Infographic: Chiều cao thanh niên Việt Nam 2020 đạt 98% trung bình thế giới

Nam Air
16/4/2021 3:31Phản hồi: 137
Infographic: Chiều cao thanh niên Việt Nam 2020 đạt 98% trung bình thế giới
Theo kết quả Tổng điều tra dinh dưỡng Việt Nam 2019-2020, chiều cao trung bình của thanh niên Việt Nam năm 2020 đạt 168,1cm đối với nam và 156,2cm đối với nữ, kết quả này tăng 1,4 - 3,7cm so với 10 năm trước. Bên cạnh đó, họ cũng công bố kết quả dinh dưỡng của người Việt trong năm 2020, mời anh em xem Infographic rất đẹp do mình tổng hợp.

137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dù chiều cao người Việt Nam còn thua kém thế giới, nhưng chiều dài thì không hề thua kém nha anh em.
@zetbluez cứ cái nào dùng nhiều thì nó phát triển pk nhỉ?
ví dụ như Asean có indo - hồi ggiáo cho lấy 4 vợ nên nó dài nhất luôn
@kingking2922 không phải đâu! mình nghĩ là theo chủng tộc và di truyền! Dân Indo có nước da hơi đen nên nó "dài". Còn dân da vàng nhất là khối Bắc Á thì hơi ngắn! Càng tiến xuống phía Nam thì chiều "dài" cũng tăng theo! : ) 😃
@Nam Air Co lun hả mod 😆))
VN mình chiều cao Nam nữ vẫn còn thua kém các nước khác nhưng ko quá nhiều
càng ngày chiều cao người VN càng được cải thiện
Nhìn cái bảng này hoá ra mình còn cao hơn chiều cao trung bình của Mẽo luôn ah 🤣🤣🤣🤣🤣
Hun cái nè
Demah
CAO CẤP
3 năm
@NghiepTranVINA Comment chứng minh 2 điều: bạn không biết xem biểu đồ và cách trình bày biểu đồ không trực quan
@Demah Ủa bạn có lộn k vậy. Bản biểu đồ chiều cao trung bình Mỹ 2020 của nam 177,1 cm. Mình cao hơn chiều cao này mà bạn nói mình k biết xem biểu đồ. Bạn có thể giải thích cho mình hiểu sai ở chỗ nào vậy 😁
162910658
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Demah Ý bạn này là bạn ấy cao hơn tb của mỹ. Chứ không phải việt nam mình
@Demah Chuẩn. Trình bày biểu đồ cùi bắp thấy mẹ luôn ấy chứ
Demah
CAO CẤP
3 năm
@Demah Haha. Hiểu nhầm ý bạn rồi, cứ hiểu là “nước mình”. So sorry.
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
168 20cm đc chưa
Giận
T - Bag
TÍCH CỰC
3 năm
@Jen Minh Tri Có nghiên cứu sâu những thanh niên chém gió
Cười vô mặt
@Dương 1H Đừng có nói phét
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
@Jackie Lee 1981 Ko dám dùng nick thật để cmt à =)))
@Dương 1H Ơ. Mạng xã hội là vui vẻ thì làm gì có gì là thật, là giả kaaa
hipppo
CAO CẤP
3 năm
Số liệu của VN thì không đáng tin lắm.
@vankhoadesign Việt Nam cứ phải đói ăn, nghèo nàn lạc hậu thì đội đó họ mới tin.
@thedinh02 ai biểu bạn tin đâu. ng vn thì fai có niềm tin tối thiểu chứ. mà vấn đề này chỉ là vấn đề về thể trạng có phải chính trị đâu. các bạn cứ nghi ngờ nhưng mọi ng ai cũng thấy thanh niên thời nay cao hơn trc đây nhiều. đó là việc đáng mừng. việc thống kê dựa trên số liệu mẫu nên ko thể chính xác 100% được. cao được thì tốt dù có chưa đạt kỳ vọng như số liệu đi nữa. cũng ít nhiều giúp ng vn phấn chấn hơn, đầu tư quan tâm dinh dưỡng cho thế hệ sau nhiều hơn. các bạn cứ đi bàn lùi chê bai vn ko ak
@hipppo Trước giờ vẫn thế mà. Họ còn nói Đồ Sơn không có mại dâm ấy chứ
Báo cáo thành tích thôi.
@ddongian Bạn khẳng định còn chưa chắc đúng và đã có ai tin bạn, thì nói gì tới chuyện nghi ngờ hay ko. Đừng tự đánh giá bản thân mình cao quá. Mấy đứa ngu chả bao giờ tự nhận nó ngu hết, mà chỉ thấy đi chửi người khác thôi. Dù sao thì... tôi nghe nói bạn bị mất nhận thức. Vậy ha 😉
coi lịch sử phát triển của mấy nước đó đi, rồi coi nó bỏ xa mình bao nhiêu năm là tính ra mà, thời chiến mấy nước ĐNÁ đều bị ảnh hưởng bị bóc lột và đô hộ, ko chỉ mình VN bị đâu. Hồi đó Lý Quang Diệu sang Sài Gòn còn ước mơ Sing bằng 1 phần SG thôi mà, Hongkong tới năm 97 mới trả về TQ
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trong tất cả số cmt ở đây đảm bảo đéo có ông nào dc khảo sát chiều cao. Ko biết móc số liệu ra ở đâu và quy mô dc bao nhiêu người?
