Review Tai nghe TW Samsung IconX 2018 sau gần 3 năm sử dụng

ByGP
25/3/2022 15:49Phản hồi: 7
Review Tai nghe TW Samsung IconX 2018 sau gần 3 năm sử dụng
Đây là review về Tai nghe TW Samsung IconX 2018 sau gần 3 năm sử dụng của mình.Mình mua nó với giá 2.990.000 đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tai nghe TW Samsung IconX 2018 sau gần 3 năm sử dụng:

TAI NGHE KHÔNG DÂY GEAR ICONX 2018: "CỤC" MÁY NGHE NHẠC BAO NGẦU

Nghe cái tên thôi thì cũng đã thấy "bác ấy"...già (flaship Samsung giờ 02 năm đã bị xếp hạng già lắm rồi huống chi mấy cục nhỏ nhoi này ), đã 03 tuổi rồi và từ lúc mua về tới giờ được ưu ái cho cập nhật phiên bản...01 lần. Nhưng điều đó thật chẳng nhầm nhò gì vì IconX 2018 với tôi thật sự là một người bạn...đường, nên tôi chỉ quan tâm bác ấy pin bọng thế nào, nghe ngóng ra làm sao và đặc biệt cái khoái nhất ở bác ấy là cái "bụng" có thể chứa vài trăm bài hát đủ để tôi tha hồ vi vu đu đưa theo mà không chán.
Thiết kế không quá ấn tượng so với mấy dòng cao cấp khác, nhiều lúc đeo ra đường người ta nhìn mình tưởng đeo máy trợ thính, nhưng đeo vào tai rất là thoải mái chứ không phải thấy bạn í hầm hố mà sợ nhét không vừa lỗ của bạn, ngoài ra có kèm theo 2 núm nữa size khác nhau cho tùy lỗ lớn bé. Tuy nhiên đeo và nghe liên tục bốn giờ thì bạn sẽ thấy không thoải mái vì nhiêu đó đủ lâu để thốn rồi mà pin thì cũng không trụ nổi tới cỡ đó .
Chất âm theo cá nhân tôi thì đủ 'bát' đủ 'chép' nếu nghe đúng loại nhạc mình thích với chất lượng phù hợp.
Còn về thoại và để tập luyện thì thật sự không hài lòng lắm. Thoại nếu chạy xe ngoài đường nó rất dễ bắt gió và tạo âm thanh hù hù nên người nghe không rõ mình nói gì. Tập luyện thì toàn hỗ trợ Anh iếc, mà khoảng này thì thua nên thôi dùng để nghe nhạc cho sung rồi tự tập cho nó lành.

Túm lại, IconX 2018 với tôi đúng chất là một máy nghe nhạc!

Tổng quan nhìn khá là dễ thương. Màu đen nhám bao ngầu

Những thứ mình thích

Mình thích nhất ở em nó là cái 'bụng' để chứa cả ngàn bài hát tha hồ để vi vu đu đưa mà không nhất thiết phải kết nối điện thoại

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Cũng hơi 'lớn tuổi' nên công nghệ được trang bị cũng lỗi thời. Nhất là micro để đàm thoại.

Nên mua hay không?

Với ai thích có 1 'chiếc máy nghe nhạc đeo tai' tiện dụng như mình thì nên tìm mua hàng qua tay (chứ giờ chắc hết hàng rồi hì). Còn ai mãi mê chạy theo công nghệ mới thì thôi các bạn nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok bác, chúc may mắn, bài của mình cũng ở đây
https://tinhte.vn/thread/review-tai-nghe-true-wireless-lg-tone-free-fn6.3321462/
ByGP
TÍCH CỰC
3 năm
@locthuyforever Yeye! Có giải hết càng tốt
Tại nó xấu hay do gu thẩm mỹ của mình không ngửi được nhỉ
ByGP
TÍCH CỰC
3 năm
@Giang Không Xấu Trai Gu mình thì yếu tố đó ko quan trọng lắm. Tại ko phải đeo nó suốt. Chỉ đeo khi chạy bộ hay tối nghe vài bài nhạc rồi ngủ.
ooboontoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái này mình cũng ưng, mà xài được hơn 1 năm nó bị lỗi sensor, cứ lắc đầu là tự tắt nhạc kiểu nó tưởng mình gỡ ra
ByGP
TÍCH CỰC
3 năm
@ooboontoo Của mình vẫn dùng rất ok. May mắn được 1 con ưng ý dùng tới giờ
metarion
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giai đoạn sau của mình nó bị khó sạc 1 bên. Không biết bác dùng bình thường hết ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019