Magic Mouse giúp thị phần chuột Apple tăng gấp đôi tại Mỹ

Didu
29/12/2009 17:4Phản hồi: 15
[boxl=150]
STT|Nhà sản xuất
[B]1|Logitech
2|Microsoft
3|Apple
4|HP
5|Targus[/B]
[/boxl]Chú chuột máy tính thông minh Magic Mouse được Apple giới thiệu hồi tháng 10 vừa rồi đã giúp hãng này tăng gấp đôi thị phần của mình trên thị trường chuột máy tính tại Mỹ. Nhờ đó Apple vươn lên trở thành nhà cung cấp chuột lớn thứ 3 tại Mỹ, ngay sau Logitech và Microsoft. Nó là chuột thay thế Mighty Mouse, không sở hữu nút bấm và một hình dáng mềm mại.

Theo như dữ liệu của hãng chuyên nghiên cứu, khảo sát thị trường, NPD thì thị phần của Apple trên thị trường chuột máy tính trong tháng 11 là 10%, tăng gấp đôi so với các tháng trước. Ông Stephen Baker, nhà phân tích của NPD cho biết tháng 11 là tháng mà sản lượng Apple bán ra Magic Mouse cao nhất từ trước đến nay và đạt con số kỷ lục. Một điều đáng chú ý là số lượng Magic Mouse giúp Apple tăng thị phần này không gồm những chuột được bán kèm máy iMac mới mà nó được bán riêng lẻ, nếu tính cả chuột bán kèm iMac thì con số 10% này có thể sẽ còn hơn nhiều. Trong bảng thị phần nhà cung cấp chuột tại Mỹ vào tháng 11 thì Logitech giữ vị trí đầu tiên, tiếp sau là Microsoft. Hai nhà sản xuất này bỏ xa Apple ở vị trí thứ 3 với 10% thị phần, tiếp ngay sau Apple lần lượt là HP và Targus.

Nguồn: AppleInsider
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi với, nếu con chuột này của Apple mà lắp vào PC thì có chạy và thể hiện được các tính năng k?
PC của bạn có bluetooth thì xài dc 😃
Logitech vẫn là đỉnh nhất. Chưa xài con magic của apple bao giờ nên cũng chưa biết nó thế nào, Kinh thiệt mới ra mắt dc 2 tháng mà đã tăng gấp đôi thị phần rồi. Sức mạnh thương hiệu quá khủng khíp
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tớ lại thích chuột của Microsoft hơn, đang dùng IE bắn CS vẩy AWM thích phải biết :laugh8kb:
Xin lỗi tí nhé, mình cũng chơi CS S mà mình chỉ biết có awp thui ^_^
Cái này lớn nhanh vì có thiết kế lạ thôi, Logitech vẫn là số 1.
nickzt
TÍCH CỰC
14 năm
người tiêu dùng bây giờ thông thái lắm bạn ơi, đâu phải thiết kế lạ mà tăng gấp đôi doanh số thế kia! phải thực sự hữu ích, đột phá chứ!

love APPLE
Cứ mỗi đợt SP mới là lại thăng thị phần..hay thật, sắp tới cái máy tính bảng sắp ra ko biết như thế nào nữa. Mình nhìn mà chảy cả rớt............. huống hồ họ có tiền, sẵn mua thì tội gì..
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Ở đây có bác nào xài chuột A4Tech giống mình không nhỉ?

JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Có bác nào xài giống em không?
lengochung
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình dùng con này thôi: http://www.zapindia.com/images/products/27.jpg
thấy bác khen logi quá
monkeyvn87
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình thấy chuột Logitech dc cái nhìu tính năng, thông số gì cũng tốt, có điều cái thông số độ bền cung không tốt, xài mấy con chuột ko dây của nó, thấy ko bền, mọi thứ đều tốt, chỉ có cái ko bền làm hơi nản.
halehoang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuột IBM 50k một con xài cũng tốt luôn^^.
overrei81
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình chỉ mong có con chuột bay của logi thôi 😁
Hehe chuột bluetooth đa điểm chạm, quá xuất sắc mà. Em đang dùng 1 chú Logitech cũng thấy ổn nhưng đang tính đổi sang em Magic này để tiết kiệm thêm 1 USB trống cắm ổ cứng nữa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019