Review Dây cáp Usb sang usb -c choetech

Mạc Đình
14/4/2021 11:57Phản hồi: 22
Review Dây cáp Usb sang usb -c choetech
Đây là review về Dây cáp Usb sang usb -c choetech của mình.Mình mua nó với giá Dưới 50k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Dây cáp Usb sang usb -c choetech:

Dây cáp usb sang usb-C có hiển thị hiệu thế và cường độ

Giá lúc mua

Những thứ mình thích

Thích thì thật là nhiều! Một là rẻ, chỉ khoảng 50k. Hai là đẹp, cả mà sắc và hình dáng, trông bóng bẩy, không có khuyết điểm sản xuất. Ba là khá bền, mình dùng nhiều mà vẫn OK, chỉ nóng nhẹ. Bốn là rất hữu dụng, tốc độ nhanh (5vx 3A, khi dùng sạc nhanh thì lên 9v, gần 2A). Mình dùng nó để sạc từ tấm năng lượng mặt trời (30w, 12v), chuyển đổi qua cục sạc cốc sạc ô tô - em nó- sạc dự phòng (30000mA). Liếc qua là theo dõi được tình trạng sạc như thế nào (dòng bao nhiêu volt, bao nhiêu ampe). Sáng sớm chỉ tầm 5Vx 0.3A. Trưa lên đến 9V x1.5A.... như thế mình hiểu hơn về mức tạo năng lượng đang hoạt động. Mình cũng dùng nó để sạc các đồ dùng sử dụng usb-C khác như quạt solvo f5, đèn...

Sạc năng lượng mặt trời lên 9v. Cái hộp là tự chế để chứa tẩu sạc.

Và cường độ 1.4A lúc nắng vừa , trời 28-30 độ

Những thứ mình không thích

Hầu như không có điểm chê. Chỉ mong có thể tải cường độ lớn hơn.

Nên mua hay không?

Nên chứ. Hiểu được mức năng lượng khi sạc, nhất là trong ứng dụng sạc năng lượng mặt trời đơn giản như của mình. Bền rẻ đẹp và hữu dụng.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pnbc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rẻ và đẹp
Cho xin cái link bạn
Ngoài choetech có thể mua Ugreen cũng ngon , chất lượng nhỉnh hơn chút, giá cao hơn tẹo
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuaphapthuat410 Mình không thấy cáp ugreen có màn hình hiển thị. Có baseus mà đắt gấp đôi!
usb sang usb c ?
usb a sang usb c nhá.
Cho cái link bạn ơi
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Trieu FPT https://s.lazada.vn/s.0Jw7C
Bạn có thể mua dây Baseus, đắt hơn (trên 100k), hiển thị w, chịu cường độ cao hơn, cũng đẹp.
Hay nhỉ có thông báo nhiệt độ luôn.
maibook
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon - bổ - rẻ.
Mẹ ơi, đúng thứ đang cần, cảm ơn bạn rất nhiều nhé. hihi
t
Bạn xài tấm p in nlmt bao nhiêu watt vậy? Sạc cục pin dự phòng 30000 đầy trong 1 ngày không?
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blacksun2511 Tấm pin 30w. Mình mua tầm trên 400k. Ban đầu dự tính mua 20 w may mà đổi ý. Tính ra ghi như vậy nhưng thực tế môi trường chỉ đạt 60-70%. Dùng tấm 30 sạc cục 30 tầm 1 ngày nếu nắng😀. Mình dùng để sạc lại 2 điện thoại, 1 ipad, quạt... Khi nào rảnh mình review cục sạc!
Ngon rẻ
kunsubin
TÍCH CỰC
3 năm
giá rẻ bẹt vậy
Cắm oneplus vô nó đần luôn
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
Thử cắm tải sạc PD mấy con laptop 65W xem thế nào bác ơi..
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@teobe Dây này chỉ chịu 3A thôi. Nếu có laptop như vậy thì phải dùng dây xịn hơn.
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
V với Ampe nó tự nhảy thay nhau để nhìn à bác?
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@teobe Tự nhảy thay nhau để nhìn. Chấm xanh trên là volt, chấm xanh dưới là ampe. Báo bác.
ark_ff9
CAO CẤP
3 năm
Mình cũng có 1 sợi cáp tương tự của topk. Dùng rất thích.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ark_ff9 Topk có ok ko bạn? Mình chưa từng mua hiệu này. Mà đúng là có hiển thị thích hơn nếu có mục đích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019