Tamron ra mắt 11-20mm F2.8 Di III-A RXD dành cho máy ảnh Sony APS-C ngàm E

Nhà Của Cáo
22/4/2021 4:9Phản hồi: 34
Tamron ra mắt 11-20mm F2.8 Di III-A RXD dành cho máy ảnh Sony APS-C ngàm E
Tamron ra mắt ống kính Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD là ống kính góc rộng cho máy ảnh Sony APS-C (crop) ngàm E. Góc nhìn sẽ tương đối giống với 16-35mm trên fullframe và ở tiêu cự F2.8 anh em sẽ có trải nghiệm tốt hơn khi chụp trong môi trường thiếu sáng.

Ngoại hình

Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD có ngoại hình khá đơn giản với vòng chỉnh tiêu cự và vòng lấy nét, không có các nút gạt, các thông tin và logo Tamron ở phía trên. Cũng giống với hầu hết các dòng lens cùng phân khúc lens sẽ có cấu tạo zoom thòi thụt bên ngoài.
Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD có kích thước tương đối vừa tay ở 86mm và 73mm và nặng 335gram

Cấu hình

Các thành phần đáng chú ý trên Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD.

Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD có 12 thành phần ở 10 nhóm, gồm các thành phần đáng chú ý như:
  • 2x thành phần Glass Molded Aspherical (GM).
  • Một thành phần Extra Low Dispersion (XLD).
  • 2x thành phần Low Dispersion (LD).
Các lớp phủ:
  • BBAR-G2 chống chói và bóng mờ.
  • Lớp phủ Flo chống bám bẩn, nước, vân tay.

Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD có 7 lá khẩu giống như chiếc Tamron 150-500mm cũng cho ngàm E ra mắt cùng thời điểm, khả năng lấy nét gần nhất ở 11mm và 20mm.

Về khả năng lấy nét Tamron trong bị động cơ bước Tamron’s Rapid Extra-silent stepping Drive (EXD) được Tamron công bố là tương thích với các chế độ Eye AF trên các máy mirrorless của Sony.

Ảnh được chụp từ Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD.

Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD sẽ lên kệ vào 24/06 tới đây với giá $829.

Quảng cáo

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Emizolo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sony được support nhiều quá, Đang dùng A6400, giờ mới thấy có 1 lens góc rộng cho ngàm E Crop giá vừa phải.
Emizolo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@CáHaiSa Sigma 16 thì ngon rồi, nhưng vẫn quá to, nó thích hợp với a.e quay hơn, còn con này m nghĩ chụp sẽ đc nhiều hơn mà k nặng bằng.
Fernie
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Emizolo Sony E 10-18 đó bạn. Ở Vn giá tầm 12-13tr thôi.
@Emizolo có con laowa 9mm đó bác
@Emizolo Còn có 1 giải pháp kinh tế khác mà ít ai biết đến là Pancake Crop 16mm F2.8 + wide angle Lens = 12mm F3.5
thaiviet2536
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mòn mỏi đợi len cho Fuji không thấy
Buồn ghê...
góc rộng chụp phông cảnh khẩu to thấy chả tác dụng mấy, thậm chí AF còn thấy ko cần 😆
@Vo Huu Phuc dùng chụp thiên văn, thiếu sáng, quay phim sao lại không cần bạn? cái gì mình ko có khong có nghĩa là nó không cần thiết
@nguyenqthin quả thật ko nghĩ tới việc dùng con lens cho những cái bạn nói do mình thường dùng các con lens loại khác cho từng việc trên ^_^. Đúng là có thì cũng tiện thật.
@nguyenqthin Chuẩn cơm mẹ nấu. Ko cần với mình nhưng cần với người khác, thí dụ chụp chân dung góc rộng cũng cần khẩu lớn 😁
cuckustudio
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhờ anh em tư vấn lens macro giá rẻ dùng cho sony A6000. Cảm ơn anh em trước
@cuckustudio Mua filter Raynox, chỉ vài triệu, cắm lên lens nào cũng được.
Sel30 ổn áp đó bác!
fhgg2009
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuckustudio Bạn kiếm con lens takuma 50 f4 gắn thêm ngàm nữa. Tầm dứoi 2tr, chụp ngon, chụp macro k chú trọng nhiều vào AF mà chủ yếu MF nên bạn yên tâm. Lưu ý là macro có khả năng gây nghiện, đụng vào mệt mỏi lắm
Cười ra nước mắt
@fhgg2009 tui mê chụp macro lắm ông, ông xài con đó như nào rồi
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
như này thì apsc bh mới chết đc 😆
shensai_1
TÍCH CỰC
3 năm
Đập chết samyang 12 nhỉ 😁
@shensai_1 $829 lận đó bạn
@shensai_1 samyang 12 mua mới có cỡ 6tr thôi còn con này hơn 800 đô
Sony được các hãng lens ưu ái quá
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Bỏ 60 củ mua cái ipad về lướt lướt 😁😁
Kinh vãi
11mm thì rộng lắm nhỉ? Mình 16mm phong cảnh cũng đẹp lắm rồi.
Nothingman
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dlv.thickgame 11mm trên crop thì cũng tương đương 16mm trên fullframe thôi bro!
@Nothingman 16 của mình là 16 crop nha. Còn 16 crop thì bằng 24ff
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giỏi lém Tamron We love you
2.8 là khẩu độ chứ ko phải tiêu cự
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quá ngon luôn, cơ mà nhìn giá hơi shock một chút : ))
Dàn lens cho Sony của Tamron khá ngon, vẫn đang đợi Tamron cho ra con 45mm như cho dòng DSLR nữa là đủ bộ 😁
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
Gía lens E vẩn là dào cản. Mua đc cái máy còn đc chứ con lens nào cũng trên chục củ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019