Xăng - Dầu đồng loạt tăng giá từ 15h chiều 25/02/2021, Xăng Ron 95 vượt 18 ngàn đồng/lít

thanhtung6868
25/2/2021 9:56Phản hồi: 164
Xăng - Dầu đồng loạt tăng giá từ 15h chiều 25/02/2021, Xăng Ron 95 vượt 18 ngàn đồng/lít
Kể từ 15h chiều hôm nay, giá xăng dầu đồng loạt tăng hơn 800 đồng/ 1 lít, mức giá mới của xăng Ron 95 III đã vượt 18.000đ/1 lít, xăng E5 Ron 92 vượt qua 17.000đ/1 lít. Bên dưới là giá xăng dầu mới vừa được cập nhật từ Petrolimex Việt Nam.

164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DRLTA
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tin này còn buồn hơn là tin tái dương tính COVID của BN ở HN ngày nay.
nseri_n95
TÍCH CỰC
3 năm
Oh! Vd nhé, nhà máy nước sông Đuống mà lên báo một thời trc của ai? Nhà nc hay tư nhân? Cty nước sông Đà đang cấp nc cho HN của ai? Chắc cũng nhà nước?
Còn về điện, đọc kỹ lại bài tôi nói, tiếng việt cả và rõ ràng ko có ý nào hiểu 2 nghĩa đâu!
nseri_n95
TÍCH CỰC
3 năm
@Gif Vì bạn ko tìm hiểu kỹ. Đợt giá dầu thế giới tăng, để kìm giá trong nc, nhà nước giảm thuế nhập khẩu về 0 (thuế khác có giảm ko thì tôi ko nhớ)
Vì vậy cái tỷ lệ giá nó chưa phản ánh đúng, cũng ko có nghĩa cty xăng dầu đang “ăn dày”.
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
Phản ánh cái gì ở đây mới là đúng đây bạn? Tôi chỉ biết đó là số tiền thực tế tôi phải bỏ ra còn chi phí như thế nào có ai công bố?
Thuế lưu hành, thuế cầu đường, thuế bảo vệ môi trường,... Có ai công bố đã đầu tư thế nào không?
Ngay cả đến tờ giấy báo nước cũng có thuế bảo vệ môi trường như xăng dầu, vậy là thuế chồng thuế nhưng sao ông môi trường cứ bụi ô nhiễm ngày càng tăng thì đổ thừa cho cái này cái kia... Hay do mấy ông kia "ăn dày" thật sự như ý bạn nói???
Tìm hiểu cơ cấu vốn của 2 công ty nước chú vừa kể chưa?
Anh thêm cho chú 1 cty nhé: vietjet air. Biết công ty đó của ai ko?
Mới loe ngoe ún bia chém gió biết có cái lá bên ngoài mà đã sủa cái gốc rễ bên trong
Dịch bệnh kiểm soát tốt thì xăng lại tăng giá thôi.
lordgon
TÍCH CỰC
3 năm
Thôi xong huhu
Vùng 1 là ở đâu nhỉ?
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Wong Cavin V1: TP, trung tâm
V2: vùng xa
Chẳng mấy chốc sẽ lên lại giá gần 30k.
Lại là anh Hiệp, lại đi đổ xăng hâhha
@Lê Huyền Vân Chú chứ, sao lại kêu anh !
@Bão Đã Tan Lỡ miệng. Chỗ khác kêu anh. 😂
doublerick
TÍCH CỰC
3 năm
@Bão Đã Tan Chú bị lườm ngay 😆
@Bão Đã Tan Bất kính với người cao tuổi quá hâhha
@Lê Huyền Vân @cuhiep buồn 😂
BB_Minh
TÍCH CỰC
3 năm
Lên 50k/lít đi xe điện hết. Đi xe điện sạc chùa được
AnhPham0211
ĐẠI BÀNG
3 năm
Haizz tăng hoài
Chắc bù vô lô vacxin mới về
@Tuấn Anh Bi @Tuấn Anh Bi nói người khác dốt thì show ra quan điểm của bạn để làm rõ hơn luận điểm đó đi, đừng nói suôn như vậy, lớn rồi phải có trách nhiệm với lời nói của mình kể cả là trên môi trường internet bạn nhé.
@thanhsang2606 Thằng đó redbull đấy vào cắn bảo vệ chủ thôi, chấp làm j!?!
@thanhsang2606 Giá xăng dầu tăng hay giảm là theo giá thế giới chứ không phải nhà nước muốn tăng hay giảm là làm được nhé. Lần nào giá xăng tăng cũng có đội vào khóc thuê, còn lấy lí do tăng giá để bù vào lô vacxin thì chịu rồi.
