Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mọi người so sánh chất âm hộ 2 con này với ạ Sony wh-1000xm3 và Audio-Technica ATH-M50xBT. Mình...

Mr KOP
18/3/2021 1:54Phản hồi: 8
Mọi người so sánh chất âm hộ 2 con này với ạ Sony wh-1000xm3 và Audio-Technica ATH-M50xBT. Mình...
Mọi người so sánh chất âm hộ 2 con này với ạ Sony wh-1000xm3 và Audio-Technica ATH-M50xBT. Mình tìm khắp google không thấy ai so sánh 2 con này cả.

Mình nghe tạp nhưng mà không thích bass quá mạnh (nên dòng extra bass của sony là mình không nghe nổi). Mình thích nghe tiếng nhạc cụ. Nhưng mà nhìn chung mình không quá khắc khe trong việc nghe. Tai của mình không phải tai trâu nhưng cũng không phải là tai của người nghe chuyên nghiệp. Anh em tư vấn giúp với ạ.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu ko khắc khe về chất âm thì chơi WH 1000XM3 dc rồi. Bạn phải đi nghe thử cả 2 mới thẩm dc nhé.
@baotam2101 Mình chỉ lo cái bass nặng quá thì nhức đầu thôi. extra bass của sony là mình nghe không nổi luôn
Mình dân làm nhạc, đã nghe qua 2 con thì nghiên về Audio Technica nhé, Con Sony thì dùng nghe nhạc đi cafe tiện hơn
@lenguyenkhoi Mình ra test trực tiếp đúng là ATH hay hơn thật ... nhưng chỉ là 9 điểm so với 10 điểm thôi nên mình chọn con Sony ... vì Sony nó có nhiều công nghệ và có cả sạc nhanh.

À cái này là mình so sánh khi cắm dây cả 2 con nghe ... còn khi nghe qua bluetooth thì 2 con ngang nhau luôn. Sony mình chỉnh bass nhẹ đi được nên mình chọn sony rồi ^^ có điều build của con ATH thì nhìn thích thật, cái kiểu dáng con sony nó cứ sao sao á
@Mr KOP Hi nói chung hai con đều oke hết tuỳ nhu cầu người dùng nè bạn. Sony đẹp hơn nhiều. Mình thì lại đang mê Bose và Senheiser :p
@lenguyenkhoi 2 thương hiệu đó thì phải mắc hơn nữa mơi hay
mình đang tìm tầm giá 5tr thôi ^^
@Mr KOP Nếu săn 2nd thì cũng ok á. Bose qc35 comfort ii giá cũ cũng tốt lắm
@lenguyenkhoi mình vừa coi qua so sánh thì thấy con bose đó hơn ty tý nhưng giá thì hơn khá nhiều. con sony của mình nói nếu mua 2nd thì tầm 4tr à mua mới cũng tầm hơn 5tr, con bose tới 8tr mấy ... với con bose đó nhìn nó còn xấu hơn cả sony.

Bose hôm rồi mình có đi nghe thử thì thích nhất con 700 mà hình như tầm nó còn cao hơn con qc35 ii

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019