Trên tay TCL QLED 4K C725, thiết kế mỏng đẹp, độ tương phản cao, giá thành phù hợp

AudioPsycho
28/3/2021 4:56Phản hồi: 159
Trên tay TCL QLED 4K C725, thiết kế mỏng đẹp, độ tương phản cao, giá thành phù hợp
TCL QLED 4K C725 55” là mẫu TV tầm trung đang sắp được bán chính thức tại VN với nhiều tính năng hiện đại hấp dẫn như hỗ trợ Dolby Vision, Dolby Atmos, có HDMI 2.1, có MEMC, hỗ trợ ra lệnh bằng giọng nói, hiển thị hình ảnh bằng công nghệ QLed chấm lượng tử, giá là 21.000.000, hiện đang được pre-order với giá 15.900.000, mình sẽ để link cuối bài.

TV có thiết kế đơn giản, dể lắp đặt. Người dùng chỉ cần mở hộp, gắn 2 chân vào là xong. Mình mất khoảng 5p cho việc unbox và ráp chân.

Chân TV có 2 vị trí gắn, gần nhau và xa nhau tùy nhu cầu bày biện của anh em.

tinhte_tcl_qled_4k_c725 (9).jpg

Chân này bằng kim loại chắc chắn, có chốt định vị sẵn, ta chỉ cần vặn ốc vào thôi

tinhte_tcl_qled_4k_c725 (7).jpg

Nhìn nghiêng trông mỏng và hiện đại. Viền TV mỏng, tinh tế. Về thẩm mỹ không có gì để chê cả.

tinhte_tcl_qled_4k_c725 (22).jpg

Phía sau của TV sạch sẽ, thông thoáng. Dây nguồn của TV là dây số 8, tháo rời.

tinhte_tcl_qled_4k_c725 (19).jpg

Các ngõ cắm nằm ngang, cắm dây HDMI xịn không sợ bị cong gãy, nhất là khi TV phải đặt sát tường hoặc treo trên tường. TV hỗ trợ HDMI 2.1 cho phép hiển thị tốt chất lượng 4K120 với 8K60, phù hợp với các máy chơi game thế hệ mới như PS4 Pro và PS5.

Quảng cáo

tinhte_tcl_qled_4k_c725 (12).jpg

Remote đi kèm có chữ in to, rõ, phím dễ bấm, phù hợp với người cao tuổi. Các phím chức năng quen thuộc như Volume, Home, Back, Setting và Trợ lý ảo được bố trí hợp lý, khó bấm nhầm.

tinhte_tcl_qled_4k_c725 (15).jpg

TCL QLED 4K C725 hỗ trợ 2 trợ lý ảo là Google Assistant và Alexa thông qua remote. Microphone tích hợp trên remote bắt giọng nhạy, nhanh, chính xác.

Ngoài remote có thể bắt giọng nói, TCL QLed 4K C725 còn có microphone tích hợp sẵn bên trong TV để ta có thể ra lệnh trực tiếp với TV bằng tiếng Anh, tiếng Việt đều được, gọi Google Duo. Để kích hoạt, ta gạt switch on/off microphone phía sau TV.

Quảng cáo

tinhte_tcl_qled_4k_c725 (2).jpg

TCL QLED 4K C725 sử dụng hệ thống loa tích hợp được sản xuất bởi Onkyo, hỗ trợ Dolby Atmos. Điều này cho phép ta xem các phim có Dolby Atmos trên Netflix hoặc Apple Music được đã hơn, vì lúc đó ta nghe thấy được nhiều hướng âm và hiểu rõ ý đồ điện ảnh của nhà sản xuất phim hơn.

Góc nhìn của TV này rộng, nhìn từ nhiều phía màu sắc và ánh sáng vẫn chan hòa

tinhte_tcl_qled_4k_c725 (2).jpeg

Để hiện thị hình ảnh, TV được trang bị công nghệ QLED Chấm Lượng Tử, giúp màu sắc tươi hơn, sắc nét hơn, quan trọng nhất là nó giúp TV hiển thị được chất màu Dolby Vision. Các phim có Dolby Vision sẽ có màu sắc đẹp và rõ hơn.

