VN - app dựng film số một trên thiết bị di động

Nhà Của Cáo
2/3/2021 7:27Phản hồi: 75
VN - app dựng film số một trên thiết bị di động
Mới đây mình vừa tìm được một ứng dụng dựng phim trên thiết bị di động mà mình cho là tốt nhất hiện nay.
VN - là một ứng dụng dựng phim trên các thiết bị di động. Được phát triển bởi Ubiquiti Labs - với rating lên 4.9* (từ 5775 lượt đánh giá) và nó hoàn toàn miễn phí.

CÁC TÍNH NĂNG NỔI BẬT

Multi-track Editing

Bạn sẽ có không gian làm việc thực sự rộng với 4 track bao gồm:
  • Track video
  • Track thêm các sticker, popup - nhưng mình sử dụng để thêm cảnh B-roll và các hiệu ứng.
  • Subtitle
  • Track dành cho âm thanh
Multi-track không phải là quá xa lạ với việc dựng phim trên thiết bị di động nhưng cách mà VN thể hiện các track rất trực quan, có ảnh thumbnail xuyên suốt timeline, bạn sẽ dễ dàng nắm bắt timeline của mình nhanh nhất.

****GIF tên chạy theo timeline
Tên của source sẽ luôn được hiện thị và chạy dọc theo timeline của bạn, mình rất thích chức năng này, timeline của mình rất đơn giản và dễ sử dụng.

Curve Shifting (Speed ramp)

Chức năng này cho phép bạn điều chỉnh tốc mượt hơn và các hiệu ứng khác nhau kết hợp nhanh chậm khác nhau theo biểu đồ Curve Shifting.
Thông số speed duration khi điều chỉnh Curve Shifting.
Có sẵn các preset khá hay. Tính năng ít khi xuất hiện trên các app dựng phim di động.

Filter Effects

Filter màu thì mình thấy khá giống với VSCO, hoàn toàn free, và rất nhiều filter.
Có cả chỉnh sáng tối và màu sắc cơ bản.

Âm thanh

Quảng cáo

Trình thêm music&beat.

Ở track music chỉ cần chạm vào để thêm âm thanh, bạn có thể chọn nhạc, hiệu ứng âm thanh, hoặc tự thu âm tại đó.
Thêm nhạc từ kho online
Trình import nhạc của bạn vào, có cảnh add từ URL hoặc từ video nào đó trong kho video trên máy, hoặc trực tiếp từ itunes, rất linh hoạt.
Tất nhiên bạn có thể tuỳ ảnh âm lượng, trim cut, fade in, out đầy đủ.
Vui ve cung anh em Tinhte,.png
Multiple sound track - bạn có thể thêm cả nhạc, nhiều hiệu ứng âm thanh..., rất trực quan.

Quảng cáo

Chức năng thêm text - với nhiều tuỳ chỉnh

Nhiều mẫu text có sẵn, tiện dụng cho nhiều trường hợp.
Cho đổi font chữ (Có thể thêm font từ bên ngoài), thay đổi kích thước text.
Thay đổi màu sắc text, nền chữ, khung viền.
Tuỳ chỉnh bố cục text.

Hiệu ứng, chuyển cảnh đơn giản, đủ dùng

Untitled (9).jpeg
Mọi hiệu ứng hình ảnh và chuyển cảnh đều free, và không giới hạn độ phân giải như các phần mềm tốn phí khác.

Keyframe

Keyframe đơn giản và trực quan, điểm keyframe được hiển thị rõ ràng trên timeline.

