Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lần đầu tiên sử dụng dầu gội phủ bạc Komi, trên tay chia sẻ những lỗi mình mắc phải

nkinhluan
7/4/2021 4:59Phản hồi: 37
Lần đầu tiên sử dụng dầu gội phủ bạc Komi, trên tay chia sẻ những lỗi mình mắc phải
Hôm nay lần đầu tiên mình sử dụng dầu gọi phủ bạc Komi của Nhật Bản, nên quay luôn một video chia sẻ cho mọi người. Do chưa có kinh nghiệm sử dụng da dầu có một số chỗ bị dính và vì không mang bao tay, nên bị đen móng, nhìn chung đây là một sản phẩm khá dễ sử dụng, kết quả mang lại cũng rất ổn, tóc đen đều, sản phẩm rất tiết kiệm vì với 500ml mọi người sẽ dùng được rất nhiều lần trong một thời gian dài.

Chai dầu gội mình trên tay là loại 500ml, chai này bố mẹ đã sử dụng hơn ½. Bố mình thì đã sử dụng nhiều lần và ông cảm thấy rất ok, đối với mình thì đây là lần đầu tiên.
Sau khi gọi đầu bằng dầu gội bình thường mình chỉ lau nhẹ và tóc vẫn còn ướt, mình sử dụng dầu gọi không mang bao tay nhưng đó là một sai lầm.
Khi gội dầu phủ bạc lên đầu, mình thấy nó rất ít bọt, Không giống như những thuốc nhuộm tóc khác có mùi đôi khi khó chịu, dầu gội này có mùi hương nhẹ nhẹ rất dễ chịu. Mình xem qua một số video họ nói chỉ cần gội dầu phủ bạc và chờ 5 phút, Nhưng vì mình muốn có kết quả tốt nên chờ đến 15 phút, Vượt qua phút thứ 10 thì da đầu mình bắt đầu bị ngứa tuy không nhiều, không biết là do chờ lâu thuốc ngấm hay da mình là loại da dễ dị ứng với loại thuốc này
Sau hơn mười lăm phút thì mình đi gội đầu bình thường bằng nước lạnh, tóc trở nên đen mượt, rất đều không bị sót, tuy nhiên một số nơi trên da bị dính đen như trong hình, mình lấy chanh chà và gội một lần nữa thì nó mờ dần, cũng chưa hết hẳn. Đầu sau khi gội bằng nước lạnh vẫn có mùi thơm nhẹ, nếu không thích mùi thơm này thì có thể gọi lại dầu gội bạn thường gọi hàng ngày
Mình khuyến cáo mọi người nếu có sử dụng những loại dầu gội phủ bạc này nên dùng bao tay, móng tay mình đã bị đen khi gọi đầu mà không dùng bao tay.

Những điểm mình thích
  1. Rất dễ sử dụng, có mùi thơm bình thường giống như những dầu gội đầu khác không khó chịu như các thuốc nhuộm
  2. Nếu tính kinh tế thì chai dầu gọi này có thể sử dụng rất nhiều lần, 500ml nhưng mỗi lần gội chỉ sử dụng một ít, thời hạn sử dụng sản phẩm cũng khá lâu
  3. Kết quả mang lại khá tốt, tóc đen đều không sót chỗ nào

Những điểm mình không thích
Đối với loại da dễ bị dị ứng như mình thì nó vẫn bị ngứa nhẹ, nhưng vẫn chấp nhận được. Mọi người cẩn thận khi lấy ra tránh thuốc rơi vào quần áo