TCL áp dụng chuẩn màu DCI-P3 cho sản phẩm của mình. DCI-P3 là chuẩn màu được đưa ra bởi SMPTE vào năm 2010 để làm tiêu chuẩn cho ngành công nghiệp điện ảnh Hoa Kỳ. Trong những năm gần đây thì chuẩn màu này được các thương hiệu làm màn hình vi tính chơi game (gaming monitor) sử dụng nhiều. Theo TCL, chuẩn màu này khi xem phim sẽ cho trải nghiệm hấp dẫn hơn. Mặc dù thật khó để có thể show cho anh em thấy màu qua hình chụp 😁

Một công cụ độc quyền khác của TCL được áp dụng trong model C725 là AiPQ Engine thế hệ 2 của TCL phát huy tối đa tiềm năng của ti vi TCL màn hình rộng, với khả năng tối ưu hoá chức năng nghe nhìn theo thời gian thực qua nhiều thể loại nội dung giải trí và môi trường xem xung quanh. AiPQ Engine thế hệ 2 của TCL tối ưu hoá màu sắc, độ tương phản và độ rõ nét theo thời gian thực, điều này nâng cao giá trị trải nghiệm.
TV chạy hệ điều hành Android 11. Khi thao tác chọn app, chuyển kênh, setting, mình đều cảm thấy TV vận hành trơn tru. Ngoài ra, chúng ta còn có thể cài đặt ứng dụng TCL Home để quản lý không chỉ TV mà còn các thiết bị thông minh khác của TCL.

