Về việc đòi lại tiền khi chuyển lộn cho người khác

Trước có bạn đăng chuyển khoản nhầm, mình có vào bình luận mình cũng bị như vậy và sẽ đòi lại tới cùng. Ngay cả ra toà. Nay mình đã nhận được lại nên chia sẻ như sau. Mình xài MB, chuyển nhầm cho số Vietcombank số tiền 10tr. Khi biết chuyển nhầm mình có chuyển thêm 100k với nội dung là số đt mình mong xin lại. Rất tiếc mình k được gọi lại, sau đó có gọi tổng đài MB nhờ thu hộ. Nhân viên MB có hẹn hơn 40 ngày sẽ trả lời mình, sau 40 ngày mình nhận được cuộc gọi trả lời k thu được kèm mail với nội dung mã 609, mình cũng không biết mã gì. Sau đó mình có làm đơn và nạp tại công an huyện hôm thứ 6 vừa rồi nhờ hỗ trợ. Rất may sáng nay công an huyện có gọi cho mình đã gặp được khách hàng kia và đồng ý trả lại tiền cho mình. Mình chia sẻ lại để anh em nếu nhầm như mình thêm kinh nghiệm. Nếu họ không đồng ý trả thì ít nhất mình cũng có thông tin để khởi kiện. Rất may mình đã nhận được tiền nhé

Link: dưới cmt
102
259
13
Mình có thoái quen khi chuyển tiền khác ngân hàng là thao tác nhập xong đọc lại 3 lần, đọc từng con số và thông tin chuyển khoản.
7
Mạnh mẽ chứ, cứ êm êm xong thành thói quen thì chết
4
Mình ck bao giờ cũng phải xem lại tk mấy lần có đúng ko mới ck
2
ngân hàng nó còn đếch thèm đi xử lý đó, nói đợi cho hết hạn rồi báo ko xử lý được thôi!
2
G.Design
CAO CẤP
Ngàn vạn lần nên cẩn thận trước khi bấm nút XONG.
Mình chuyển tiền đều phải đọc đi đọc lại số tài khoản, tên người thụ hưởng.
2
Tất cả là nhờ các đồng chí công an huyện.
1
toansel
ĐẠI BÀNG
Vợ mình chuyển nhầm 5tr nhưng cũng đành mất. Vì có nhờ Ngân Hàng can thiệp thì chi phí đi lại, thủ tục cũng tốn quá số tiền đó. Nếu người nhận nhây, cố tình bảo là mình chuyển cho họ do có thoả thuận từ trước thì cũng chẳng làm gì được họ, vì căn bản mình đã đuối lý ngay từ đầu rồi.
1
VuTa..
TÍCH CỰC
Rất may là người nhận nhầm không mưu mô. Không là đi kiện cũng mất thời gian đôi bên
0
abc_8989
CAO CẤP
vậy các bước là làm việc vs ngân hàng để có yêu cầu hoàn tiền, xong ghé công an trình báo....
0
Bởi cẩn thận tí cho đỡ phiền toái, được vạ má đã sưng 😁
0
Tv_Thanh
ĐẠI BÀNG
Bữa nhà em cũng chuyển lộn 3 trịu có lấy lại đc đâu
0
Experor
TÍCH CỰC
thật là hửu ích , cảm ơn anh
0
cảm ơn thông tin hay quá.
0
May mà nhận được lại
0
lenam098
CAO CẤP
Cái này sao nhà bank không thêm 1 tính năng chuyển tiền nhưng tạm giữ nhỉ, ví dụ với các giao dịch không gấp, và số dư lớn, chuyển trong time từ 17g đến 8g hôm sau chẳng hạn, chủ tài khoản có thể bấm chọn chuyển tiền, nhưng tiền tạm giữ ở ngân hàng bên nhận, nhưng không rút dc.
0
ka me to ko
TÍCH CỰC
tội này phải cho đi cải tạo nó mới sợ được
0
Thủ tục hữu ích đấy. Nhưng trước hết khi chuyển tiền phải nhìn kỹ chủ tài khoản và số tài khoản, ngân hàng nhận xem có khớp không mới ấn lệnh chuyển. Người nhận nhầm nếu tốt không sao, chứ người gian tham thì hơi mệt
0
cayowl
TÍCH CỰC
Nhìn cái phần trả lời của napas thấy bố cục kẻ bảng kì kì sao ấy nhỉ. Quy định trong ngành nó vậy hay lỗi ông đánh máy 🤔
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019