Review XBOX GAME PASS ULTIMATE

hoangukzx
2/4/2021 3:38Phản hồi: 54
Review XBOX GAME PASS ULTIMATE
Đây là review về XBOX GAME PASS ULTIMATE của mình. Mình mua nó với giá 3 triệu VND. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về XBOX GAME PASS ULTIMATE

Dịch vụ thuê bao chơi games của Microsoft dành cho Xbox, PC và cloud streaming (Android). Tính đến ngày 01/4/2021 là 379 games trên consoles, 320 games trên PC. Bài này mình đề cập đến Game Pass Ultimate, bao gồm cả PC, Console và Cloud.

BethesdaAndXbox_HERO (1).jpg

ea-image-210316-game-pass-article-eaonlycore-16x9.jpg.adapt.crop16x9.1455w.jpg

Những thứ mình thích

1. BEST VALUE IN GAMING: Giá chuẩn $15/tháng đã giá trị rồi, nhưng mình làm theo tip ở đây https://m.facebook.com/groups/xboxonevietnam/permalink/3258396274209118/ chỉ mất 3tr (2 games AAA) để sub 3 năm, được cả Xbox Game Pass console + PC + Xbox Live Gold, thật sự quá rẻ.

ចូលទៅកម្មវិធី Facebook | Facebook

ចូលទៅក្នុង Facebook ដើម្បីចាប់ផ្ដើមការចែករំលែក និងការតភ្ជាប់ជាមួយមិត្តភក្ដិ គ្រួសាររបស់អ្នក ព្រមទាំងមនុស្សដែលអ្នកស្គាល់។
m.facebook.com

2. Rẻ là một chuyện, nhưng những đầu games trong Game Pass cũng thật sự chất lượng:

Những games bom tấn mới của Xbox Game Studios (Halo, Forza, Gears, Ori, Flight Sim, Age of Empires, Sea of Thieves, Minecraft, Outerworlds, Grounded, Wasteland, Hellblade, ....) và Bethesda (Fallout, Elder Scrolls, Doom, Wolfenstein, Dishonored, Prey, Evil Within...) đều có mặt trên Game Pass. Cạnh đó là EA Play, dù sẽ là games từ 1 năm tuổi trở lên (Fifa, Battlefield, Star Wars, Need For Speed, Sims, Dragon Age, Mass Effect...). Game Pass cũng không thiếu game AAA khá mới như NBA2K21, Rainbow 6 Siege, Destiny (full dlc)...

3. Một kênh thử games rất hay. Không phải ai cũng dư tiền để games gì cũng mua. Game Pass cho bạn chơi free, nếu thích bạn có option mua và được discount 20% (cả dlc)

Game Pass có rất nhiều games indie RẤT RẤT hay, kha khá FREE cho Game Pass ngay ngày ra mắt. Games AAA trên Game Pass nhiều nhưng cá nhân mình ngốn cho những games indie còn nhiều thời gian hơn. Dead Cells, Monster Train, Slay the Spire, Children of Mortia, Descender,... hay những tựa games còn độc và lạ hơn nhưng cực kỳ đáng chơi: Narita Boy, The Touryst, Yes, Your Grace, Genesis Noir, Carto, Spiritfarer.

Quảng cáo

Game Pass cũng có rất nhiều tựa games "khó nuốt" như dòng Yakuza, những classic RPG như Pillars of Eternity, Wasteland, những adventure giải đố dị dị như Outer Wilds, game đạp xe nhẹ nhàng Lonely Mountains: Downhill hay những jrpg Dragon Quest, Octopath Traveler hay cả siêu phẩm Tentris Effect. Dĩ nhiên cũng phải kể đến game ai cũng muốn thử mà không phải ai cũng sẵn sàng mua: Flight Sims.

Thật sự nếu không có Game Pass sẽ rất nhiều anh em bỏ lỡ những tựa games này.

3. Rất nhiều games lên Game Pass ngay ngày ra mắt, anh em không bị mất hype mà vẫn được chơi "miễn phí". Mới hôm qua thôi con AAA Outriders sập server ngày phát hành vì nhiều anh em Game Pass vào chơi quá.

Không chỉ hiện tại, tương lai Game Pass sẽ là nơi launch của TẤT CẢ games của Xbox và Bethesda: Starfield, Elder Scrolls 6, Halo Infinite, Fable, Avowed, Perfect Dark, Everwild, Hellblade 2, Project: Mara.... Song song đó là những deal launch và độc quyền: STALKER 2, Crossfire X... (24 games theo ID@Xbox https://www.facebook.com/groups/xboxonevietnam/permalink/3767553353293405/)

Vietnam Xbox Community - Cộng đồng Xbox Việt Nam | Facebook

- Cộng đồng người Việt dùng hệ sinh thái Xbox (Xbox Console, PC Game Pass, Xcloud, chơi game của Xbox Game Studios) hiện đang sinh sống trong nước hoặc đang ở nước ngoài. Trước khi đăng bài viết hoặc...
facebook.com

