DigiTimes: iMac có thể giúp Apple vượt mặt HP trong mảng All In One PC

6/5/2021 2:55Phản hồi: 79
DigiTimes: iMac có thể giúp Apple vượt mặt HP trong mảng All In One PC
Trước tình trạng thiếu hụt linh kiện máy tính đang diễn ra, DigiTimes đã dự đoán rằng bối cảnh này sẽ giúp Apple vượt qua nhà sản xuất máy tính AIO số một hiện tại là HP. Trích từ DigiTimes: “Các nguồn tin đã chỉ ra rằng iMac bị tác động rất ít trong việc thiếu hụt linh kiện, nhưng các sản phẩm đối thủ trong tầm giá từ 500 đến hơn 1000 đô thì không may mắn như thế, họ bị tác động rất nhiều. Các nguồn tin cho biết một số ODM thậm chí còn phải tạm dừng sản xuất AIO nhưng iMac thì vẫn được sản xuất bình thường.”

Hiện tại HP đang là thương hiệu sản xuất máy tính dạng All In One lớn nhất thế giới, tính đến quý 4 năm 2020. Trong quý 4, họ đã xuất xưởng 925.000 máy. Theo sau HP là Apple với 860.000 máy bán ra, Lenovo ở vị trí thứ 3 với 731.000 máy. Tuy nhiên theo ước tính, các lô hàng iMac mới có thể sẽ giúp Apple vượt HP ngay trong quý 1 năm 2021. Tuy nhiên Apple cũng rất thận trọng khi dự phóng rằng doanh thu sẽ giảm khoảng 3 đến 4 tỷ USD trong quý 3 sắp tới khi nguồn cung cho iPad và Mac bị hạn chế.
Theo Macrumors
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SagaKiller
TÍCH CỰC
3 năm
Chừng nào bỏ cái cằm mình mới suy nghĩ tới việc mua 😔
@x264 Nó giống thành phần suốt ngày chê cái Notch trên iPhone thôi bạn, ko có cái đó làm sao Face ID nó hoạt động tốt dc nên mồm chê chứ mua vẫn mua ah.
SagaKiller
TÍCH CỰC
3 năm
@thealley Cái này solution đơn giản có gì khó đâu ta, sao mọi người lại cho là phức tạp, panel màn hình hiện tại đã rất mỏng, thay vì cái cằm nhôm thì thay bằng panel, loa qua hai bên, quạt qua hai bên, mình nhắc lại ý của mình là Apple có muốn làm hay không thôi.
@SagaKiller Tôi ko tin là kỹ sư của Apple lại kém cỏi hơn ý kiến của bạn, họ phải cân nhắc Pros n Cons vô cùng kỹ càng trước khi đưa vào sản xuất các kiều.
SagaKiller
TÍCH CỰC
3 năm
@Tweener Lob Cons là giá tăng cao hơn đó bạn, mà hút máu với giá Apple chưa đủ cao à - xin lỗi tôi cũng là người dùng của Apple và chấp nhận hút máu, nhưng hút xong thì làm ơn làm cho nghiêm túc, không phải hút 10 làm 1.
Năm nay quá đẹp quá chất lại quá mạnh, ko cần phải việc thiếu linh kiện thì iMac vẫn sẽ vượt HP thôi
ghê thiệt
nvp2211
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhờ đọc bài này mà mình biết HP vẫn còn sống 😁 Mình ở gần trụ sở của HP, HP hồi xưa là một nhưng giờ tách ra làm 2 mảng business và mảng tiêu dùng. Nguyên 1 khu vực trước đây của HP mà HP hết tiền nên bán hết rồi, giờ thuê lại mấy tòa nhà chính HP đã bán. Chắc ngày tèo ko còn xa
nvp2211
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BruceWayne mình ko rành về business của HP nhưng tất cả những software engineer mình biết đã từng làm cho HP thì tất cả đều than trời và chạy qua công ty khác khi có thể 😁
nvp2211
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gauto988 giờ giới trẻ, nhất là sinh viên dùng máy Apple ko à. Lâu rồi mình cũng ko thấy ai dùng laptop HP, hồi xưa mình thích máy HP nhưng giờ ko thấy ai xài nữa
nvp2211
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zipder mình ko rành về business của nó, nhưng mà tình hình thấy trụ sở của nó như vậy và nhân viên làm ở đó nghỉ cũng nhiều, nó sa thải cũng nhiều nên nghĩ vậy thôi 😁
mikan293
TÍCH CỰC
3 năm
@nvp2211 Trời ơi, nghe bạn nói buồn cười quá, HPE và Dell EMC đang là 2 ông trùm mảng Storage, Server, HCI ... kìa bạn ơi. Cả công ty mình 300 người cũng đều dùng AIO và Laptop HP đây.
Thiếu hụt tạo nên 1 phần cơn sốt
sptit_145
TÍCH CỰC
3 năm
iMac có cái cằm nhìn giống vậy nè
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
Cứ táo là mua thôi
Dùng máy All in one thích thật, gọn gàng. Nhưng cứ sợ sợ hỏng gì thì mệt
@lamtien338 Mua thêm AppleCare thôi vô tư dùng
@aws Cháy máy luôn á. Hihi. Hàng apple em thấy mấy khi hỏng.
iMac sẽ còn bỏ xa và rất xa HP hơn nữa nếu giữ cổng USB type A, HDMI và quả Táo ở mặt trước.
Giữa 1 HP chỉ tầm 20~25tr và 1 App mix 33tr thì rất đáng phân vân
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Mắc đáng kể chứ...
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
chửi thì chửi chứ vẫn nhiều người khen đẹp, bán vẫn chạy
đù, vậy tính ra doanh số iMac cũng khủng phết dù thiết kế 10 năm nay ko đổi
@QuanLyNhaNghi Mình nó chạy Mac OS thôi mà.
với tình hình hiện tại thì khả năng này hoàn toàn có thể xảy ra đó
Apple làm lung lay nhiều hãng phết nhỉ :3, mà cũng ngon, hóng 27 inch có khi làm 1 cái cho gọn cái bàn làm việc, Laptop thì hơi bé, cũng đang dùng 27 inch mà Windows :v
Thời kỳ đen tối của HP đã đến, HP sẽ giẫy chết 😆
@The_Hobbit_AK HP sẽ bán cho TQ
pionmm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@The_Hobbit_AK nói mỗi mảng All in one thôi mà bạn bảo cả hãng ng ta giẫy chết 😃))
Điều ấy là đương nhiên.
Buddy112
ĐẠI BÀNG
3 năm
không bất ngờ lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119