Khu 13, quán cafe cực chất dành cho giới trẻ yêu thích phong cách Hong Kong

nkinhluan
8/4/2021 3:8Phản hồi: 87
Khu 13, quán cafe cực chất dành cho giới trẻ yêu thích phong cách Hong Kong
Nằm ở số 80 Đường Đô Đốc Long, Tân Quý, Tân Phú, Thành phố Hồ Chí Minh. Quán cafe khu 13 với thiết kế tràn ngập phong cách Hong Kong, từ màu sắc, bàn ghế, biển hiệu, không gian bên ngoài và kể cả các xe thức ăn. Đây là một quán cafe dành cho những bạn nào mê phim ảnh Hong Kong, đến đây vào ban đêm là tuyệt vời nhất để chụp cho mình những bức ảnh vô cùng độc đáo. Mình đã đến vào ban ngày và cả ban đêm, Ban ngày vắng vẻ mat me có thể ngoi trò chuyện, ban đêm rất đông bạn trẻ đến cho nên không khí hơi ồn ào nhưng rất vui. mời mọi người xem nhanh qua video nhé

Hiện nay ở thành phố Hồ Chí Minh mình thấy có rất nhiều quán mới mở với phong cách Hong Kong như thế này, từ quán nhậu cho đến quán cà phê nhằm tạo sự mới mẻ để thu hút du khách đặc biệt là giới trẻ. Họ tạo rất nhiều không gian, góc đẹp để chụp hình, với thói quen post hình lên Facebook và check in địa điểm vô tình mỗi du khách đã giúp họ quảng cáo miễn phí
Ở giữa sân quán họ để hẳn một chiếc xe taxi, để mọi người có thể thỏa thích chụp ảnh.
Buổi trưa ở đây khá yên tĩnh và mát mẻ rất thích hợp cho mọi người ghé uống nước và trò chuyện.

Vào buổi tối có những chiếc xe hàng quán như thế này họ bán những món ăn HongKong, và cũng có cả những món ăn vặt Việt Nam, chưa thấy họ bán món tàu hũ thúi..
Trở lại vào buổi tối thì không khí vô cùng nhộn nhịpc các bạn trẻ đến đây rất đông, phía trong quán gồm hai khu, trên lầu và ở dưới. Trên mỗi bức tường là những bức tranh về Hồng Kông thời xưa.
Dọc 2 con đường bên ngoài họ trang trí rất nhiều đèn lồng đỏ được treo cao và ở dưới thấp để mọi người tha hồ chụp ảnh, Ở đây có hẳn một tiệm hớt tóc theo phong cách Hồng Kông, mình chưa thử nên không biết ra sao.
Những điểm mình thích
  1. Quán có phong cách khá đẹp, dù đã đi rất nhiều quán phong cách kiểu này. Nhưng ở đây họ đầu tư rất bài bản
  2. Buổi trưa mang lại sự yên tĩnh và mát mẻ, buổi tối mang lại không khí vô cùng nhộn nhịp, đặc biệt là đối với những bạn trẻ thích chụp ảnh
  3. Phần quan trọng nhất là giá nước ở đây rất rẻ, cà phê đen đá giá 22.000vnd, 1 ly ca cao dừa giá 38.000vnd

Những điểm mình chưa thích
Mình hoàn toàn hài lòng khi ngồi uống ở đây, chưa có gì quá đáng để phải phàn nàn

