Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#TinhteGA: Trò chuyện nhận balo quà: Có tiền để mua 1 trong 2. Bạn chọn mua nhà hay xe ô tô trước?

Gaohong
8/3/2021 9:49Phản hồi: 815
#TinhteGA: Trò chuyện nhận balo quà: Có tiền để mua 1 trong 2. Bạn chọn mua nhà hay xe ô tô trước?
Mở ra chủ đề game này với mong muốn các bạn lên Tinhte.vn không chỉ đơn giản là đọc tin tức, mà còn có thể thảo luận nhiều chủ đề hữu ích khác trong cuộc sống cùng anh em trên này.

Đầu năm là thời điểm nhiều người bắt đầu lên kế hoạch làm việc để năm sau mua nhà, mua xe. Mình tạo ra chủ đề lần này hi vọng có thể giúp nhiều bạn vào đọc tham khảo được các ý kiến & chia sẽ hữu ích từ anh em Tinh tế. Mình biết nhiều anh em ở đây có kinh nghiệm hay lắm, sẵn dịp này mời anh em chia sẻ nha 😁

Tham gia Game bằng cách bình luận trả lời câu hỏi “Có tiền để mua 1 trong 2. Bạn chọn mua nhà hay xe ô tô trước?”

• Bình luận dưới bài này nhé. Không giới hạn bình luận, nhưng bình luận phải chia sẻ khác nhau.
  • Thời hạn Game đến hết 20/03/2021
  • Game sẽ công bố tại bài này. Nhớ kiểm tra hộp thư tin nhắn trên Tinh tế, thông báo trúng giải sẽ nhắn qua đó.

Bình luận minh họa, bạn tham khảo nhé.
- Mua nhà trước, vì an cư lạc nghiệp là mục tiêu sống của mình.
- Mua xe ô tô trước, chạy GrabCar kiếm tiền mua nhà sau, mình đang sống cùng Bố Mẹ nên vậy :D

Có 2 giải thưởng mỗi giải là 1 balo quà

1/ Giải balo may mắn:
2/ Giải balo đặc biệt

Cám ơn Packgo, Khắc Tên, Clisun đã tài trợ quà cho Game này!

Bạn cần hỏi, thảo luận, chia sẻ điều gì mời vào tinhte.vn/fact nhé

Kết quả Game

1/ Giải balo may mắn: Chúc mừng bạn @bleachsreapers
2/ Giải balo đặc biệt: Chúc mừng bạn @luuthienloc

