Review Bấm móng tay Victorinox

ĐQ Đại
6/3/2021 15:41Phản hồi: 43
Review Bấm móng tay Victorinox
Đây là review về Bấm móng tay Victorinox của mình. Mình mua nó với giá 350k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bấm móng tay Victorinox

Kích thước gọn nhẹ như 1 chiếc bấm móng tay bình thường, khoảng 1cm x 5cm, nặng khoảng 30g, màu bạc đã phai dần theo thời gian.
Chức năng sử dụng gồm cắt móng, dũa móng, móc treo chìa khóa.

Những thứ mình thích

Đã sử dụng hơn 1 năm nhưng tới giờ đầu bấm vẫn rất sắc, bấm phát nào ăn phát đấy.
Kích thước gọn nhẹ, thiết kế vuông vắn thích hợp cho những ai thích đồ góc cạnh.
Cơ chế gập mở khá thú vị,

Những thứ mình không thích

Logo Victorinox bị mờ dần theo thời gian sử dụng, lúc đầu có chữ thì nhìn nó còn đẹp hơn nữa =)))))))))

Nên mua hay không?

Có, vì nó đẹp, sử dụng được lâu dài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xài của kiềm nghĩa, xài mấy năm cũng không hư haha
quanghtvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thích Áo Dài Mình cũng dùng bấm Nghĩa, dùng lâu đến lúc gãy cái nối thôi chứ nó vẫn sắc
@Minh TNK Vợ mình vẫn dùng, cũng sắc lắm. Có điều mình bấm không quen thôi. Hi
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thích Áo Dài Vâng bác thương hiệu kềm Nghĩa thì nổi tiếng rồi, chủ yếu cái này nó thiết kế cũng đẹp nữa.
chikav
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thích Áo Dài bộ của Nghĩa công nhận quá ổn, mua 1 cái dùng 2 năm vừa rồi cần cắt cái đinh sắt nên bị mẻ, sau đó lại mua tiếp cái nữa cũng của nghĩa, quá ổn
Mình có cái này, những hai cái vì mất rồi lại mua lại. Cảm giác bấm chán, lực không mạnh, bấm nhẹ mấy ngón khác thì được, bấm ngón cái đôi khi còn chả đứt.
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gauto988 Em dùng được hơn năm rồi mà giờ bấm cả chân cả tay một phát ăn ngay ầm ầm bác ơi, chắc do móng của bác cứng quá =))))))))
@gauto988 Chuyển sang dùng kềm đêi bác ơi 😆))
@kedote Mình mua bộ bấm của xiaomi 😁 ngon bổ rẻ 😃) mà lại còn nhiều món
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Mình mua 2 cái. Sản phẩm đáng tiền nhất mình từng mua.
Mình cũng có một cái của hiệu này, nhỏ mà có võ dã man 😁
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
3 năm
Đã sử dụng rất đáng tiền. Dùng dc 2 năm rồi để sử dụng thêm 10 năm nữa rồi đánh giá tiếp
Mình tạm hài lòng với cái của xiaomi. Hihi
@lamtien338 Mình cũng có nhưng bị mất rồi. Mua 120k bén và cũng ok lắm. Hahahahaah
@pond1597 Cũng khá bén. Không biết sau thì thế nào chứ giờ mình thấy ok
đang xài! Cái này thì chuẩn rồi! Nhưng đồ dũa móng tay không bằng Victorinox Classic dũa đã và mịn hơn...
đáng đến từng xu nè các b...
"zwilling"
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@demonntl Cắt móng tay của tàu nhưng đặt tên ĐỨC chắc luôn.
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
3 năm
@demonntl zwilling mà giá 50k vậy mà cũng có người bị lừa
@Mr.Chuong ai chẳng biết
mua dùng đi r phán @@
z.big
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác có thể kiếm con tương tự thế này giá 20k trên shoppee và cũng dùng đc vài năm 😆. Thép của vic thì giữ độ sắc tốt hơn nhưng với cắt móng thì ko quá cần thiết điều này.
