Trên tay bóng đèn led bật tắt tự động chiếu sáng trong cốp xe máy, khá tiện lợi

nkinhluan
4/5/2021 3:57Phản hồi: 29
Trên tay bóng đèn led bật tắt tự động chiếu sáng trong cốp xe máy, khá tiện lợi
Hôm nay mình trên tay một bóng đèn led nhỏ gọn đặc biệt dành cho cốp xe máy, những loại xe tay ga đời mới thì thường có bóng đèn tự động trong cốp, nhưng những chiếc đời cũ thì không, nên hơi bất tiện mỗi khi cần lấy đồ trong cốp ở những khu vực tối, không có bóng đèn đường, thường phải cần một nguồn sáng khác. Đầu tiên mời mọi người xem qua video mình quay nhanh về sản phẩm này

Bóng đèn nhỏ gọn được đựng trong hộp và có một thanh cảm ứng tắt mở khi được đặt gần nhau dưới 2cm.
Dùng 3 cục pin đồng hồ nên rất dễ tìm và mua, tuy nhiên đây là bóng siêu tiết kiệm điện cho nên mình nghĩ sẽ rất lâu mới phải thay pin. Với nguyên lý cảm ứng như vậy, ngoài cốp xe máy có thể tận dụng tính năng này để đạt trong những tủ quần áo nhỏ, những ngăn kéo không có đèn, tuỳ theo vị trí mà nghiên cứu đặt cho hai hai cái mỗi khi đóng lại sẽ gần như chạm vào nhau
Về độ sáng của bóng đèn nếu không dùng trong cốp xe nhỏ, thì chỉ có tác dụng ở những ngăn kéo, không gian nhỏ, nó chỉ đủ sáng cho bạn thấy để lấy đồ chứ không quá sáng, tận dụng cho những không gian lớn hơn côp xe thì trở nên vô dụng

Những điểm mình thích
Giá rẻ, tiện dụng cho những chiếc xe máy trong cốp hay ngăn phía trước không có đèn, chế độ bật tắt tự động nhạy

Những điểm chưa thích
Đối với những cốp xe hơi lớn thì ánh sáng có vẻ hơi yếu nhưng tạm chấp nhận được, băng keo kèm theo sản phẩm cũng hơi yếu.... nên nếu có bạn có thể thay bang keo hai mặt loại tốt hơn

Nên mua hay không
Đây là sản phẩm giá chưa tới 50.000vnd bán trên Lazada, hoặc trên Shopee, với giá và tính năng khá hữu ích dành cho những bạn có xe may thì nó cũng nên mua, hoặc tận dụng cho việc khác, dĩ nhiên nếu cần cho không gian hơi lớn thì phải chọn sản phẩm có độ sáng hơn. Cám ơn mọi người đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QuyPham111
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon! Để mua một cái về gắp cốp xe thử
@QuyPham111 Ok, nhưng nhớ để ý vụ băng keo hén....! Thanks
hunhun
TÍCH CỰC
3 năm
@QuyPham111 Chắc mua băng keo 3M chịu nhiệt thay thế băng keo này nữa bạn
Đèn này có vẻ hay nhỉ nhưng nó dày vậy mà sáng yếu quá, cốp xe nóng băng keo dỏm là rớt ngay
@kobebryant Uhm điểm yếu là băng keo, hy vọng sẽ có cách khắc phục. Thanks
RIM
CAO CẤP
3 năm
Chắc bác đi Lead 110 - nhìn cái cốp quen quen. M cũng đi Lead đời đó nên cốp k có đèn, chắc phải học theo bác mới được.
@RIM Tuy không sáng lắm những cũng khá tiện, thanks !
Thứ nhất: "Bật tắt" chứ không phải là "Bậc tắt".
Thứ hai: trong cốp xe nếu đi giữa trưa, nhiệt độ ngoài trời 36 độ + nhiệt độ từ máy phả vào cốp thì không biết đèn này sống được bao lâu.
À tiêu đề mình viết đúng, nhưng trong bài viết lại sai chính tả... cám ơn bạn đã nhắc nhở nhé kakaka.
dán lên cốp thấy vướng víu nhét đồ, áo mưa vài lần thì cũng bung 😁
@manchirua làm con ốc vít bắt vào luôn cho máu :D
khangbkit
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có loại sáng hơn không nhỉ? Gắn vào ngăn đá tủ lạnh nó có sống nổi ko nhỉ?
@khangbkit Không nên 😃
mua 2 3 cái gắn thì sẽ sáng hơn 😁 nhưng mà mình nghĩ ngăn đá thì cái đèn này nó chịu ko nổi đâu, đặc biệt là pin dễ phát nổ nguy hiểm.
Sh 2020 cũng k có đèn
@Quanganhpro9x Vậy hả 😔
Pnmr560
TÍCH CỰC
3 năm
@Quanganhpro9x SH chỉ được cái to xác, leo trèo vỉa hè với lội nước là sướng, còn cốp, chỗ để chân thì quá phế
@Pnmr560 Gì mà phế. Cốp 2020 rộng vl trong các dòng Sh, chỗ để chân ng lái thoải mái, ng ngồi sau cũng ok. Chả hiểu ông chê kiểu gì
@nkinhluan Chưa thấy Honda có con nào có đèn cốp (hoặc tui chưa dùng qua nó)
Pnmr560
TÍCH CỰC
3 năm
@Quanganhpro9x Tôi chưa lái SH 2020, nhưng các đời trước thì quá phế vụ cốp và chỗ để chân vì hẹp. Tôi đang lái đời 2013, và cá nhân thì thấy mãi đến đời 2019 thiết kế không có thay đổi nhiều nên cái phế đó kéo dài nhiều năm.
lamnp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay đó, làm 1 cái mới được.
@lamnp Thanks,
cốp wave có téo không cần thiết lắm.
omegakd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trong cốp xe mình hiện nhà sản xuất cũng đã tích hợp sẵn rồi nên mình thấy sản phẩm này có cũng được mà không cần chẳng sao 😁
Ngon à, giờ mới biết có bán cả loại này. Thanks thớt, giờ cái qq gì nó cũng làm bán được 😁
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
3 năm
29k, cũng nên thử.
5-4-2021 2-57-45 PM.png
rayz
TÍCH CỰC
3 năm
phải chi bằng pin aaa à ngon. pin cúc áo mau hết lắm 😔 chắc đc tầm 1 tháng là thay, sợ ko tới
Dễ lôi ra là rụng ấy
FlyNguyễn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cốp xe nóng vậy có sợ nổ pin ko anh em?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119