Review Audi S7 Sportback 4.0 TFSI Quattro 2015 540HP

namtamcz
26/2/2021 17:53Phản hồi: 72
Review Audi S7 Sportback 4.0 TFSI Quattro 2015 540HP

Cám ơn sự ủng hộ của các bạn trong bài Review BMW 650i F13, hôm nay mình sẽ review một chiếc xe có lẽ khá là hiếm tại thị trường Việt Nam đó là Audi S7 đời 2015 cùng với hệ dẫn động 4 bánh Quattro trứ danh của Audi. Đây là xe mình đang sử dụng và mua sau khi tiễn chiếc BMW bạc mệnh. Xe có những thông số cơ bản như sau:

Động cơ V8 4.0l sản sinh 450 Mã lực (331 kW) 550 N-m cùng hộp số ly hợp kép S-Tronic 7 cấp được tinh chỉnh bởi hãng BSR lên 540 Mã lực (402 Kw) với moment xoắn 800 N-m giúp khả năng tăng tốc từ 0-100 chỉ trong 4,3s
Những điểm mình thích (+)
+ Với trọng lượng 1,89t (BMW 6 1,845t) thì cảm giác Audi S7 nhẹ hơn hẳn
+ Hệ dẫn động 4 bánh Quattro tuyệt vời nhất là với điều kiện thời tiết ở châu âu

+ Thiết kế dạng coupe có thể nói là đẹp nhất của Audi
+ Nội thất với chất lượng hoàn thiện cao
+ Chống ồn chủ động ANC cùng với kính 2 lớp cho cảm giác cách âm cực kỳ tốt

Những điểm mình không thích (-)
- Mặc dù hiệu năng nhỉnh hơn BMW 650i nhưng cảm giác lái không phấn khích bằng
- Mâm độc quyền của Audi theo mình không đẹp bằng dòng M của BMW
- Tiếng pô kể cả trong chế độ dynamic(Sport) cũng không phấn khích lắm
- Hệ thống âm thanh giải trí Bose không được hay cho lắm
- Giá hơi cao trong phân khúc

Các tính năng độc đáo, options

• Đèn LED Matrix
  • Chống ồn chủ động ANC, kính cách âm 2 lớp
  • Car heating and cooling - Sưởi ấm, làm mát từ xa hoặc theo theo giờ hẹn trước
  • Ghế massage
  • Các gói hỗ trợ lái xe như quản lý làn đường, tự giữ khoảng cách trên xa lộ, tự đánh lái, tự phanh…vv
  • Hệ thống treo bằng hơi có thể nâng, hạ gầm
  • Hệ thống camera hồng ngoại nhìn đêm phân biệt người đi bộ hoặc thú hoang
  • ….vv
Audi có thể nói là một trong những hãng xe đi đầu về công nghệ vì vậy hệ thống đèn Matrix thực sự là một trong những công nghệ đèn tốt nhất trên xe hơi cho ánh sáng tuyệt vời nhưng không gây chói cho xe đi đối diện, kèm theo đó là thích nghi với nhiều loại thời tiết.
Hãy tưởng tượng vào một ngày khi nhiệt độ lạnh tới -19. Mà bạn phải ngồi trong một cái tủ lạnh… thay vì vừa ngồi vừa run. Bạn chỉ cần bấm chìa khoá và sau khi đánh răng rửa mặt mặc quần áo chiếc xe đã được sưởi ấm lên với nhiệt độ trong phòng đẻ bạn có thể thoái mái tận hưởng chuyến đi. Hay một ngày nắng nóng khi bạn đỗ xe dưới ánh mặt trời… chỉ cần 2 lần bấm xe bạn sẽ tự làm mát trong lúc bạn đang thưởng thức cốc cà phê… đó là tác dụng cực kỳ hay của Car heating and cooling.
Bạn sẽ có một màn hình ở giữa đồng hồ tốc độ và vòng tua có thể hiển thị rất nhiều thông tin cũng như bản đồ định vị.
Hệ thống chống ồn chủ động ANC sử dụng các loa trong xe để triệt tiêu tiếng ồn bên ngoài như các loại tai nghe ANC trên thị trường.

Quảng cáo

Hệ thống camera hồng ngoại giúp bạn di chuyển trong phố hoặc ngoại ô được an toàn hơn khi chủ động cảnh báo có người đi bộ trên đường hoặc hươu nai chạy qua.

