Zalo Careers

Các bạn tin là trên đời có ma không vậy. Mình mới trao đổi với 1 bạn về vấn đề này. Sẵn dịp hôm nay
NghiepTranVINA
2 thángBình luận: 282
Các bạn tin là trên đời có ma không vậy. Mình mới trao đổi với 1 bạn về vấn đề này. Sẵn dịp hôm nay
Các bạn tin là trên đời có ma không vậy. Mình mới trao đổi với 1 bạn về vấn đề này. Sẵn dịp hôm nay mình chia sẻ với anh em trải nghiệm gặp ma của mình 😆😆😆. Anh em tha hồ bình loạn nhá 😆😆. Đây là chuyện thật 10000% về trải nghiệm trong đời của mình 😁😁😁. Mời anh em đọc 😅😅😅

#Hồi năm 2001 lúc mình đi bộ đội ở Tây Ninh. Khu đó hồi đó hoang sơ lắm. Trong 1 lần ban đêm mình với mấy đồng đội lẻn ra ngoài đi nhậu. Đi đường lén qua khu nghĩa trang nhà thờ Phong Cốc. Đường đi chính có 1 ngôi mộ to nằm chắn giữa đường, ai muốn đi qua phải vòng qua trái hoặc phải để đi. Bữa đó đi nhậu xương xương chơi với xong về với mấy đồng. Mình đi đầu tới khúc quẹo vô nghĩa trang thấy có 1 cô gái bận áo trắng đang dựa vào mộ chảy đầu, lúc đó tầm 1h sáng. Trong đầu mình còn nghĩ, quái lạ giờ này có con nhỏ nào rảnh mà chảy đầu ở nghĩa trang ta 😆😆😆. Thế là kêu mấy anh em nhìn chung. Mấy anh em vừa thấy con nhỏ áo dài trắng la lên ma rồi bỏ chạy tứ tán hết 😂😂😂. Mình kêu quá trời mà ai cũng sợ bỏ chạy. Mình tức quá nói ma cỏ cái đéo gì mà sợ, xong 1 mình chạy lại ngôi mộ tìm mà k thấy con nhỏ áo trắng đó đâu hết. Đi vòng vòng ngôi mộ tìm không thấy rồi mình nhìn tìm coi mấy ngôi mộ xung quanh có thấy k, cũng k thấy luôn, bực mình quá vô doanh trai gặp mấy anh em nói tụi bây làm cái gì mà sợ la ma rồi chạy tứ tung vậy. Tụi nó nói mấy k thấy con ma nữ hả. Mình nói có thấy nhỏ con gái bận đồ trắng thôi. Tao nãy đi vòng vòng mấy khu mộ rồi mà không thấy nhỏ đâu hết. Công nhận nó chạy lẹ ghê 😁😁. Tụi nó hỏi mày k sợ ma hả, mình nói xưa giờ mình có thể ăn bậy chứ chưa bao giờ làm bậy trái lương tâm nên chả sợ gì hết 😆😆😆. Sao bữa tối đó mấy đứa đi chung đứa nào cũng đổ bệnh, nằm sốt li bì. Mình cũng còn ấm ức vụ con ma nên mà ra khu nghĩa trang hỏi thăm dân gần đó. Người dân nói khu này chỉ có 1 cái nhà của 2 ông bà già là ở gần khu nghĩa trang thôi. Còn nhà dân gần cũng cách mấy cây số. Mình mò vô nhà 2 ông bà gìa hỏi thăm thì đúng là có 2 ông bà già ở thôi k có đứa con gái nào hết. Lúc này mình mới tin là đã gặp qua ma 😂😂😂. Nhưng mình k sợ bởi vì mình k làm gì trái lương tâm, bây giờ vẫn thế có gặp ma đi nữa cũng k sợ 😁😁😁. Đây là câu chuyện mình trải nghiệm thực tế k phải kể sạo đâu 😁😁😁. Cho nên mình mới nói k sợ ma là vậy 🤣🤣🤣🤣
Người thật còn chả sợ nữa là ma
@TsanHoang Năm đó đi bộ đội cũng là thanh niên mới lớn nên cũng máu gái lắm bác. Chính vì như vậy nên mình gặp ma tưởng là con gái thật mới đuổi theo làm quen đó thôi 😂😂😂😂. Ai ngờ đó lại là ma 🤣🤣 xu cà na quá bác ơi 😆😆
@TsanHoang Dấu ^mày không viết được gặp ma dài dài con ơi.
Pnmr560
TÍCH CỰC
2 tháng
@NghiepTranVINA Mình cũng muốn gặp ma một phát xem thế nào. Mới mua căn chung cư đối diện nhà tang lễ, nếu có ma thì mình sẽ mở dịch vụ "cho thuê nhà có ma" để mọi người cùng trải nghiệm cảm giác sống trong nhà ma ám. Giá 500K/đêm, chả mấy mà giàu.