Nên mua hay không mua
Với giá sản phẩm khoảng 500.000 trên Lazada bạn sẽ mua được một chai 500ml và sử dụng được rất nhiều lần, đối với mình đây là một sản phẩm nên mua cho những ai thích tự nhuộm ở nhà. Dầu gội này cũng có bán trên Shopee.vn cũng như trên Tiki.vn, có rất nhiều loại giá khác nhau, nên nếu muôn mua, mọi người phải cẩn thận lựa chọn gian hàng có uy tín và được nhiều người bình luận tích cực. Một lần nữa cảm ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qua tuần chắc tóc sẽ bị đỏ do bay màu
An toàn ko đo bác
@Tuat Phan Mình thấy bố mẹ sử dụng đã lâu, còn về độ an toàn có chắc không, cái này mình cũng ko thể nào biết được chắc 100% 😃
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
@Tuat Phan Ko chắc đâu bác, mấy đồ nhuộm tóc này 100% hoá chất, chết thì ko chết ngay mà ảnh hưởng lâu dài
@kemkem87 phiêu vậy hả
@nkinhluan cám ơn bạn
Mấy laoij này cũng giống dầu gội sâm của HQ. Theo quảng cáo thì thành phần nhuộm chủ yếu từ tự nhiên, ít hóa chất. Mình từng gội thì thấy ưu điểm: tóc ít khô rụng như các thuốc nhuộm thường, ít bám da đầu sau 1 vài lần gội là hết. Nhược điểm độ phủ tóc kém, sợi tóc bạc sau 1,2 tuần sẽ thành màu hung hung chứ ko đen nhánh như các loại nhuộm thông thường, tuy nhiên với những ng già muốn mái tóc tự nhiên thì là hợp lý chứ ông già bà lão 70 mà tóc đen như gỗ mun thì giả tạo lắm.
@SamsungGalaxy Đúng vậy 😃
Maicopha
ĐẠI BÀNG
3 năm
@SamsungGalaxy Mấy loại này - các bạn mua đúng hàng chính hãng . Thì tháng đầu tiên : 1 tuần các bạn gội 1 lần . từ tháng thứ 2 thì 2 tuần các bạn gội 1 lần .
haya
TÍCH CỰC
3 năm
Chai này hồi trước mình thấy quảng cáo trên FB. Thấy hay cũng tò mò tìm thử thì ko thấy ở đâu bán ở Nhật nên thấy nghi nghi. Sau này cũng có một bạn nữ trong một group FB mình tham gia cũng hoài nghi xuất sứ sp này như mình.
bomy
CAO CẤP
3 năm
bạn theo dõi giúp sau thời gian bao lâu thì tóc sẽ mất màu nhuộm vậy ah. với sau khi nhuộm thì vẫn tắm gội dầu gội bình thường hay phải dùng loại chuyên dụng gì không vậy. mình cũng bị tóc bạc nên quan tâm lắm, uống đủ loại hà thủ ô các kiểu nhưng vẫn ko hết
@bomy Ok mình mới gội hôm qua, để xem nó được lâu không
MrVuNam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng cái này, loanh quanh 20k 1 hộp, không bị đỏ tóc sau 1 thời gian . cũng khoảng 10-15p. Mình để tóc ngắn , tóc lại mọc nhanh, nên sau vài tuần lại phủ 1 phát vì chân tóc bạc lộ ra hết.
Không biết có hại gì ko chứ cũng dùng 2-3 năm nay rồi, các nhà thuốc đều thấy bán , tóc bạc do máu xấu khổ thật.
@MrVuNam Thanks bạn
bomy
CAO CẤP
3 năm
@MrVuNam bạn ơi cho hỏi là sau khi gội thì vẫn gội đầu tắm rửa bằng dầu gội bình thường hay sao bạn? và mỗi lần gội như vậy thì nó giữ màu được trong bao lâu
MrVuNam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bomy Nhuộm xong nó có gói thứ 3 để dưỡng tóc luôn sau đấy, ngày hôm sau gội đầu bình thường như hàng ngày.
Mình thì tầm 2-4 tuần phủ lại tùy kiểu tóc, vì tóc mình mọc nhanh và ngày nào cũng gội đầu nên tầm 2-3 tuần là chân tóc mình lại lộ bạc rồi, ngọn tóc thì hơi nâu nâu chút thôi.