@blakcat9x Nói ng* quá câm mỏ luôn rồi hả 🤣
tuan 95
CAO CẤP
3 năm
@blakcat9x ủa đi khám sức khỏe đó cha nội
Demah
CAO CẤP
3 năm
Khác như nào bạn. Làm ơn chỉ rõ. Và mình nhắc lại cài mình muốn nói ở đây là cách thức thu thập số liệu cho cuộc điều tra/khảo sát/nghiên cứu. Chứ chúng ta không bàn về sự khác nhau giữa chúng. 😅
unwrittlaw
TÍCH CỰC
3 năm
Khảo sát toàn ở thành phố thì nói làm gì. Về nông thôn miền núi mà khảo sát. Thanh niên ở nông thôn giờ đa số vẫn dưới 1m70, miền núi chắc dưới 1m65.
tbdat11
CAO CẤP
3 năm
@unwrittlaw Bố láo toét. Tôi 1m72, 10 năm trước hồi cùng trang lứa là dạng cao của xóm, của trường. Bây giờ về quê gặp mấy đứa nhỏ cấp 3, đứa nào cũng cao hơn luôn rồi, có đứa cao cả gần 1m8 đứng ngang vai nó luôn.
@unwrittlaw bạn làm như mỗi bạn thông minh là phải về quê với lên núi khảo sát á. ng ta tính cả rồi. bạn cứ hay lo xa
@unwrittlaw Cần quái gì khảo sát trời 😃
Mấy ông này chắc phải cho khảo sát mới biết số liệu. Như trường học mỗi năm đều chả có khám sức khoẻ cho hs, sinh viên. Người dân vẫn đi khám sức khoẻ các thứ số liệu đầy ra.
theo thống kê đâu đó, người Hàn nằm trong top đầu chiều cao và top cuối về chiều dài.... ko hiểu bọn nó ăn để nuôi cái gì
Thái Lan 1m71 mà ngắn hơn VN kìa
Khoa học không công nhận chiều dài tỉ lệ thuận chiều cao nhé bạn
Tôi 1m68 nhưng ~13.5cm nhe
@Duy Đạt nguyễn 13.5 dau có duoc coi là dài bạn?? nó là trung bình thấp
Anonymoustt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangtien123 dài so với tb VN có 11 thôi, 13.5 là khá rồi vãi cả trung bình thấp
huanlgm
ĐẠI BÀNG
3 năm
10 năm trồng người
@huanlgm Trăm năm trông người bạn ơi
@huanlgm Chục năm trở lại đây, kinh tế VN khá nhiều, con trẻ ăn uống đầy đủ phát triển chiều cao vượt bậc, có lẽ cũng do gen tốt xưa giờ rồi.
@cloud5trike Ở đâu ra mà gen tốt? Gen người châu Á nói chung và VN nói riêng là nhỏ con. Sau này một phần do kinh tế phát triển dẫn tới chế độ dinh dưỡng đc cải thiện, cộng với lai Tây nhiều nên thể trạng cao lớn hơn, chứ lấy đâu ra mà gen tốt xưa giờ.
@hakuruno okay, gen xấu
Hóng chiều cao cậu nhỏ của việt nam
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
Bọn trẻ bây giờ cao lớn và giỏi giang lắm.
@Sun733 Kaka.
@Sun733 Vẫn làm giám đốc ngon lành nhé, cháu đại tướng làm chủ cty đồng hồ luxury. Do bố bạn kém thôi kaka
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
@Bigbang-Fan Bác chỉ nhìn 1 phần nổi của tảng băng thôi
@duaxiem Cũng tùy. Thời nào cũng thế: hay có, dở có. Nhưng có một thứ không thay đổi là thời đại luôn ........
GDP/Người trung bình thế giới là 10k USD
VN: 3K! Haizzzzzz
@MrNamN 30năm với 1 quốc gia là ít hay nhiều?
VN mới mở cửa 30năm, đi lên từ cây lúa, đợi 30năm nữa tức 1 đời người đi, so xem kém hơn hẳn bọn nước giàu thì hãy nhục, ai nói VN rừng vàng biển bạc chứ riêng t thấy VN ít tài nguyên bỏ m, dân số thì đứng hàng top mà đất đai quá ít, chưa kể 3/4 diện tích là đồi núi khó làm nông nghiệp, nhìn bọn tây nó làm nông nghệp mỗi hộ có cả trang trại lớn trong khi VN chia nhau vài sào ruộng, không xét đến chiến tranh thì với tài nguyên ít ỏi đó cũng khó mà phát triển được, bọn nó làm ăn cả trang trại thì bọn nó sẽ tính làm thế nào hiệu quả, phát triển máy móc còn với vài sào ruộng làm còn không đủ thì phát triển máy móc làm gì. Mà bọn mày có bao giờ tự so sánh bản thân với 1 ông tỉ phú triệu phú sau đó tự nhục không? Hay cùng lắm chỉ so sánh với bạn bè chăng lứa, so VN với mấy thằng hàng xóm thì VN có thua kém gì mà phải nhục.
VN đang muốn giữ sổ hộ nghèo đấy
Nhìn vào con số GDP bình quân đầu người được các tổ chức nước ngoài ước tính đi rồi suy nghĩ nhé https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Danh_sách_quốc_gia_theo_GDP_(PPP)_bình_quân_đầu_người
Danh sách quốc gia theo GDP (PPP) bình quân đầu người – Wikipedia tiếng Việt
vi.m.wikipedia.org