@Pnmr560 Good idea nha bác 😂😂😂
Sợ người thật thôi 😆
@NghiepTranVINA Chứng tỏ 1 quá trình phấn đấu nỗ lực thành công, chúc mừng nha 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Lạng quạnh là biết tay con 🦁 nhà nha bác 🤣🤣🤣🤣
@NghiepTranVINA 🤣
@crazysexycool1981
Cười vô mặt
ma cũng sợ người, người cũng sợ ma. Gặp nhau là do nhân duyên muốn đối mặt được nhau còn phải xem nợ nhau k
@mrtaurus244 Kkk lúc đó đi vòng vòng mộ để tìm hoài mà k thấy. Chắc k có duyên 😁
@mrtaurus244 Duyên số có thể có nhưng là duyên gì chứ duyên gặp nhau giữa ma & người thì hoàn toàn ko có thật 😁
@crazysexycool1981 Cái này thì phải từng trải qua mới rõ được, người ngoài cuộc khó mà hiểu được!!!!!
nhocbap
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nghe kể nhiều nhưng ko biết có thật hay ko. Tùy tâm của mỗi người.
nhocbap
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Tùy tâm : tâm ma thì có ma - tâm thiện thì vạn sự an.
@nhocbap Mình ko tin vào tâm linh, thích sự thực tế hơn 😁
@NghiepTranVINA Ko nhưng nếu có thì chắc hẳn có lý do, chỉ có điều nếu nghĩ đó là ma thì phi lý quá, phàm thứ gì tồn tại trên đời thì đều có lý do hết, chẳng qua chưa tìm ra được thôi 😁
@crazysexycool1981 Như vấn đề tâm linh bác thấy mộ cô sáu ở Côn đảo k. Toàn mấy bác cán bộ đi cúng là nhiều nhất đó bác 😆😆😆
JcNguyen
TÍCH CỰC
2 tháng
lần sau bác phải nhanh lên ... thấy là phóng nhanh ngay tới chụp nó liền. Có lần ở Phan Thiết e cũng thấy vậy nên phóng tới liền, thấy mình phóng tới nó bỏ chạy, chụp được mới biết nó thấy có người nên giả ma hù =))
@JcNguyen Thì cũng phóng tới để làm quen đó thôi 😆😆. Mà xu cà na nó biến đâu mất, cũng đi vòng vòng mấy ngôi mộ khác coi trốn đâu rồi, xui cái tìm hoài không thấy nên về doanh trại ngủ luôn cho khoẻ 🤣🤣🤣
@JcNguyen Cứ fải làm liều như vậy mới biết con ma thực sự ra sao 🤣
@JcNguyen Nhớ hồi nhỏ hay đi với ông anh cùng mấy thằng em họ trong xóm (lớn hơn mình 5-7 tuổi) đi hù ma mấy người đi đọc kinh buổi tối (xóm mình là xóm đạo), cứ 2 thằng mặc áo dài cầm đèn pin rọi vào mặt cột sợi dây lên cây me đu qua đu lại, mỗi lần 1 địa điểm khác nhau, lần nào dân tình cug hô ma chạy toán loạn. Có lần hù trúng ông kia k sợ ma, ổng cầm cây phang cho 1 thằng 1 phát vào chân, thằng e họ mình rớt cái bịch la oai oái, cả lũ chạy té đái, giờ nghĩ lại vẫn buồn cười. 🤣🤣
Không tin có ma, có sợ ma (kiểu bất ngờ giống gặp rắn) nhưng e nghĩ là không sợ bằng "ma cô".
E chưa gặp lần nào nhưng mong là có thật.
@WXYZ Chuyện nhỏ em ơi. Thật ra giang hồ họ càng nói đạo lí hơn người bình thường đấy. Yên tâm đi anh gặp họ hoài, vui tính lắm em àh 😁
@NghiepTranVINA Thế tại e chưa hòa đồng với nhóm đó rồi, để e thử lại.
Cười vô mặt
@WXYZ Gì cũng có lần đầu hết. Từ từ sẽ quen thôi 😁👍
@WXYZ 🤣
sợ ma men là đủ rồi
@Đừng nghiện nữa Kkkk chắc ăn ở hiền lành quá 😁
@Đừng nghiện nữa Ma túy nữa chứ, sợ thứ này kinh khủng mặc dù chưa từng gặp thực tế ngoài đời lần nào, mong là ko fải gặp 🤣
@Đừng nghiện nữa Ma cũng có khái niệm hiền ác thiệt sao? 😁
@crazysexycool1981 Có chứ, suy cho cùng thì Ma cũng từ người mà ra, nên người có kẻ xấu người tốt thì ma cũng zậy!!!!
Chuyện này để 0h00 hẵng đăng cho nó có không khí!!!!!
@hemilo Anh đăng lúc đó anh em đọc mắc công có người k dám đi tè, vậy là mình tạo nghiệt sao 😆😆😆
Cười vô mặt
@NghiepTranVINA Em bậy òi!!!! Tội lỗi tội lỗi!!!!
