Review cục sạc AUKEY PA-Y11 sau 2 năm: vẫn xài tốt, ổn định

Mikeknowsme
23/2/2021 7:34Phản hồi: 221
Review cục sạc AUKEY PA-Y11 sau 2 năm: vẫn xài tốt, ổn định
Đây là review về Review cục sạc AUKEY PA-Y11 sau 2 năm: vẫn xài tốt, ổn định của mình. Mình mua nó với giá 800 ngàn VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review cục sạc AUKEY PA-Y11:

Mình mua cục sạc AUKEY PA-Y11 (30W) này từ năm 2018, tính đến giờ đã 2 năm sử dụng nó và hiện tại nó là một trong số ít sạc của mình vẫn sử dụng tốt, ngoại hình ổn. Thật ra hồi đó các hãng làm sạc không có nhỏ gọn, công nghệ GaN như bây giờ, cho nên cục AUKEY có kích thước và công suất sạc đã rất ổn với nhu cầu sạc của mình rồi.

• USB-C (PD): 5V 3A, 9V 3A, 12V 2.5A, 15V 2A, 20V 1.5A
  • USB-A (QC): 5V 3A, 9V 2A, 12V 1.5A

Những thứ mình thích:

• Với công suất 30W - Power Delivery thì nhu cầu chính của mình là để sạc cho iPad Pro 11 inch, mình đã sử dụng cục AUKEY này để sạc qua hai thế hệ iPad Pro 2018 và 2020 rồi mà vẫn rất ổn, sạc nhanh.
  • 30W thì mình còn sạc cho smartphone như iPhone chẳng hạn.
  • Thêm một cổng USB-A hỗ trợ QC 3.0 nữa, có thể sạc chung với thiết bị Android hoặc các phụ kiện khác cùng lúc.
  • Chân cắm đóng mở để tiết kiệm thêm diện tích khi bỏ vào túi, ba lô, xài 2 năm mà chân cắm này không bị lỏng.
  • Ngoại hình trầy nhẹ theo thời gian, nhưng không bị nham nhở, tổng thể nó vẫn đẹp

Còn điều mình không thích:

Kích thước khá lớn nếu dùng trong năm 2021 này, vì đã có rất nhiều cục sạc nhỏ gọn với công nghệ GaN và công suất lớn hơn rồi.

Kết

Hiện tại AUKEY cũng nâng cấp sạc này lên công suất cao hơn, 45W và 60W chẳng hạn, bạn có thể tìm mua dễ dàng. Với sạc nhan, bền bỉ như vậy thì mình tin các phiên bản nâng cấp của PA-Y11 cũng sẽ tốt tương tự.

Đến khi sạc này hỏng thì chắc chắn mình sẽ mua tiếp các sạc khác của AUKEY để dùng.