CylNguyen
TÍCH CỰC
3 năm
vài trăm đồng chả là vấn đề
CylNguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@hakuruno cái đó tư duy của những kẻ như bạn thì suốt ngày cũng chỉ ở thế thôi, so đo từng chút 1 thì bao giờ mới khá lên nổi 😃 sống thì cứ enjoy trước đi, chứ đừng vì vài đồng mà suốt ngày than chế độ này nọ
@CylNguyen Tôi nói rồi, bạn ko bị ko có nghĩa người khác cũng ko bị. Bạn ko đại diện cho hơn 90 triệu dân trên đất nước này. Bạn enjoy đc thì cứ enjoy, ko ai ở đây mướn bạn sống hộ cuộc đời của họ. Bạn thì biết gì về tôi hay mọi người ở đây mà lên mặt dạy đời. Nhắc lại lần nữa nè, cái thể loại mới vài ba câu “tranh luận” đã quay qua xỉa xói người khác thì tôi thấy tư duy cũng ko quá cái ao làng lắm đâu 😉
huynguyenayp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@CylNguyen Tư duy kém thật sự, ko nhận ra sao?
@CylNguyen Nếu mua ô tô 5 7 trăm triệu chạy dịch vụ thì sao hả bạn? Tính tới từng đồng, từng lít xăng, từng cây số đó bạn ạ! Không biết bạn đi xe gì? Xăng tốn bao nhiêu? Chắc bạn khá giàu có nên không quan tâm vài đồng! Còn mình đi xe không kinh doanh dịch vụ, hồi mình mới mua xe đổ đầy bình hơn 1 triệu, năm rồi dịch bệnh xăng giảm mình đổ đầy bình chỉ hơn 600k, còn hôm qua mình đổ full bình 800k, đối với mình chênh lệch vài trăm ngàn cho một lần đổ xăng là nhột đấy! Còn mấy chiếc xe máy của mình đổ full bình thì củng có 7 8 lít nên mình chẳng quan tâm vài đồng giống bạn. À! Hiện tại bây giờ đa số bỏ ra gần 1 tỷ 2 để mua Fortuner máy dầu chỉ để tiết kiệm chi phí nhiên liệu thôi đấy! Còn mua xe có 5 7 trăm triệu vẫn quan tâm xăng cộ như thường giống mình
Thôi. Đi xe đạp
Bút xanh
TÍCH CỰC
3 năm
Giảm giá điện, hốt xăng bù lại chứ.
Xăng tăng vài đồng thì cũng không đáng sợ, cái đáng sợ là vật giá lại kéo theo khi giá xăng tăng, và càng đáng sợ hơn nữa khi xăng giảm mà mấy cái khác đ' giảm
@tamnguyen072 Bởi vậy mới có chuyện để nói
Cười vô mặt
@tamnguyen072 Mai đi ăn phở sẽ biết thôikkk
PingMD
CAO CẤP
3 năm
Buồn. Anh em đổ xăng RON 95 có chú ý tới tiêu chuẩn xăng Euro 4 và 3 không?
@PingMD Mình cũng thắc mắc mà chưa tìm được lời giải đáp. Chỗ mình thấy hiển thị là RON 95-IV
@Mr. Đăng Giáp 95-IV là cao cấp nhất roi bạn. Bt may cay xăng chi ban 95-III
PingMD
CAO CẤP
3 năm
@Mr. Đăng Giáp Vậy ngon rồi, đạt chuẩn khí thải Euro 4.
@mankichi0688 Mình chỉ thấy chút khác biệt khi so với E5 RON92 ở những bước ga đầu thôi, RON95 tăng tốc nhanh hơn 😀
@PingMD 👍👍👍
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn rẻ chán so với Eu mình đang đổ giá 32k A95
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@nhtphuc Nhìn chung thì đúng nhưng riêng mình thì ko. Vì mình làm ở Việt Nam L tốt.
Nhưng đang nói giá xăng thì cứ nói giá xăng đi.
@minhtienbk Mà mình nghĩ A95 bên đó chuẩn hơn 95 bên đây
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@tamnguyen072 Chạy cũng ko khác gì, đắt là do thuế đó bạn.
Ko riêng thuế cho xăng, thuế gì cũng dã man.
@minhtienbk Đóng thuế cao thì bạn nhận lại phúc lợi, đường xá....tốt thôi
vtquoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
điệp khúc tăng giá trở lại
Hàng tiêu dùng lại có cớ để thiết lập mặt bằng giá mới rồi.
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
Quải chè đậu ah
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
thôi tháo xăng súc bình cất đi :'(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế