Review KIA SORENTO 2021 - SUV 7 CHỖ ĐÁNG MUA NHẤT 2021

TMT FIX
19/3/2021 7:56Phản hồi: 127
Review KIA SORENTO 2021 - SUV 7 CHỖ ĐÁNG MUA NHẤT 2021
Đây là review về KIA SORENTO 2021 - SUV 7 CHỖ ĐÁNG MUA NHẤT 2021 của mình. Mình mua nó với giá 1.400.000.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về KIA SORENTO 2021 - SUV 7 CHỖ ĐÁNG MUA NHẤT 2021

KIA SORENTO 2021 là một sự lột xác hoàn toàn so với phiên bản trước đó. Được KIA Vietnam tung ra thị trường cuối năm 2020, mẫu xe đến từ xứ sở kim chi nhanh chóng chiếm được cảm tình của nhiều người.
Với kiểu dáng hoàn toàn mới, thiết kế bắt mắt và nam tính, Sorento 2021 tại Việt nam có 2 phiên bản động cơ 2.2 CRDi Máy dầu 198 Mã lực AWD DCT 8 cấp và Động cơ xăng 2.5 178 Mã lực
Sorento 2021 hứa hẹn sẽ là đối thủ đáng gờm của các đàng anh trong cùng khân khúc !
Mời các bạn xem Video Review Sorento 2021

Thiết kế ngoại thất

Với ngoại thất nam tính, cụm đèn pha Full LED kết hợp Bi cầu Projetor. Mặt ca lăng kiểu dáng lạ làm cho chiếc xe rất nổi bật. Đèn hậu đặt dọc làm cho xe trở nên nam tính và cứng cáp.

Thiết kế ngoại thất rất đẹp và ko kém cạnh các mẫu xe sang

Mặt ca lăng thiết kế tiểu tiết lạ mắt kết hợp với đèn pha hoàn toàn mới

Quảng cáo

Hệ thống đèn chiếu sáng Full LED Projector đem lại khả năng chiếu sáng tuyệt vời

Đèn hậu đặt dọc làm cho phần đuôi xe trở nên mạnh mẽ và cứng cáp

Thiết kế nội thất & trang bị bên trong xe

Nội thất xe rất đẹp và bắt mắt. Vô lăng kết hợp lẫy chuyễn số thể thao rất tiện lợi cho anh em nào thích sự hoang dã. Màn hình 12 inches đủ để hiện thị thông tin cần thiết.
Màn hình hiển thị Digital rất đẹp đem đến sự thích thú và phấn kích cho người sử dụng khi chuyển đổi các chế độ lái
Option nhiều vô kể: Smart Cruise Control, Hệ thống hỗ trợ giữ làn đường, hệ thống giữ khoảng cách với xe phía trước...và đặc biệt là vào số bằng núm xoay - nút bấm. Với việc không có cần số làm cho không gian trong xe trở nên rộng rãi.Bộ ghế da ngồi rất là đã và đặc biệt có hệ thống làm mát ghế. Các ghế sau ngồi rất thoải mái, dời ghế để leo lên xe chỉ cần 1 nút bấm.

Quảng cáo

Cụm vô lăng điều khiển kết hợp và màn hình hiển thị Digital

Màn hình hiển thị thông số vận hành của xe có thể thay đổi giao diện từng chế độ vận hành

Với việc thay cần số bằng núm xoay tạo nên sự hiện đại và không gian rộng hơn

Khu vực điều khiển rất rộng và tiện lợi

Động cơ & truyền động, khả năng vận hành

Đầu tiên là ghế ngồi rất đã, êm đặc có hệ thống làm mát ghế kết hợp với vô lăng trợ lực điện đem lại cảm giác lái rất thoải mái, nhẹ nhàng và chính xác
Động cơ 2.2 CRDi, hộp số ly hớp kép kết hợp với hệ thống dẫn động 4 bánh toàn thời gian AWD cho khả năng vận hành mạnh mẽ.