Hình ảnh

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ nom lại cục 30W của Aukey khéo bự ngang cục 100W của SlimQ cũng nên 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@doduchai69bn Dòng đó mà chơi sạc 5W thì chịu thua chú luôn 😂
@crazysexycool1981 Hic. Em sạc qua đêm.
@doduchai69bn OK, nếu sạc qua đêm thì được, nếu trong ngày mà hết hoặc kiệt pin bất chợt thì 5W có mà khóc, nhất là khi cần gấp. Mà bộ sạc đi kèm của em nó mô mà hơm xài? 😁
@crazysexycool1981 Em dùng sạc dự phòng để sạc gấp
Tớ cũng đang xài. Công nhận aukey bền, cáp cũng vậy
@Tommy Xì Trum Mình có thiện cảm với thương hiệu Anker hơn hẳn so với Aukey, ko hiểu sao 😅
@Tommy Xì Trum E kết aukey cái dây sạc, mua loại 2m C-C cho con laptop. Mà hồi đó mua ở aliexpress
@crazysexycool1981 Mình thì ko có duyên với anker, dùng mấy sợi cáp, bên ngoài chưa bị gì nhưng bên trong thì gãy, cứ hết bảo hành là hỏng, tài.
@buiphuongduy94 Số nhọ, đúng là đồ điện tử nên hên xui thất thường, mình thì xài 3 cọng của Anker, chân Lightning, Micro USB lẫn Type-C suốt gần 3 năm qua vẫn ngon lành. Ngày nào cũng xài, luôn để đầu giường, chưa bao giờ bị trục trặc 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Cứ làm cục 5-6 cổng, công nghệ sạc nhanh nhất là đủ xài cho toàn bộ thiết bị.
@p700i 5-6 cổng thì nên xài loại để bàn và đây ngắn. Chứ đi động mà còn từng đó đây cáp thì cũng rối lắm
@p700i 3-4 cổng thôi. Chứ 5-6 cổng thì cốc sạc bự lắm.
Mấy con này thực tế không có quăng quật, đập phá hay rút sạc kiểu chặt quá day day cho nó ra thì còn lâu mới hỏng. Bền mà.
@teutamteu Xài mà quăng quật thì đồ của hãng nào cũng sẽ tã & sớm hư hỏng hoy 😁
@crazysexycool1981 thế nên thi thoảng mới mua, chỉ có các bác đánh giá mới hay thay đổi hoặc có đk kte chứ bình thường thì của tốt dùng bền mấy khi đổi đâu anh
@teutamteu Cũng nên thi thoảng mua xài để biết thêm về công nghệ mới chứ chú 😁
@teutamteu Cái gì quăng quật đều hỏng
Phan - Minh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc cũng do hên xui, trước mua cục Aukey.3 cổng to như cục pin dự phòng 20K, xài được 3 tháng hư 2 cổng, vứt xó luôn chứ xách theo nặng người.
Chuyển qua xài GaN SlimQ 3 cổng nhỏ hơn 2 lần, tới giờ gần 1 năm vẫn tốt
Phan - Minh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Nhầm bác ơi, cục của mình là GaN Baseus, chắc lúc đó search SlimQ nhiều quá haha 😁
Phan - Minh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@teutamteu đúng đồ điện tử hên xui thiệt, đọc review so sánh các kiểu, chọn Anker, Aukey giá cao mà xài được mấy tháng tạch, còn mua mấy con rẻ rẻ như baseus lại ổn
@Phan - Minh OK, Baseus 65W thì xác nhận 3 cổng thiệt 😁
@Phan - Minh không nói trước được bác, ngay đồ zin theo máy vẫn có tỷ lệ lỗi nhất định mà, chúc mừng bác kiếm được con ngon, đỡ công mua đi mua lại mệt lắm.
Sạc có hỏng mấy đâu, mình gần chục cái từ hãng đến hãng 3, có khi lô cũng chả hỏng, nói chung là chất lượng thôi, dòng sạc ổn ko
A cũng có khá nhiều, chưa thống kê chính xác con số hiện tại nhưng giờ chỉ xài duy nhất 2 cục SlimQ 65W & 100W, hiện ko có bất cứ động thái mua thêm cục nào 😁
@crazysexycool1981 Cục sạc to quá công xuất khủng
