Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Giày cầu lông Li-Ning AYTP 011-1

MrGak
3/5/2021 2:18Phản hồi: 160
Trên tay Giày cầu lông Li-Ning AYTP 011-1
Mình vừa đặt hàng về đôi giày cầu lông AYTP 011-1 của Li_Ning. Hôm nay sẽ làm bài trên tay cho anh em.
Trước tiên mình muốn nói lý do vì sao mình chọn nó. Thứ 1, là vì mình chơi phong trào, chủ yếu là vận động để khỏe người. Thứ 2, mình cũng đã ngoài 30 tuổi, nên vấn đề chấn thương trong quá trình vận động là rất đáng lưu tâm. Thứ 3, mình chơi trong nhà thi đấu, dạng sân bê tông láng epoxy, nên sân khá trơn. Từ những lý do đó, sau khi tham khảo các anh em trong hội, mình quyết định chọn em này.
Đôi này mình đặt hàng qua trung gian, tức là có 1 đơn vị nhận đặt hàng từ nước ngoài về, sau đó họ tính phí và chuyển cho mình. Kế hoạch là giao hàng từ 7 đến 10 ngày, lại rơi trúng dịp Lễ nên mình không hi vọng hàng về sớm. Bất ngờ là hôm qua (Chủ nhật) họ đã giao. 😁
Hộp sản phẩm.
Hai mặt bên có các thông tin cơ bản của sản phẩm, nhà cung cấp, cũng như mã vạch để đi đến trang web chính thức của Li-Ning và nhà phân phối.
Mặt sau của hộp là thông tin về size của thương hiệu để anh em có thể chọn đúng sai giày cho chân của mình. Lưu ý nhỏ cho anh em là mỗi hãng giày có quy định riêng về size khi họ thiết kế, nên anh em cần tham khảo thông số này trước khi quyết định, để tránh mua nhầm size nhé. Bên trên là size cho nam, dưới cho nữ. Còn cái đống chữ loằng ngoằng dưới cùng là gì thì mình không biết. :v

Mở hộp ra thì bên trong nó như thế này. Hộp gồm giày (tất nhiên rồi), thẻ chứng nhận đặt chuẩn, miếng lót bảo vệ trong quá trình di chuyển khi giao hàng, bọc lót bao xung quanh giày, và 1 bịch chống ẩm.
Và đây là sản phẩm.
Trên thị trường hiện tại có rất nhiều sản phẩm Rep 1:1 hoặc Fake. Mình không rành về việc phân biệt này, nhưng có 1 cách mình nghĩ khá ổn cho anh em. Đó là làm theo hướng dẫn của Li-Ning: check code theo sản phẩm. Với giày của LiNing, mã code sẽ nằm ở bên giày trái. Luôn luôn là giày trái nhé anh em, nếu nó nằm bên phải, hoặc thậm chí là không có thì chắc chắn 100% là hàng fake. Anh em lưu ý. :D
Sau đó dùng smartphone quét mã QR thì nó ra như thế này
Nhập Verifi code vào, nhấn check sẽ ra đúng mã code của sản phẩm, thông tin cơ bản của sản phẩm

Quảng cáo

Cái mã code có màu nhé, và phải đúng màu nữa thì mới chuẩn chính hãng nhé anh em.

Trên web của sản phẩm có giới thiệu vài công nghệ của đôi này. Mình lượt dịch từ google dịch cho anh em:

- PROBAR LOC: Một hỗ trợ cứng nhắc được tích hợp vào vòm để cung cấp bảo vệ chân vượt trội và ổn định trong mỗi bước. Ngoài việc bảo vệ vòm, nó làm giảm mệt mỏi và giúp duy trì mức hiệu suất thể thao cao hơn.
- INSOLE CUSHION: bổ sung được thêm vào đế đôi giày đẳng cấp Lining AYTP 011-1 2020 để mang lại sự thoải mái và bảo vệ hơn nữa.
- LI-NING ZS CLOUD: Công nghệ đệm hoàn toàn mới, midsole của đôi giày cầu lông chất lượng Lining AYTP 011-1 được chế tạo bằng vật liệu polymer mật độ cao cung cấp đệm đáp ứng và biến năng lượng tác động thành sức mạnh phục hồi. Nó tạo ra một hệ thống chu trình hiệu quả và cũng cung cấp mềm và nhẹ.
- TUFF TIP: Một vật liệu chống mài mòn cao được sử dụng cho khu vực ngón chân trên của toàn bộ trên. Khả năng chống mài mòn cao hơn 10 lần so với vật liệu thông thường. Chất liệu này có thể ngăn ngừa sự mòn sớm của toàn bộ phần trên của giày và kéo dài tuổi thọ của giày.

Chiều qua mình đã mang nó ra sân, và cảm nhận ban đầu là êm chân, thông thoáng và cực kì bám sân. Có thời gian test nhiều hơn mình sẽ review lại cho anh em nào có nhu cầu.

Tks anh em đã đọc. Đặc biệt tks mod @vphlinh đã tạo đọc lực cho mình viết bài này. :p
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oài, giờ mới thấy bài...
Cười vô mặt
@MrGak Cảm giác lần đầu viết xong một bài dài vui thật khó tả 😁
@Kính Cận 0_0 Lúc sáng đăng xong, mà vào page tìm ko thấy. Cứ reload web liên tục. Tưởng xong phim rồi. Giờ nghĩ lại còn thấy hài.
Cười vô mặt
Có video lia nhanh nữa là ngon, xem video dễ hình dung ra tổng quát đôi giày hơn. Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
@Kính Cận 0_0 À, do lần đầu tiên mình viết bài. Giờ bổ sung thêm video thì có được ko ta?
@MrGak Được bạn ơi, bạn có thể quay đoạn ngắn xoay qua lại để anh em xem dễ hình dùng ra chi tiết giày thế nào rồi bạn upload lên YouTube xong bỏ link vào bài này là ok, có thể quay và upload bằng điện thoại đều được nè.
@Kính Cận 0_0 Ok b. Để chiều về quay rồi edit thử.
Cười vui vẻ
Bài viết đơn giản súc tích. Vote cho bạn 5 🌟 vì lần đầu tiên
Tet21: Gút chóp 1 like
@NghiepTranVINA Ô tê con dê
Cười vô mặt
@MrGak 👍👍👍
Tet21: Gút chóp 1 like
@NghiepTranVINA Có cảm giác ae tinhte ít chơi môn này. Nên đề tài không được quan tâm lắm.
Im lặng đi
@MrGak Có nhiều người chơi chứ. Chẳng qua người ta còn bận nghỉ lễ thôi bạn ơi 😁
deathland
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chơi cầu lông thì nên mua đôi tử tế mà chơi bạn ơi. Mình cũng 38t rồi. Mua con này hơn hàng chợ tý làm gì có công nghệ gì. Nhìn hoàn thiện xấu thê thảm.
Nói thật chứ không có ý gì. Vì chơi thể thao chạy bộ cầu lông tennis thì phải bảo vệ đôi chân đầu tiên. Chân chạy được thì mới đánh được
Phải tầm 2tr hơn thì mới ổn power cushion của Yonex đỉnh nhất mình đang đi 2 đôi Auerus 3 men và Eclipsion Z2 đáng đồng tiền bát gạo
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@deathland Mình chơi cầu lông và xài full Yonẽ từ trước nhưng giày Yonex mau xẹp đế mặc dù mới mua đi thì khá ngon
Quay qua con Lining 1t5 đi lại êm hơn rất nhiều
@Gioan Dinh Chưa biết sài lâu cái đế của con này thế nào. Nhưng sau 2 buổi đánh thì mình đánh giá là rất êm. Và cái mình khoái nhất là độ bám sân. Rẻ mà ngon bạn à.
Cười vui vẻ
cattrieu
TÍCH CỰC
3 năm
@MrGak Rẻ hơn Yonex thì làm đôi Victor cũng được, Victor chất lượng cũng 9/10 với Yonex mà giá mềm hơn xíu
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MrGak Đồng ý với bạn, đôi Lining mình mua cũng 1t3 thui nhưng đi lại êm và cũng bám sân lắm
chả bao giờ đi giày lining chơi cầu vì có công nghệ lật cổ chân :v mấy ông sân mình cũng đi lining bị lât, đến vdv chuyên nghiệp cũng lật :v đi yonex hay mizuno thích hơn bác ạ.
Nhất trí, giày ngon thì đi sướng chân chứ tại nạn hay kỹ thuật thì do thể lực và kỹ năng là chủ yếu. Hồi xưa toàn ASIA vơi Thượng Đình chạy mòn đế vẫn oánh bon như thường
@TrươngThanh23 Chuẩn luôn bạn. Giày xịn hay ko còn phải xem ng dùng nữa.
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duonganhtuan12199x Mình k nghĩ vậy, giày Lining hàng cao cấp thì không chê vào đâu được
Mình đi cả 2 mẫu Yonex và Lining dòng highend và mình đánh giá Lining ngon hơn nhiều mặc dù cùng phân khúc