Hiện anh em quan tâm có thể tham gia Pre Order trước để nhận được giảm giá lên đến 5tr cùng quà tặng máy lọc không khí TCL trị giá 4tr.
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noMacLe
CAO CẤP
3 năm
Tivi này cho tôi không lấy, nous gì mua.
Cười mặt nồi
@noMacLe Cho cứ nhận, đem bán
@noMacLe Nói nghe hay lắm, đến tháng 25 tv hư thì dòm thằng TCL được bảo hành nhé. H nó đi thương mại miniLed luôn rồi mấy ếch ơi =]]
@noMacLe Ghê ghê
1122phong11
ĐẠI BÀNG
3 năm
@noMacLe Xạo vừa thôi ba, đâu phải ai cũng có tiền mua TV đắt. Tầm tiền này mà có Dolby Atmos với Dolby vision thì ngon r còn j
Giá rẻ chất lượng thì cứ chơi TCL
1122phong11
ĐẠI BÀNG
3 năm
@A to Z Nanocell thì sao so đc với QLED hả bác?
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
@tannguyen2606 Giá không rẻ, chất lượng chưa biết
@1122phong11 Nanocell với QLED thì đều là LCD thôi thằng Sony chả có QLED hay Nanocell nhưng chất lượng hiển thị vẫn hơn. Quan trọng ở LCD là đèn nền với tấm nền. Nanocell nó là tấm nền IPS nên tương phản kém nhưng góc nhìn rộng. QLED của Samsung tấm nền VA tương phản cao nhưng góc nhìn hẹp.
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@1122phong11 Nanocell vs Qled thì cũng là dùng Led rồi thêm lớp chấm lượng tử thôi chứ có khác quái gì mà so với chả ko.
norimo
TÍCH CỰC
3 năm
Thêm 7 củ được LG Oled xịn rồi
@makeitmine Gì mà không vấn đề bỏ thêm tới 1/3 giá tv đấy bác. Bỏ ra 21tr thì chỉ tầm vừa vừa thôi không phải đại gia đâu mà muốn thêm 7tr là thêm được :v
wire_EDM
TÍCH CỰC
3 năm
@norimo Klq nhưng mà avatar bác nuột quá haha
@norimo 21 củ có tivi Oled LG 55 Inches rồi bác ơi. https://dienmaygiare.net/tivi-oled-lg-55b8pta/
norimo
TÍCH CỰC
3 năm
@Tiêu Viêm 90 Ngon
Ngon
SeekerT
TÍCH CỰC
3 năm
2 năm trước trở mẹ ra sắm TV, chỉ ngay cái SS QLED 43”, mẹ bảo cái này nhìn rõ hơn mấy cái kia kkk
ấy HDMI 2.1 lên được 4K120 với 8K60 cơ bạn ơy
@P.W uh uh, để edit, cảm ơn Dũng
Mấy con TCL giá rẻ dùng cũng ngon. Mà android TV này cài google chome kiểu gì nhỉ
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Thấy mod không đề cập đến là biết hàng dỏm rồi
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Lên kho ứng dụng tải về bác, Android mà bác lo gì, có phải Tizen hay Web OS đâu, y chang android trên đt thôi.
@iamjadenguyen Kho ứng dụng anroid TV nó có mấy cái thôi. Ko như trên điện thoại đâu b.
QLED 55inch của Samsung cũng chỉ 14,950,000 thôi mà
@manhhung.nk87 Sp của TCL thì so kiểu gì với SS bạn? Nói như bạn thì mấy cái Oppo cấu hình khủng sao ko thể so với Apple iPhone???
@VICKEY333 Con này giá pre order cũng rẻ mà, lại có thêm Dolby Atmos với Dolby vision ( Ss hình như chỉ có Dolby digital)
@VICKEY333 Câu bác này giống như so sánh Mini Led với Qled vậy 😆) Cứ nghe Qled là giống nhau hết hả ta?
Rẻ đẹp còn bền hay ko thì phải dùng thử
@❤️ Yêu Gái Đẹp Xác đinh bền nha, con TCL nhà t 5 năm r. Với lại bên này bảo hành 3 nam cũng yên tâm
@Tuan Anh Le ta mình vẫn thích sony với sam hơn
Mình chỉ ưa chuộng mỗi TV LG thôi. Nhà đang dùng con TV oled C8 55 inch xem thấy phê và đang tính mua thêm 1 con TV oled cx55inch đây.
@Phạm Văn Bình pvb em ko fan hãng nào bác ơi, chẳng qua là em thích vì hàng của nó chất lượng thôi như TV, tủ lạnh chẳng hạn, còn đt thì em chọn apple 😃
@MyNami phê soi từng rõ lông bác ơi 😆
fox94
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tyhn Dùng tv lg lâu chưa?? bền ko??
@fox94 tv em mua từ năm 2019 tới nay dùng vẫn còn ngon chán nhé bác😃
traitay95
TÍCH CỰC
3 năm
Hàng thiếu chất lượng
Do Tiep
ĐẠI BÀNG
3 năm
@traitay95 Xài chưa mà biết bác ơi? nhà em dùng con TCL mà 3-4 năm chưa phải gọi bảo hành đây
@Do Tiep mình dùng con P6 rẻ mà sieu mỏng, màu vẫn đẹp
đến h 3 năm hon van chua thay xuống or hu hỏng gì cả
traitay95
TÍCH CỰC
3 năm
@Do Tiep TCL=Thiếu Chất Lượng
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá này mình mua TV LG ngon hơn nhiều
@vanninh1978 Cho em hỏi giá này bác mua đc TV nào QLED, có Dolby Atmos với Dolby vision ?
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyễn Hoàng nh Mua LG 55NANO86 giá 18tr tuỳ cửa hàng. Bảo hành 3 năm, có Dolby đầy đủ.
55 inch 4K QLed mà 16tr, ổn ghê chứ ta 😃
@makeitmine Hình như thị trường bây giờ chỉ có Tcl và Sony xài hdh Android hả bác?
@makeitmine Bên này cũng bản quyền android mà bác , về kho ứng dụng webos của lg thua xa ấy
@iamjadenguyen Nhiều nhé còn có panasonic, sharp, casper, xiaomi...
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@makeitmine Nhưng sử dụng remote LG rồi thấy mấy remote hãng khác ngu ko tả đc 😆)
Nay qua rv tv luôn hả mod
Kinh vãi
culihvc
ĐẠI BÀNG
3 năm
xài con LCD phần mềm sau 1 năm nó đơ như cây cơ.
@culihvc Con này bản quyền Android nên em nghĩ ok hơn
hackpeace
ĐẠI BÀNG
3 năm
tin buồn là ko có eARC
@hackpeace Bù lại có Dolby Atmos với Dolby vision bác ạ
hackpeace
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trantuankietttk trông chờ gì vào cái loa tv ha bác
Mấy hôm trước nói về công nghệ chấm lượng tử abc xyz. Giờ thì bắt đầu có bài quảng cáo đúng tiến độ
@Jackie Lee 1981 Em đọc bài này xong mới quay lại bài hôm trc tìm hiểu đây. Hok phải ai cũng đọc đúng tiến độ :v
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
Hình như của tàu phải không nhỉ ?
@makeitmine Tàu nguyên con luôn ;))
@makeitmine giờ mấy bác vẫn còn khái niệm hàng Tàu hay ko Tàu ah? Giờ nhiều hàng Tàu chất lượng vcl nhé
Hàng lởm. Cho k lấy nói chi tới bán
@sweetlove2007 bạn mua cho mình lấy liền 😂
@sweetlove2007 Thường những ng nói như vậy là ng ko có tiền mua.Mình nói ng khác chứ ko phải nói bạn đâu nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019