@doduchai69bn Viết xong bài về 2 cục này òi, giờ chụp ảnh & quay clip chia sẻ nữa là lên bài 😁
duymanh777
ĐẠI BÀNG
3 năm
to quá
@duymanh777 Thời điểm này đúng là quá to vì công nghệ GaN đã giúp nhiều cục sạc khác trong thời gian gần đây trở nên nhỏ hơn, tiện cất túi 😁
dangkyhihihi
ĐẠI BÀNG
3 năm
M cũng toàn dùng sạc Aukey chân dẹt, giá hợp lý, dùng mấy con đều rất bền, thiết kế hơi to 1 tý nhưng đẹp khỏe khoắn. Không bị kén tương thích sạc nhanh như sạc theo máy Samsung. Không hiểu sao máy nghe nhạc Hiby R6 của mình cắm sạc Samsung lại không nhận sạc, sạc Aukey thì sạc nhanh ngon lành cả máy nghe nhạc và điện thoại
@dangkyhihihi Cơ mà cục này tại thời điểm hiện tại thì to quá, 30W mà to khéo hơn cả cục 100W của 1 số hãng khác, điển hình là SlimQ 😅
zackichun
TÍCH CỰC
3 năm
Aukey nhìn chung chất lượng ổn nhỉ
@zackichun Thích thương hiệu Anker hơn, chưa từng xài cục nào của Aukey 🤓
mình cũng đang dùng củ aukey này combo với innostyle. Bộ này xài sạc nhanh cho iPhone khá bền
@quangtrungsking93 Innostyle thì ngon rồi, mình ko xài sạc của hãng này nhưng đang dùng 1 cọng cáp C to Lightning bọc dù, có MFI, ngon 😎
Lắm cục sạc vậy
@Tuat Phan Thế giới phụ kiện giờ có hàng trăm cục sạc khác nhau, cứ 1 thời gian lại thấy xuất hiện cục sạc, có gì lạ mô? 😁
Cục sạc nhỏ gọn, nhìn đã kết.
@danganhuyen Thời điểm 2021 hiện nay mà kêu cục này nhỏ gọn thì cũng đến chịu 😂
Đúng là hơi to, mà bền là được
@Tuat Phan Bền thì ai chả thích nhưng giờ thế giới đang hướng tới sự giản đơn, nhỏ gọn, cục 30W như này thì to quá 🙄
Dạng đầu gập này xài lâu nó hư ko nhỉ, mình có 1 cục của Anker cũng đầu gập mà đa số là cắm ổ điện, giờ bật ra bật vào rơ lắm rồi, ổ nào hơi cứng là chân cắm nó gập lại
@Communism Mình cũng ko khoái xài chân gập kiểu này, thích kiểu duỗi thẳng hơn, cho bền, nếu được thì mua loại chân tròn thay vì chân dẹt 🙄
@crazysexycool1981 Chân tròn tiếp xúc điện kém hơn chân dẹt bác ạ
hthhus
TÍCH CỰC
3 năm
Hang aukey rất tốt, dùng bộ chia 1 ra 6 gần 3 năm nay ko vấn đề gì!
@hthhus Chụp ảnh bộ đó mình ngó phát 🤓
Cục sạc thì có j đâu mau hư nhĩ
@mrthanh213 Thẩm du 1 xíu đi bác=]] . Mình có cái ghế ngồi mãi nó cũng ko hư. Có cái loa 10 năm . Tv 10 năm xe máy 10 năm cũng chả hư 😔 chán hay mình khôn quá nên chọn toàn đồ ngon
@mrthanh213 Đồ điện tử hên xui mà chú, có món thì vài tháng hư, chập chờn, lỏng chân cắm... có cái thì xài bền bỉ theo 5 tháng 🤓
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Nhà mình còn có cái cập lồng & nồi áp suất từ thời Liên Xô tới giờ ngót 4 thập niên vẫn xài tốt, chắc để tối đem ra lau chùi & review 😁
Review thế hơi kì, vì đống sạc đt mình mua từ hồi đại học đến bây h (gần 8 9 năm) vẫn dùng tốt thì chả lí do gì 1 cái sạc ko bt sau 2 năm.
Thậm chí cái sạc gin ipad 2 h mình vẫn sạc tạm cho đt phụ. Và nó vẫn dùng tốt sau ngần ấy năm.
Review chất lượng dây cáp đi kèm xuống cấp ntn thì còn có lí.

Nhưng dc cái review các thành phần khác là ổn, sạc dc ipad là đỡ mất công mua thêm sạc sau này.
@megatroll Giờ mà còn các củ sạc thế này chắc A cũng chả dùng nữa, kích thích với các cục nhỏ gọn, đa cổng, công suất lớn, xài chung với laptop lẫn smartphone cho tiện 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019