4. TIỆN

Đa phần games trên Game Pass đều có cross-save, và thêm việc Xbox free Cloud save giúp anh em có thể thoải mái chơi game của mình trên PC, Xbox hay stream từ Xbox lên điện thoại CÙNG 1 FILE SAVE. Mình thường tranh thủ giờ chưa làm mấy run Monster Train qua điện thoại danh dở từ đêm hôm trước chơi trên PC -> magic

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Tính năng chơi xcloud trên điện thoại chưa dùng được ở Việt Nam

Việc mua tại Việt Nam cũng chưa được hỗ trợ. nếu không có Xbox thì phải mua code

Nên mua hay không?

Nếu bạn có mê games, dù đang ở hệ máy nào, Game Pass Ultimate quá rẻ, không sub ngay và luôn thật sự là thiếu sót!!!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng biết được nhiều game hay/đã/đang chơi dở nhiều game nhờ cái này.
Bao xịn 😆
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nightwish47 game hay không thiếu, chỉ thiếu thời gian bác nhỉ 😔
SoyHungry
TÍCH CỰC
3 năm
Có switch, ps5 + ps plus với xsx + gamepass mà thời gian chơi còn hem có nữa 🤣🤣🤣🤣🤣
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@SoyHungry tình trạng chung 😔 cuối cùng thấy chơi mobile nhiều nhất =)))
SoyHungry
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangukzx Game mobile là cái mình không bao giờ chơi luôn đấy 😂
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@SoyHungry mình toàn stream từ xbox/VPN để cloud stream về chơi mấy trò turn-based, giật lag tí ko bị ảnh hưởng quá
15$ cũng khá chát đấy 😃 nhưng mà được chơi nhiều game
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@<3PTBD có 3tr/3 năm thôi bác, nếu biết trick ;)
giống quảng cáo cho cái page mua game trên fb đó quá ta? 😃
anw, đã trót mua PS4 và mua kha khá game digital để cày từ từ, dù tg chơi chỉ có chừng 3 tiếng/tháng, hihi
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
quảng cáo group, group mình giao lưu thôi chứ không có bán gì =)))

Bác ít thời gian chơi thì sub cái này đúng bí bách kinh khủng, nhiều game hay dã man con ngan
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
3 năm
Vãi trick. Sao rẻ thế nhỉ.
Tiền đâu mà đú
vitary
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái này là stream game chơi cloud của M$ hay vẫn phải tải về dựa vào cấu hình máy bạn nhỉ? hay tuỳ gói mới cho chọn hết?
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vitary gói Ultimate là cả 2 bác ạ, trên Xbox và PC là tải về, vẫn game đó, vẫn save file đó chơi được mobile luôn 😁 :D
vitary
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangukzx ý mình là nó xử lý trên cloud rồi stream về hay mình vẫn phải build cấu hình pc ý bác
@vitary tải về chơi bằng cấu hình của PC hoặc Xbox, stream 2 thiết bị đó qua chơi bằng màn hình điện thoại được
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vitary Cái này thì là thế này: Game Pass PC hiện tại là down về chơi, cần đủ cấu hình như bình thường. Nhưng tương lai gần có Cloud Streaming bản web/app PC luôn, thì sẽ là streaming bác ạ 🤣🤣
vừa rồi cũng vì cái GamePass này mà đã rất lăn tăn giữa PS4 và Xbox Series S.

nhưng cuối cùng vì độ chảnh chó của các bác thương gia mà mình đã mua PS4 chính hãng. mi.e kiếp, bán hàng mà bẩu người mua phải gọi điện báo trước thì khi đến mới được mua, không thì dù có hàng cũng không bán. What the heck is that?!? Còn thằng khác thì thẳng tay bán giá trên trời. Tại làm sao cái máy giá gốc 300 đô mà về bán giá gần 10 triệu vậy mấy cha?

