Nên sử dụng túi lưới giặt đồ lót, vớ chân để hạn chế dị vật chui ra ngoài lồng giặt

Nam Air
26/4/2021 13:15Phản hồi: 54
Nên sử dụng túi lưới giặt đồ lót, vớ chân để hạn chế dị vật chui ra ngoài lồng giặt
Tuần trước cái máy giặt nhà mình bị tình trạng có tiếng động lạ khi lấy tay xoay lồng giặt, nghi ngờ là có dị vật lọt ra ngoài lồng giặt, mình gọi trung tâm bảo hành tới xử lý, sau khi tháo máy ra để kiểm tra, anh ktv phát hiện có 1 cái khẩu trang vải lọt ra ngoài, vướng ngay cây điện trở nung nóng nước, may quá vì xử lý kịp thời.

Cái khẩu trang lọt ra bên ngoài lồng giặt, mắc kẹt ở cái cây điện trở này

Để tìm, thợ phải tháo nguyên cái máy giặt ra, rất mất thời gian

Chân dung thủ phạm đây

Dị vật đi theo đường này, lọt ra bên ngoài lồng giặt

Đó chính là lý do vì sao khi giặt đồ bằng máy, anh em nên sử dụng túi lưới giặt đồ lót, vớ chân, khẩu trang. Cái túi này sẽ đựng những món nhỏ, hạn chế bọn nó chạy lung tung, lọt ra ngoài lồng giặt, đặc biệt là với máy giặt lồng ngang.

Túi lưới giặt đồ giá rất rẻ, chỉ từ 25k - 40k/cái, nếu dùng máy giặt lồng ngang thì anh em nên mua.
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đó giờ mình toàn xài túi giặt cho mấy món linh tinh này. Thứ nhất tiện khi lấy ra phơi, thì nhì mình k thích mấy món đồ linh tinh này giặc trộn lẫn với quần áo, nó sao sao ấy 👍
@NghiepTranVINA quan trọng là mua túi ở đâu ?
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@adagioleonard Shopee thiếu gì. Giờ còn hỏi mấy này mua ở đâu nữa ông 😆)
@adagioleonard Siêu thị chợ bán đầy đó bác. 20,30k cái về đựng khăn hay đồ lót, vớ vào giặc chung. Lúc đem ra phơi tiện hơn 😁
HUNG VN
CAO CẤP
3 năm
@adagioleonard Siêu thị bán đầy.
Hay trước giờ mình ko quan tâm vấn đề này lắm vì mình hay giặt tay vì mình có thói quen tắm xong là giặt đồ luôn
duyvua
TÍCH CỰC
3 năm
@Tuat Phan Bác chăm vãi :v
mình hay bỏ đồ lót vào cái túi giặt vì sợ nó bị quấn vào trong đồ lớn hư đồ nhỏ 😁 trước giờ không nghĩ nó chui ra ngoài được như Mod nói. thôi giờ có thêm lý do để làm việc đó thôi
Chỗ này khá nhỏ, sao lọt khẩu trang được nhỉ?
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@Cyka_Blyat Chắc do ngâm nước, cuộn lại nên lọt. Thứ hay lọt lung tung nhất là tất (vớ) ấy, mình giặt mấy thứ ấy toàn phải dùng túi.
Đối với máy cỡ nhỏ 8-9kg thì khe này bé xíu, còn máy nhà mình cỡ lớn tới 19kg to gấp đôi cái máy bình thường nên khe hở này cũng rộng hơn đó bác. 😁
khoa1203
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air nhanh trí mua 2 con 9kg kkk
@Nam Air Xác nhận vụ chui đồ nhỏ ra ngoài, mình ko bị nhưng nahf ông chú bị, 1 ngày đẹp trời máy báo lỗi, mở khe thấy tất, rồi khăn nằm trong đó.
P/s: cơ mà mình cứ nghĩ dị vật khác từ đồ lót 😔
@Nam Air Cái máy trong hình là loại máy gì vậy mod
ht12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Mod cho xin thông tin máy trong hình luôn nha
@ht12 Bạn search máy samsung addwash giặt 19kg là ra
khoa1203
ĐẠI BÀNG
3 năm
tháo bung ra bên electrolux phí tầm 400k , đó là giá tháo rời chứ còn tháo để tìm dị vật thì ko biết
@khoa1203 Giá bữa mình trả 350 hay 450k gì đó bác.
Khi dùng máy sấy thì sao ae, giấy thơm nó cứ nhét hết vô cái lọc nên chả thơm tho gì.
@huutai_pasion Nhét vô túi lưới rồi bỏ vô máy sấy nha bác.
@Nam Air Cảm ơn bác, em đang định sẽ làm như vậy nhưng sợ đồ lâu khô hơn. Mai sẽ thử
@huutai_pasion Ý là nhét cái giấy thơm á bác
tigerboy
TÍCH CỰC
3 năm
@huutai_pasion Bạn mua mấy cuộn len cừu hay bóng cho máy sấy sẽ nhanh khô hơn vì nó chêm giữa quần áo tạo khoảng trống cho khí nóng thổi qua. Giảm được tĩnh điện dính quần áo với nhau.
ghost85
CAO CẤP
3 năm
Vừa mua cái máy giặt lồng ngang, cũng không để ý đến cái túi lưới, đọc bài này xong mở máy ra xem thấy cái khe thật, đi mua luôn cái túi, cảm ơn mod
Lờ ươi lươi huyền lười lắm
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà mìh túi lớn nhỏ có hết.
Áo lót túi riêg (quần lót thì tự giặt tay 😃 ), khăn túi riêg, đồ len.....túi riêng
mình thì ít cho vô, không nghĩ là nó có thế chui ra ngoài được :d
mình có mua 3 cái túi lưới rồi, nhưng sợ giặt không sạch nên mấy nay vẫn không xài túi, máy minh 8kg, chắc không chui được vào đâu nhỉ
demax
TÍCH CỰC
3 năm
Tháo bung cái máy giặt này mất thời gian lắm. Một mình tháo thì càng cực vì lồng giặt rất nặng. Đợt covid TP bị giãn cách ở nhà rãnh rỗi tháo ra thay cái goăng cửa vì bị rách rò nước nhân tiện vệ sinh luôn mà mất nguyên 1 ngày. Giờ vẫn còn thừa 1 cái vít không rõ nó lắp vào đâu. 😃
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@demax Chạy lại được 1 năm nay là may rồi bác. Con vít đó coi như spare part ;))))
Em cũng không nghĩ là nó chui ra ngoài được, e chỉ thấy là đồ nhỏ cuốn vào đồ lớn. Hoặc là cái đồ nhỏ nó bị bám trên thành cửa máy giặt (giặt tất cho cu con nhà em có mấy lần bị vậy) dẫn đến không được vắt kiệt thôi
Cả quần áo em cũng cho vô túi cho đỡ gião đồ
Thuyhangtran
ĐẠI BÀNG
3 năm
mua cái này rẻ mà dùng tốt, đồ lót bỏ vô túi giặt ko bị giãn
MinhCongnghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
xài này tiện lắm mà mua cũng rẻ, siêu thị bán đầy
giờ đã biết mấy chiếc vớ lẻ nó nằm ở đâu

Xu hướng

Bài mới