Cảm giác lái, trải nghiệm… lời kết

Cảm giác lái S7 ở chế độ Auto hay Comfort thực sự rất nhẹ nhàng và êm ái, đôi lúc bạn có thể quên là mình đang lái một chiếc xe 540HP!!! vì nó cho bạn cảm giác như đang lái một chiếc xe sang với sự êm ái, không bị ồn ào, không bị chú ý như những chiếc coupe thể thao khác.
Nhưng khi bạn chuyển sang chế độ Dynamic(Sport) thì vòng tua được đẩy lên cao, âm thanh của máy dội vào trong cabin tạo cho bạn cảm giác rất thể thao, và khi động cơ được đẩy lên mức hoạt động tối đa thì nó thực sự rất nhanh và rất mạnh, nhưng cũng rất nhẹ nhàng. Xe sang số rất nhanh nhờ hộp số tự động ly hợp kép 7 cấp thường được sử dụng trên những chiếc xe thể thao hay cả siêu xe. Cảm giác lên số không bị giật, trễ mà cực kỳ nhanh và lưu loát. Thêm một cái hay nữa là nếu xe chạy trên 130km/h cánh sau sẽ tự động được đẩy lên giúp xe có khi động học tốt hơn.
Vì là xe với kiểu dáng coupe nhưng lại có 4 cửa nên không gian khá rộng và thoải mái.

Bạn sẽ thích chiếc xe này không phải vì kiểu dáng của nó như BMW 6 hay Mercedes CLS, mà vì những công nghệ nó đem lại thực sự sẽ làm bạn hài lòng khi cầm lái cũng như đồng hành trên xe.

Hình ảnh/video

Tự động bẻ lái và giữ làn đường(Tuy nhiên một lúc xe sẽ yêu cầu bạn nắm vô lăng)

Quảng cáo

Đèn LED dynamic cả trước và sau rất đẹp và hiện đại

Tính năng đá để mở cốp khá hay khi bạn không rảnh tay

Chế độ chống ồn chủ động thực sự hiệu quả, từ trên video bạn có thể thấy được độ êm ái của xe

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tính năng chống ồn chủ động nghe có vẻ hay ho
mrcake
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trời xanh tuyết trắng ở Châu Âu tuyệt vời quá, cảm ơn những bài review xe hiếm của bạn. Những kênh đánh giá xe trong nước đều chưa có đánh giá những xe này
Sportback Audi, trước thích chiếc A5 2 cửa mà mãi không có tiền mua 😥
namtamcz
ĐẠI BÀNG
3 năm
S5 này hút khí tự nhiên bạn thích review k?
@namtamcz Hóng review 😆
@namtamcz lên luôn anh trai ơi
Bạn này chắc đang ở Cộng hòa Séc, thấy biển CZ.
namtamcz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tweener Lob Mình đang sống tại Cz, bạn cũng v hả?
@namtamcz Ah ko bạn, mình xem biển số xe Audi nên đoán ra nơi đăng ký thôi. Hehe bạn ở Praha ah
namtamcz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tweener Lob Ah ra vậy 😁 Mình kông ở Praha, mình ở tỉnh khác bạn ah.
@namtamcz Kênh đao Praha à bác
Ước mơ 😆
Xuất sắc
BMW 650 vẫn đẹp hơn nhỉ
namtamcz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tên Hiển Thị Mặc dù cùng phân khúc nhưng mình vẫn đánh giá thiết kế ngoại thất của BMW đẹp nhất trong bộ 3 của Đức
@namtamcz Ngưỡng mộ anh 😁
Bạn này chắc ở Czech
hakatu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Càng đọc mấy bài này càng thấy mê xe
Hoan kp
ĐẠI BÀNG
3 năm
hix, mấy ảnh cầm volang đẹp quá!
Xe giá rẻ vẫn sướng nhỉ, con này về VN thì tiền tấn, đẹp quá
TuongAnhh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phải đăng nhập để cmt 🤣
Ngưỡng mộ anh ghê, chỉ là có điều kiện để sở hữu được những chiếc xe như này
Quả thật chiếc này rất đẹp, tính năng và công nghệ quá ổn áp luôn
namtamcz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cu_teo_tk Cám ơn b, xe bên này cũng rẻ hơn so với ở Việt Nam! Nên cũng dễ tiếp cận hơn. Thực sự có sở thích thì cũng không quá khó để sở hữu được, bạn mình nhiều người xe còn khủng hơn nhiều lắm 😃
Cjnemax
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn cái form với cái dàn đèn chim ưng k chịu dc 😔
Thích cái chống ồn quá
Lewisphi
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep Giống Honda Accord đời 2010 thôi mà
namtamcz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lewisphi Mình đã từng chạy Honda Accord đời 2010 bản cho thị trường châu Âu rồi, việc nó có trang bị chống ồn chủ động hay không mình không rõ. Nhưng khả năng cách âm chỉ ở mức trung bình thôi b nhé! Để có được hiệu quả cách âm như của Audi không phải chỉ dùng mỗi công nghệ đâu mà phải cách âm cả khoang máy, khoang cabin, kính 2 lớp cách âm và cả cách âm gầm nữa mới được như vậy.
@Lewisphi Mình có đi Accord 2020, ồn lắm, thua xa xe mình bmw 640i
der_titan
TÍCH CỰC
3 năm
@Lewisphi Công nghệ nó có trang bị là một chuyện, hiệu quả hoạt động thực tế là chuyện khác
chiếc này đẹp quá, ở việt nam thì thi thoảng thấy chiếc A7 Sportback, phê luôn
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
thích thiết kế sportback lắm lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119