Trải nghiệm DJI FPV Combo trên app DJI Virtual Flight

badboy_2912
5/3/2021 15:46Phản hồi: 16
Trải nghiệm DJI FPV Combo trên app DJI Virtual Flight
Như các bạn cũng biết trên nhiều mặt báo và mạng xã hội mấy ngày nay, DJI vừa cho ra mắt chiếc Drone mới nhất của mình là DJI FPV Combo, một chiếc drone có đầy đủ chức năng của một con Flycam cũng như khả năng bay lượn tốc độ cao không giới hạn của QuadRacing, vừa cho anh em dùng để quay cảnh đẹp, cũng như dùng để bay lượn FPV đầy kích thích.

View attachment Zd75KgoJygr7QWvwcjDSfE-1200-80.jpg

Cái độc đáo là DJI đã đưa rất nhiều giải pháp để cho anh em chưa quen với bộ môn FPV này có thể dễ dàng điều khiển, cũng như làm quen nhanh chóng để chơi bộ môn FPV này, bao gồm các mode điều khiển, tay cầm, các nút an toàn, thiết kế…

Và bên cạnh đó DJI cũng cung cấp thêm phần mềm để hỗ trợ làm quen, trải nghiệm trước khi cầm drone ra bay thực tế, tránh hư hỏng mất tiền. Đó cũng là cơ hội để anh em có cơ hội suy nghĩ xem “đời có như là trên phim của DJI", xem mình có thích bộ môn chóng mặt, hao tiền tốn của này, rồi nó có dễ chơi hay không, trước khi bỏ ra số tiền khá lớn rước em nó về.

Học đi đôi với hành, luyện trên app xong chiều mát lôi con drone ra thực hành ngay

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leopark121
TÍCH CỰC
3 năm
mấy con này do kích thước nhỏ nên khá bền. Không phải rớt là hư như FLYCAM to đâu b ơi.
@leopark121 Mình nói vậy để mọi người cẩn thận thôi, 30tr là số tiền không nhỏ, trong khi khung con này ko thay từng càng như bọn mavic được
Silv3r
ĐẠI BÀNG
3 năm
@leopark121 đấy là mấy con tự build thôi, chứ con fpv của DJI crash cái là ra đi luôn rồi. Vì cái cụm gimbal làm gì có cái gì bảo vệ đâu, va vào cái là hỏng
@leopark121 Rớt cái là đi bạn nhé, nặng 800gram cỡ con mavic 2 rồi
Con này ngon nhưng bay k cẩn thận là tèo ngay. Bay fly bình thường đã sợ con này còn uốn lượn đủ kiểu 😆
trando
TÍCH CỰC
3 năm
Coi review trên youtube thấy ghiền luôn, có thêm động lực để kiếm tiền
Bác cho hỏi tivi xiaomi xài ngon k bác! Thấy nhiều người khen con tivi này
@CrazyPorcupine Mình dùng 2 năm rồi chưa thấy vấn đề gì, mình ko biết ..... cài firmware gốc nên để firmware của bọn tàu xài luôn nên nội dung của bọn nó hơi nhiều, app phải cài từ chợ đen hoặc apk và mọi thứ chạy ổn
duongnhatvnn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@CrazyPorcupine Con này chạy ngon màn to mình dùng cái 65' mua được khoảng 2 năm rồi, Hôm nọ nó bị hỏng cái đèn LED nền mình đã thay
Trình mình chưa đủ để chơi mấy con FPV
Bác cho hỏi tìm phần mềm này ở đâu để tải về trải nghiệm vậy bác! Cám ơn bác
@CrazyPorcupine Trên appstore của apple
@badboy_2912 Cám ơn bác. Android chắc chưa có rồi
Mình bay Mavic Air đã ghê răng, bay bọn FPV này chắc chôn xác không kịp
Cảm thấy tổn thương
toàn để ý con mèo thần tài của chủ thớt, thấy nó vẫy nhanh ghê 😁
hoanghiep9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn bác bay ghê quá, chỗ hover mấy đứa nhóc chạy ngược chiều á, fpv nó mà chém hay tông trúng thì hậu quá khá nặng, vì bản chất nó bay rất nhanh, đường kính cánh nhỏ nhơn nên cũng sẽ quay nhanh hơn flycam, so với flycam thì nguy hiểm hơn nhiều á bác, nên em nghĩ bác tìm chỗ nào vắng người tập quen nhất là chế độ M thì em thấy sẽ an toàn hơn nè, một chút góp ý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019