Mang Vespa GTS 300 HPE đi đường trường, full tải: 35,9 km/lít

MinhTriND
26/4/2021 6:20Phản hồi: 93
Mang Vespa GTS 300 HPE đi đường trường, full tải: 35,9 km/lít
Vừa rồi mình có mượn chiếc Vespa GTS 300 HPE SuperTech của @cuhiep để chở bạn gái đi vi vu tới tận Dốc Lết (xa hơn Nha Trang một chút). Mình xuất phát từ Sài Gòn, và ban đầu cũng không có ý định đo đạc xăng cho tới khi về nhà thì thấy cái app theo dõi xe có ghi lại hành trình và đưa ra mức tiêu hao nhiên liệu trung bình.

Sau đây là dữ liệu thu được từ app. Theo như giao diện chính, ghi nhận hành trình của mình tổng cộng là 977,9 km, thực tế, mình phải đi nhiều hơn con số này một chút, mình đoán là khoảng trên 1.000 km một xíu. Bởi vì có một số đoạn đường mình để mất kết nối giữa điện thoại và xe nên có thể lúc đó phần mềm không ghi nhận lộ trình. Kế bên chiều dài hành trình là tab tiêu hao nhiên liệu, cho thấy mức 35,9 km/lít hoặc 2,79 lít/100 km.

Vài lưu ý nho nhỏ là trên hành trình này, xe chở 2 người như mình đã nói bên trên, thêm 1 cái balo của mình, 1 cái balo của bạn gái để ở cái thùng gắn sau xe.

Đi vào chi tiết hơn thì có thể thấy phần mềm đã chia hành trình ra từng chặng nhỏ, có thể là những lần mình dừng để nghỉ ngơi rồi đi tiếp thì nó ngừng đo hay sao đó. Trong số này, mình tìm thấy có một quãng kéo dài 71,5 km mức tiêu hao nhiên liệu lúc đó là 41,2 km/lít, gần như là tốt nhất trong suốt hành trình.

App cũng ghi nhận mình đã 5 lần đổ xăng, đúng với thực tế. Mình không quan tâm trong bình còn bao nhiêu xăng, cứ thấy báo xuống vạch đỏ thì ghé cây xăng gần nhất để đổ. Mỗi lần đổ 100k, có 2 lần kêu "đổ đầy" nên lên 125k và 123k.

Theo như số liệu mà Piaggio thông báo với bộ GTVT thì Vespa GTS 300 HPE SuperTech có mức tiêu hao nhiên liệu 32,2 km/lít.
\
Dừng chân chỗ Bàu Trắng uống trái dừa lạnh cho mát rồi đi tiếp. Cái nắng miền Duyên hải Nam Trung Bộ kinh lắm anh em.

Dừng chân trước cửa trường học để làm ngụm nước

Một cái trường khác

Quảng cáo

Trường tiểu học chỗ vịnh Vĩnh Hy
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Lượng tiêu hao xăng như vậy quá ổn, mod ơi!
đi chơi thật vui 😆
kienvunb
TÍCH CỰC
3 năm
Gần bằng kia morning, ha ha
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
@kienvunb 300cc như vậy là quá ổn rồi
Ổn phết với động cơ dung tích lớn
.Gù.
TÍCH CỰC
3 năm
It hình quá ạ
quvinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
So với PCX thì quá bình thường. Chưa kể đi đường trường thể loại này gọi PCX bằng papa
Cười vô mặt
huynguyenayp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quvinh so vậy cũng so nữa trời, quá kém
PHUGARY
ĐẠI BÀNG
3 năm
@leon_1234 sh300i 2020 là đủ rồi b, dòng này đc Châu Âu công nhận và bán chạy là hiểu
@quvinh So với Nmax còn chưa có cửa chứ ở đó đòi so với GTS 300 ==))
@PHUGARY Châu Âu thì lại chuộng Xmax 300 ==))
Đi 1 mình thì ok ..chứ chở thêm người thì ko ngon
Cho_Chet
TÍCH CỰC
3 năm
Vote cho bài rì viêu ngắn, thiếu muối và chả có j đặc sắc từ đầu năm cho tới nay trên tinhte.....hajjzzzz
HVT
TÍCH CỰC
3 năm
Haha, chắc còn mới thôi, xe hãng này là chúa ăn xăng mà,kaka
@gauto988 Tính ra ngày đi cũng 40km chứ ít gì bác :v
Động cơ iget má ơi, đừng lôi vespa thời bảo đại ra nhai vụ hao xăng
@HVT Còn xe hãng kia nổi tiếng tiết kiệm xăng mà con 150cc chỉ được 40km/l trong khi xác nhẹ. Mới dắt từ hãng ra. Bớt dìm Piaggio lại đi ==))
HVT
TÍCH CỰC
3 năm
@gagalovegood kaka, tui có dìm nó xuống bùn được thì tui cũng méo có tiền mua đâu
Vì để dành tiền đọc báo hết rồi