Nói chung giá gói tầm 20k thì rẻ hơn chai kia rồi.
nicoben
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng bị bạc sớm, lâu nay vẫn dùng loại của VN. loại Hán Phương Linh Chi hay bán ở tiệm thuốc tây, mình mua 1 bịch giá 20k ah, nếu nhuộm cả đầu khi mới cắt tóc xong cũng chỉ tầm 2/3 bịch. nhuộm lần sau cũng tầm 1/2 là rất ok rồi. Nhuộm khi tóc khô, nên dùng lược nhuộm tóc chải đều và tránh bị lem, nếu thuốc bị chảy cuống da thì dùng khăn ướt lau đi. mấy chỗ lem lem sau khi nhuộm thì gọi vài lần sẽ hết, nhuộm vài lần là có kiinh nghiệm ah. Mình để 15ph mới gội lại nha
@nicoben Cám ơn bạn rất nhiều
mình sống ở nhật 3 năm rưỡi rồi mua hàng khắp nơi , mà đến giờ mình tìm vẫn chưa thấy chỗ nào bán chai này . Hỏi hết mấy người bạn Nhật người ta cũng không biết luôn . 😆)) vậy mình k biết xuất xứ nó có đảm bảo không nữa
@Thành Lâm 1289 Cám ơn thông tin rất hữu ích của bạn...!
mrqd
TÍCH CỰC
3 năm
@Thành Lâm 1289 Tôi làm việc với mấy bác Nhật, các bác ấy là kho tàng chuyên môn, nhưng những thứ khác, các bác không biết mấy, ví dụ đại loại báo chí VN nói rau kinh giới Nhật bán cực đắt, nhãn vải VN xuất sang Nhật gây tiếng vang... họ hoàn toàn không biết. Đồ dùng "chuyên đề" loại quen hàng chục năm nay, thậm chí các bác cũng chẳng biết đến Nhật có Lexus, Komatsu... nữa.
@mrqd ừm mà loại này nếu nổi tiếng thì chắc ai cũng biết . chứ mình kiếm hết mọi trang thương mại điện tử và vào các cửa hàng mỹ phẩm hỏi cũng đâu có đâu . tại đợt hổm mẹ mình có hỏi mua mình kiếm nên thấy nghi ngờ món này
Chữ này tiếng Nhật đọc là Harumi không phải Komi nhưng tìm sạch sẽ mọi trang thương mại điện tử lớn đều không có.
Lạ hơn nữa là khi gõ chữ “dầu gội harumi” (tiếng nhật) thì google nó gợi ý keyword là “dầu gội harumi việt nam”.
Kết luận của mình là đây là hàng vn đội lốt, hoặc hàng chuyên xuất khẩu (maybe). Tốt hay dỏm thì mình không biết.
@nightwish47 Đội lốt hàng Nhật là chiêu trò quen thuộc của mấy cty VN.
vroto
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác chủ thử search hoặc up lên đây mã vạch in trên thân chai cho mọi người biết nhé, mã vạch hàng Nhật sẽ có 13 số, bắt đầu bằng 49 hoặc 45, 43
@vroto Cám ơn anh
2nd
TÍCH CỰC
3 năm
Thôi mua bigen hơn 150k nhuộm cho lành
1 chai nhuộm dc 3 cái đầu nam
@2nd
Yêu quá
nó giữ màu lâu ko bác?
@nhtphuc Giữ cũng lâu anh ạ
Maicopha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dầu gội phủ bạc đen tóc Lich5 . Một gợi ý cho các bạn lựa chọn nhé
https://muanhanhhon.com/review-san-pham-ve-toc/dau-goi-phu-bac-toc-lich5.html
Maicopha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hướng dẫn cách phân biệt dầu gội phủ bạc Komi giả

https://muanhanhhon.com/blog/huong-dan-cach-phan-biet-dau-goi-phu-bac-komi-gia
Mình thấy móng tay bác đen thì biết loại dầu gội phủ bạc này dính da đầu rồi. Bạn nên tham khảo các loại dầu gội phủ bạc tốt hơn tại đây nè. mình dùng thấy hiệu quả rất cao giữ màu tốt lắm https://danhgiachuan.org/dau-goi-phu-bac/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019