https://m.tapchitaichinh.vn/su-kien-noi-bat/imf-nam-2020-gdp-binh-quan-dau-nguoi-cua-viet-nam-dat-tren-10000-usd-331067.html

IMF: Năm 2020, GDP bình quân đầu người của Việt Nam đạt trên 10.000 USD

Theo đánh giá của Quỹ tiền tệ Quốc tế (IMF), kết thúc năm 2020, nếu tính theo sức mua tương đương, quy mô nền kinh tế Việt Nam đạt 1.050 tỷ USD và GDP bình quân đầu người đạt trên 10.000 USD.
tapchitaichinh.vn
Erix
TÍCH CỰC
3 năm
@MrNamN láo đó, 3k thì ai tin
unwrittlaw
TÍCH CỰC
3 năm
@ddongian Phát triển như vậy là quá kém so với tiềm năng. Tham nhũng bỏ mẹ ra còn lấp liếm. Lãnh đạo tốt thì đất nước nó đã khác.
Sun733
ĐẠI BÀNG
3 năm
@unwrittlaw Bạn lãnh đạo đi nào.
Nhưng mà khung xương hàn quốc đẹp
@misterniken chau Á body Hàn là ngon nhứt
Tet21: Gút chóp 1 like
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
Sao Không là khảo sát mà lại là điều tra. Điều tra rồi có ra kế hoạch gì không ?
Hot.Buns
TÍCH CỰC
3 năm
Cao làm cái méo gì khi ko có chất xám, con người hơn nhau cái đầu
@Hot.Buns Cũng may có người còn nhận ra bản thân.
@cloud5trike Nhận ra đc các mặt hạn chế của bản thân, tính ra vẫn giỏi hơn mấy người khả năng nhận thức kém mà nghĩ mình hơn người chứ. Đúng hông?
@hakuruno okay, ngu độn luôn
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019