Tamron ra mắt 11-20mm F2.8 Di III-A RXD dành cho máy ảnh Sony APS-C ngàm E
2 thángBình luận: 33
Tamron ra mắt 11-20mm F2.8 Di III-A RXD dành cho máy ảnh Sony APS-C ngàm E
Tamron ra mắt ống kính Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD là ống kính góc rộng cho máy ảnh Sony APS-C (crop) ngàm E. Góc nhìn sẽ tương đối giống với 16-35mm trên fullframe và ở tiêu cự F2.8 anh em sẽ có trải nghiệm tốt hơn khi chụp trong môi trường thiếu sáng.

Ngoại hình

Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD có ngoại hình khá đơn giản với vòng chỉnh tiêu cự và vòng lấy nét, không có các nút gạt, các thông tin và logo Tamron ở phía trên. Cũng giống với hầu hết các dòng lens cùng phân khúc lens sẽ có cấu tạo zoom thòi thụt bên ngoài.
Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD có kích thước tương đối vừa tay ở 86mm và 73mm và nặng 335gram

Cấu hình

Quảng cáo

Các thành phần đáng chú ý trên Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD.

Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD có 12 thành phần ở 10 nhóm, gồm các thành phần đáng chú ý như:
  • 2x thành phần Glass Molded Aspherical (GM).
  • Một thành phần Extra Low Dispersion (XLD).
  • 2x thành phần Low Dispersion (LD).
Các lớp phủ:
  • BBAR-G2 chống chói và bóng mờ.
  • Lớp phủ Flo chống bám bẩn, nước, vân tay.

Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD có 7 lá khẩu giống như chiếc Tamron 150-500mm cũng cho ngàm E ra mắt cùng thời điểm, khả năng lấy nét gần nhất ở 11mm và 20mm.

Về khả năng lấy nét Tamron trong bị động cơ bước Tamron’s Rapid Extra-silent stepping Drive (EXD) được Tamron công bố là tương thích với các chế độ Eye AF trên các máy mirrorless của Sony.

Ảnh được chụp từ Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD.

Tamron 11-20mm F2.8 Di III-A RXD sẽ lên kệ vào 24/06 tới đây với giá $829.

Quảng cáo

Emizolo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Sony được support nhiều quá, Đang dùng A6400, giờ mới thấy có 1 lens góc rộng cho ngàm E Crop giá vừa phải.
Emizolo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@CáHaiSa Sigma 16 thì ngon rồi, nhưng vẫn quá to, nó thích hợp với a.e quay hơn, còn con này m nghĩ chụp sẽ đc nhiều hơn mà k nặng bằng.
Fernie
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Emizolo Sony E 10-18 đó bạn. Ở Vn giá tầm 12-13tr thôi.
zombie01
TÍCH CỰC
2 tháng
@Emizolo có con laowa 9mm đó bác
@Emizolo Còn có 1 giải pháp kinh tế khác mà ít ai biết đến là Pancake Crop 16mm F2.8 + wide angle Lens = 12mm F3.5
Mòn mỏi đợi len cho Fuji không thấy
Buồn ghê...
góc rộng chụp phông cảnh khẩu to thấy chả tác dụng mấy, thậm chí AF còn thấy ko cần 😆
@Vo Huu Phuc dùng chụp thiên văn, thiếu sáng, quay phim sao lại không cần bạn? cái gì mình ko có khong có nghĩa là nó không cần thiết
@nguyenqthin quả thật ko nghĩ tới việc dùng con lens cho những cái bạn nói do mình thường dùng các con lens loại khác cho từng việc trên ^_^. Đúng là có thì cũng tiện thật.
@nguyenqthin Chuẩn cơm mẹ nấu. Ko cần với mình nhưng cần với người khác, thí dụ chụp chân dung góc rộng cũng cần khẩu lớn 😁
Nhờ anh em tư vấn lens macro giá rẻ dùng cho sony A6000. Cảm ơn anh em trước
@cuckustudio Mua filter Raynox, chỉ vài triệu, cắm lên lens nào cũng được.
Sel30 ổn áp đó bác!
fhgg2009
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cuckustudio Bạn kiếm con lens takuma 50 f4 gắn thêm ngàm nữa. Tầm dứoi 2tr, chụp ngon, chụp macro k chú trọng nhiều vào AF mà chủ yếu MF nên bạn yên tâm. Lưu ý là macro có khả năng gây nghiện, đụng vào mệt mỏi lắm
Cười ra nước mắt
Kelamtro
TÍCH CỰC
2 tháng
như này thì apsc bh mới chết đc 😆
Đập chết samyang 12 nhỉ 😁
@shensai_1 $829 lận đó bạn
@shensai_1 samyang 12 mua mới có cỡ 6tr thôi còn con này hơn 800 đô
Sony được các hãng lens ưu ái quá
Bỏ 60 củ mua cái ipad về lướt lướt 😁😁
Kinh vãi
11mm thì rộng lắm nhỉ? Mình 16mm phong cảnh cũng đẹp lắm rồi.
Nothingman
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@dlv.thickgame 11mm trên crop thì cũng tương đương 16mm trên fullframe thôi bro!
@Nothingman 16 của mình là 16 crop nha. Còn 16 crop thì bằng 24ff
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Giỏi lém Tamron We love you
2.8 là khẩu độ chứ ko phải tiêu cự
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Quá ngon luôn, cơ mà nhìn giá hơi shock một chút : ))
Dàn lens cho Sony của Tamron khá ngon, vẫn đang đợi Tamron cho ra con 45mm như cho dòng DSLR nữa là đủ bộ 😁
huytai93
TÍCH CỰC
2 tháng
Gía lens E vẩn là dào cản. Mua đc cái máy còn đc chứ con lens nào cũng trên chục củ

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019