Nên đi hay không đi
Nếu anh chị đang ở gần địa chỉ này hoặc có dịp ghé gần quán, thì đây là một quán lên đi. Lâu lâu thay đổi không khí cũng khá thú vị. Nhắc lại một lần nữa nếu thích sự yên tĩnh thì ghé buổi trưa, thích không khí ồn ào náo nhiệt, ánh đèn rực rỡ thì hãy ghé buổi tối. Nếu biết thêm những quán có phong cách độc lạ hãy bình luận chị sẽ thêm mọi người nhé. Một lần nữa cảm ơn vì đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang mùa dịch thấy mấy quán xá như này tấp nập người ngồi mà thấy... ớn.
varentive
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duckhoa08 😆))) thế rồi đến lúc bị lây từ những nơi như này cũng các thanh niên lại nhảy vào chửi rủa người ta. Lỗi không ở họ họ cũng như bạn suy nghĩ thích tụ tập, thích thể hiện. May là ở VN ý thức sự nguy hiểm của dịch nhiều hơn thiểu số nên tình hình tốt, hãy nhìn xứ Mỹ nơi tôn thờ tự do và vui chơi sẽ thấy hậu quả.
@varentive Phun thuốc khử khuẩn ngoài đường là việc làm màu phí tiền thôi, có tác dụng gì đâu
https://www.google.com/amp/s/theconversation.com/amp/sanitising-the-city-does-spraying-the-streets-work-against-coronavirus-136966
varentive
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air 😆) thế tại sao lại khuyên khử khuẩn làm sạch các bề mặt chi cho phí tiền. Đơn giản vì không rõ vị trí nào nó có tiếp xúc của người nhiễm và cả không tin được lời khai báo của người nhiễm nên phải làm phí tiền thế đấy, còn nếu biết rõ thì khoanh vùng vẫn phải khử khuẩn thôi. Bài trong link chỉ phản ánh một phần cách nhìn của tác giả, còn hiệu quả không phải có đội ngũ chuyên nghiên cứu chứ ngồi phán thì thầy bói cũng làm được.
@varentive khử khuẩn bề mặt (ví dụ mặt bàn, nút bấm thang máy) nó khác phun ngoài đường lắm bác 😃
Biển hiệu, bảng quảng cáo bằng chữ nước ngoài thế này đúng quy định chưa ?
@davidquang2012 trang trí quán tiếng nước nào chả dc bạn, còn cái biển tiếng VN mà
@davidquang2012 Bác nói dc là dc ... các chú đừng khó khăn quá
@Nam Air Chữ kia sai nét ko có nghĩa thì sao. Ai cấm nhỉ
@doduchai69bn Chữ nào bạn?
@Nam Air Mình ví dụ thế ấy. Kiểu nokin thay cho nikon ấy
Cười vô mặt
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Trông k có gì đặc sắc nhỉ, đúng là chỉ pvu check in sống ảo cúng insta
mrlucky90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Concept này đẹp và chất quá :x
hocleloi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mô hình này ở chỗ mình chết sạch và chết nhanh. Nhiều quán mở tháng sau dẹp, h cả tp k thấy cái nào
peterh
CAO CẤP
3 năm
@hocleloi Dưới Trà Vinh mình đang ở cũng vậy, tháng đầu phải đuổi khách đi bớt, từ từ rồi ế dần, tới nay là không còn ai vô nữa.
@hocleloi Này mở gần năm nay rồi đấy
hocleloi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phạm Thành Phat Thì sg và hn nó phát triển ăn đc. Tỉnh mình nó nở rộ và tắt khoản 3 tháng là đi sạch. Có quán làm xong k dám khai trương, mở cửa vài ngày xong sang quán luôn. H k còn quán nào hết. Có thêm trà chanh và sữa chua còn đi nhanh k kém, ùn ùn tháng đầu, tháng sau là thưa thớt và sang quán hết
@hocleloi Quán này vẫn đông đều, cả năm nay chắc là ngoại lệ, khu nàu cũng mở thêm vài quán như vậy cũng đông lắm
