iOS 14.5: Facebook sẽ hiện cửa sổ hỏi cho phép theo dõi trong vài tuần tới

Didu
27/4/2021 4:18Phản hồi: 91
iOS 14.5: Facebook sẽ hiện cửa sổ hỏi cho phép theo dõi trong vài tuần tới
iOS 14.5 ra mắt đã mang tới lựa chọn tắt theo dõi của các ứng dụng nhưng nhiều người thắc mắc chưa thấy có Facebook trong danh sách. Đại diện của mạng xã hội này đã xác nhận rằng lựa chọn tắt theo dõi sẽ được họ đưa ra trong vài tuần tới, một vài người dùng thậm chí sẽ có ngay từ lúc này.

Mình có thử vài cài đặt, riêng tư, theo dõi thì chưa thấy có ứng dụng Facebook trong đó thật. Tuy nhiên, anh em nào căng thẳng về vụ việc này, hoặc muốn tắt theo dõi với app Facebook thì đợi thêm thời gian, tính năng này sẽ được Facebook bổ sung vào app của họ. Không làm cũng không được vì Apple có chính sách rồi, nếu từ chối thì sẽ bị gỡ app. Chúc anh em vui vẻ.

Nguồn: Apple Insider
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyplay
TÍCH CỰC
3 năm
Vậy ko bật thì k xài đc app có cho qua ko nhỉ 🤣
@bomduc Bên android đầy game bắt truy cập danh bạ mới cho chơi. Đéo hiểu =)) game nào mình từ chối rồi mà bị văng game là xoá luôn
@HaoTran20 Vãi games đòi danh bạ làm gì vl thật :V
@HaoTran20 Tôi cứ vào mục Privacy, cái app linh tinh là tắt hết thông báo, tắt hết quyền linh tinh.
@bomduc Đòi để bán dữ liệu của ông chứ làm gì? Hoặc dùng đó để giới thiệu cho bạn bè ông biết ứng dụng để họ tải về nhiều hơn.
cuderth
TÍCH CỰC
3 năm
Ko bật thì các bác sẽ dc xem quảng cáo sỏi thận với yếu sl, bật lên sẽ dc xem quảng cáo đúng những thứ các bác đang quan tâm. Tuỳ các bác chọn 😆
@hp2013 Cũng chả ăn thua mấy, dù sao Facebook cũng có full info mình và bạn bè, những trang mình thích rồi, trừ khi chỉ xài Facebook trên iOS và không đăng gì, like gì trên đó nữa
@LamB chấm VN Không có thông tin thì ít quảng cáo là nhầm rồi, nó vẫn chừng đấy quảng cáo nhưng của sản phẩm linh tinh khác thôi.
bocua
CAO CẤP
3 năm
@cuderth Có cho thì nó vẫn thế, bọn nó lợi nhuận lớn toàn chạy chả target gì cả.
@cuderth nó đó, lúc đó khách hàng đặt quảng cáo sẽ phàn nàn với facebook rằng đặt quảng cáo cho tụi bây không còn hiệu quả nữa, facebook móm không bạn? phải nói cho hết ý chứ bạn.

