Trên tay Pin di động sạc MagSafe cho iPhone 12: Hyper Juice

cuhiep
5/4/2021 16:2Phản hồi: 70
Trên tay Pin di động sạc MagSafe cho iPhone 12: Hyper Juice

Hoàn cảnh ra đời: iPhone 12

Một cục pin nho nhỏ, hít vào mặt lưng của iPhone, sạc không dây cho smartphone… đó là điều mà anh em từng nghĩ đến trước đây. Và với sự cổ vũ của Apple bằng việc trang bị nam châm hít mạnh hơn cho iPhone 12 thì chúng ta bắt đầu có những cục pin này được bán ra.

Cảm giác cầm sạc: thoải mái

Cảm giác cầm sạc khi không có dây đúng là thoải mái hơn nhiều so với việc cắm, nối này nọ. Pin thiết kế cũng nhỏ gọn, bo đủ cong để anh em cầm mà không cảm thấy cấn. Lực hút đủ mạnh để khi cầm sử dụng bình tường nó không rớt ra được, nhưng nếu lắc đủ mạnh thì sẽ rớt.

Cấu hình không mạnh:

Cục pin MagSafe mình trên tay trong chủ đề này từ Hyper Juice. Nó trang bị MagSafe theo tiêu chuẩn của Apple nên sạc và hít đúng chuẩn cho những chiếc iPhone 12. Nó có dung lượng pin là 5000 mAh, sạc không dây ở tốc độ tối đa 7.5W, sạc có dây qua cổng USB-C tối đa 12W và sạc pin vào cũng tối đa 12W.

Anh em đọc cấu hình chắc nản 😁 nhưng thực chất cái mà anh em cần quan tâm không phải là dung lượng hay tốc độ sạc mà đó là nó có MagSafe, nó có thể dính trên iPhone để anh em cầm xài mà không có chút vướng bận nào về dây.

Nó cũng có thể là một cái đế sạc không dây MagSafe có trang bị pin kèm theo cũng được, nếu anh em muốn nó thế.

Thiết kế và hoàn thiện: Đơn giản nhưng không đẹp, chất liệu dễ trầy

Về thiết kế thì Hyper Juice làm cục pin này với thiết kế đơn giản, không đối xứng. Mặt áp vào iPhone có màu bạc và in thông tin lên nhìn rất hiện đại và đẹp. Mặt ngoài thì đơn giản chỉ là màu đen, một nút bấm và các đèn led để thể hiện đèn…

Về việc dùng với các phụ kiện khác:

Cục pin di dộng này có thể sạc được cho iPhone khi dùng với các phụ kiện khác. Về công suất thì mình không đo được nhưng như kinh nghiệm đo các sản phẩm QI trước đây thôi nó sẽ không ảnh hưởng quá nhiều. Điều anh em quan tâm là việc hít dính:
  • iPhone trước 2020: không hít dính
  • iPhone 12 các loại: hít dính chắc nhì
  • iPhone 12 với case có tính năng Magsafe: dính chắc nhất
  • iPhone 12 dán da dày khoảng 0.6 mm vẫn hít dính ngon lành
  • iPhone 12 gắn case dày và không có MagSafe: không hít dính

Tính năng khác ngoài sạc không dây MagSafe:

• Dùng như một cục pin di động bình thường với 1 cổng USB-C cho ra và vào tối đa 12W
  • Dùng như một đế sạc không dây ở nhà cho mọi thiết bị có sạc QI

Kết: Đó là gì đó mới lạ và vui vẻ trong thế giới pin sạc cho smartphone vốn đang quá nhiều trên thị trường. Mình lâu rồi cũng không quan tâm đến pin lắm trừ các cục pin di động đặc biệt hay mới lạ. Cục MagSafe này của Hyper Juice là một dạng như vậy.

Cục sạc MagSafe này của Hyper Juice đang được bán tại Di Động Việt với giá 1,1 triệu đồng.

Quảng cáo

Gắn lên iPhone 12 Pro. Cầm dùng nó như một cục gù u lên.

