Review tai nghe CHỐNG ỒN CHỦ ĐỘNG sony WH-1000Xm3

123congnghe
28/2/2021 12:31Phản hồi: 120
Review tai nghe CHỐNG ỒN CHỦ ĐỘNG sony WH-1000Xm3
Đây là review về tai nghe CHỐNG ỒN CHỦ ĐỘNG sony WH-1000Xm3 của mình. Mình mua nó với giá 6,400,000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về tai nghe CHỐNG ỒN CHỦ ĐỘNG sony WH-1000Xm3

Sony WH-1000Xm3 là dòng tai nghe wireless trùm đầu của sony thế hệ 3 với thông số ấn tượng vào thời điểm mình mua gồm kết nối bluetooth 4.2, thời lượng pin 30 tiếng nghe kết ,nối bluetooth, 36 tiếng khi nghe kết nối có dây; có sạc nhanh sạc 10 phút nghe được 5 tiếng; có NFC; có LDAC. Ngoài tai nghe đi kèm hộp đựng, thì phụ kiện khác còn có là dây sạc type c dài 20 c, dây kết nối với dắc cắm 3.5mm dài 1,2 m, bộ chuyển đổi nghe trên máy bay đi kèm rất đáng giá

Những thứ mình thích

Sony WH-1000Xm3 là tai nghe trùm tai không dây đầu tiên mình đâu tư để nghe nhạc, là một người nghiệp dư nghe nhạc mình đánh giá mình thấy chất âm của sony nghe rất ấm, dễ nghe, mình rất thích khi nghe mấy bài ballad, pop. Mình cũng rất ấn về thời lượng pin của chiếc tai nghe này, mình thường dùng khi đi tàu xe khi di chuyển mình cũng không đo đếm chính xác là dùng được khoảng bao lâu tầm 4,5 ngày mình mới sạc một lần. Có sạc nhanh cũng giúp mình trong một số lần rất tiện khi nghe dọc đường mà hết pin, mình hay bỏ vào túi xách và sạc trong lúc ăn trưa hoặc mua sắm và sau đó khi đi xe bus về thì có đủ pin để thưởng thức âm nhạc.
Mình cũng rất ấn tượng khả năng kết nối của em nó, khi mình dùng chung với iphone 6s plus của mình mình chỉ cần pair một lần, và sau đó khi bật bluetooth của tai nghe thì tự động kết nối. Và có một điểm rất hay nữa là mình có thể điều chỉnh tự cắt kết nối trong app từ 5 phút cho đến 3 giờ thì tai nghe sẽ tự tắt khi không kết nối mình thì để 5 phút thấy tính năng này khá tiện. Ngoài khả năng kết nối nhanh thì độ ổn định kết nối tốt mình mặc dù mình chọn ưu tiên chất lượng âm thanh so với khả năng kết nối, từ khi mình mua dùng đến nay cũng được hơn 2 năm rồi nhưng chưa bị lần nào rớt kết nối.
Mình cũng rất thích khả năng vuốt chạm cảm ứng ở trên tai nghe để điểu chỉnh âm lượng tăng giảm, lùi bài qua bài hay tạm dừng

Còn mình không thích những thứ như sau

Điểm mình không thích là app dùng ở khả năng chống ồn vẫn chưa thực sự thuyết phục mình, không biết là do sau lần update lên firmware hay sao mà lúc mới mua về nghe thử đi trên xe bus thì rất ổn, nhưng kể từ sau lần cập nhật đó mình thấy khả năng chống ồn đã giảm xuống cùng môi trường xe bus mình hay di chuyển.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binbinkuta
ĐẠI BÀNG
3 năm
phải bớt ổn còn bán dc xm4 chứ bác
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@binbinkuta hihi, thế thì từ sau có bản firmware nào mới thì không dám lên nữa, tính mình thì cứ có firmware nào mới là lên là lên
Haroll
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn up lên nó sẽ hơi tốn pin hơn xíu nhưng mình thấy nó chồng ồn đang rất ổn á
Tại ko thể tuyệt đối im lặng đc đc
Nó khử gần như 90% r bạn
Mình xài hơn năm nay mà chưa chê ở chỗ nào đc,
Chỉ chê cái phần da bọc đầu hơi mỏng thôi
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@:Lê-Bảo: vậy là lí do bán cái xm4 rồi, chán nhỉ sony mà làm ăn lếu láo vậy thì ko tưởng tượng được
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ju4n Jack hihi, chắc lần sau đổi gió sang dong bose wireless thử
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
chất âm thì dòng xm3 xm4 với bose same same rồi, xài con nào cũng được, dạo này bose vượt trội phần mic của phone khi gọi điện, mấy hãng khác vẫn chưa bằng.

