Trên tay ear tips dành cho AirPods Pro: Spinfit CP1025

Knah
27/4/2021 11:10Phản hồi: 40
Trên tay ear tips dành cho AirPods Pro: Spinfit CP1025
Eartips cho AirPods Pro rất đặc biệt và chúng ta gần như không thể lấy bất kỳ loại eartips thông dụng nào để gắn vào nếu lỡ làm mất. May mắn là Eartips của AirPods Pro được thiết kế một ngàm nên cũng không phải thuộc dạng dễ thất lạc. Tuy nhiên sau hơn 1 năm, có thể eartips của ae có thể sẽ bị mục, hoặc bị dơ, và đến lúc tìm một sản phẩm khác để thay thế.

Mình cũng thử qua một vài loại tips cho AirPods Pro nhưng đều quay lại ear tips zin của Apple. Phần vì Apple đã làm rất tốt và phần vì đẹp. Mãi cho đến khi thấy Spinfit ra mắt CP 1025 mình mới thử à quyết định dùng để thay thế luôn cho eartips zin.

Về Spinfit thì mình đã có một bài viết khá chi tiết ở đây, ae nào quan tâm thì có thể đọc qua. Các eartips của Spinfit sở hữu phần eo rất độc đáo và CP1025 cũng không ngoại lệ. Phần eo này giúp dễ dàng fit tai hơn đeo cũng như đảm bảo đường dẫn âm không bị hưởng nhiều khi nhét vào tai nhằm cho chất lượng âm thanh được đảm bảo trọn vẹn nhất.

CP1025 có phần nón được làm bằng silicon trong suốt đẹp mắt và rất êm. Phần này được làm rất tốt không hề có ba via nhựa dư nên mang vào tai rất thoải mái, không gây cảm giác ngứa tai. Khác với tips zin của Apple, phần đế để gắn vào tai nghe sẽ được để riêng chứ không dính hẳn vào eartips. Nhờ đế này mà ae có thể dễ dàng thay thế các loại eartips khác nhau cũng như thay thế tips cho AirPods Pro.