Các tiện ích, trải nghiệm, tính năng khác

Màn hình hiện thị 12in kết hợp hệ thống loa BOSE đem lại chất lượng âm thanh tuyệt vời

Giá bán

Với tầm giá 1 tỉ thì Sorento 2021 hứa hẹn sẽ là đối thủ lớn trong phân khúc và đáng để sở hữu

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khúc đầu con này nhìn ok phết
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân mod xem dùm em bài có đúng nội quy chưa ? Cám ơn mod
ntdung1209
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Con M6 của chú Luân ko có cửa rồi ^^
@tmt_angel8x Ok rồi bạn 😁
@Duy Luân Mazda 6 là sedan cân bằng mọi thứ nhất trong phân khúc rùi. Chỉ mong design của mazda bứt phá hơn.
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ntdung1209 xe mà không có cửa thì lên xuống kiểu gì bác
turung_anhve
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đây là bài quảng cáo hay review xe vậy?
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@turung_anhve Tuỳ bạn, mình chia sẻ vậy thôi
12minhduc.
TÍCH CỰC
3 năm
@turung_anhve Review kiêm quảng cáo, nhàm chán quá, 1 phong cách quen thuộc.
Các cụ nên đánh giá chiếc xe của mình qua sử dụng và cảm nhận cá nhân đi, chứ đừng có làm y đúc nhau.
Có rất nhiều cụ đánh giá xe hay đấy.
@turung_anhve Hi, có 1 sự khác biệt ko hề nhẹ.
nhl2246
ĐẠI BÀNG
3 năm
@turung_anhve Đồng quan điểm với bạn, trc cũng có 1 bài rì viu !?!?! Mà chả thấy gì quánh với giá, giờ thêm 1 bài nhưng .. đỡ kiểu trọc phú hơn xíu 😂😂
chuconghuy
TÍCH CỰC
3 năm
@turung_anhve Quảng cáo thì phải
thực sự cánh màn hình và mặt đh trên con này và seltos trông rẻ tiền thật
Thèm con này lắm đây 😔
nick♥clone
ĐẠI BÀNG
3 năm
hàng trên 1 tỏi thì hầu như đều ok hết haha, không cần phải bàn nhiều!
maychuzin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cám ơn chia sẻ, con này nhìn thích thật, truoc chưa có xe thi hay xem, giờ e chạy xl7 suzuki cũng chả có j phàn nàn cả k đi nhiều nên chả để ý, lúc nao nhieu tiền thi mua vậy
Thấy trên Tiktok quay bên trong xe lúc lái rất hiện đại mà bác này review chắc chưa biết cách viết nên nhạt quá
nowzone
ĐẠI BÀNG
3 năm
nói lắp ba lắp bắp, chức năng thì ko nắm hết mà làm review, haizzzz
Mắc ói quá
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nowzone chờ bài review của bạn
TNTANH
ĐẠI BÀNG
3 năm
Review gì nhìn đâu cũng thấy chủ xe vậy?
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TNTANH Để mình edit lại , cám ơn bạn góp ý
dukas
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con bản full này là gần 1,5 tỉ rồi chứ phân khúc 1 tỉ gì nữa. Mà review xe chụp người nhiều quá bác chủ ơi. Nhìn xe là biết bác đẹp zai rồi. 😃
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dukas Cám ơn bạn ❤️
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
@dukas Review Sò mà không chụp mẫu gái 🍽️
thangbem
TÍCH CỰC
3 năm
Đây là giới thiệu chứ review cái khỉ gì.
nhl2246
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thangbem Mà chính vì mấy bài xàm xàm vầy mà tương tác nhìu vãi bạn😂😂😂
anhlt
CAO CẤP
3 năm
@tmt_angel8x Nó nói đúng rồi còn mong cái ji? Bài của ông ko khác ji mấy thằng review ăn tiền! Ko có sự trải nghiệm thực tế của chính người dùng mà toàn copy thông tin trên quảng cáo rồi về xào nấu!