xài bose nhiều nghiện đấy ko chuyển đi đâu được đâu vì thấy nó đáng tiền từng xu.
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ju4n Jack Trước đậy mình đã tững xài dòng bose có dây, chất âm cảm nhận nghe em và sướng lắm. khi nào có điều kiện và đổi gió lại thì sẽ trải nghiệm trước và đưa ra quyết đinhj
Trừ việc ko có type c sạc thì con này ổn hơn xm4 chưa kể giá tốt hơn nhiều
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbeo2020 có sạc type c nhé bạn
@123congnghe À ừ em nhầm với đời trước. Thế thì best tầm giá rồi
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbeo2020 Mình cũng từng để mắt sang bose vì trước đây có dùng dòng tai nghe có dây của bose nghe sướng thiệt, nhưng nhìn sang cùng tầm giá thời điểm mình mua có type c nên mình đã chọn sony WH1000 Xm3 vì lý do này nữa
abc261181
ĐẠI BÀNG
3 năm
MX4 hay mx3 mà giá cao thế
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@abc261181 Xm3 nhé bạn, giá đó mình mua cách đây hơn 2 năm, giờ trên amazon ở nhật mình vẫn thấy bán giá 29,000 yên khi sale cũng tầm 26,000 yên gì đấy dao động từ 5 triệu rưỡi đến hơn 6 triệu không thấy giảm nhiều
Bản thân cũng đang dùng em XM3 này được hơn 1 năm rồi. Không có sản phẩm nào hoàn hảo, đều có ưu và nhược điểm hết.
Điểm mạnh của em này là: chất âm tốt và rất hay dù nghe ở thể loại nhạc nào đi chăng nữa; pin trâu, nhìn rất xịn sò, thiết kế đẹp, chất lượng hoàn thiện sản phẩm rất tốt và kết nối cực kỳ ổn định.
Điểm yếu của em nó là khi sử dụng đàm thoại thì đầu bên kia nghe rất là kém(có thể do khác nhau ở bộ giải mã?) dù đã đổi cả OS lẫn các loại điện thoại khác nhau.
Còn ở chế độ chống ồn thì cũng chỉ là 7/10 nếu so với em AirPods Pro(8/10).
@hunter47 Mình cũng đang dùng 2 em tai nghe là XM3 và AirPods Pro; cảm nhận xuyên âm của AirPods Pro vẫn tốt hơn so với XM3.
Còn về mặt chống ồn xem còn nào tốt hơn thì bạn có thể tham khảo hoặc đánh giá ở link sau nha, vì mỗi người sẽ có cách nhìn nhận và quan điểm khác nhau mà.

