dầy, cạo đau; quay sang Gilliette 5 lưỡi cho lành
@weboo Mình cũng đang dùng loại này, êm ru dễ chịu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019