6s plus ios 14 bị lỗi thông báo cuộc gọi khi khoá màn hình ?

langvietdung
7/4/2021 5:33Phản hồi: 10
Như tiêu đề có ai dùng 6s plus chạy ios 14 bị hiện tượng mặc dù đã khoá màn hình nhưng khi có cuộc gọi đến có lúc là “trượt để nhận cuộc gọi” có lúc hiện 2 nút “xanh-đỏ” ko ạ, hiện tại mình đang bị hiện tượng này nên khi bỏ túi quần sẽ bị cấn tự nhận cuộc gọi tới. Trước đây ios 13 thì khi khoá màn hình mặc định bắt buộc là phải trượt để nhận cuộc gọi nên ko bao giờ bị cấn máy như ios 14
Xin hỏi có bác nào bị giống em ko ạ ? Co cách nào khắc phục được lỗi này ko ạ ? E đã lên thẳng ios 14.4.2 nhưng vẫn bị ik như vậy, mong mn giúp đỡ !
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng thiệt, lúc thì trượt lúc thì bấm để nghe gọi.
langvietdung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@congalete Mình chỉnh các kiểu rồi vẫn ko khắc phục được, giờ ko về lại đc ios 13 chán thực sự
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@congalete Lúc đt đang khóa thì nó trượt để nghe, còn 2 nút nghe kiểu kia khi màn hình đt đang mở
langvietdung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuhoanglk Ios 13 thì vậy là đúng rồi bạn. Cái này mình lên ios 14 thì khi bấm khoá màn hình rồi cuộc gọi đến có lúc trượt để nghe có lúc nó hiện 2 nút lên luôn nên bỏ túi bị cấn nút xanh là nó nhận luôn cuộc gọi mà mình ko hay biết
langvietdung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuhoanglk ios 14 lưc mở màn hình đt thì nó hiện cái popup trên đầu mh thôi bạn
Lúc gọi đang nói chuyện lấy tay che phần loa trên chỗ camera và cảm biến xem màn hình có tắt k
langvietdung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nefertem Cảm biến hoạt động bình thường bạn à
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hình như là lỗi của ios 14 bác ạ, em cũng bị
langvietdung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tqhuy1711 Bác dùng ip gì vậy ạ ?