Bộ icon hệ thống mới của giao diện Sun Valley trên Windows 10 đã xuất hiện

vn_ninja
7/3/2021 13:58Phản hồi: 66
Bộ icon hệ thống mới của giao diện Sun Valley trên Windows 10 đã xuất hiện
Chúng ta đã được nghe rất nhiều về bản cập nhật Sun Valley, bản cập nhật mang giao diện mới tập trung vào các góc bo tròn cho Windows 10 sẽ xuất hiện trong nửa sau năm nay. Và mới đây trong các bản build preview mới nhất mà trang Windowslatest trải nghiệm được thì bộ icon hệ thống mới đã xuất hiện.

Các icon hệ thống cũ hiện tại sẽ vẫn giữ nguyên hình dạng chính nhưng sẽ được “gọt” đi các cạnh sắc để trở thành giao diện rất tròn. Anh em có thể thấy rõ nhất là trong Windows Settings, icon mới bên trái, cũ bên phải.

Bộ icon hệ thống mới đã xuất hiện, hãy cùng chờ xem sẽ có những gì mới trong các bản preview tiếp theo. Anh em thấy sao?

Bài liên quan:

Theo: Windowslatest
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
Về mặt giao diện thì chỉ là thay vuông - góc cạnh bằng bo tròn, không có gì đột phá! phải thay đổi lớn như từ MacOS Catalina lên BigSur mới đáng mong chờ!
@noctunalguy Yes, hopping the last!
unwrittlaw
TÍCH CỰC
3 năm
@BruceWayne "Giao diện đẹp hay xấu, nhất quán hay rời rạc không liên quan tới bảo mật, vận hành, màn hình xanh" nhưng nó liên quan đến nhân lực bạn ạ! Bạn vận hành một doanh nghiệp thì bạn phải ưu tiên cho những cái cốt lõi để kiếm ra tiền cho doanh nghiệp của mình trước, bạn có hiểu ko?
vt.marca
TÍCH CỰC
3 năm
@unwrittlaw Bạn giống ý mình. Không phải họ không làm được mà họ không muốn tập trung vào nó. Nó có thể là ưu tiên thứ n sau office, đám mây, phần mềm cho doanh nghiệp, hay cả phần mềm cho android như microsoft laucher,....
Xem cái cách họ hoàn thiện phần cứng đỉnh cao như surface pro, surface book, surface studio thì thẩm mỹ của họ ko tệ đâu. Hay cả bản thân microsoft laucher của họ cũng đc nhiều mem tinhte khen nức nở í.
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình rất ủng hộ surface và windows nhưng phải thừa nhận ông Microsoft này thay icon, đồng nhất giao diện cực kì lề mề
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtuan_ng làm cực kỳ chậm luôn
vt.marca
TÍCH CỰC
3 năm
Tham gia kênh fast. Xác nhận, nhìn nhẹ nhàng hơn hẳn.
Cười vui vẻ
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@vt.marca nhìn thích mắt và có cảm hứng hơn bác ha
@vt.marca Mấy cáu tròn tròn nhìn đẹp và tinh tế nhưng tự nhiên thấy chán sau 1 thời gian sử dụng.
mong
Vuông với tròn cái nào nhẹ hơn ae
@thanhlocgp PNG thích hợp cho web hơn
@thanhlocgp Thì mình nói hoặc đó còn mic muốn làm kiểu gì kệ nó 😆) chỉ là không ai đi code mấy cái icon kiểu vậy cho bạn kia hiểu
ph@m.duy
TÍCH CỰC
3 năm
@gatheringviolet Bạn tin mình code tay vector svg không? Khi vector đơn giản và cần độ chính xác cao. Và bạn đang sai lầm khi coi ảnh hình vuông như ảnh hình vuông bo góc đấy, mặc dù chúng đều là ảnh nhưng hình vuông bo góc nhiều code để xử lý hơn nên dùng lượng nó lớn hơn. Nếu không code tay dc thì bạn có thể dùng ứng dụng paint nào đó vẽ hình vuông và hình vuông bo góc xem, nhớ là cùng kích cỡ rồi so sánh dung lượng xem có giống nhau k 😁
lepdien
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gatheringviolet Icon này microsoft dùng font nhe, cũng là một kiểu như vector á, nếu để ý một số máy lỗi bộ font Segoe thì có vài icon bị thành hình chữ nhật. Hình như hiện tại là font Segoe MDL2 Asset gì đấy.
thpvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Càng đơn giản càng ưu chuộng hơn!
Hóng
giống các icon trên edge
@Satya Nadela thì các icon trên edge được update trước mà bác :v
1909 vạn tuế vạn tuế vạn vạn tuế
Cười vô mặt
@nefertem Bản đó công nhận chạy ổn định, driver cũng ổn k bị lỗi vặt gì nhiều
Về lại giao diện XP cho nó mượt
Win 10 ngày càng đẹp, ủng hộ MS.
k mong chờ. thay đổi gì k thay đổi, đổi mỗi cái giao diện. mỗi lần update lỗi tè le.
cái cần sửa nhất là mấy cái icon cảm xúc trong hệ thống, nhìn nó quê mùa, nó xấu ko tưởng 😆
@Buy Bitcoin cộng nhận, thiết kế cho có, xấu kinh tởm
Hi vọng đợt này thay đổi lớn, chứ thay đổi lắt nhắc chán lắm
gking123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Windows loay hoay mãi cũng chưa rõ định hình theo phong cách nào, lúc vuông, lúc gọt. Thà để mọe nó như win7 cho xong.
@gking123 Win 7 đẹp có đẹp nhưng nó k hợp xu thế ngày nay nữa
cong cong nhìn nó nịnh mắt hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019