Nói như bác thì ra chợ kiếm miếng vải về quấn là được khỏi mua quần chi cho tốt cho nó đẹp hả? 20k thì kiểu nào nó bền nó tốt bằng . Nếu như vậy thì mình tiếc luôn 20k đó luôn. Dùng răng cắn và gặm gặm cho nó đứt xong mài xuống nền xi măng cho nó nhẵng....Hahahahahaha
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
3 năm
@z.big Chỉ để bấm móng tay thì 5, 10k ngoài cũng có mà bác nói gì lên shopee 😁 Cái này nó cũng giống như đồ chơi, móc chìa khóa, trang trí nữa chứ đâu chỉ bấm móng tay :D
z.big
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pond1597 Ý mình là kiểu gấp gọn như con vic này bạn ạ, mình cũng chơi edc, nhưng mình chơi hệ rẻ tiền nên mình đưa ra lời khuyên thôi.
z.big
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ĐQ Đại https://shopee.vn/product/163969928/2713418215?smtt=0.55778646-1615198651.9
Mình chưa mua con vic này, nhưng có dùng mấy con zwelling với mr green rồi, nhưng theo đánh giá của mình thì dùng con mấy chục k này là đáp ứng đủ nhu cầu nhỏ gọn, móc khoá, bền bỉ y hệt con vic. Chất thép chênh lệch là điểm trừ với dao, nhưng với bấm móng tay mình lại thấy là điểm cộng vì bấm vic quá sắc dễ lẹm tay.
Hi hi mình cũng có cái này xài gần 5 năm gòi. Bén và tốt bền nữa. Nhược là cát phải quen hông thôi thì nó lẹm vô thịt đau lắm. Tại sao không làm cái vòng khuyết vô như bao cái cái móng tay người ta làm nhỉ ?Mình mua nó đơn giản là vì nó là Victorinox. Thấy cái hiệu là hít ngay 50% còn lại thì coi xem mua mục đích gì ? Sưu tầm hay xài thôi. Dây điện nó bấm còn đứt huống hồ chi móng tay. Không mẻ mới hay. Mình mua cái này giá khá rẻ ở phi trường . Nó treo bán như thanh kẹo vậy. Lưu ý là nó không có vật sắc nhọn hay thuộc dạng cấm bay. Nhưng bạn nên báo khi check in 1 cái vì bỏ trong balo nó chiếu sẽ kêu. Mà kêu thì chả biết lỗi phải gì nó đưa đi trước để kiểm tra mất thời gian thôi. hhahahahah
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pond1597 Bác cũng hợp ý em thấy đẹp còn thêm Victorinox là thích mua rồi. Em đi cả nội địa cả quốc tế để trong vali xách tay không báo gì mà người ta cũng không hỏi bác ạ =))))
tienduy12345
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vãi, bấm gì nặng 3 lạng, cầm sao nổi @@
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tienduy12345 khoảng 30 bác ạ em thừa số =)))
hertford
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bấm rất bén, khi sử dụng phải để ý đúng chiều không là phạm vào phần thịt đầu ngón.
Dám khẳng định con này chỉ được cái thiết kế hiện đại chứ thua chắc với Kềm Nghĩa
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kobebryant Thiết kế nó hơn rồi đấy bác chứ có thua đâu 😁
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
Bé vậy mà nặng 300g cơ à?
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vn_soft Em thừa số 0 bác ạ =))))
Kềm Nghĩa chất lượng của VN giá chỉ mấy chục ngàn vã chết tươi con hàng ngoại giá chát này.
Miumiu1k97
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thích xài cái bấm dạng kìm rất sắc bén bền nữa. Dạng bấm này thường dễ gãy ngang cái lỗ
Bác xài qua dr green chưa, thấy qc của Đức, chừng 150k nhìn cũng ngon phết, đang tia em đấy mà còn chần chừ 😁
@nampd
CAO CẤP
3 năm
mình dùng gần chục năm rồi, vẫn xịn, sắc, gọn, bị mất cái bao da hơi tiếc. Giá mua chục năm trước cugx ~350k =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019