Gợi ý tiêu chí review để anh em viết dễ hơn

Duy Luân
1/3/2021 15:56Phản hồi: 53
Gợi ý tiêu chí review để anh em viết dễ hơn
Mình vừa bổ sung nút Gợi ý tiêu chí review để anh em có thể chia sẻ dễ hơn về món đồ của mình. Ví dụ nếu anh em muốn review điện thoại thì nhấn vô, nó sẽ ra sẵn các ô tiêu chí như thiết kế, màn hình, pin. Muốn review xe hơi, nhấn vô, công cụ sẽ hiển thị các tiêu chí như nội thất, ngoại thất, cảm giác lái và khả năng vận hành, giá bán…

Hiện tại mới hỗ trợ 2 loại sản phẩm để gợi ý, trong thời gian tới sẽ bổ sung thêm dần dần. Cái này làm nhanh thôi, chủ yếu là ngồi suy nghĩ ra loại sản phẩm nào thì cần tiêu chí nào mới lâu.

Chúc anh em vui vẻ. Tool review có thể dùng tại https://tinhte.vn/review/editor. Anh em có gì hay, từ điện thoại, laptop, camera, xe, đồ điện gia dụng, máy giặt máy lạnh, đồ smarthome… thì cứ vào review. Nói chung cái gì mình thích hoặc ghét thì cứ vô review nó, chia sẻ trải nghiệm của anh em vì rất nhiều người khác cần tham khảo sẽ có cái để đọc trước khi quyết định xuống tiền mua.

