Tốn rất nhiều tiền để sửa iPad Pro mới, anh em cân nhắc nên mua AppleCare+

Mikeknowsme
1/5/2021 5:25Phản hồi: 144
Tốn rất nhiều tiền để sửa iPad Pro mới, anh em cân nhắc nên mua AppleCare+
Apple vừa mới cập nhật giá sửa chữa iPad Pro mới khi người dùng đã hết thời hạn bảo hành tiêu chuẩn của máy (12 tháng) và phải trả với một mức phí rất cao. Nó là giá bao gồm sửa chữa iPad Pro bị hư hỏng khi làm rơi, bị tác động nào đó, hay thay thế màn hình,… Ví dụ iPad Pro 12.9 inch M1 mới nhất sẽ phải chịuu 699 USD (hơn 16 triệu đồng) để sửa chữa máy khi hết bảo hành, và người dùng chỉ mất 49 USD nếu có AppleCare+.

Bảng giá sửa chữa iPad Pro của Apple:

Như vậy mới thấy tầm quan trọng của việc mua gói bảo hành AppleCare+ cho một thiết bị đắt tiền như iPad Pro hay Mac chẳng hạn. Chúng ta có thể dùng sản phẩm đến 2 năm mà không lo nhiều về chi phí sửa chữa, thậm chí có lỗi phần cứng nào đó thì Apple sẽ đổi ngay cho bạn.

Cá nhân mình từng làm vỡ màn hình iPad Pro, và lúc đó mình có đến Singapore ghé vào Apple Store và nhân viên bảo mình phải tốn đến 550 (Đô Sing) để thay thế màn hình, gần bằng một chiếc iPad mới luôn cũng chỉ vì máy mình không có AppleCare.

Theo Apple
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chơi Apple care thôi, tầm iPad mới này màn hình thím Tập ko chịu nổi rồi, iPad vỡ màn hình xoành xoạch , mà tiền đâu ra thay mới khi hết apple Care
niknAmu
TÍCH CỰC
3 năm
@Mikeknowsme Ủa còn giá 49$ là sao nhỉ?
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@niknAmu Phụ phí sẽ thu thêm khi bị rơi vỡ, tai nạn đó bạn
@duclinh79. Xài iPad vào đời từ iPad 2, 3, Airr 1, Air 2đến tận iPad Pro 2015 hay 2020 chưa bao giờ làm bể
@harry.pham2016 Tuỳ người , có con nhỏ nên làm bể suốt
Bỏ tiền mua sự yên tâm 👍
@NghiepTranVINA Đa số con nhà giàu xài chắc không thốn đâu,
@trangvekien Xài cũng biết tính toán mà. Mua bảo hiểm như mua sự yên tâm thôi 😁
@NghiepTranVINA Mua bảo hiểm xài thoải mái khỏi cưng nó như trứng hahaha
@trangvekien Kkkk cái đó chuẩn vãi 👍👍👍
Cười vô mặt
Nếu đã tốn tiền 1 cục để mua iPad Pro thì tiếc gì AC, sắp tới mình cũng sẽ mua nhưng ko phải cho iPad mà cho Macbook Pro 2020, cuối tháng 6 hết hạn, phải cắn răng mua thôi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981
Đừng nói nữa, quất đi em
@crazysexycool1981 quất
Hơn 5 củ chứ mấy 😆
@crazysexycool1981 Mua đi kẻo lỡ 😀 em mua và đươjc care đáng đồng riền 5tr5
@thaido_design Yên tâm, ko lỡ được, vẫn còn đến cuối tháng 6 😁
_oct31st_
TÍCH CỰC
3 năm
Người chơi hệ 🍎 mua đồ mới về cưng hơn ngiu nữa nên mua bảo hành chi phí 🤣
see022
CAO CẤP
3 năm
@tuấn n đ Ipad xài lâu , chứ iPhone thì khỏi. Vài tháng là đổi rồi
@see022 Vậy còn Bh mà hư r sau đó mua gói BH được ko bác lol
@tuấn n đ quất luôn
saytocdo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khi người ta đủ lớn và mạnh, họ có quyền xây dựng chính sách. Giả sử như giá chấp nhận được khi sửa vỡ màn hình không phải giá đó nhứng hãng muốn khách hàng sử dụng apple care thì sẽ đẩy giá cao lên. Kiểu như bảo hiểm ý tế vậy!
@saytocdo thì chính xác là nó kinh doanh mà =)) móc tiền mà người dùng vẫn thấy happy
@saytocdo quất luôn
@saytocdo Nhưng được cái chất lượng. Còn bh y tế vn thì thôi cầm cái bảo hiểm đi khám nhiều thằng bác sĩ mặt nó hầm hầm , hỏi gì cũng không được.
Thế cũng khác mẹ gì cellphone, didongviet, hay vài cửa hàng bán điện thoại cũ, bán thêm gói bảo hành, ai yếu bóng vía thì nên mua cho yên tâm ngủ ngon
@bhuubao Mua thì cho yên tâm bác ak
@NamDoLa_V.I.P quất luôn
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@bhuubao AppleCare hay AppleCare+ là chính hãng của Apple. Chứ không phải như mấy ông kia tự bán gói bảo hành của cửa hàng đâu. Bạn có thể tìm hiểu thêm tại đây
https://www.theapple.vn

TheApple.vn - AppleCare Chính Hãng, Bảo Hành Toàn Cầu.