@hemilo Kkkk hư quá nha em 🤣🤣🤣
Cười vô mặt
Gì chứ ma thì mình sợ lắm ahuhu 👻
@NghiepTranVINA 😆
@crazysexycool1981
Cười vô mặt
@NghiepTranVINA Người ta gọi đó là sự đồng cảm đấy Nghiệp, tư tưởng trùng nhau đến thế là cùng 😆
@crazysexycool1981
Cười vô mặt
Em sợ nhất ông ở vũng tàu thôi bác hjj
@Thangmasaru Pe nó còn nhỏ quá mà. Có phát dục đâu mà làm ăn gì được. Chỉ có mấy người biến thái nó mới vậy. Thằng này vào tù thế nào cũng bị xử cho mà xem
@NghiepTranVINA Có thằng khốn nạn nó còn xâm hại cả trẻ 2 tuổi.
Nghĩ sao tụi súc vật hình người đó nó ko bắt con gà con vịt mà đút vào.
@T.NC Không bằng cầm thú hen bác
@Thangmasaru Lúc đó chưa thấy bạn đưa link nên ko biết, đến khi bạn quote chủ thớt thì mình lại thấy link bạn gửi trước òi 🤓
zetbluez
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tối nằm chờ ma nữ hoài, không có cô nào lại nhiều lúc buồn đời. 🤣
zetbluez
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Mình giỡn thôi bạn. Có thể bạn không sợ nhưng cái ông tự nhiên nhảy vào comment của mình và dùng từ ngữ hơi thô tục là chắc chắn sợ.
@zetbluez Thô tục kiểu như nào bạn? 😁
zetbluez
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Tục có 2 dạng tục, tục mà làm cho người ta cười gọi là tục thanh. Tục nhằm hạ người khác xuống, cái tục này là không tầm thường nà nó là tầm bậy 🤣
@zetbluez 🤣
Mình sợ con người hơn là sợ ma
@Kim Thanh Huỳnh Thị Chỉ cần mình làm việc k thẹn với lòng, không ai có thể hại mình được đâu 😁😁
@Kim Thanh Huỳnh Thị Mình cũng rứa, chưa gặp ma lần nào nhưng nhiều người sau khi gặp cảm thấy khá ớn, ko muốn gặp lại lần 2 luôn 😂
Cyclops
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Lên bài luôn rồi 😁
@crazysexycool1981 Mình đâu để ý mấy cái đó bác ơi. Toàn là viết chia sẻ trải nghiệm cho anh em biết thôi 😆😆😆
@NghiepTranVINA Tại hôm qua thấy xuất hiện trong Top 6 Trending 😁
@crazysexycool1981 Vậy hả bác. Mình xài app tinhte ít để ý mấy cái đó lắm 🤣🤣🤣
@NghiepTranVINA Mình cũng kqt lắm cái bảng đó nhưng đợt trước thấy cậu mod béo đề cập tới việc 2 bài của cậu ta có mặt trong mục đó nên mình mới để ý 😁
Mình k tin nhưng sợ ha ha
@Lê Phú Khương Anh cũng k tin cho tới khi gặp được 😁. Rốt lại anh cũng k sợ, anh còn đi vòng vòng mấy khu mộ để tìm nữa mà 😆😆😆
Cười vô mặt
Sơn Berry
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Rồi thật ra thì bác kể chuyện cười hay chuyện mà, ahihi
@Sơn Berry Kể chuyện ma đó. Mà k hiểu sao ai cũng k sợ 😅😅
@Sơn Berry Chuyện ma, hy vọng ko AE nào yếu đuối tới mức tè ra quần 😁
Sơn Berry
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Hồi h e k mặc quần, r tè vào trong ....., k rút ra, nên bác yên tâm, k ra quần dc
@Sơn Berry 😂
Nó đang đứng sau lưng bác đấy ...
Khôn như mày :D
@liketheblues Chời tưởng gì. Mình chỉ sợ con vk đứng sau lưng coi lén dt mình mà thôi 🤣🤣🤣
@liketheblues Muốn thấy ma dễ mà, cứ đứng trước gương là thấy liền, nhớ tắt hết đèn, chỉ để le lói chút ánh sáng ảo kiểu cây nến nhé 😁
quangna
ĐẠI BÀNG
2 tháng
trời ổng viết chải đầu mà sai chính tả, đọc thành chảy dầu 😔
@quangna Chắc cái T9 tự nhảy chữ. Rầu ghê, mà bạn đọc hiểu là được 😆😆
Cười vô mặt
Đọc đoạn đó băn khoăn ko biết thớt tính viết "chảy máu đầu" hay "chải đầu" nữa 😁
lehieu27
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có nha, đã từng gặp vài lần, đi l9ng vòng hoặc ngồi ngay giường mình
@crazysexycool1981 Đùa vui bình thường thì k sao bác ơi. Đừng gây nguy hiểm là được. Mình ok hết 😁
@NghiepTranVINA Thì đùa chơi, chứ ai ác ý chi mấy vụ đó mô Nghiệp? Mí lị chỉ đùa khi nhỏ, đang tuổi lớn, chứ giờ trên dưới tứ tuần mà chơi kiểu đó thì ai mà chấp nhận nổi 😁
@crazysexycool1981 Đùa chơi k sao, miễn đừng nguy hiểm là ok hết nha bác 😆
@NghiepTranVINA 👌

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019