Cảm ơn anh em vì đã giúp đỡ cho cộng đồng Tinh tế.
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói bữa giờ mà chưa rảnh rì viu
Cười vô mặt
Nói là review nhưng đơn thuần là viết vài gạch đầu dòng là xong, phần mở bài thì giới thiệu qua loa chút về sản phẩm định review là xong 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981
Cười vui vẻ
@crazysexycool1981 Mod nào mem đấy
@trungbeo2020 Mục review này được tối giản gần như mọi thứ để bá tánh đỡ e dè & có thêm động lực để chia sẻ về các món đồ xung quanh. Chi mà "Mod nào mem đấy" ở đây rứa? 🤓
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
Anh em nào là review công cụ review
@vn_soft Ý kiến hay nà!!!!
@vn_soft Chắc thế nào chả có người làm bài như này, đợi thôi 😁
OK mod, nhà đang có nhiều thứ linh tinh, để lựa & viết dần, 1 số thứ ngại viết theo cách truyền thống vì ko có đủ thời gian chia sẻ chi tiết, sẽ tận dụng cách review tối giản này để lên bài 👍
@crazysexycool1981 Hóng bài hay từ bác!!!!!
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Chuẩn bị review cái quần jean dễ phối áo, co giản dễ mặc dễ cởi?
@zerolove77 Khả năng là trên tay đồ cổ 😆)
Em nghĩ nên có thêm gợi ý các sản phẩm chăm sóc sức khỏe chẳng hạn!!!!
@hemilo Sản phẩm chăm sóc sức khỏe nếu là các dụng cụ tập luyện chẳng hạn thì tốt. Còn thuốc men thì theo mình là không nên. Liên quan tới thuốc thì nên có đơn của bác sĩ, hướng dẫn của dược sĩ. Vì cơ địa, triệu chứng của mỗi người là khác nhau, không thể đánh đồng rồi mua uống. Có nhiều người cứ Google triệu chứng bệnh rồi áp vô cho bản thân rồi tự tiện mua uống. Cuối cùng là tiền mất tật mang.
@tuanhung1433 Đúng òi, chủ yếu là về mấy dụng cụ tập luyện này nọ thôi, chứ thuốc men thì không nên dùng bậy bạ!!!!
@tuanhung1433 Bạn cần nhớ rằng có thuốc ko cần kê đơn và có thuốc cần đơn của bác sỹ.
@tuanhung1433 Hồi xưa mình bị đau bao tử, tự tìm mua thuốc theo phác đồ điều trị của một số bác sỹ đưa ra trên mạng. Hai tuần sau hết đau bao tử. Đến giờ chắc được 5-7 năm rồi chưa đau lại bao giờ.
Vậy sau này là review auto.
@tranbinh198074 Chú làm bài review nào từ mấy bữa qua chưa nhỉ? 😎
@crazysexycool1981 Chưa bác.
@tranbinh198074 Mấy bữa nay A thấy bá tánh đua nhau viết bài chia sẻ, thấy nhiều thứ vật dụng khá thân thuộc, đọc miết ko hết, chắc tới đây A cũng chia sẻ thêm vài 3 món vụn vặt nào đó 😁
dslkhodau
TÍCH CỰC
3 năm
Toàn review tào lao.
Ko khéo vài bữa có review chuyện xxx, bóc bánh, cục xxx cũng nên
@dslkhodau K có tào lao đâu bạn. Mình review thì tinhte được tiền á. Chứ k tự dưng mở topic này đâu :3. Ae có chỗ chém gió, tinhte kiếm tiền từ Affiliate Marketing. Nếu có đồ bán thì cùng win-win. Này ae nào có đồ bán (trên các sàn lớn) thì cả hai cùng lợi. 😁
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@dslkhodau Bạn đọc thấy tào lao nhưng người khác lại cần.
@dslkhodau Yên tâm đi, những thứ nhạy cảm đương nhiên bá tánh sẽ cân nhắc, phàm thứ gì thuộc về vật chất mà ko vi phạm quy định của Tinh Tế thì cứ post thoải mái. Vui vẻ là chính, đừng nghĩ sâu xa quá 🤓
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
Tối nay rảnh lại đi quanh nhà coi có gì để review 😁
Thế nào chả có, chắc ai cũng có vô số đồ vụn vặt, chỉ sợ AE ngại thôi 😁
@crazysexycool1981 Đồ thì cũng có vài món, mà ổng biết viết sao cho thú vị!!!!
Auto reivew tool à
@tyhn Thử đi chú, gọn gàng, ngắn, dễ viết 😁
Ngon rồi. Lâu nay mình không thích giao diện post bài của tinh tế chút nào
@duchaitp Cụ thể là từ đợt Tinh Tế update phiên bản giao diện mới cách đây 3 tháng, cũng như ko thích giao diện review gần đây vì nom đơn sơ, ăn sẵn quá, ko đúng ý đồ cần lột tả, cơ bản mình thích giao diện truyền thống trước đây hơn 😎
elninoit
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em thấy các link mua hàng trong các bài review có chuyển sang trang của accesstrade, không biết cái này do chủ Top gắn hay do tinhte gắn nhể. Há há.
Mày vui tính vãi
Ko rõ lắm về mấy thứ này, hóng giải thích từ @Duy Luân 😁
@elninoit rõ ràng r còn giải thích gì nữa 😂🤣
elninoit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@manchirua Thế thì tinhte lại làm mớ. Chúc mừng Cuhiep nhanh mua thêm dăm con siêu xe nữa Haha.
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
tìm cái gì review chơi coi. Thấy ae tờ giấy chít đùi, với cái móc tai còn viết review đc thì thôi chứ haha
@Linlinchin Đó là những vật dụng rất thực tế, được sử dụng mỗi ngày, có chi mà ngại 😁
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Review vợ
@hadryan Hóng bài như vậy do ai đó đủ can đảm để chia sẻ 😆
Dorae Khanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mod cho hỏi là muốn viết bài review từ điện thoại thì làm ntn ạ?
@Dorae Khanh Bạn nhấp vô mục Review ngoài Home đi, lựa chọn thứ bạn cần review là điện thoại, tự động hệ thống sẽ hiển thị các thứ gợi ý cho bạn 😎
Screen Shot 2021-03-03 at 15.17.26.jpg
Screen Shot 2021-03-03 at 15.17.32.jpg
Screen Shot 2021-03-03 at 15.17.38.jpg
@Dorae Khanh https://tinhte.vn/review/editor nha. Bản app sau có tính năng này luôn, sẽ tiện hơn 😁 giờ dùng web đỡ
Có thể viết bài review con bồ mới của tớ được ko
@hoangminh2018 Được luôn, hóng bài hay cũng những tấm ảnh cận cảnh mọi góc cạnh để bá tánh dễ hình dung hơn về thứ được review trong bài 😁
Phong trào nhà nhà người người viết review. Qua đây, tinhte sẽ phát hiện những ngòi bút có nội lực để bổ xung vào đội ngũ Mod, Admin.
Congcu
CAO CẤP
3 năm
@danganhuyen “Bổ sung”
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
@Congcu Xai chính tã là 1 ưu thế để dc vào tinhte nhé
@danganhuyen Có lý nhưng cũng ko hẳn vì lúc nào cần tuyển mod thì Tinh Tế sẽ có bài cụ thể giống như mod Đức từng lập topic cách đây hơn tháng đó 😁
Ngon rồi, có cái này hệ thống cũng sẽ không đưa bài vô lộn chỗ! 😃
Thường mấy bài ntn sẽ có 1981 vô spam.
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
Review giờ cũng có văn mẫu
@hadryan Nhiều người ngại chia sẻ vì ko biết cách thức nên mod lập ra cái này để AE dễ hình dung & dễ chia sẻ hơn 😎

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019