Review 華為Freebuds 4i

tpe1893
21/4/2021 14:59Phản hồi: 44
Review 華為Freebuds 4i
Đây là review về 華為Freebuds 4i của mình. Mình mua nó với giá 1.950.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về 華為Freebuds 4i

Tai nghe không dây mới nhất của HUAWEI. Freebuds 4i

Những thứ mình thích

Thiết kế nhỏ gọn, chất liệu y chang airpods của Apple
Nút tai không gây khó chịu khi đeo lâu
Cách âm, chống ồn rất tốt, ngang ngửa với Airpods Pro
Giá rẻ so với những gì nó mang lại
Có app điều khiển khá đầy đủ chức năng và cập nhật sửa lỗi thường xuyên, cải thiện chất âm rõ rệt sau mỗi lần update

Những thứ mình không thích

Chất âm chưa thực sự khiên mình hài lòng
Chỉ phù hợp nghe những bản nhạc nhẹ nhàng, sử dụng ít nhạc cụ, còn những bài nào nhiều bè, hoặc hòa âm dày, giọng ca sĩ cao hoặc vang thì chiếc tai nghe này gần như không thể hiện độ chi tiết trong âm sắc. Nhưng mà giá nó quá rẻ đi mình cũng ko thể đòi hỏi hơn được hihi.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nếu bạn đang dùng Android thì nên mua, còn nếu kinh tế cho phép thì cứ xài Sony hoặc Bose nhé.
Dùng iOS thì thoi, cứ dùng Airpods là tốt nhất.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn giống quả trứng nhỉ, yên tâm là nó sẽ không bao giờ bán chạy như mấy con samsung với apple 😆
@Dandeli Tất nhiên rùi
@Dandeli cái cần quan tâm là sản phẩm có tốt hay không. chứ bán chạy hay không thì để làm gì?

tai 2 củ mà ANC tốt như Airpods Pro 7 củ thì cũng đáng suy nghĩ đấy =))
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@vanlinh2905 Apple bán cái gì chả đắt hả bạn 😆 về chất âm thì vẫn thua airpods pro 1 chút
Cái giá cũng khá chua
. Mình đang dùng con này. Con này chống ồn cho có thôi. Hâu như không cách âm gì.
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
@tiethanhung Cơ bản môi trường dùng ntn. Nếu âm đều đều như máy bay hay tàu thì nó như nhau ý mà
@tiethanhung Dạo này rất nhiều bài viết video quảng cáo cho con này.
Để mình đổi nút cao su thử
@tiethanhung Tiếng click chuột, gõ phím vẫn nghe mồn một bạn à. Airpod không vậy đâu
tuanlak
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một thanh niên chưa xài airpods pro bao h review bảo chống ồn con này ngang ngửa airpods pro. Review ko có tâm j cả
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@tuanlak Mình mua airpods pro ngay từ ngày đầu mở bán nha bạn 😃
@tuanlak thế ông dùng con này chưa mà bảo nó không bằng??

không chỉ mình chủ post mà nhiều reviewer cũng đều có ý kiến chung thế nhé. (vd Hưng Khúc bên aPhone và ThinkView)
tuanlak
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanlinh2905 E bán tai nghe mà e ko biết hả bác, mấy kênh đó con nào có tiền QC thì chả khen tận nóc... con nào ko ăn đc tiền QC thì chê lên chê xuống. Bác cứ mua 2 con về nhét vào tai sẽ thấy khác biệt chứ chả đc một 9 một 10 như mấy bọn reviewer nói đâu ạ
Âm thanh chỉ có vài hãng ngon và tiếng tăm. Cỡ samsung, apple, huawei chưa thể vào danh sách đó được
@Jackie Lee 1981 Samsung, Apple tiếng tăm gì ở cái mảng âm thanh vậy??

nghe thử Airpods 2 xem tiếng tăm đến tận đâu nhé 🤣
@Jackie Lee 1981 ha ha ha ha Apple nổi lên nhờ chém ngập dao lút cán là chủ yếu mà 😁
Thanks đoạn chốt 😁
cám ơn bác đã nói rõ, anh em nào đang dùng IOS thì thôi khỏi dùng con này hihi
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@Blade knight Đúng rồi bạn. Ít tiền thì cứ airpods 2 là ok rồi
phamngocbinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tai nghe không dây của Huawei có cái dở là khi ở môi trường nhiều sóng Bluetooth (ví dụ ở nhà chờ sân bay chẳng hạn) là bị nhiễu, âm thanh kết nối bị lag ngay. Mình chưa thử Airpods ở những chỗ như này nên không biết có bị lag không, bác nào test rồi cho cái đánh giá của Airpods với ạ
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@phamngocbinh Airpods thì k bị vấn đề này đâu bạn
@杜越英 Mình dùng s21 plus. Trước là note 9 đều tin dùng airpods 😆)).
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@Oscar ngây ngô ha ha bạn dùng samsung mà lại dùng tai nghe apple à kk
@杜越英 Mình mua từ 2019. Thấy airpods rất đáng tiền. Chỉ là nó kết nối vs android k tốt như ip 1 chút
Mjnzu VF
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua đợt 4/4 giá 1tr3, chất âm nghe nhiều hơn chán, nhưng giá rẻ + chống ồn khá tốt. chỉ có ambilient sound chưa nâng tông người nói nhiều.
đang định mua con này vì nghe nói pin trâu, còn có lựa chọn pin trâu và mic tốt ngoài con này ra trong tầm giá các bác nhỉ
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@HenryKing161195 LG Tone Free FN6 cũng ko tệ nha bác
Davekoz_2506
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tầm giá dưới 2 triệu, hàng mới và chính hãng thì kg con nào đáng tiền hơn
vtbhappy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao không viết Phiên âm mà lại phải để tiếng Trung thế bạn ơi?
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@vtbhappy Có sao đâu bạn he he
vtbhappy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@杜越英 viết cho người Việt đọc mà bạn. Đâu phải ai cũng biết tiếng Trung đâu.
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@vtbhappy Mình viết cả 2 tên mà bạn
vtbhappy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@杜越英 Trên Tiêu đề bài của bạn, rồi dòng Bôi đen chỉ có tiếng Trung thôi. Ở dưới bài viết mới có Huawei. Nếu là mình thì mình sẽ thống nhất chung là viết Huawei như các ae khác vẫn làm :v
đang xài con này với iphone thấy kết nối nhanh hơn airpods, kết nối với PC nghe nhạc cũng ko bị rớt kết nối như airpods, thiết kế in-ear ko bị rớt như airpods, chất âm hay hơn airpods. Điểm trừ là sài iOS ko kết nối đc với app để tùy chỉnh, với con này ko có chỉnh đc các mức ANC như FreeBuds Pro
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@Nars Elemental Beast App trên iOS có đầy đủ chức năng mà bạn
@杜越英 app Huawei AI Life bên iOS chưa hỗ trợ ghép nối với con 4i này nha bác
mrduck148
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa mua đc 2 tuần 😁
Mình đeo con này đau vành tai trong quá bác ạ. Có cách nào để giảm hoặc tránh được trường hợp này không ?
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@Muối tôm Bạn đeo nút nhỏ hơn giảm đc chút xíu
@杜越英 Mút nhỏ size S theo hộp vẫn đau ở vành tai phía trong bác ơi 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119