hoặc

để có cái nhìn khách quan nhất.
Mic của Apple hay Sony xịn thì cũng chưa chắc lắm vì bản thân dùng 2 em tai nghe này kết nối với em iPhone X hoặc Mac M1; kết quả là em AirPods vẫn là tốt nhất, có lẽ là do dùng chung hệ sinh thái với nhau.
tinhbo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ĐINH QUANG VƯƠNG sao có thể so sánh AirPods Pro với con MX3 được, airpods chỉ được cái tiện, còn nghe nhạc giải trí thì không ai mua airpods đâu =]]
@tinhbo Vẫn biết mọi sự so sánh là khập khiễng. Nhưng để làm sáng tỏ hơn về 1 góc nhìn nào đó cho ai cần mà.
hunter47
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ĐINH QUANG VƯƠNG wf thì mình không chắc nhưng wh thì cả xm3 và xm4 đều chống ồn hơn airpods pro
mình đã test thử nhiều trường hợp khi dùng 2 con rồi.
vụ xuyên âm thì airpods làm tốt hơn hẳn luôn, nhiều lúc đang đeo tai nghe mà cứ cảm giác như không đeo ấy, phải sờ lên tai mới biết cái airpods chưa rơi mất 😆
Em đang dùng Xm4 nè..quá ổn luôn..
Bass ngon...không chê vào đâu được
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HANA_NGUYEN hehe, đợi sau chắc ổn hơn đời trước rồi, tạm hài lòng đã
Có lẽ do gu nghe mà cả năm mình xài chưa đủ hết 10 ngón tay, toàn vất xó cuối năm rồi mới bán. Có lẽ bản xm4 sẽ tốt hơn. Cảm giác nghe độ chi tiết ko cao, lùng bùng ko đc tách bạch, ko đc đã.
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguoivienchinh Mình cũng muốn nâng cấp lên để trải nghiệm mà tạm hài lòng với em nó đã
@nguoivienchinh Nhận xét người nghe kĩ đây rồi. Lùng bùng và thiếu treble nên tối thui
Chuẩn b ạ, bass giả giả. Mà khs các trang công nghệ lại tâng nó lên đến thế, cố tình focus vào thế mạnh công nghệ của nó và né khéo giá trị cốt lõi của 1 loại thiết-bị-để-nghe. Nhiều người dùng có khi vì mức giá của nó ban đầu và đã trót mua rồi mà nâng niu mù quáng cố bẻ cong khái niệm về âm thanh chuẩn. 1 tập người còn lại là do tai nghe họ chỉ mới cảm nhận đến đó thấy hay thì ko nói.
Bảo sao có nhiều người đã bán nó đi và khi bán đi hầu như hình thức còn rất rất mới, tụt giá rất nhiều so với giá mua.
@123congnghe Cứ trải nghiệm b ạ, mỗi người có tai nghe khác nhau nên chủ yếu là còn cảm thấy nó hay và yêu nó thì cứ xài tiếp thôi.
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguoivienchinh cảm ơn bác chía sẽ
Saphire_Den
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tai nghe chống ồn mà bạn review cái không thích ngay giá trị cốt lõi thật đáng lo ngại.
Thanks bạn!!
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Saphire_Den hehe, tùy vào trải nghiệm và cảm nhận thôi, cá nhân mình đánh giá chủ quan là như thế. Mình không hiểu sao mới mua về chống ổn mình cảm thấy hài lòng lắm mà cập nhật lên phiên bản sau đó thì.. như mình nói. Một ông lớn như sony mình kỳ vọng nhiều hơn nữa
Tai nghe Sony chất âm khá, bass to nhưng hơi giả tạo, độ grip khi đeo khá lớn để giúp chống ồn tốt khiến cho đeo lâu không thoải mái, thậm chí dễ bị nóng tai khi đeo quá 1h. Cá nhân tầm giá này đánh giá cao Bose qc35 ii hơn, thậm chí con 700nc mới của Bose cũng k bằng về độ thoải mái, mặc dù bass nhỏ nhưng k giả, chất âm tự nhiên. Còn tầm giá cao hơn thì B&O beoplay khá tốt.
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dan Dan Dan Dan Cảm ơn bạn chia sẽ, vì tai nghe trùm tai wireless lần đầu mình sử dụng, mình sẽ rút kinh nghiệm cho những lần mua sau
tai nghe to như này thì mình chỉ nghe ở nhà thôi, mang ra ngoài đường cảm thấy bất tiện
@123congnghe mấy nước lạnh lạnh đeo vào cũng giữ ấm dc cho tai với lại ko quá sợ cướp giật =))
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@渡辺稲荷 uh, đeo còn này vào mua đông ở hakone, đi tàu điện thì đúng là ... cú mèo
@_MyLoveIsWinter_ ra đường mình cũng chỉ đeo TWS thôi
trước đây thì đeo in-ear (có dây)
@渡辺稲荷 chỗ mình thì ít cướp giật, nhưng mà 1 phần vì nóng, 1 phần không an toàn (không nghe được tiếng xe)
Đã quá
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ViệtCộng07 hihi, đã cho ai thấy đủ và hài lòng thôi, còn lòng thì lúc nào cũng muốn nâng cấp lên cn đời mới hơn
Cười vô mặt
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
3 năm
chắc do pin yếu thôi =))
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ju4n Jack Hihi, mình đánh giá cao pin của con sony này
mua lâu chưa mà sao đắt vậy, mình mua xm4 tháng 1/2021 có 5tr8 (trả góp 12 tháng không phí chuyển đổi luôn)
@Mr Prince tối qua shopee 5tr2, trả góp 0%
haizzz, mua chưa đầy 2 tháng đã hố rồi 😔(
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@austin_1st canh sale sao hay vậy, mua đợt giảm giá thì quá hời
@123congnghe Có người quen trong siêu thị báo thế là tới ôm hàng thôi 😁
Dòng này quá tập trung vào NC mà làm chất âm nghe giả tạo kinh. Xét riêng về chất âm thì có khi còn thua cả mấy con 2-3tr của hãng khác.
Trước cũng ao ước có 1 con như này. Nhưng giờ dùng dòng WF rồi cho nhỏ gọn.
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhduy089 mình cũng chỉ dùng đeo khi đi xe bus đường xa và đi tàu điện thôi, đang tính mua thêm em nhét tai cho vận động thể thao.
Flirtflock
TÍCH CỰC
3 năm
Bác mua hồi nào mà giá cao thế . XM4 chính hãng trên shopee bán có 6tr2 .
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Flirtflock Mình mua cách đây tầm 2 năm trên rakuten của nhật bạn nhé
Tai nghe chống ồn tốt quá chỉ nên dùng ở nhà hay trong phòng tập. Ra đường thì cỡ Bud Live mình thấy cũng ok. Đang dùng nó tuyệt quá. Nhwung chờ Bud Pro nó xuoonhs 2.5 quất llun. Hahahahah
@pond1597 Chống ồn thì bao giờ nó cũng sẽ có các chế độ Noise Canceling - Ambient Sound - OFF mà bác.
Ra đường mình hay để Ambient Sound, sẽ an toàn hơn.
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@_MyLoveIsWinter_ Mình cũng thường để ambient sound automatic, sony có tính năng tự động nhận biết môi trường xung quanh để đưa ra những mức độ chống ồn phù hợp, mình rất thích tính năng này
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
Xm4 thấy nhiều ng thích hơn
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jinnie KTL Uhm, mình thấy đời sau được đánh giá có thêm một số cải tiến mới, có thêm bluetooth 5.0, pair và kết nối đồng thời 2 thiết bị cùng lúc...
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
@123congnghe Mà mình mới mua con beats studio 3 😆)) k biết so với Sony thì sao
Đang gom lúa mu bản 4
123congnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@❤️ Yêu Gái Đẹp Thích thì cứ ra showroom trải nghiệm trước rồi hãng xúc nha bác, hồi trước mình cũng tin review quảng cáo này nọ mà quên ra trải nghiệm thực tế trước..
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019