Review, khám phá Côn Đảo từ A - Z

dym2k8
14/4/2021 11:47Phản hồi: 88
Review, khám phá Côn Đảo từ A - Z
Là một trong những hòn đảo bí ẩn nhất trên thế giới. Cũng là một hòn đảo ngọc nhưng lại không phải thiên đường như những hòn đảo ngọc khác, chào mừng đến với Côn Đảo - hòn đảo ngọc duy nhất từng được ví như địa ngục trần gian - Nơi lưu giữ bao kí ức đau thương và những câu chuyện huyền thoại của lịch sử.
Cùng nhà Đức đến Côn Đảo để thấy đây không chỉ là điểm đến cho du lịch tâm linh mà còn để cảm nhận vẻ đẹp thiên nhiên trời phú của Côn Đảo, để chứng kiến những tàn tích lịch sử mà chiến tranh từng biến một thiên đường thành một địa ngục ra sao. Giờ thì anh em xem clip trước đã xong rồi vào phần review chi tiết nhé.

Review thì mình đã nói khá chi tiết đầy đủ trong video rồi, mình tổng hợp lại một số điểm mình thích và không thích ở Côn Đảo nhé.
Mình thích ở Côn Đảo:
  • Cảnh rất đẹp, mình từng biết Côn Đảo đẹp rồi nhưng cũng chỉ nghĩ đẹp ở mức bình thường thôi, nhưng khi đến Côn Đảo thì ngạc nhiên vì nó đẹp quá ấy.
  • Con người thân thiện, dễ mến.
  • Bảo tồn lịch sử: Các anh kiểm lâm làm việc bảo tồn thiên nhiên đặc biệt là san hô cực kì gắt và mình mong rằng sẽ luôn như vậy. Cảm ơn các anh rất nhiều vì nhờ có các anh mà hệ sinh thái san hô của Côn Đảo và việc sinh sản hàng năm của rùa biển được bảo tồn.
  • Sự linh thiêng của các địa danh (cái này tùy người cảm thận kiếm chứng)
  • Giá trị văn hóa: Đặc biệt khi viếng thăm nghĩa trang Hàng Dương và các di tích nhà tù Côn Đảo cảm xúc của mình dâng trào lên khá nhiều. Không biết dùng từ gì để miêu tả cảm xúc: tự hào có, căm phẫn giặc có, căm phẫn vua có, thương có,….Nói chung là nó cho mình thấy được sự khốc liệt của chiến tranh và độ ác của giặc ngoại bang đối xử với người bên mình.
  • Đồ ăn không phải xuất sắc nhưng vẫn ngon, đặc biệt là hải sản to bá cháy luôn.
  • Trên Đảo khá sạch, biển có rác nhưng ít.
Mình chưa thích ở Côn Đảo:
  • Giá cả chi phí cho máy bay đến Côn Đảo chắc thuộc vào hàng đắt nhất cả nước rồi T.T
  • Chi phí trên đảo đặc biệt là ăn uống đắt quá huhu (mặc dù đắt nhưng chất lượng cũng tương ứng).
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mitdacvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quay đẹp quá bác!
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mitdacvn Quay công phú quá, hết mình vì anh em. Ý kiến của mình thì thường quay công phu thế này, cảm giác mình sống vì người khác, chứ ko enjoy đc hết và tự nhiên vs gia đình.
Đẹp lắm bác
Trung bình 1 năm mình đi côn đảo 2 lần chủ yếu viếng mộ cô. Nhận xét của bạn mình rất tán đồng
@lamtien338 Cố gắng sẽ được nha em
@NghiepTranVINA boss bự khối nhà nước còn phải ra "viếng" cô, xin tài lộc quan lộ mà. Nghe kể đi giờ linh nửa khuya, sau lại có trả lễ các kiểu. kekekk
@NghiepTranVINA Em tính đi là đi. Chỉ là sớm hay muộn thui
@The_Hobbit_AK Mấy boss bự đi nhiều nhất luôn đó
Bác quay đẹp quá. Thích kiểu review ntn. Đã sub kênh bác.
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@Alexandrosssss thanks bác
thuong911
TÍCH CỰC
3 năm
Quay đẹp lắm bạn
Ra đảo thì nhiều rồi nhưng chưa ra Côn Đảo
Đồi núi hơi bé ạ 😹
Đã đăng ký kênh bác từ lâu
Mẫu xinh
CÔN ĐẢO mình đi chục lần hơn. Đi tour có đi theo khách hàng mỗi năm . Nói tóm lại nó đẹp hùng vĩ và kỳ bí. Ai thích tâm linh thì nên đi hahaha
zzKeitherzz
ĐẠI BÀNG
3 năm
quay đẹp quá, y như mấy cái bộ phim tài liệu giới thiệu du lịch vậy
mấy cánh trên nhìn xuống là fly cam hả bạn
mai mốt có sắm dc fly cam, chỉ mình cách quay nha, cám ơn 😁
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
hữu ích thank chủ thớt
Kinh vãi
Bin điệu