P/s: Mình k ưa TQ nhưng hàng nội địa của nó thì fai nói là ngon lắm
@MrGak Đồng ý với bạn điểm này. Ông nào kỹ thuật với thể lực dở tệ, thì cho đi đôi giày trăm triệu cũng đánh dở và lật cổ chân như thường! Có voi thì đòi hai bà trưng thôi!
Bài viết khá cụ thể vì mình cũng đang tìm 1 em như này, nhưng ko có giá và link mua. Hic hic
@hoang hon tim 2000 Đôi này giá gồm ship tầm 1tr thôi bạn 😃
Nhiều khi bám sân quá dễ làm chấn thương hơn ở mấy cú ngoặt tốc độ cao.
@Nhậm-Ngã-Hành Ờ, thấy đặt tên vậy là cũng nghi nghi rồi
Cười vô mặt
@Nhậm-Ngã-Hành
Bình tĩnh...
bỏ tiền ra thì mua das nike tội j mua hàng tàu,dù nó ntn
@bomrangchuot
Cười vui vẻ
jedi9
TÍCH CỰC
3 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Giày Adidas cho cầu lông lớp lót dở tệ dù mua con top đầu, thua cả con trung cấp của Li-ning. Vợt thì thích cây Adipower pro nhưng cũng lại do Li-ning sản xuất =))
@jedi9 Li-ning nó chuyên mà, nên dù nói gì thì nói, nó vẫn có chổ đứng rất vững chắc trong làng cầu lông. 😁 Lúc trước mình nghe lời ông a chơi tennis đi sắm 1 cây vợt cầu lông của Prince (hàng Mỹ, chuyên về Tennis) về đánh không được. Rồi lại phải đổi sang Lining. :D
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Xin lỗi cười nhẹ bạn 😃
Tuy rằng mình và đại đa số không ưa Tung Của, nhưng không thể phủ nhận hàng nội địa của nó rất là OK bạn nhé
Mà bạn ơi, Nike vs Das bạn nghĩ không có dây chuyền sản xuất ở Tung Của hả 😃
mình thì ko xài lining, adidas nike, asic, yonex thiếu gì mà phải lining, ý kiến cá nhân 😁
@Nam Air Suy nghĩ chung thì như thế. Nhưng nếu chơi chuyên thì sẽ khác nhé. LiNing top cầu lông thế giới đều sử dụng á.
Cười vui vẻ
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Yonex thì k thiếu nhưng Lining cũng là 1 lựa chọn ngon mà bác 😃
bác chắc k chuyên cầu lông nên nói vậy 😃
@Gioan Dinh Đúng rồi bạn 😃
ae có ai rành cho mình xin tên mấy dòng giày chạy đường đất giá rẻ nhé
@long chong xang Giày chân đất nhé bạn
Cười vô mặt
@long chong xang Rẻ nhất thì cứ ASIA, Thượng đình , còn hơn tí thì Bitis cũng đảm bảo tiêu chí nhé 😃
@long chong xang Mua ủng bạn ạ. Có mưa chân nó đỡ sình. Mang nặng nên tiêu hao năng lượng nhanh lắm. Thiếu lâm ngày xưa cột đá vào chân luyện khinh công mình nghĩ k hay bằng đi ủng chạy bộ đâu
@thephong280597 Thánh
Cười vô mặt
Có bác nào dùng thượng đình như em không ?
