Trên tay Ghế đôn Trung Quốc có hộp đựng đồ
hoangminh2018
4 ngàyBình luận: 18
Trên tay Ghế đôn Trung Quốc có hộp đựng đồ
Hôm trước có mua một cái đôn sofa có hộp đựng đồ hàng Việt Nam của BNS Furniture giá 750k thấy mọi người chê hơi đắt, nên mình thử đặt mua một cái đôn cũng như vậy, kích thước nhỏ hơn 30 x 30 x 35 trên Shopee xem sao. Đây là hàng giao từ nước ngoài. Trên Shopee thấy bán rất nhiều ghế loại này. Nhìn trong hình cũng ổn, thế là mua thử.

Sau khi nhận hàng thì thất vọng toàn tập. Trên Shopee, shop quảng cáo nặng 3,1kg. nhưng thực tế chỉ 1,2 kg. Lúc mới nhận hàng mình thấy nhẹ tênh, hơi lăn tăn không biết có giao nhầm hàng không? Khi mở ra thì đúng là cái đôn thật.

Nhìn sơ qua bạn sẽ nghĩ cái khung dày và chắc chắn. Nhưng khi sờ vào mới biết sườn ghế xung quanh được làm bằng lớp gõ ép cực kỳ mỏng.

Nắp ghế làm cũng bị nghiêng méo. Vải thì cực kỳ dỏm. Nếu so với hàng Việt Nam mình mua trước đó thì là một trời một vực.

Khung sườn bằng gỗ ép ọp ẹp. Gõ vào sườn ghế có tiếng kêu như tiếng trống. Chất vải thì dỏm màu sắc xấu. Mình không dám để đồ trong đó, sợ nó sập thì hỏng hết đồ. Nói chung là thật uổng tiền khi mua cái ghế này.

Các bạn không nên mua nhé. Mình viết bài này để cảnh báo cho mọi người khỏi ân hận giống mình. Hiện giờ sản phẩm này trên Shopee thấy bán rất nhiều. Và đương nhiên toàn là từ Trung Quốc. Nếu bạn nào cần mua ghế đôn có hộp đựng đồ thì chọn loại của Việt Nam do BNS Furniture sản xuất. Giá cao nhưng chất lượng và chắc chắn hơn nhiều.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

omegakd
ĐẠI BÀNG
4 ngày
Dạo sơ Tiki thì thấy mấy sản phẩm của BNS Furniture mà giá có vẻ chát quá 😂
omegakd
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@omegakd Trên Shopee có ghế bọc vải bố 40x40x35 giá 750k

https://tinyurl.com/tc5awyhk
@omegakd Mình đã mua 1 cái của BNS rồi đó, có làm clip nè. Hàng Việt Nam gỗ dày chắc chắn. Vải cũng ngon hơn nhiều
anhnn1
ĐẠI BÀNG
4 ngày
Mua như này về trưng thôi bạn
Cái này đúng câu Tiền nào của nấy 😅
Bên Hàn Quốc quán nhậu hay có ghế kiểu này, để bỏ áo khoác và đồ cá nhân vào rồi ngồi lên, thấy khá tiện hơn VN là vắt áo túi xách linh tinh
@Phuongkak Nhậu xong xách đít về và...quên hết tất cả 😁
@austin_1st
Cười vô mặt
beckh@m
ĐẠI BÀNG
4 ngày
Xin keyword (hoặc link) trên shopee với bác Thanks
Bạn tính mua cái nào? Cái đồ Trung Quốc ở trên hả? Nếu ở Sài Gòn thì qua mình, mình để lại giá bèo cho, chỉ 50k thôi. Còn ko ấy, bạn nào muốn lấy cứ inbox mình, mình ở Gò Vấp

Đây là thông tin sản phẩm mình mua, mới nhận hàng sáng nay.
tuxedo075
TÍCH CỰC
4 ngày
Cảm quan cá nhân em ko thích cái vải bọc màu cam bên trong. Nhìn hơi ghê …
@tuxedo075 Nhìn nó giống giống 😅
@tuxedo075 Trí tưởng tượng phong phú quá
Cười ra nước mắt
Cám ơn bài viết của bác để anh em tránh
zombie01
TÍCH CỰC
4 ngày
Cám ơn chủ thớt làm chuột bạch cho anh em 😆
Trả hàng lại được không bạn.
@Louis Tran 2019 Trả hàng sợ nó không chấp nhận ý. Lại giao hàng từ Trung Quốc nữa.
Tim Apple
TÍCH CỰC
4 ngày
Chết dở. Bữa em kêu hàng tq giá hợp lý hơn hoá ra giá nào của nấy ạ.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019