Hít đủ chắc để cầm sử dụng bình thường

Để trên bàn như một cục sạc không dây QI

Vỏ nhựa không xịn và có thể dễ trầy.
Mặt trong, mặt hít vào iPhone thì rất đẹp

Quảng cáo

Hình ảnh khác:
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vn_soft
CAO CẤP
3 năm
Có 500mAh, sao ít vậy chủ tịch?
Cục pin ổn quá nhưng nó dầy ghê gớm. Nếu nó mỏng đi 1/3 thì để ...........giành xài luôn khỏi bán. Thích tốc độ thì mua Lamborghi mà chạy há. hahahahahah
@p700i Công nghệ ra đời để đáp ứng cho nhu cầu con người 😁 đương nhiên con người có nhu cầu thì mới làm ra, bạn không có nhu cầu thì bạn k mua chứ sao người khác mua dùng bạn bảo ngta khổ dâm =))) còn chuyện so dt mình nghĩ là so cách dùng thôi =))) chứ dt nào mà chả chọi chó được bạn 😆 tiếc hay k thôi, nếu anh Hiệp lấy dt ổng dùng so chức năng chọi chó với bạn thì nghĩa là người ta tôn trọng bạn 😃) còn người ta k so có thể là người ta nghèo nên mãi mới mua được cái dt dùng cho nhiều mục đích hoặc là bạn chẳng đáng để so 😃)
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@p700i Đối đáp với chủ tịch rất hay.
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
@p700i Magsafe để kẹp trên ô tô là tiện nhất, còn lại hơi phế
Không kiểm tra chính tả trước khi up hả sếp. Gì mà có 500mah. Rồi một vài lỗi chính tả khác nữa..
5000mah
pxquynh
ĐẠI BÀNG
3 năm
cồng kềnh quá
@pxquynh Nhìn lại nhớ hồi ae dùng Blackberry đời cũ hay có nắp lưng gù dành cho pin dung lượng cao. Mình ko dùng vì nhìn nó kì cục và phá thiết kế máy. Mình cũng ko cần nhiều pin đến thế vì mấy dòng BB đời cũ vốn pin đã rất trâu bò rồi. Nên mình ko rõ đấy có phải là nắp lưng xịn ko hay do bên làm phụ kiện tự sx ra. Ae dùng rồi thì thông não mình phát.
rep_rom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zer0_7 Đa phần là bên thứ 3 đó bạn, hãng không làm pin dung lượng cao kèm nắp lưng!
Mà nói thật, pin BlackBerry tốt chán, cũng ko phải dùng thêm quá nhiều phụ kiện cồng kềnh!!
N.THA
TÍCH CỰC
3 năm
Đồ hyper luôn ngon nhưng giá đắt nòi luôn
bongngo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lắp vào sang cái máy lên thật
Anh theo em
theladu
CAO CẤP
3 năm
Rất tiện cho những ai có nhu cầu..!
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
Nó dày cở đó mà không lên 10k mah hả ta 😔 nhìn nó ghê quá
😁 khá ổn, cám ơn chủ tịch
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn xấu nhể
Nhìn ko dc đẹp lắm đã thế dung lượng chỉ có 5000
sac cho note 10 plus dc ko ad
@Hoangvietthanh0607 sạc được, nhưng không hít hdc 😁
@cuhiep dùng băng keo 2 mặt dán vào sạc đc k nhỉ😆
@jindowing Đc
dày quá mỏng như cái ví thì ok
Làm xấu cả cái iphone
Xài Pro max thì ko bận tâm về pin lắm
Anker cũng ra một chiếc tương tự
aloso88
TÍCH CỰC
3 năm
Dày quá
Dành cho bác nào làm việc trên điện thoại 24/24 thì được.
Còn em thì chẳng bao giờ cần dùng đến.
Cầm thêm cục dày thế kia thì thà cắm dây còn hơn. Sạc 7.5w thì mấy tiếng cho đầy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019