Review Bếp từ Xiaomi Mijia Youth Lite - Nhỏ gọn, xinh xắn, dễ sử dụng, mồm hơi to

liam.hoanglam
27/2/2021 11:21Phản hồi: 227
Review Bếp từ Xiaomi Mijia Youth Lite - Nhỏ gọn, xinh xắn, dễ sử dụng, mồm hơi to
Đây là review về Bếp từ Xiaomi Mijia Youth Lite - Nhỏ gọn, xinh xắn, dễ sử dụng, mồm hơi to của mình. Mình mua nó với giá 690.000 VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bếp từ Xiaomi Mijia Youth Lite - Nhỏ gọn, xinh xắn, dễ sử dụng, mồm hơi to

Công cụ Review lại có tính năng mới nên phải test thôi, mong là sau này có thể up những đoạn video ngắn để demo, thay vì phải up lên YouTube hoặc làm ảnh gif 😁

Sản phẩm lần này là bếp điện từ Mijia DCL002CM Youth Lite, một thương hiệu con khá nổi tiếng của Xiaomi. Mình biết đến sản phẩm này từ khá lâu rồi và khá thích vì thiết kế đẹp cùng sự nhỏ gọn. Ngoài ra còn một phiên bản đầu tiên cao cấp hơn là Mijia DCL01CM với nhiều tính năng như kết nối với điện thoại, 99 mức độ nhiệt, màn hình OLED... nhưng mình thấy không cần thiết nên không mua.

Ngoài ra anh em nào thích có thể mua kèm nồi lẩu 1 ngăn hoặc 2 ngăn cỉa Mijia, thiết kế tương đồng và rất nhỏ gọn :D

Thông số kỹ thuật chi tiết của Mijia DCL002CM Youth Lite:
Model: DCL002CM
Màu sắc: Trắng
Kích thước: 280 x 265 x 75mm
Khối lượng tịnh: 2kg
Tổng khối lượng: 2.5kg
Công suất: 2100W
Điện áp/ tần số định mức: 220V~50Hz
Bảo hành: 6 tháng

Giới thiệu bếp điện từ Mijia DCL002CM Youth Lite:
✔️ Điều chỉnh nhiệt 9 mức độ khác nhau
✔️ Dùng để nấu, nướng, rán, chiên... đều được
✔️ Núm điều chỉnh xoay vô cực, sử dụng dễ dàng
✔️ Công suất định mức lên đến 2100W
✔️ Cuộn cảm nhiệt 156mm dày cho phép tán nhiệt đều và ổn định

Quảng cáo

✔️ Có vòng silicon trống trơn trượt trên bề mặt nấu
✔️ Có bảo vệ quá nhiệt và ngắt điện tự động khi cần
✔️ Có quạt tản nhiệt 7 cánh thế hệ mới

Những thứ mình thích

✔️ Đóng gói chắc chắn, có sẵn quai xách nên khá tiện nếu muốn mang đi mạng lại. Tết rồi mình đã mua 2 cái để tặng mẹ mình và mẹ vợ, hai cụ đều rất thích :D
✔️ Kích thước rất nhỏ gọn, đường kính chỉ 26.5cm, làm gọn hẳn gian bếp nhà mình. So với bếp từ hình vuông truyền thống của Sunhouse hay Midea mà nhà mình dùng trước giờ thì đúng là 1 trời 1 vực.
✔️ Thiết kế hình tròn phá cách, màu trắng trẻ trung, giúp nâng tầm phong cách... ý nhầm, ý mình là làm gian bếp của bạn đẹp hơn, sang hơn. Tiếc là gian bếp nhà mình cũ rồi nên nhìn nó hơi lạc quẻ, không dám chụp :D
✔️ Rất dễ sử dụng, nhấn giữ để khởi động, xoay tròn để tăng giảm nhiệt độ, xoay hết cỡ về trái hoặc nhấn 1 lần để tạm dừng, nhấn giữ để tắt. Không rườm rà phức tạp như bếp từ truyền thống, với 6-7 chế độ từ chiên, xào, luộc... rất khó nhớ và không có tác dụng như mong đợi. Hồi xài bếp cũ mình chọn chế độ hâm sữa mà nó còn nóng và nhanh sôi hơn cả chế độ... nấu lẩu. Trong khi với Xiaomi Mijia Youth Lite, vặn ở nấc 1-2 là bếp ấm lên rất nhẹ, vặn hết cỡ là sôi cực nhanh, dễ canh nhiệt độ hơn hẳn.
✔️ Quạt tản nhiệt kêu rất êm, gần như không nghe thấy. Tuy nhiên cũng khó xác định là sau khi nấu hệ thống đã kịp làm mát chưa, nên đây vừa là ưu vừa là nhược.