Ảnh chụp xe thì ông toàn đứng ké với ngồi cốp định thả thính à😆) xem 10 ảnh thì 9 ảnh ông tạo dáng với xe mà mẫu cũng có ngon đâu
thangbem
TÍCH CỰC
3 năm
@nhl2246 Trang tinhte này càng ngày càng đi xuống về chất lượng. Min mod thì ảo tưởng cứ nghĩ mình là KOL.
nhl2246
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thangbem Trước cũng có bài review về e Kia này, cũng toàn chụp hình cắm trại giã ngoại, .. bl bl.. mà ko hề quánh với giá gì hết, kiểu khoe là chính😂😂😂, mod với med riết 😫😫😫.
Người ta cần nhìn xe và chi tiết thiết kế thì ông đứng che mẹ hết.
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dualshoсk mình còn sửa lại nữa, cám ơn bạn góp ý
ntdung1209
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe này mới đc đánh giá SUV 7 chỗ tốt nhất trên thế giới cao hơn Volvo XC90 (đứng thứ 2) nghe cho vẻ sai sai ^^. Tuy nhiên, xe này quá đẹp và hiện đại.
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ntdung1209 Cám ơn bạn góp ý
khanhbis
ĐẠI BÀNG
3 năm
gì cũng đẹp trừ cái bọc volang quá lởm, chẳng ăn nhập gì với cái xe. Bác thay đi 😁
PVTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhbis Cái bọc vô lăng phá hỏng luôn dàn nội thất ngta thiết kế
ntdung1209
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhbis Công nhận luôn, mình chả bao giờ dùng cái đó, nhà sx họ đã nghiên cứu rồi, ko hiểu sao mà các cụ cứ mua bọc vào vừa xấu vừa to.
Zray
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhbis Trừ trường hợp volang bị bé so với tay thì thấy mấy bác bọc volang khổ dâm quá. Cầm volang xịn ko thích lại thích dùng đồ rởm, giữ gìn sạch sẽ bán cho dc giá thì phải.
di_hoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Công ty mới mua 1 em màu trắng full option ko biết nhiu tiền, mà đẹp thật. Để bữa nào đi công tác lấy đi thử.
cavalli
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao nội thất xe hàn (Santafe và Sorento) mình thấy không đẹp bằng Pe 5008 nhỉ. Con này so với 5008 ntn các bro?
ntdung1209
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cavalli P5008 nó đắt hơn và là xe Pháp nên nó đẹp hơn là đúng rồi Cụ.
@cavalli Phải có cái gì hơn kéo lại chư ăn hết thì Pe rút về nước luôn sao.! Ví dụ công nghệ anh không ngon bằng thì anh phải cố gắng kéo lại kiểu dáng, nội thất tốt hơn người ta..
tommykp
TÍCH CỰC
3 năm
@ntdung1209 P5008 cũng tầm tiền như Sorento hay Santafe thôi 😆
obix
TÍCH CỰC
3 năm
Sorento 2021 quả thật là xe CUV đáng mua nhất trong tầm giá 1ty5 hiện nay.
@obix Bài review 1 tỉ mà h thành 1tỷ 5 rồi. Nghe như 1 nghìn vs nghìn rưỡi vậy. Dân nghèo sao chơi.
obix
TÍCH CỰC
3 năm
@qng171 Trong phân khúc CUV 1ty5 trở xuống thì bro đánh giá cao em nào ?
@obix e k hiểu gì về oto bro ạ. Cty có cái nào rảnh thì e nhảy lên con đó thôi bro 😁
HDai9X
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mới lái con này, công nhận ngon phết. Chạy đường trường lẫn nội thành cũng hay đấy, ko gian rộng thật.
Nhà dad cũng có 1 em này, chạy ồn hơn máy xăng và ghế ngồi khá tệ, cứng đau lưng thấy mịa, mua signature full option mà xài ghế y như kia morning

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019