Video quay Game
815 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua nhà trước nha, cứ theo motip 1 vợ - 2 con - 3 lầu - 4 bánh :d
helloSidney
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thanhcuong262 Đỉnh. Hay quá ạ.
Mua ô tô trước, để có cái che nắng che mưa cho vợ mang bầu và cho con nhỏ đi học, nhà ở tạm với ba mẹ, có tiền sẽ mua sau 😁
timkiemhoai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@supervisor 03m Cùng quan điểm. Nhà trước tính sau. Có nhà cầm cố mua con xe đi làm việc , nếu tiến triển tốt được cả hai ...
tkdang
TÍCH CỰC
3 năm
@liam.hoanglam Nhà ba mẹ mà không có chỗ để ô tô thì căng
@Vincent.SGN Hồi mới có con m chưa có xe, nên toàn đi Grap, Sau có xe thì cũng toàn cho con nhỏ đi ô tô, nhưng có 1 đợt phải chở vợ con bằng xe máy m lại thay đổi ý kiến, con m không quen tiếng còi xe, tiếng xe cộ cũng như k quen nắng và khói bụi nên về bệnh hết mấy bữa và lúc đi đường thì ôm chặt lấy mẹ vì sợ. Sau đợt đó m cho nó đi xe máy nhiều hơn, dù rằng đi xe máy ở VN giờ khá là nguy hiểm.
@timkiemhoai Mua nhà trước, cầm cố mua xe cung được, nhà càng ngày càng lên giá, còn xe thì chỉ có mất giá thôi, nên nhà vẫn là ưu tiên số 1
Mình đang định mua xe trước nhưng dịch covid thế này thì khá khó làm ăn. Hơn nữa 1 tháng thuê nhà hết 5 triệu, 30 năm cũng hết 1.8 tỷ, giờ trả góp mua căn hộ trước thì 20 năm sau là xong nợ mà có căn hộ ở, phân vân quá chừng
@mrtqt Không có mức giá cố định 5tr cho 30 năm nên đừng tính kiểu đó bạn ơi. Chưa kể vất vả mỗi khi đổi chổ trọ.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@mrtqt chung cư 10 năm thì cũng xuống cấp, mình mua nhà xác định sau tối đa 10 năm là đổi chỗ thôi, nhà cũ cho thuê, nên cố mà cày 😆))
Mình sẽ ưu tiên mua nhà trước. Chủ yếu do mình luôn muốn ra riêng ở và có một không gian của riêng bản thân mình 😁
@DhHunganh011 Giống mình haha
Nhà là tài sản, oto là tiêu sản. Thì hiển nhiên chọn mua nhà trước rồi 😃
Vì tha phương nên tốt nhất cứ mua nhà 😄
Không ở gần quê thì cứ phải có cái nhà để an cư đã 😆 bao nhiêu người đi xe máy đấy thôi. Chỉ mua khi nào có kế hoạch có con để chở bà bầu đi đây đó ☺️
Mua nhà trước, để có mái nhà che nắng che mưa
Mình thấy trên bảng tuyên truyền có ghi dòng: Giàu - Đẹp - Văn Minh.
Việc tiêu tiền là tùy vào mỗi người, ko ai được áp đặt ai. Nhưng câu hỏi mua nhà hay mua xe trước, nó nói tới sự lựa chọn hướng tới hợp lý. Thế nên cái gì cũng có thứ tự hợp lý của nó. Chưa có nhà thì lo mua nhà trước, đang ở trong kiệt hẻm thì tư duy là phóng ra mặt tiền ở trước. Mình thấy chưa có nhà, hoặc đang ở chỗ xập xệ, mà mua xe trước là ko hợp lý. Thế thôi! Chứ ở đây nên hay ko nên là tùy vào cách tiêu tiền của mỗi người.
@Johnny Đạt Phú Mặt tiền chủ yếu kinh doanh buôn bán thì cần, chứ có nhà trong hẻm rộng khoảng 5-6 mét cũng ổn rồi chẳng cần ra mặt tiền làm gì, xe cộ ồn ào
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Johnny Đạt Phú hẻm đủ đi oto thì được chứ nằm mấy cái hẻm (ngõ bé tí) 2 xe máy tránh nhau ra mặt đường cả trăm mét thì mua oto hơi mệt
rookie
TÍCH CỰC
3 năm
Vấn đề là nhà nào với xe nào chứ.

Ít tiền phải so đo như thế có nghĩa là không thể mua Rolls Royce rồi. Nếu chỉ mua Vios City Accent thì một cái nhà mua được 10 cái xe như thế nhé, mở luôn công ty vận chuyển.
@hoangminh2018 Nhà trong hẻm rộng 5-6m oto vào được đúng ko? Ok vậy cậu chưa ở đường từ 5m5 có vỉa hè trở lên nên cậu nói vậy đúng rồi
Mình mua xe trước, nhà thì có rồi 😆
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
Mua nhà trước vì an cư mới lập nghiệp được, chứ mua xe lại tốn một mớ tiền nuôi nó.
Mình mua nhà trước, vì chưa có nhu cầu mua xe
Mình mua nhà trước, vì có nhà mới có chỗ để về. Sau đó mới tính những cái khác được.
Tất nhiên là mua nhà trước rồi. Đang ở phòng trọ thì mua xe thì ko hợp lý lắm😃
Mua nhà trước, rồi sẽ mua xe sau. 😃
Mình sẽ mua nhà trước, sau đó lấy nhà vay và mua xe, nhà thì 1 phần cho thuê, xe cũng vậy để trả lãi. Vừa có xe, vừa có nhà, sao lại không nhỉ 😁
mình mua đất trước đến mua oto rồi mới xây nhà.
tuantran203
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua nhà trước, vì có nhà để còn có cái mà để xe
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
3 năm
@tuantran203 b có thể mua xe và thuê nhà chung cư.
tuantran203
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanmaskhp E ở quê lấy đâu ra chung cư mà thuê bác
Mua nhà trước. Để đỡ tốn phần tiền thuê.
tất nhiên là mua nhà trước rồi mới mua xe rồi
Mình mua nhà trước, theo thời gian thì nhà tăng giá, ô tô mất giá, bán căn nhà đi nhiều khi mua được căn nhà khác và mua được cả ô tô.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019