Xe điện Mercedes EQS có thể sắp được mở bán tại Việt Nam

thanhtung6868
7/5/2021 7:49Phản hồi: 75
Xe điện Mercedes EQS có thể sắp được mở bán tại Việt Nam
Chiếc xe điện được cho là S-Class chạy điện của Mercedes-EQ vừa chính thức ra mắt toàn cầu hồi tháng trước bất ngờ xuất hiện trong danh mục “Xe mới” với trạng thái sẽ ra mắt. Đây là thông tin được cập nhật trên website chính thức của Mercedes-Benz Việt Nam.

Mercedes EQS là dòng thế hệ mang ngôn ngữ thiết kế hoàn toàn mới và khác biệt hoàn toàn so với các xe Mercedes đang hiện hành. Nổi bật nhất có lẽ là hệ thống màn hình cỡ “siêu lớn” ở bên trong với nền tảng hệ điều hành MBUX mới.

Chi tiết hơn anh em vui lòng đọc các bài bên dưới:

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MXI
TÍCH CỰC
3 năm
Cạnh tranh nên phải tranh thủ mang về sớm, chứ trễ thì nhà Vinfast chạy đầy đường sao, kk
anphuc1
TÍCH CỰC
3 năm
@Bão Đã Tan Loại KH như nó xứng đáng bị kiện và đám HTX Kịch Khung như đám kền kền.
@MXI à mình tưởng bạn tính bóc phốt mà Vin đang dính chứ, khách hàng là thượng đế mà không biết trân trọng
@anphuc1 sao không cho bạn kịch khung ta, ngu quá cho kịch khung để bớt ngu lại
@anphuc1 Vinno
xe chạu âu chắc chung chuẩn sạc vs vinfast, ông vin cứ tăng giá sạc với các xe khác muốn sạc ké là dc =]]]
hanith
ĐẠI BÀNG
3 năm
@palmtj27 Pin chú cứ để anh 🤣🤣
@palmtj27 mà pin phải thuê chứ bác
@응웬반캉 Nguyễn Khang tuỳ chính sách bán hàng , mình khuyến khích các hãng nên cho thuê pin giống cách vin hay Renault . điều này làm giảm giá thành xe đi 1/2- 1/3 dẫn đến đóng thuế ít hơn . và cái tiền thuê đó bạn đóng 10 năm trời mới bằng tiền mua 1 bộ pin . mà bộ pin thì 5-7 năm nó chai còn có 70% rồi => thuê là phương án tối ưu nhất
@palmtj27 Thông tin hữu ích e cảm ơn bác đã chia sẻ ạ
Vin đi 'úp sọt" thị trường xe điện Mỹ, thằng Đức sang tiến đánh VN....hey zza. Thằng tàu sang trời Tây còn tham chiến không nổi,không hiểu phía sau chiến lược a Vin là gì đây??!
@F5NhaTrang Bắt tay với cảnh sát mỹ là thông minh nhất.
@Phuoc Vu 86 Là VN mình người Việt mang tâm lý sính ngoại nên Vin bán hàng bên Mẽo chắc chắn sẽ có clip bên Mẽo rồi demo quãng cáo là xe đạt chất lượng được Hoa Cầy cho phép lưu thông nhưng bán bao nhiêu xe ko thành vấn đề chỉ cần có doanh số dương ở Việt Nam là được rồi. Ví dụ xe Vin ở Châu Âu bán được bao nhiêu chiếc còn ở Việt Nam bán có lợi nhuận là được rồi fadil giết luôn morning và I10 nha. Đó là chiến lược kinh doanh
@Phuoc Vu 86 Tụi tàu nó đâu cần bán ra thị trường nước ngoài dân số đông nó chỉ cần bán ở trong nước nó rồi lấy lợi nhuận mua cổ phiếu ở công ty nước ngoài. Như MG, volvo và lấy cắp công nghệ
grozar
CAO CẤP
3 năm
@Phuoc Vu 86 Cắm cờ, xe bán được ở Mỹ sẽ tạo yên tâm cho người tiêu dùng khi đem đi bán ở thị trường khác
Các ông ơi có ông nào thấy cái đầu em xe này hơi phèn ko =)) giống hệt Kia Stinger ạ
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@P.W T nhìn cũng thấy phèn thật ông ạ.
Hoan kp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@P.W Xe điện nó bỏ đi cái lưới vì ko cần tản nhiệt cho đầu máy kể ra cũng mất cái vui bác nhỉ xD
@P.W Công nhận ngoại thất hơi chán như xe Hàn .
@P.W Chứ còn cái gì nữa
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
3 năm
@P.W E thấy ngoại thất xấu kinh. Nhìn cái đầu như honda accord. =))