Quảng cáo

Bổ sung clip nấu nước ở 3 nhiệt độ nhỏ nhất, ko hề bị tăng nhiệt đột ngột như các dòng bếp từ khác mà ổn định suốt quá trình nấu:

Còn mình không thích những thứ như sau

✔️ Bề mặt và lớp vỏ xung quanh dễ bám bẩn, cần lau chùi kỹ sau khi nấu, để bám lại thì chà rất mất công và có khả năng làm trầy, mất thẩm mỹ.
✔️ Mồm kêu rất to lúc khởi động, chỉnh nhiệt độ cũng như tắt máy, chống chỉ định với anh em hay ăn vụng ban đêm, dễ bị mẹ và vợ phát hiện 😆
Clip minh họa:

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: https://shopee.vn/product/250532924/5450417826

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Andydo611
TÍCH CỰC
3 năm
Múc con hình vuông mà hơi thất vọng. Không sôi liu riu liên tục được. 800k thì phải bên chiemtai
@liam.hoanglam Nếu hâm sữa cho em bé thì lò vi sóng là thích hợp nhất: Sữa ít có thể để trong ly sứ khi hâm. Nóng đều và không sợ bén đáy nồi như đun bếp từ. Hình như vi sóng còn có thể diệt vi khuẩn luôn, an toàn cho bé kưng!
@Mạnh Tùng mình hâm sữa cho mình uống á, chứ em bé thì phải chuẩn nhiệt độ rồi, ko lung tung đc 😁
@blakcat9x bác cần thì em canh đủ 9 mức cho bác nhé, tối rồi nên em lười thôi 😆
@liam.hoanglam Bếp này giờ còn xài tốt không bạn ơi?
nhìn đẹp ghê, nhà mình chắc cũng phải làm cái cất tủ, lâu lâu ăn món gì đó cần bếp
@Čʉ.Čɦỉ.Ňɠược mua riêng bác ạ, giá khoảng 5-600k 😁
Zerone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Sếp thích thì cửa hàng nó CHO luôn chứ bán gì 😃
saiback
CAO CẤP
3 năm
@Zerone Người ra có thiếu tiền đâu bác mà cần cho mấy cái này, có cho cũng ko nhận á.
Zerone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@saiback Nhưng bác Hiệp trả tiền tụi nó ko dám lấy, sợ anh hưởng đến Review ;)
Bếp từ vuông vuông tầm giá này bán nhiều trên thị trường, có đủ các chức năng xào nấu các thứ luôn 😁
Bếp này độc 1 công tắc :D
TuanHanu
TÍCH CỰC
3 năm
@quanghaith2 mấy cái dưới 1tr đố bạn tìm được cái nào có chế độ lửa nhỏ, toàn bật tắt bật tắc cùi bắp 😆
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
3 năm
@quanghaith2 Nút nhiều thì cơ bản cũng chỉnh nhiệt độ thôi chứ có chức năng gì đặc biệt đâu, cái núm này nó có nhiều nấc còn ok hơn
Zerone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhocoi Lý mỗ cũng chả hiểu sao cái bếp nó cần nhiều nút nữa? Bọn thiet ke ngu học, chả biết sài làm sao 😔
@quanghaith2 Mọi người ai xài tầm 1 năm rồi cho ý kiến đi, tớ đang định mua 1 cái xài thử xem thế nào :D
Fernie
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng con này được gần năm. Công nhận tầm giá 700k thì không có cái bếp từ nào trên thị trường đọ được về công năng và thẩm mĩ với con này. Đồ Mijia nhiều thứ hay mà rẻ phết.
@manhmanh989 tùy chỗ bán nhưng rẻ nhất là 1tr2 😆
nhocoi
TÍCH CỰC
3 năm
@liam.hoanglam vậy em làm em xiaomi mijia youth lite ngon hơn ^^ bác nhể. Bản cao cấp thì thôi thông minh qua k chơi 😃)
tonion
TÍCH CỰC
3 năm
@tuyen_kientruc2013 Nói là Sunhouse nhưng là đồ Trung quốc về dán tem thôi mà. Cũng lạ một cái là bếp từ đơn có bao nhiêu năm nay rồi nhưng chỉ có thằng Xiaomi nghĩ ra việc làm bếp hình tròn như vậy 😁
TuanHanu
TÍCH CỰC
3 năm
@tonion làm hình tròn gặp khó khăn tản nhiệt hơn hình vuông, bản mạch điều khiển phải xịn hơn để tránh bị tèo vì nhiệt quá cao khi chiên gián 😆