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBoobsBerry HétLa |
Muốn sướng thì phải ok
@Nicotine Caffeine Lúc đó nghe quảng cáo lung tung, ko theo ý muốn đây
@Nicotine Caffeine Dăm ba cái Facebook mà đòi cãi lại được với Apple, Mark kì này thốn lắm luôn. Chính trị thì bị Quốc hội gõ, trong giới công nghệ thì Apple gõ, bên ngoài thì người dùng gõ, chạy đâu cho thoát được.
@lamtien338 Nếu FB không biết gì về bạn. Nó sẽ ít quảng cáo tới bạn.
Bạn càng lộ nhiều sở thích, hành vi. Bạn càng dc xem nhiều quảng cáo. Cùng lắm fb sẽ qc ngẫu nhiên đến bạn. Cũng còn hơn bạn tìm 1 cái bàn chải và 1 ngày bạn sẽ dc thấy bàn chải quảng cáo trăm lần. Dù bạn đã mua dc. Nó vẫn đập thêm 100 lần vô mặt bạn nữa. Tin tôi đi. Tôi mất rất nhiều tiền ngu để chạy quảng cáo.
Mấy cái sỏi thận làm gì có cửa lên FB chạy.
@LamB chấm VN bạn bình thường nhận 100 quảng cáo thì tắt đi vẫn ăn 100 quảng cáo thôi, có điều quảng cáo loạn lên từ thuốc trị ysl cho đến bồn cầu, nước rửa bát. Mà thậm chí FB nó cũng chả cần theo dõi từ những ứng dụng khác, chỉ nội việc nó có full info của bạn vs những trang bạn like và xem là nó đủ dí rồi
Haha, Cuối cùng vẫn phải bu bám theo anh Apple.
@hongphuc1992 Cuối cùng cũng chỉ có apple mới mạnh tay.
@lamtien338 Apple lớn như vậy mà, chứ mấy công ty bé thì chắc làm không thua 😁
Đếu cho mày theo dõi nhé mark
@hoanglong0712 Lúc đó mark lại cho bác xem quảng cáo kiểu random
@lamtien338 về lâu dài các cty thấy QC ko hiệu quả nữa sẽ tìm cách khác! như vậy bác sẽ đỡ bị Qc tràn ngập làm phiền! có thấy hiện nay hơi lố không
@QuanLyNhaNghi nó sẽ như kiểu Website vs YouTube thôi, ăn quảng cáo ngẫu nhiên. Có chăng thì giá quảng cáo sẽ giảm
@QuanLyNhaNghi Nói chúng là tạm thời sống với qc. Hihi. Free thì chấp nhận nhỉ
haopro
TÍCH CỰC
3 năm
cai nay để on hay off đây ae
haopro
TÍCH CỰC
3 năm
@haopro cám ơn các bạn, mình đã tắt ngay và luôn
tjendung
TÍCH CỰC
3 năm
Tắt đi thì đồng nghĩa với việc mình mặc định chọn "KHÔNG" khi một App có ý định hỏi mình xem có cho phép app đó theo dõi ko bác nhé!
@haopro Hình như off là chặn luôn. Còn on là có thể lựa chọn cho hay ko cho
cuonguot9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@haopro Tinhte cũng theo dõi hả
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
3 năm
mình nghĩ vẫn nên bật để có thể tiếp cận các sản phẩm phù hợp theo nhu cầu bản thân! 😁
Anh Mark đâu dám giỡn với anh Cook được. Xuống nước để còn làm ăn nữa.!
@BinBon2020 lúc đầu bỏ tiền thuê báo viết định hướng dư luận! Cook đéo thèm care lên trang cá nhân viết chỉ thẳng mặt luôn! Mark nó ảo tưởng lắm! nó chuyên đi copy tính năng của đối thủ chứ nó thừa biết muôn đời nó cũng méo copy được iOS với iPhone!
@QuanLyNhaNghi Thấm nhể.!
Truong.ld
TÍCH CỰC
3 năm
@QuanLyNhaNghi Có liên quan gì đâu, thằng facebook hoàn toàn khác thằng viết hdh ios chứ
@Truong.ld vì nó khác, nó biết nó lệ thuộc nên nó xuống nước!
Chứ bác nhìn động thái vừa qua nó dùng sức mạnh MXH để chi phối chính phủ Úc, rồi khóa mõm tổng thống, can thiệp bầu cử đấy!
Nó hùng hồn lắm!
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
@QuanLyNhaNghi Đúng thằng FB này nó láo lắm
Nghia NV
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy là từ trước tới nay chúng ta luôn bị FaceBook theo dõi... 😥
@Nghia NV đúng vậy, và mark xoăn vẫn muốn âm thầm kiếm ăn từ các cty muốn QC mà ko để người dùng biết cho đến khi Apple bắt phải công khai
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
Riêng fb, zalo, messenger hầu như m cấm gần hết quyền truy cập :v
apple vẫn đi đầu
Ngon đang chờ để off
Kệ. Cho Fb theo dõi thoải mái, dữ liệu chuyển về Mỹ mà lo gì 🤣
Mở gì thì mở chứ facebook chắc chắn phải tắt 🙄
Fb chày cối thế nhỉ
Vậy phải ok rồi
Anh em cứ kêu ko cho nó theo dõi thì sẽ phải xem mấy cái QC lung tung như 3 đời sỏi thận...chứ mình thì sẽ vẫn chặn vì mình chả quan tâm đến mấy cái QC nó qc cái gì và luôn tắt chế độ tự động phát video.
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
Ủng hộ apple, cứ cho người dùng lựa chọn cho minh bạch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019