Tham dự Tech Lounge
Các bạn tin là trên đời có ma không vậy. Mình mới trao đổi với 1 bạn về vấn đề này. Sẵn dịp hôm nay mình chia sẻ với anh em trải nghiệm gặp ma của mình 😆😆😆. Anh em tha hồ bình loạn nhá 😆😆. Đây là chuyện thật 10000% về trải nghiệm trong đời của mình 😁😁😁. Mời anh em đọc 😅😅😅

#Hồi năm 2001 lúc mình đi bộ đội ở Tây Ninh. Khu đó hồi đó hoang sơ lắm. Trong 1 lần ban đêm mình với mấy đồng đội lẻn ra ngoài đi nhậu. Đi đường lén qua khu nghĩa trang nhà thờ Phong Cốc. Đường đi chính có 1 ngôi mộ to nằm chắn giữa đường, ai muốn đi qua phải vòng qua trái hoặc phải để đi. Bữa đó đi nhậu xương xương chơi với xong về với mấy đồng. Mình đi đầu tới khúc quẹo vô nghĩa trang thấy có 1 cô gái bận áo trắng đang dựa vào mộ chảy đầu, lúc đó tầm 1h sáng. Trong đầu mình còn nghĩ, quái lạ giờ này có con nhỏ nào rảnh mà chảy đầu ở nghĩa trang ta 😆😆😆. Thế là kêu mấy anh em nhìn chung. Mấy anh em vừa thấy con nhỏ áo dài trắng la lên ma rồi bỏ chạy tứ tán hết 😂😂😂. Mình kêu quá trời mà ai cũng sợ bỏ chạy. Mình tức quá nói ma cỏ cái đéo gì mà sợ, xong 1 mình chạy lại ngôi mộ tìm mà k thấy con nhỏ áo trắng đó đâu hết. Đi vòng vòng ngôi mộ tìm không thấy rồi mình nhìn tìm coi mấy ngôi mộ xung quanh có thấy k, cũng k thấy luôn, bực mình quá vô doanh trai gặp mấy anh em nói tụi bây làm cái gì mà sợ la ma rồi chạy tứ tung vậy. Tụi nó nói mấy k thấy con ma nữ hả. Mình nói có thấy nhỏ con gái bận đồ trắng thôi. Tao nãy đi vòng vòng mấy khu mộ rồi mà không thấy nhỏ đâu hết. Công nhận nó chạy lẹ ghê 😁😁. Tụi nó hỏi mày k sợ ma hả, mình nói xưa giờ mình có thể ăn bậy chứ chưa bao giờ làm bậy trái lương tâm nên chả sợ gì hết 😆😆😆. Sao bữa tối đó mấy đứa đi chung đứa nào cũng đổ bệnh, nằm sốt li bì. Mình cũng còn ấm ức vụ con ma nên mà ra khu nghĩa trang hỏi thăm dân gần đó. Người dân nói khu này chỉ có 1 cái nhà của 2 ông bà già là ở gần khu nghĩa trang thôi. Còn nhà dân gần cũng cách mấy cây số. Mình mò vô nhà 2 ông bà gìa hỏi thăm thì đúng là có 2 ông bà già ở thôi k có đứa con gái nào hết. Lúc này mình mới tin là đã gặp qua ma 😂😂😂. Nhưng mình k sợ bởi vì mình k làm gì trái lương tâm, bây giờ vẫn thế có gặp ma đi nữa cũng k sợ 😁😁😁. Đây là câu chuyện mình trải nghiệm thực tế k phải kể sạo đâu 😁😁😁. Cho nên mình mới nói k sợ ma là vậy 🤣🤣🤣🤣
10
280
Người thật còn chả sợ nữa là ma
6
Sợ người thật thôi 😆
3
mrtaurus244
ĐẠI BÀNG
ma cũng sợ người, người cũng sợ ma. Gặp nhau là do nhân duyên muốn đối mặt được nhau còn phải xem nợ nhau k
1
nhocbap
TÍCH CỰC
Nghe kể nhiều nhưng ko biết có thật hay ko. Tùy tâm của mỗi người.
1
Không tin có ma, có sợ ma (kiểu bất ngờ giống gặp rắn) nhưng e nghĩ là không sợ bằng "ma cô".
E chưa gặp lần nào nhưng mong là có thật.
1
sợ ma men là đủ rồi
2
Chuyện này để 0h00 hẵng đăng cho nó có không khí!!!!!
1
Gì chứ ma thì mình sợ lắm ahuhu 👻
1
Em sợ nhất ông ở vũng tàu thôi bác hjj
1
Tối nằm chờ ma nữ hoài, không có cô nào lại nhiều lúc buồn đời. 🤣
1
Mình sợ con người hơn là sợ ma
1
Cyclops
CAO CẤP
Lên bài luôn rồi 😁