Mình dùng bếp từ hay hồng ngoại chỉ dùng cảm ứng chứ không chơi dùng nút bấm cơ hay núm xoay gì cả, nấu nướng văng vào khá là khó vệ sinh và lại còn không bền, thêm phần đáy trắng thì thôi từ bỏ luôn.
Đang dùng em Sunhouse bên dưới hài lòng, rẻ hơn 100k mà bảo hành 12 tháng luôn chứ không phải 6 tháng như đồ Xiaomi
@n.a.v.i.p Cá nhân mình không thích bếp cảm ứng lắm, nhất là khi ăn lẩu hoặc tay ướt vẩy lên là loạn cảm ứng. Đang xài con Xiaomi như trên, gọn nhỏ, dễ vệ sinh, chức năng đơn giản, vậy là đủ.
Xài loại tròn rồi bạn sẽ thấy tiết kiệm diện tích. Cái góc nhỏ đó hoàn toàn có thể để hũ mắm, bột canh, v.v, cực tiện.
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
3 năm
@n.a.v.i.p hồi xưa mua nhầm còn sunhouse hồng ngoại bị xung mạch, bật lên là đèn chớp lia lịa. bên bảo hành không xác nhận lỗi, vứt luôn tới giờ.
@_MyLoveIsWinter_ Có chức năng khoá trẻ em/khoá cảm ứng rồi thì sợ gì loạn đâu bạn. Mình dùng bếp này nấu hàng ngày chứ không để thỉnh thoảng ăn lẩu, nên quan trọng việc sạch sẽ hơn là tiết kiệm diện tích.
@n.a.v.i.p Nhiều khi cần chỉnh liên tục khi ăn lẩu đó bạn. Bật lên chỉnh lại phải lau nước rồi mới bấm được. Nên mình thích loại phím cứng or con xiaomi này thì tiện hơn, không cần khóa, dễ chỉnh.
Minh000111
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình xài gần 1 năm thì bán lại và mua e bếp hồng ngoại của osaka về dùng, nói chung em mijja này đúng là nồi đồng cối đá, rất chắc chắn và nhỏ gọn, kính cường lực cực bền. Có điều mình nấu có cảm nhận là nhiệt chỉ tập trung ở tâm nồi,
@Minh000111 với mình thì ko vấn đề, miễn nó nóng đúng lúc đúng chỗ đúng yêu cầu là ok 😁
gunslinger
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua xài nửa năm nay r. Phải nói là rất đáng tiền. 9 cấp độ nhiệt nên nấu nướng chỉnh nhiệt k khác gì bếp gas. K giống mấy dòng bếp từ chỉnh nhiệt toàn nhảy cóc những mức cách xa nhau quá, dân nấu nướng k chuyên như mình k thể nào xài đc
@gunslinger dân chuyên cũng khó khăn chứ đừng nói ko chuyên bác ạ, thằng em mình làm đầu bếp vốn ghét bếp từ vì vụ khó canh nhiệt độ, mình đưa xài thử nó cũng ưng là hiểu rồi 😁
Ko có hẹn giờ là 1 thiếu sót lớn rồi. Mình thường bắc nồi nước, nấu canh, luộc gà thì chỉ cần hẹn giờ bao nhiêu phút là đi làm việc khác, khỏi phải canh, rất tiện lợi. Nấu nhiều biết món đó cần bao nhiêu phút là bấm rồi đi chơi cũng đc.
@Scorpius DLord vụ hẹn giờ thì bác mua phiên bản DCL01CM xịn hơn sẽ có kết nối App đó ạ, nhiều chế độ hơn 😁
longts
ĐẠI BÀNG
3 năm
@liam.hoanglam Vấn đề là làm bếp còn phải kè kè cái điện thoại thì thua rồi
@longts Hẹn giờ có chỉnh trực tiếp trên bếp mà! Người ta giới thiệu chưa tìm hiểu cứ kiểu nhảy vào mồm!
nhocoi
TÍCH CỰC
3 năm
@longts Bản DCL01CM có chỉnh giờ, chọn chế độ nấu qua app và núm xoay trên bếp mà bác
roger
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang dùng mua cái thứ 2 cho bà, giá 700 ko có đối thủ rẻ bền đẹp. đợi ra con từ đôi thi ngon
@roger có con từ đôi thì vụ bảo hành lắp đặt hơi căng, em chờ hàng chính hãng VN 😆
hungmk867
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng rất ngon. Ổn định và thông minh.
Nhưng siêu dễ hư. Mua 3 cái trong năm đầu hư cả 3. Đều hư núm vặn
