Xoá dữ liệu trên thùng rác SSD có nên không?

hiepbarca1
4/5/2021 11:26Phản hồi: 14
thùng rác thì xoá ở ổ nào thì nó là của ổ đấy, không liên quan ổ C của bạn, xoá vô tư nhé 😁
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khitamdao
TÍCH CỰC
3 năm
thùng rác thì xoá ở ổ nào thì nó là của ổ đấy, không liên quan ổ C của bạn, xoá vô tư nhé 😁
khitamdao
TÍCH CỰC
3 năm
- Cài win song song vô tư; nếu máy có tầm 4-8GB ram thì có thể tạo máy ảo để chạy, không cần cài song song
esata
CAO CẤP
3 năm
Trước kia tôi hay cài song song 2 bản WIN 10 không sao cả. Nay tôi cái dual windows 10 trên 2 ổ SSD thì nó hay cắn nhau làm hỏng file! Mới đầu còn nghi ngờ, sau đó tháo luôn 1 ổ SSD đem qua laptop nâng cấp mới hết bệnh này!
Bạn cứ xài bình thường đi. Ssd giờ tuổi thọ rất lâu, 7-8 năm là chuyện bình thường, thậm chí hơn. Nên dùng cho tiện là được, không cần dùng khổ
hiepbarca1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Dạ vừa rồi con seagate hdd em mua hồi 2012 nó báo hỏng em vừa thay. Nhưng ssd nó có báo trước ko anh. Hdd nó báo hỏng nên em sao lưu dữ liệu luôn
@hiepbarca1 mình nhớ Windows có báo nếu có lỗi bất thường, cũng chỉ là ổ thôi mà.

còn backup thì nên làm thường xuyên, không nên đợi tới khi hỏng mới làm. Thậm chí còn không nên lưu nhiều dữ liệu trên máy. Lỡ máy bị mất thì mất hết data là chết
hiepbarca1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Anh ơi đồng bộ dữ liệu là sao ạ, ví dụ em xoá trên máy thì trên đám mây cũng mất luôn ạ
esata
CAO CẤP
3 năm
@Duy Luân Cả con WD blue tôi cũng không tin rằng nó bền hơn nhiều so với WD green!
@hiepbarca1 Không bạn, bạn có thể ngừng không sync mọit số folder, lúc đó máy sẽ được xoá đi cho nhẹ. Còn trên cloud vẫn còn nguyên
esata
CAO CẤP
3 năm
Chỉ có web cache trên ổ SSD thì không nên xoá thường xuyên quá, nó lại lưu cache mới mà nội dung y như cũ thì SSD mau tàn một cách vô ích.
chaunb97
ĐẠI BÀNG
3 năm
file ổ nào thì khi xóa vào thùng rác ổ đó, thùng rác hình như không bao giờ đầy, khi không đủ dung lượng nó sẽ tự xóa các file xóa trước để chứa các file xóa sau. và có thể điều chỉnh dung lượng thùng rác theo ý thích
@chaunb97 Khi thùng rác đầy thì file hiện tại sẽ bị xoá vĩnh viễn chứ k phải là xoá các file trước
chaunb97
ĐẠI BÀNG
3 năm
@truongthainguyen nghĩa là các file xóa sau không vào thùng rác khi thùng rác đầy
@chaunb97 đúng vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019