Lèm bèm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sói Xám Cô Đơn Có ngay Thượng đình fan cứng đây.
@Sói Xám Cô Đơn Hàng quốc dân rồi bạn 😆
Hậu RMT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng mới chơi nè, viết thêm nhiều vô ha ^^
@Hậu RMT Sẽ cố gắng lên bài cho bạn. Vừa đặt thêm 1 vợt Lining nè. 😃
Hậu RMT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng mới mua đôi Li-ning 1,5tr sale còn 1tr
@Hậu RMT Ngon quá bạn.
halh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình rất thích món này, từng đi của Yonex, Mizuno, Lining, giờ quay lại Yonex. Đánh giá cá nhân của từng đôi mình đã dùng (không đại diện cho tất cả):
- Lining: hình thức đẹp, bền, hơi cứng.
- Mizuno: hợp dáng chân bè, vỏ nhanh rách hơn.
- Yonex: cân bằng, giá cao.
@halh Ok bác nhé
@c0mmand0 rách ở vị trí nào vậy bác, có khi nào cách mình di chuyển không hả bác??
halh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LuuDucHoaKS Mình bị rách ở mặt ngoài của 2 chân, có thể do chất liệu hơi giống kiểu vải nên ít bền. Được cái đi thoáng, êm, rất dễ chịu.
@LuuDucHoaKS Rách dọc theo chổ nối giữa đế & upper á b, ko phải bung keo nha, phần dán keo vẫn dính vào đế, phía trên rách dọc theo đế lun.
Gnoc 9
TÍCH CỰC
3 năm
Đồ tàu, thương hiệu tàu thì không nên phổ biến ở Việt Nam
@robot9xvt Liên quan?
nói chung là ko chơi lining 😃
@c0mmand0 Vậy bạn chơi của hãng nào ta? 😃
@MrGak Nike & Adidas là chính.
m hạn chế đồ thời trang TQ lắm.
@c0mmand0 Thời trang gì đâu bạn. Đây là sản phẩm chuyên dụng mà.
Cười vô mặt
@MrGak M ko bit Lining bên cầu lông, nhưng m biết giày Lining nói chung. Thành thật mà nói, m cảm giác những người mang giày Lining như những người ko rành về giày dép.
@c0mmand0 Mình thì không rành lắm về giày dép nói chung. Cái nào mình cảm thấy mang hợp với mình, vừa chân mình thì mình ok. Vì giày dép cũng chỉ là vật cá nhân. Như chủ tịch mang đôi dép lào rách cả mõm, đưa bài lên trang chủ ae vào khen quá trời đấy thôi.
Khôn như mày :D
bocon1903
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nâng cấp lên sân khác đi bạn ơi, bèo gì cũng phải trải thảm Hải Yến, Động Lực. chứ bê tông tráng epoxy thì mau hư gót và khớp gối lắm.
@bocon1903 Mình mới à. Với đang theo hội người lớn tuổi. 🤣🤣 Cố gắng nâng cấp lên nè.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019