Hình đính kèm là top 10 xe ăn xăng ngon nhất - ông đếm thử xem Piaggio có mấy con

Chi tiết thì theo link dưới đây:

https://www.zuttoride.vn/tin-tuc/532

XẾP HẠNG MỨC SỬ DỤNG NHIÊN LIỆU CỦA XE TAY GA

ZuttoRide Cung cấp dịch vụ Cứu hộ xe máy - Xe Moto PKL 24/24 toàn quốc theo tiêu chuẩn Nhật Bản. Khi bân gặp sự cố với xe máy chỉ cần gọi 1900969612 chúng tôi sẽ đến giúp bạn.
zuttoride.vn

Mà nói chung người đi xe này thì quan trọng với họ là cảm giác lái! Xăng thì mấy đồng đâu mà lo với nghĩ!

Regards!
Update: sau chuyến này thì mod Minhtri đã sắp sửa mua cho mình một chiếc 300 Hpe rồi ạ
Mất kết nối vẫn đo lát update bthuong, nó lấy dữ liệu của xe ra mà.
Chân tình mà nói thì mình không quan tâm đến xăng khi đi vespa 300cc này. Hahhaha
bongngo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep làm review lại đi bác đợi mãi
Anh theo em
HVT
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep Chắc chắn rồi bác, level của người đi tới con này hay đi mô tô phân khối lớn thì chả ai quan tâm xăng cộ cả. Nhưng em vẫn nói đến xăng theo level của em, kaka
vvnieu
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác làm mình thèm con này quá, rất tiếc là kinh phí ko đủ 😁
300 lận mà
Xăng cộ gì dòng 300cc, nhưng con này xách dép toàn tập Forza350. Toàn được lăng xê chứ chạy chán, nhất là ông nào to con.
sadnightdj
TÍCH CỰC
3 năm
giá con Forza 350 ở Việt Nam là bao nhiêu tiền con VESPA GTS 300 HPE là bao nhiêu, rồi kiểu dáng 2 con khác nhau, mỗi người mỗi sở thích
@sadnightdj Con forza nhập thái nên giá đôn lên gấp đôi thôi bác :v
Tính ra thì 2 con này cùng phân khúc giá.
sadnightdj
TÍCH CỰC
3 năm
@Trung Kiên7 2 con này không cùng phân khúc vs kiểu dáng, 1 con dạng touring 1 con City nên nó có 2 đối tượng khách hàng khác nhau, như mình thì mình nhìn con phò già này kiểu dáng vẫn tù túng bề ngoài ko có gì nổi bật, Forza thì chỉ thấy 750 là đẹp, mình cũng thích kiểu con Beverly 400 cc của PIAGGIO hay con HONDA X-ADV 750, khi đã lên A2 rồi thì xe chạy ít quan tâm xăng cộ lắm, thứ nhất nhìn là phải thích vs mình cũng chăm xe ko đi cái kiểu chạy bao nhiêu năm ko thèm bảo dưỡng rồi đùng cái nó đổ bệnh sửa chữa 1 lần thay thế nhiều linh kiện rồi kêu tốn, mình rất follow theo lịch bảo dưỡng của nhà sản xuất nên xe mình đi ít khi nào hư hỏng vặt
@Rich Leon Forza mới ra cũng được honda PR lăng xê puff lên để đua với Xmax thôi ==))
.Kw
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 năm bác tốn bao nhiêu tiền bảo dưỡng xe thế!
vanminh191
TÍCH CỰC
3 năm
mong tinhte có nhưng mod chất lượng hơn chứ kiểu toàn viết mấy bài ko có chút chất lượng nào
Xe quá chất, nhưng cái mũ còn chất hơn 😁
Hóng thêm mấy thớt về mấy dòng Touring + adventure kiểu ntn, thêm được em Phò- già 350 nữa thì tuyệt.
@bacgiangman phò già bị làm giá quá ,chắc honda 20 năm nữa mới chịu nhập về
mình thích ak550 hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019