hóng
Với quãng đường đi được 770km thì rất thoải mái. Thiết kế của tương lai, nội thất siêu đỉnh… chờ cái giá thôi nhưng chắc sẽ ko thể dưới 4 tỏi
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
3 năm
Mẫu ko đc đẹp đột phá lắm....mẫu xe điện thì mih thik nhất bản của táo...mê hồn...ko biết có fai thật hay hih dựng.
@F5NhaTrang cười ỉa
Cười ra nước mắt
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyen vanvannguyen hihi..bác chỉ đc cái cừi ỉ...kk...
Chẳng hiểu đưa tin kiểu gì nữa. Sạc điện như nào, rổ giá ra sao???
Ko biết mấy cái xe điện này mấy thằng ăn trên ngồi chốc nó có bắt thuế cao như xe xăng ko??
thanhsontts
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dlv.thickgame nó bắt thuế 15% so với mức thấp nhất 35% của xe xăng nhé, thiếu hiểu biết thì tìm biểu thuế tiêu thụ đặc biệt mà đọc
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
Chuẩn bạn
Đi đâu cũng gặp dạng “tôi ko cần tìm hiểu, tôi chửi trước”
anphuc1
TÍCH CỰC
3 năm
@dlv.thickgame Bạn nói thật sự nhảm. Tìm hiểu về biểu thuế 2021 và mã HS của xe điện nhé.Khi luật mà chưa rõ thì hãy nên hỏi chứ đừng phán như thánh nhé
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhsontts Thuế 15% đó là thuế gì vậy bác? E đang đặt chiếc tesla model 3 và thấy họ nói thuế xe mới về Việt Nam! Là 70%
Nội thất con này đỉnh cao thực sự, không có đối thủ
datvn
TÍCH CỰC
3 năm
Còn nhanh hơn cả Vinfast
datvn
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn thiết kế ngoại thất phải nói là đẳng cấp.
Vấn đề của xe điện ở VN không phải là động cơ gì , đi bao được bao xa , sạc bao giờ đầy? . Mà là , trạm sạc ở đâu ?
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyễn Anh Sĩ Vấn đề của cả bên eu và us luôn bạn ơi.
Trước mắt coi như tối sạc tại nhà, sáng đi là chắc cú.
@minhtienbk Có hiểu vấn đề k bạn ?
vinhokss
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyễn Anh Sĩ không có trạm sạc thì chả sạc ở nhà còn gì. Vinfast đang lắp đặt hệ thống sạc ở các tp lớn thì sẽ tiện hơn
vietduc93z
ĐẠI BÀNG
3 năm
$100k trước thuế thì không thể nói là cạnh tranh Vinfast được =))
@vietduc93z Thương hiệu hạng sang nó đánh vào người có tiền, chứ Vin mà ra thì cũng vậy thôi...
@vietduc93z Hàng sida mà so với hàng hiệu 🤣
vietduc93z
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Guest345 Mọi sự so sánh ở đây đều là ngu dốt.
Đây là 2 sp ở 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau nên 2 con ko phải đối thủ của nhau. Chỉ thế thôi.
Người hiểu biết sẽ không nói Apple Watch sida vì giá rẻ hơn 10 lần 1 con Rolex. Vinfast ở đây cũng vậy 😁
@vietduc93z Nói câu trước đụng câu sau...trên thì nói sao cạnh tranh vinfes dưới thì nói 2 phân khúc hoàn toàn khac..🤣
Có chơi cỏ không 😂
vietduc93z
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Guest345 Bạn có hạn chế về vấn đề đọc hiểu.
"Không thể nói là cạnh tranh Vinfast được" nghĩa là 2 con ở khác hẳn phân khúc nên sẽ không có sự cạnh tranh
Còn bạn hiểu theo ý sai hoàn toàn là "không thể cạnh tranh được với Vinfast".
giá lại ngất thôi dù là xe thân thiện môi trường, giá xe đắt nhưng dù sao khách hàng sẽ không đc nhận lịch khuyến mãi như hãng xe đình đám hiện nay mà ai cũng biết
chắc ko mất tiền thuê pin như vin đâu các bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019