Andydo611
TÍCH CỰC
3 năm
@hungmk867 Sợ hư núm là lý do mình lấy con mì xào hình vuông. Xài cảm ứng nó bền hơn
@hungmk867 căng vậy bác, em cũng xem phản hồi mà chưa nghe vụ hư này 😁
@hungmk867 Mình cũng xài đc gần 2 năm, 100% bữa ăn nấu bằng nó mà chưa thấy hư. Kì ta.
@hungmk867 Chắc bạn bị nước rơi vào núm àh, chứ nhà mình dùng cũng 2 năm rồi vẫn ngon. Căn bản là không dùng thường xuyên
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
Bếp này có vừa chảo size 28cm ko bác, thấy bác ghi đường kính 26cm 😁
bác bỏ cái miếng cao su chống trượt ra thì chắc cũng đc đó bác, 1-2cm thôi mà 😁
TuanHanu
TÍCH CỰC
3 năm
@cucoi08 chảo size 28 là cái miệng chảo thôi chứ đáy chảo làm gì đến 28, con này vừa hầu hết mọi loại nồi chảo gia dụng.
các bạn rành về bếp từ cho mình hỏi xíu, vì sao 1 bếp từ đôi luôn đắt hơn rất nhiều lần so với giá của 2 bếp từ đơn ạ?
hệ thống bếp từ đôi có hơn gì về mặt tính năng/ an toàn không ạ? (không tính chuyện thẩm mỹ nhé)
@Nghêu Nghêu tiện gọn
TuanHanu
TÍCH CỰC
3 năm
@Nghêu Nghêu Gia công mặt kính bếp đôi tốn kém hơn, còn về cơ bản bộ lòng nó chả khác gì nhau.
@TuanHanu Chậc, chỉ là cái mặt kính và ngoại hình mà đắt hơn 4 5 lần 😔
TuanHanu
TÍCH CỰC
3 năm
@Nghêu Nghêu Bếp 1 là đứng bằng chân đế nên thiết kế dễ ẹc, kể cả phần mặt kính bé tẹo làm đơn giản. Bếp đôi thường là loại bếp âm nên mặt kính của nó phải chịu lực cả bếp lẫn đồ nấu ở trên vào phần mép kính và có thiết kế khác nhiều cả mặt kính lẫn khung bếp, chưa kể nguồn vào của nó cũng gấp đôi.
@TuanHanu Tks bạn. mới search thử thì đúng như bạn nói, bếp từ đôi dương đúng là chỉ mắc bằng 2 bếp từ đơn cộng lại (hoặc hơn một tí thôi), bếp đôi âm thì mắc hơn hẳn thật
con nầy mà làm thêm bộ nồi lẫu xiaomi nữa nấu ngon =)) mình cũng có 1 bộ. cơ mà chỗ mình mua hơi đắt 😔(
@Nha.tranthanh Em cũng tính mua kèm mà mẹ bảo nhà nhiều nồi lắm rồi nên ko cho mua 😆
@liam.hoanglam Ko mua là 1 thiếu sót, combo này sinh ra là dành cho nhau, để lên bàn nhìn sang lắm!
@QuanLyNhaNghi Cám ơn bác đã góp ý, để em âm thầm mua sau 😆
@liam.hoanglam Nên mua bạn ạ. Mình mua 1 bộ đầu tiên khi mua bếp, sau đó nhà thích quá, mới mua thêm 1 bộ nữa là nồi lai với chảo, rất ổn nhé. Hơn hẳn mấy bộ nồi thông thường mua bên ngoài.
Dùng để nướng được không thớt. Mua về nướng tôm
@(*"Hương-Giang-Trang"*) theo em là ko nên bác ơi, vệ sinh cực lắm 😆
dovuhai
TÍCH CỰC
3 năm
Hai cụ thiệt có phước
@dovuhai cám ơn bác, ấy thế mà có người vẫn bảo em viết bài quảng cáo đấy ạ 😆
Ntquang2211
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua một cái đầu năm ngoái, thấy rất ổn nên mới tc tết mua thêm cái nữa về lhgđ
@Ntquang2211 quá ngon luôn bác ơi, chúc mừng bác 😁
peterpan80
TÍCH CỰC
3 năm
Xin hỏi bác là bếp này giữ nhiệt độ thấp liu riu liên tục được phải ko ạ? Chứ ko phải sôi bùng lên rồi tắt luân phiên đúng ko bác?
@peterpan80 đúng rồi bác, em thích nhất khoản giữ lửa liu riu đó ạ 😁
@peterpan80 gửi bác xem thử nhé 😁
peterpan80
TÍCH CỰC
3 năm
@liam.hoanglam ngon rồi...ngon rồi....đi hốt sớm thôi.....
Ngàn like cho bài review chi tiết vs việc dành thời gian trả lời thắc mắc của anh em....
Cảm ơn bác rất nhiều nhe....
@peterpan80 ko có chi, cám ơn bác đã ủng hộ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019