CP1025 có giá thành 400k/ 2 cặp, gấp đôi so với tips stock của Apple, tuy nhiên đổi lại chúng ta sẽ có một cặp eartips đeo êm hơn và cải thiện được một phần ở phần bass của AirPods Pro. Thêm nữa CP1025 có 4 size (S, M, ML, L) thay vì chỉ 3 size như Apple giúp ae có thể dễ dàng lựa chọn cho sao cho phù hợp với tai mình.
Được làm cho AirPods Pro nên có thể yên tâm đóng case mà không sợ cấn.
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không tin đeo êm hơn! Phải nhờ mod ship đeo thử mới tin...
@Mikeknowsme đang hóng mod @Knah bán lại cho 1 cặp để nghe thử đây 😁
dungcpm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đang muốn thử Spinfit CP1025 mà tìm mấy chỗ toàn hết hàng! Nhân tiện cũng muốn hỏi anh em có chỗ nào bán Eartips chính hãng của Apple ở Việt Nam ko nhỉ
@dungcpm Shopee có mà, nhưng mình phân vân chưa mua vì không biết chọn size.
dungcpm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@buihai83 Mình có thấy trên Shopee mà ngặt nỗi thấy chất lượng hình ảnh và thực tế khác xa nhau quá nên muốn tìm Eartips do chính Apple phân phối mà VN ta thì ko thấy có 😔
@dungcpm songlongmedia bán 350k đó bạn. còn hàng mà
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
3 năm
@PpEien Bác nào mua ko em mua nhầm sz e pass lại cho 300k đeo thử 1 lần k vừa cất lun mới tinh
PCno.1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Spinfit đeo tuy khá êm tai nhưng bị 1 cái là rất bám bụi vải, mỗi lần đeo lên tai lại phải lau qua mới dám đeo vô ^^
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
từ hôm mua airpods pro giờ là 1 năm em chưa thay thử cái ear típ này bao giờ cả, vẫn để vậy đeo có sao k nhỉ 😁
dungcpm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dao Thi Thuc Trinh Mình thì cứ định kỳ 1 tuần/1 lần vệ sinh bằng cồn 70 độ theo cách tẩm ướt tăm bông ngoáy tai bằng cồn rồi lau sạch ở sâu trong tai và hộp, dùng bông mềm tẩm cồn lau thân tai và vỏ hộp. Vệ sinh xong thấy trắng trẻo như Ngọc Trinh luôn 😆
@dungcpm đeo bao lâu giờ mới để ý, cám ơn bác chia sẻ 😃
moscow_10
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dao Thi Thuc Trinh Bro có share tip size S ko? M đag dùng size M cảm giác đeo lâu hơi đau
Bác thớt cho cái link mua để ko bị hàng fake với ạ
Đeo màu trắng khoang một thời gian sẽ ố vàng.
18K
CAO CẤP
3 năm
@tiethanhung Bạn đeo kiểu gì ấy chứ tôi đeo từ ngày airpods pro ra mắt vẫn cứ ok.
@18K case uag mua đâu v bác
18K
CAO CẤP
3 năm
@B L A Z E @uag_vn_official_store trên các sàn thương mại điện tử bác
Sài táo tốn ghê
Im lặng đi
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko biết do eartips của Apple làm ngon hay do thiết kế mới đeo lâu ko bị đau ống tai. Trc đeo mấy tai nhét tai chỉ dc 1h là bỏ ra đau ko chịu dc. Mình hay phải đi lại cứ nhảy lên xe đeo vào yên tĩnh làm 1 giấc khoẻ người
bhuubao
CAO CẤP
3 năm
@blakcat9x Nhiều khi mình còn định mua thêm một cái nữa. Đeo hết pin rồi lại bỏ vô hộp sạc rồi đeo cái kia vô, rồi xoay vòng như vậy.
Airpods đeo êm tai mà tiện nữa. Nghe gọi đt thì sướng ơi sướng
@blakcat9x Về kĩ thuật thì đó là vì con airpod pro ống dẫn nông, ngắn. Samsung buds cũng thế. Ống dẫn sâu thì đau tai nhưng cách âm tốt hơn bảo vệ thính lực hơn. Đánh đổi cả còn muốn vừa sâu vừa êm thì rất đắt 😁
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
Tuyệt quá trước mình cũng hay dùng Tips của hãng này. Giờ mới biết nó có làm cho Airpods. Có Link mua không thím ơi.
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chờ ra cái foam mà mãi không ra.
Ngon
AirPods Pro nhìn sang trọng đẳng cấp thì gắn núm nào lên cũng đẹp hết thôi!!
đó giờ mang inear ưng nhất bộ tips của beatsX, Cách âm tốt, bass chắc, sang wfxm3 thì tips zin sony làm củ chuối quá, thử cả cp360 thấy có vẻ cải thiện hơn xíu, nhưng vẫn ko bằng tips beatsX gắn dùng cho wfxm3
Bộ này có cũng lâu rồi,mấy lần định mua mà chả biết có ngon hơn không
Con tips spinfit này quá phổ biến với người chơi audio rồi. Mang về tinhte phổ cập cho i cừu còn bị chê là ko bằng tips Apple sợ thật 😆
bhuubao
CAO CẤP
3 năm
Mình thì đang dùng cặp tips mua trên shopee. Cao su không mềm như của Apple nhưng được cái có màng chắn ráy tai và có màu đen nên không bị lộn với Airpods của người khác.
Với tình hình 5m có một cái Airpods như hiện nay thì nhiều khi nguyên đám chụm đầu lại nghe nhạc xong tháo ra rồi lộn là dễ lắm. Nghĩ tới cảnh cầm nhầm tai nghe người khác rồi nhét vô tai mình là nổi da gà rồi.
Mà tips cho Pro kiếm khó ghê á.
Cũng khá đắt nhưng không thành vấn đề ..

Vấn đề chỉ là không biết chọn size như thế nào, search shopee thì thấy nhưng kiếm chỗ nào có sẵn qua thử thì mới yên tâm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019