AppleCare chính hãng cho iPhone, iPad, AirPods, MacBook, iMac, iMac Pro, Mac mini, Mac Pro. Gia hạn thời gian bảo hành chính hãng Apple.
caretot.com
@bhuubao Bắt trước ăn theo
mua ở đâu rẻ và uy tín nhất 500 anh em ? cảm ơn anh em, nếu có biết cho xin thông tin mua apple care
leepin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhtamnguyen Theapple.vn nhé bạn. Mình đã mua. Rẻ lại được tặng office và final cut pro.
@minhtamnguyen Apple care có shopdunk với fpt bán. Thấy shopdunk rẻ hơn
@minhtamnguyen quất luôn
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@minhtamnguyen TheApple.vn bạn nhé, giá tốt nhất, hàng fpt và còn được app bản quyền
xedieu
CAO CẤP
3 năm
Cái này phải mua từ đầu hay gần hết bảo hành vẫn mua được các bác?
@xedieu quất luôn , trc khi hết bảo hành nha
xedieu
CAO CẤP
3 năm
@kEn ViP Cái AC và C+ khác nhau như thế nào bác nhỉ?
@xedieu AC là gia hạn thêm 2 năm thôi. Chính sách vẫn như bảo hành thường (bảo hành lỗi nhà sản xuất, các chương trình mở rộng nếu có)
Care+ thì có thêm option bảo hành cho tai nạn. Kiểu rớt máy bể, vào nước thì vẫn nhận vô với giá mềm. Được 2 lần care+ như vậy thì phải.
Có điều Vn ko áp dụng C+, chỉ có thể ship đi Mỹ hoặc Sing để áp dụng. Vn thì AC 3 năm thôi.
xedieu
CAO CẤP
3 năm
@kEn ViP Thank bác!
Bằng 1 chiếc iPhone 12 mini
mình chẳng bao giờ mua bảo hành, điện thoại hay ipad mà hư màn là mình bán xác mua luôn cái mới,đồ điện tử mà sửa chữa lại cho mình cảm giác xài không bền như lúc mới mua 😁
bhuubao
CAO CẤP
3 năm
@gauto988 Ước gì mình cũng giàu có và vô lo như người ta nhỉ😃))
@bhuubao Chịu thôi! Người có tiền mua gì cũng chỉ trong nốt nhạc 😁 mình đú sao nổi
@nhoxs2zin quất luôn , trc khi hết bảo hành nha
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhoxs2zin Apple thật hạnh phúc khi có 1 khách hàng như bạn. Hihi
Apple làm dỏm là bao nhiêu con chiêng cúng tiền mua bảo hành một cách vui vẽ, còn khen là dịch vụ tốt nữa chứ.
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
@angle_squall Khác gì thằng samsung đâu. Tôi trước dùng note9 hết bảo hành 1 phát màn hình lăn ra chết luôn, anh em trong group kêu ầm trời
@angle_squall nhiều người khen hàng apple ngon, nhưng tuyệt nhiên ko ai nói đến việc nó cấn nhẹ là thay đồ và lai còn cực kì đắt đỏ
maibook
TÍCH CỰC
3 năm
Gần hết bảo hành mới mua AppleCare+ được không nhỉ?
@maibook dc nhé, nhiều người khen hàng apple ngon, nhưng tuyệt nhiên ko ai nói đến việc nó cấn nhẹ là thay đồ và lai còn cực kì đắt đỏ
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@maibook Gần hết bảo hành thì chỉ mua được AppleCare.
AppleCare thì phải đăng ký trong 60 ngày đầu tiên. Hoặc theo dạng renew (đã đăng ký 1 lần trước đó)
Bạn có thể tìm hiểu thêm tại đây https://www.theapple.vn

TheApple.vn - AppleCare Chính Hãng, Bảo Hành Toàn Cầu.

AppleCare chính hãng cho iPhone, iPad, AirPods, MacBook, iMac, iMac Pro, Mac mini, Mac Pro. Gia hạn thời gian bảo hành chính hãng Apple.
caretot.com
Nâng tầm quả Táo 🍎😂
@Nicotine Caffeine Apple đưa ra giá sửa chữa cao theo nghĩa bóng để người dùng nâng cấp
Mình chỉ mua bảo hành vàng cho điện thoại. Còn cái laptop hay tablet to đùng vẫn làm rớt được thì thôi đập mọe đi 😆
Mua làm gì dùng mấy năm chả hỏng, còn mua máy mới chứ bền quá.
Cười vô mặt
Căng nhĩ
robberviet
TÍCH CỰC
3 năm
Bảo hành vàng của Apple thôi mà, cắn răng mua thôi. Tưởng 10m sửa màn Mac đã là to à 😆
@robberviet dc nhé, nhiều người khen hàng apple ngon, nhưng tuyệt nhiên ko ai nói đến việc nó cấn nhẹ là thay đồ và lai còn cực kì đắt đỏ
robberviet
TÍCH CỰC
3 năm
@tyller end Mình dùng đồ Apple nên công nhận cũng ngon thật. Khoản sửa thì đúng mệt thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019