Thêm: Sony có PS Now cũng tương tự. Nhưng dở hơn ở 2 chỗ: (a) chỉ chơi dc trên PS4 và PS5, và (b) việc thanh toán cực kỳ nhiêu khê, rắc rối. Giá thì đâu đó 1.5tr/năm.
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
@Pary credit card hacked là sao bác nhỉ, đợt vừa rồi sale game trên PS store mình có mua 1 code trị giá 10$ của 1 thương giá với giá 200k 😁 ko biết có vấn đề gì ko nữa
@dra.long10 à, ý mình là ta không rõ nguồn gốc tiền các thương gia chi ra để mua các voucher đó. có thể là họ có partner ở nước ngoài để thanh toán giúp, nhưng cũng có khả năng họ dùng thẻ tín dụng đã bị hacked để mua và nếu trường hợp đó bị Sony phát hiện ra, họ sẽ nullify cái voucher đó trong tài khoản PS của ta.
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
@Pary căng vậy, mình mới mua cái code 10$ để mua pes21 mà mấy bữa nay chưa thấy bị gì cả
@dra.long10 Cẩn thận thôi bạn ơi. Mình không có nhiều tiền, nên cứ phải tính căn ke. Hope for the best nhưng prepare for the worst 😃
htux
CAO CẤP
3 năm
Outriders trong gói gamepass hiện tại chỉ có trên Xbox console thay vì PC, ko biết mấy game mới release tương lai có giống vậy ko
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Game của Xbox và ID@Xbox thì sure kèo là song song PC và Xbox console, chỉ có AAA hãng thứ 3 thì thường ưu tiên Xbox console hơn, vì PC có thể vướng bận hợp đồng sẵn với Steam/Epic, chưa kể mất thêm vụ bế lên Windows Store cũng tốn thời gian nữa. Cái EA Play cũng mãi mới lên PC, được cái là nếu cài app EA Desktop được bonus thêm games.
Khoa81
CAO CẤP
3 năm
Từ play station 4 pro bỏ PS5 mà chuyển qua chơi Xbox Series X với Xbox Game Pass thấy quá là phê luôn, game ngập tràn, nói chung là game mới update liên tục, nhiều game AAA mới ra mắt đã có mặt trên Gamepass như Dirt 5, Outtrider,... Thây sướng hơn là mua PS5 bị hút máu nhiều. 15$ một tháng là vừa có vô số game chơi vừa có live gold chơi online, trong khi đó Playstation vừa phải tốn tiền game còn tốn thêm tiền mua plus để chơi online. Hiệu năng Ps5 cũng yếu hơn XBX, ổ SSD cũng ít dung lượng hơn.
sozuoka
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu chỉ chơi game trên PC, không có Xbox thì mua Game Pass For PC sẽ rẻ hơn (10$/tháng thay vì 15$/tháng). Chưa kể một điểm ăn tiền của Gamepass Ultimate là xCloud thì dùng chưa ngon tại VN (độ trễ cao), và hiện chỉ mới hỗ trợ cho Android (chưa có iOS). Đợt đầu năm có deal 1$ cho 3 tháng Ultimate Game Pass khi đăng kí lần đầu, rất ngon nên mình cũng đăng kí, nhưng chắc là hết 3 tháng thì lại cancel sub thôi. Cơ bản là cũng chơi nhiều game khác ngoài trên Game Pass, con nào ưng thật sự thì cũng mua đứt luôn chơi cho thoải mái.
Zam1991bp
TÍCH CỰC
3 năm
Review vụ mạng mẽo ở VN chơi ok ko bác?
Nếu 4g ổn thì có vẻ ngon
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Zam1991bp Ko chơi 4G dc bác ơi. Cái cloud streaming nó chặn vùng, dùng VPN là lòi. Cái này chủ yếu tải về máy chơi thôi
HECTOR_II
ĐẠI BÀNG
3 năm
Game thì nhiều mà không thấy game hay, Mình thà chơi lại nhiều lần The last Of Us part 2, God of War, GOT, Horizon zero Dawn và nhất là Shadow of the Colossus (my fav of all time) còn hơn đống game này. Cám ơn bạn về thông tin bổ ích!.
@HECTOR_II Bạn thấy không hay thôi . Bạn là thích kiểu PS rồi. Mấy cái game bạn nói chơi tự kỷ 1 mình hay co op đc với ai không.
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn đã chơi những game trong Game Pass chưa mà bảo không hay. Cái thú vị của Game Pass là khoản tiền bạn bỏ ra ko quá lớn, thử $1 tháng đầu, vài trăm games mà ko cuốn dc game nào thì lúc đấy cancel. Đáng tiếc
HECTOR_II
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangukzx Có bạn nhưng mình mua lẻ và chơi trên PC hoặc PS4( đang đợi PS5 có hàng, tụi nó giành nhau quá chưa mua được). Mình co chơi Nier, Dragon Quest 11, và thích nhất la Flight Simulator cua Mic. Nói chung combo của mình là PC+PS.
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
Lúc đầu cũng định mua XBox One nhưng sau lại thấy PS4 phổ biến hơn nên chọn máy PS4 luôn, sau chán pass lại cũng dễ 😁
Hướng dẫn mình đăng kí với. Mình mua code nạp vào tài khoản đc 5$ rồi nhưng đăng kí vẫn bị báo là khu vực ko hổ trợ, mình có chuyển vùng luôn vẫn ko đc. Mình định đk gói pc tại mình ko có console
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Leminh Trung Trên bài có link đó bác 😁😁
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
ôi còn đâu thời sinh viên cày bừa ngày đêm 😔
em cần share acc game pass ultimate mới mua 3 năm 200k . chỉ cần login nik em vào store. nik chính của các bác vào xbox là các bác đc hưởng ké game pass lun(save game, achievement sẽ nằm trên acc các bác). ai cần pm e nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019