Đây là một ứng dụng dựng phim dành cho thiết bị di động, được trang bị khá nhiều tính năng mạnh mẽ, truy xuất dữ liệu bên ngoài rất tốt (nhạc, text, font chữ ...), nhưng VN cho mình tiếp cận vấn một các cực kì là đơn giản, nó không cố làm nghiêm trọng hoá vấn đề như LUMAFUSION - khi sử dụng mình thấy cũng khá ổn, nhưng khá phức tạp và lâu lâu lại bị crash. VN cũng không cố tạo ra một phần mềm dựng phim chuyên nghiệp như trên PC cho thiết bị di động, nó đơn giản, dễ xài, nhanh và rất ổn định.
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có video nào đã được dựng chưa ?
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@trunghieu7393 VN này là viết tắt của VlogNow nha các bạn. App của cty mỹ chứ ko dính dáng gì tới VN mình hết. App khá nổi tiếng trên toàn cầu.
@Mr_Khuyen mình không có thắc mắc nguồn gốc app từ nước nào bạn ơi
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@trunghieu7393 Mình có VLLO mua luôn 10$, xuất HDR còn chưa có, chỉnh thông số xuất ra không đa dạng bằng bạn ơi, không chỉnh tay ngon như Luma, Vllo được cái có sẵn thôi, lấy nguồn ngoài cũng không mạnh bằng như add Font,..v..v
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
best thì vẫn luma thôi còn cơ bản thấy cái trên khá ok 😀
@Kelamtro m cũng hay dùng luma
Tommy297
TÍCH CỰC
3 năm
@Kelamtro Trên ios Luma render nhanh vãi, để thử app này xem sao, không thấy import từ google driver nhỉ
Tommy297
TÍCH CỰC
3 năm
Mình có VLLO mua luôn 10$, xuất HDR còn chưa có, chỉnh thông số xuất ra không đa dạng bằng bạn ơi, không chỉnh tay ngon như Luma, Vllo được cái có sẵn thôi, lấy nguồn ngoài cũng không mạnh bằng như add Font,..v..v
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
@Buy Bitcoin đỉnh nhất là nó có sẵn mấy cái b cho là đỉnh, còn luma hỗ trợ b làm ra những cái ngon hơn, riêng cái inport vs xuất file thì chưa thấy cái nào lại luma trên di động cả 😃
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
3 năm
Link luôn cho nhanh bạn
Tìm tên hơi ẹ
quangduy90
TÍCH CỰC
3 năm
@A.n.h.a.n cái mình mong chờ nhất là link thì lại ko thấy. Mà đặt tên gì kỳ kỳ, app có phải do VN làm ra ko ta @@
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@A.n.h.a.n https://apps.apple.com/app/id1343581380
Linh đây bạn ơi.
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@quangduy90 VN này là viết tắt của VlogNow nha bạn. Ko dính dáng gì tới VN mình đâu
nightofdevil
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trên điện thoại thì mình thấy thằng Kind Master dùng dựng video cũng khá tốt
Tính năng cao thì lại mất tiền
HD6969
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon, để cài lên Ipad Pro :v
vunh94
CAO CẤP
3 năm
cứ adobe pre mà quất thôi.....
Có liên quan đến VN hok 😁
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@zThuaNguyen VN này là viết tắt của VlogNow nha bạn. Ko dính dáng gì tới VN mình đâu
tranvinh4u
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu mà có thêm vài clip demo thì sẽ sinh động hơn rất nhiều 👍
moc84
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không cái nào qua được capcut
@moc84 Capcut chỉ dành riêng cho macos thôi
@tyhn capcut của tiktok liên quan gì macos đâu
Cười vô mặt
@loveskyvn Mình nhầm tưởng app netcut
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
@moc84 Tui hay đọc cạp cut* cũa tiktok
moc84
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tyhn Capcut trên iOS còn phong phú hơn VN và cả lumafusion nhiều, xuất 4k dài mái thoải mà không có logo nhé. Nói chung gì cũng làm được 😋
mình dùng inshot thấy khá ổn
Nhiều hơn thì PowerDirector
Điệp Phan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hôm bữa import trực tiếp dc nhạc từ Youtube và Tiktok vào cơ, nay thì chỉ còn Tiktok import dc...
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@Điệp Phan Mình cũng muốn import nhạc từ youtube vào, không biết có app nào hỗ trợ không nhỉ.
cuhieu83
ĐẠI BÀNG
3 năm
"Số 1" trên thiết bị di động, chủ thớt chắc bà con với anh Quãng hay nhận tài trợ từ app này. Chỉ mỗi một điểm là có 1 track video là thấy thua xa LumaFusion rồi. Dù gì cũng cảm ơn đã chia sẻ, để tải xem thử.
đã mua luma và chưa đk cái video nào 😆)
@vuatocdoDN hồi nó sale còn 399 nên mua, từ đó chưa có cái video nào 😆
Dựng toàn video đơn giản nên toàn dùng imove
@bomduc đúng, mua xong toàn dùng imove :v
@huykhanh95hup 😆 Cái đấy dùng nhanh mà.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@huykhanh95hup imove muốn add thêm nhạc trên youtube thì không làm được nên mình ít xài.
Ngon, thank bác đã chia sẽ!
Ngon đấy
Nó ngon và nhẹ trên Android. Hahahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019