mấy năm sau mọc lên vài quán hàn quốc
HMToon
CAO CẤP
3 năm
Xanh xanh đỏ đỏ, trẻ nhỏ mới thích. Mình lớn r làm sao có cái sn như tụi nó đc mà chê vs khen
Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi!
Thôi ở nhà pha cà phê phin uống haha
hocleloi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@МАИ-TT Cx là cf là hợp vh và ghu việt. Các mô hình khác đều chết chỉ có cf là sống mãi vì nó là văn hoá ng việt
noritojichi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dạo này vào tinhte đọc bài thấy chán chán. Đủ các thể loại content, loãng và làm mất hứng thú của 1 người thích đọc báo công nghệ như mình 😔 *Làm ly cà phê hoà tan cho bão hoà v*
Cà phê hòa tan càng chán hơn ... làm ly trà cho nhẹ 😆
Dự là điểm sống ảo mới cho Teen =))
Vô tình sùng bái Tàu Khựa 😃 dành cho người cuồng Tàu, nhưng không có tiền sang đó.
@luyenbichta đùa tí cho vui thôi, đừng nghiêm trọng vấn đề.
@Lê Sơn math Mình đang nói ở đây là việc k phải ai cũng là Tàu Khựa. Chứ mình k có nói gì về Tưởng, với cái đường kia. Bạn nói đúng đó mà lạc quẻ r
@A to Z Không phải ai cũng nghĩ bạn đang đùa đâu vì Tàu Khựa là ám chỉ dân TQ , còn ở VN dân tộc Hoa cũng không ưa TQ mới di dân vào VN mà bạn quơ đũa chụp mũ thì nên rút kinh nghiệm
mới qua mua cái 6300 4g, trước quán này chiều qua...vậy mà cha ad chụp hình ko có mình...kaka...án tượng nhất nó đầu tư cái xe taxi như hongkong luôn^^
Nhìn pc này là hết muốn vào luôn rồi 😆)
P@trick
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao nhiều người không biết thưởng thức công sức người khác bỏ ra review mà chỉ biết dìm hàng chẳng liên quan gì đến nội dung. Đừng tự hạ thấp và bán rẻ nhân cách mình qua vài dòng coment nhé.
@P@trick Sao lại ko liên quan? Tôi đọc sơ qua thì thấy hầu hết nội dung comment đều nói về quán cafe này mà. Ngta thấy sao nói vậy chứ có chửi chê gì người viết bài đâu. Bạn đang muốn thể hiện điều gì ở đây vậy?
P@trick
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hakuruno Coment nào là bắt bẻ chữ nước ngoài, rồi và hôm dẹp, rồi tập trung đông người…mà thôi, dạng coment này đầy. Mà thể hiện gì ở đây, sao lại chuyển qua công kích cá nhân? Giải thích thêm nhé: ở đâu chẳng có cafe chữ nước ngoài, quán cafe nào ko muốn đông? Tại sao trù ng ta dẹp? Liên quan gì ở đây?…
@P@trick Tôi hỏi bạn muốn thể hiện gì mà nói ngta đừng tự hạ thấp và bán rẻ nhân phẩm, chỗ nào trong câu hỏi đó là công kích cá nhân. Comment nào trong này trù cho quán dẹp?
Hôm nào đi thử... đang ngồi ho sặc sụa xem sao 😝
@Bão Đã Tan thế là họ dí cổ đem vô bệnh viện liền 😆
@Tuat Phan
Cười ra nước mắt
Đây là bài quảng cáo hay cảm nhận vậy?
Nhìn chả đẹp. Loè loẹt. Không hợp với lứa tuổi
Ngoài để chụp hình, mình thấy ko có gì đặc biệt lắm. Phong cách cũng không phải chuẩn HK
Quán này của a diễn viên Tiến Luật mở nè, mở cả năm nay rồi
sieuvihien
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phạm Thành Phat Ủa đâu phải của a Tiến Luật đâu ??? Bạn nhầm lẫn gì chăng?
Phải, ý là của anh trai Tiến Luật ă, ngay sau nhà mình nè, bữa khai trương Thu Trang Tiến Luật đến mấy đứa choai choai bu kín quán xin chụp ảnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019